You are on page 1of 7

2

GRADES 1 TO 12 Paaralan F.G. CALDERON Baitang/Antas Grade 7


DAILY LESSON LOG INTEGRATED SCHOOL (HS)
(Pang-araw-araw Guro Ms. Ayessa G. Lacdao Asignatura Araling Asyano
na Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras May 22-26, 2023 Markahan Ikaapat na Markahan

7 Ezekiel (20)Unang Araw


8:10-9:00 7 Ezekiel (20) 8:10-9:00
Ikalawang Araw 7 Exodus (2)Ikatlong Araw
7:20-8:10
Yugto: ALAMIN
7 Solomon (18) 9:00-9:50 Yugto:
7 Leviticus (3) PAUNLARIN
10:10-11:00 Yugto:
7 Ezekiel (20) PAGNILAYAN
9:00-9:50
7 Psalms (16) 11:00-11:50 7 Psalms (16) 11:00-11:50 7 Solomon (18) 9:00-9:50
7 Leviticus (3) 10:10-11:00 7 Solomon (18) 9:00-9:50 7 Psalms (16) 11:00-11:50
7 Exodus (2) 7:20-8:10 7 Exodus (2) 7:20-8:10 7 Leviticus (3) 10:10-11:00

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay naipamamalas ng mag- aaral ang pagunawa sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang Asya sa
Pangnilalaman Transisyonal at Makabagong Panahon (ika-16 hanggang ika20 siglo)
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pagunlad at pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang Asya sa Transisyonal
Pagganap at Makabagong Panahon (ika-16 hanggang ika-20 siglo)
C. Mga Kasanayan sa Nasusuri ang mga salik, pangyayari at Nasusuri ang mga salik, pangyayari at Nasusuri ang mga salik, pangyayari at
Pagkatuto kahalagahan ng nasyonalismo sa pagbuo ng kahalagahan ng nasyonalismo sa pagbuo ng mga kahalagahan ng nasyonalismo sa pagbuo ng
mga bansa sa Silangan at Timog-Silangang bansa sa Silangan at Timog-Silangang Asya. mga bansa sa Silangan at Timog-Silangang
Asya. Asya.
D. Layunin 1. Nakikilala si Emperador Mutsuhito 1. Nababatid kung paano ipinakita ng mga 1. Nabibigyang katwiran ang pahayag na
2. Napapahalagahan ang papel na ginampanan Hapon ang kanilang pag tugon sa pananakop ng nakatulong sa Japan ang ipinatupad na
ni Emperador Mutsuhito sa Japan mga kanluranin sa Japan modernisasyon
3. Nauunawaan ang epekto ng modernisasyon 2. Naiintindihan ang epekto sa bansang Japan 2. Naibibigay ang mga epekto ng sandatahang
ng edukasyon sa Japan ang modernisasyon sa ekonomiya. lakas sa bansang Japan

1
2

3. Naipapaliwanag ang paraan kung paano 3. Nailalarawan ang pamamaraang isinagawa


tumugon ang Japan sa hamon ng pag babago. ng mga Hapon upang mapaunlad ang kanilang
bansa.
II. NILALAMAN
A. Yunit/Modyul IKAAPAT NA MARKAHAN -MODYUL 2: IKAAPAT NA MARKAHAN -MODYUL 2: IKAAPAT NA MARKAHAN -MODYUL 2:
Nasyonalismo sa Silangang Asya Nasyonalismo sa Silangang Asya Nasyonalismo sa Silangang Asya
B. Paksa PAKSA : PAKSA: PAKSA :
Ang Modernisasyon ng Japan: Panahon ng Ang Modernisasyon ng Japan: Panahon ng Meiji Ang Modernisasyon ng Japan: Panahon ng
Meiji Restoration- Edukasyon Restoration- Ekonomiya Meiji Restoration- Sandatahang Lakas
B. KAGAMITANG
PANTURO
A. SANGGUNIAN
B. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa AP Modyul para sa mga Mag-aaral AP Modyul para sa mga Mag-aaral AP Modyul para sa mga Mag-aaral
Kagamitang Pahina 65-67 Pahina 65-67 Pahina 65-67
Pang- Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba Pang Chalk, White board marker, Eraser, Mapa ng Chalk, White board marker, Eraser, Mapa ng Chalk, White board marker, Eraser, Mapa ng
Kagamitang Asya, Mga Larawan, Laptop, Speaker, LCD Asya, Mga Larawan, Laptop, Speaker, LCD Asya, Mga Larawan, Laptop, Speaker, LCD
Panturo Projector, Modyul Projector, Modyul Projector, Modyul
IV. PAMAMARAAN Mga Paunang Gawain:
1. Panalangin
2. Pagbati sa bawat isa
3. Pagtatala ng Liban
4. Balitaan
I. Balik-aral sa Awit (Balik Aral) Awit (Balik Aral) Awit (Balik Aral)
Mekanismo: Mekanismo: Mekanismo:
2
2

nakaraang aralin Ang pitaka ay ipapasa ng mag-aaral habang Ang pitaka ay ipapasa ng mag-aaral habang Ang pitaka ay ipapasa ng mag-aaral habang
at/o pagsisimula ng kumakanta ng London Bridge. Kung sinong kumakanta ng London Bridge. Kung sinong mag kumakanta ng London Bridge. Kung sinong
bagong aralin mag – aaral ang titigilan ng kanta ay bubunot – aaral ang titigilan ng kanta ay bubunot ng isang mag – aaral ang titigilan ng kanta ay bubunot
ng isang papel na nag sasaad ng tanong na papel na nag sasaad ng tanong na dapat niyang ng isang papel na nag sasaad ng tanong na
dapat niyang sagutin. sagutin. dapat niyang sagutin.

Panuto:
B. Pag-uugnay ng Buuin mo Ako Ala-suwerte
mga halimbawa sa Mekanismo: Mekanismo:
bagong aralin Ang guro ay mag hahanda ng larawang Ang guro ay mag lalagay ng papel sa ilalim ng

Gamitin ang
(Pagganyak) bubuuin ng mga mag-aaral at mag bibigay sila piling armchair at kung sino ang estudyante na
ng ideya kung ano ang kaugnayan nito sa nalagyan ng papel ang siyang sasagot sa
tatalakayin ngayong araw. katanungang inihanda ng guro.

Code Number
para mabuo
ang mga
konsepto sa
ibaba. Isulat
sa patlang ang
mga titik na
nakasulat sa
3
2

code ng bawat
bilang.
Entry Ticket
Mekanismo:
Ang guro ay mag hahanda ng entry ticket para
sa mag aaral kung saan ilalagay nila ang pauna
nilang kaalaman patungkol sa aralin.
F. Paghahabi sa Ihahayag ng guro sa klase ang mga layuning Ihahayag ng guro sa klase ang mga layuning Ihahayag ng guro sa klase ang mga layuning
layunin ng aralin inaasahang maisasakatuparan para sa araw na inaasahang maisasakatuparan para sa araw na inaasahang maisasakatuparan para sa araw na
ito. ito. ito.
F. Pagtalakay ng Malayang Talakayan Malayang Talakayan Malayang Talakayan
bagong konsepto at Paksa: Ang Modernisasyon ng Japan: Paksa: Ang Modernisasyon ng Japan: Panahon Paksa: Ang Modernisasyon ng Japan:
paglalahad ng Panahon ng Meiji Restoration- Edukasyon ng Meiji Restoration- Ekonomiya Panahon ng Meiji Restoration- Sandatahang
bagong kasanayan Lakas
#1 Pamprosesong Tanong: Pamprosesong Tanong:
1. Sino si Emperador Mutsuhito? 1. Paano ipinakita ng mga Hapon ang kanilang Pamprosesong Tanong:
2. Ano ang mahalagang papel na ginampanan pag tugon sa pananakop ng mga kanluranin sa 1. Nakatulong ba sa Japan ang ipinatupad na
ni Emperador Mutsuhito sa Japan? Japan? modernisasyon? Patunayan.
3. Ano ang epekto sa bansang Japan ang 2. Ano ang epekto sa bansang Japan ang 2. Ano ang epekto ng sandatahang lakas sa
modernisasyon sa edukasyon ? modernisasyon sa ekonomiya bansang Japan?
3. Paano tumugon ang Japan sa hamon ng pag 3. Ano ang pamamaraang isinagawa ng mga
babago? Hapon upang mapaunlad ang kanilang bansa?

4
2

E. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo
sa Formative
Assessment)

F. Paglalapat ng Pagsagot sa katanungang: Exit Ticket Pagsagot sa katanungang:


aralin sa araw-araw Kung ikaw ang tatanungin, sang-ayon ka ba sa Mekanismo: Matapos ang aralin babalikan ng Paano mo haharapin ang mga pagbabagong
na buhay isinagawa ni Mutsuhinto na buksan ang Japan mga mag aaral ang kanilang isinulat sa entry nagaganap sa buhay mo?
(Application) sa mga pagbabagong hatid ng modernisasyon? ticket at titignan kung tama ito. Matapos ay mag
Ipaliwanag. susulat ng bagay na natutunan at paano niya ito
gagamitin sa tunay na buhay.
G. Paglalahat ng
Aralin (Generalization)

H. Pagtataya ng Wagi o Sawi Wagi o Sawi Wagi o Sawi


Aralin (Checking of
Competency)

I. Karagdagang Takdang Aralin Takdang Aralin Takdang Aralin


5
2

Gawain para sa Bigyang kahulugan Basahin at Unawain


takdang-aralin at  Sandatahang Lakas Paksa: Pag-unlad ng Nasyonalismo sa Timog
remediation Sanggunian: Modyul o Internet Silangang Asya
Pahina: 68-74

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.

E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang

6
2

nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin
ang aking
nararanasan na
nasolusyunan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

INIHANDA NI: IWINASTO NI:

Bb. AYESSA LACDAO Bb. KIMMY PEARL ROYO

Student Teacher Critic Teacher

You might also like