You are on page 1of 15

Paaralan: City of Malolos Integrated School- Sto.

Rosario Antas: BAITANG 7


Grade 1 Guro: Vida Andreana T. Palacio Asignatura: ARALING PANLIPUNAN
to 12 Petsa: March 13-17 Markahan:IKATLONG MARKAHAN
DAILY UNANG IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
LESSON ARAW
LOG
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon ( ika-16 hanggang ika-20 siglo)
B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pagunlad at pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang
Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon (ika-16 hanggang ika-20 siglo)
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga pamamaraang ginamit sa Nasusuri ang matinding epekto ng mga digmaang Nasusuri ang kaugnayan ng iba’t-
Timog at Kanlurang Asya sa pagtatamo ng pandaidig sa pag-aangat ng mga malawakang kilusang ibang ideolohiya (ideolohiya ng
kalayaan mula sa kolonyalismo nasyonalista ( hal: malayang demokrasya, sosyalismo
AP7TKA-IIIe-1.12 epekto ng Unang Digmaang Pandaigdig sa pagtatag ng at komunismo) sa mga
sistemang mandato sa Kanlurang malawakang kilusang nasyonalista
Asya) AP7TKA-IIIe-1.13 AP7TKA-IIIf-1.14
II. NILALAMAN
Mga Pamamaraang Ginamit sa Timog at Epekto ng Digmaang Pandaigdig sa Pag-angat Iba’t-ibang ideolohiya (ideolohiya
Kanlurang Asya sa Pagtatamo ng Kalayaan ng mga Malawakang Kilusang Nasyonalista ng malayang demokrasya,
mula sa Kolonyalismo (hal: epekto ng Unang Digmaang Pandaigdig sa sosyalismo at komunismo) sa
pagtatag ng sistemang mandato sa mga malawakang kilusang
Kanlurang Asya) nasyonalista
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro - - TG pahina 329-336
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM pahina 226-228, 230-233 LM pahina 234-241 LM pahina 243-246
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk 1. EASE II Module 9 1. EASE II Module 9 1. EASE II Module 9
2. * Asya: Pagusbong ng Kabihasnan 2. * Asya: Pagusbong ng Kabihasnan II. 2. * Asya: Noon, Ngayon at sa
II. 2008. Pp.308-320 2008. Pp.308-320 Hinaharap II. 2000. Pp.154-163
3. * Asya: Noon, Ngayon at sa Hinaharap II. 3. * Asya: Pagusbong ng Kabihasnan
2000. Pp.163-164 II. 2008. Pp.347-359,308-320
4. Karagdagang Kagamitan PTV (2013). Xiao Time: Mga kabataan noong World
mula sa portal ng Learning War II. Retrieved October 11, 2016, from
Resources o ibangwebsite https://www.youtube.com/watch?v=2eOsPNuQ6tE
B. IBA PANG KAGAMITANG Mapa, Projector, Laptop,Speaker Projector, Laptop, Manila Paper Projector, Laptop, Manila Paper
PANTURO
III.PAMAMARAAN
Balitaan Balita na may kaugnayan sa paksang Balita na may kaugnayan sa paksang Balita na may kaugnayan sa paksang
tatalakayin tatalakayin tatalakayin
a. Balik Aral Sino ang mga nasa larawan at ano ang Sino ang mga nasa larawan at ano ang Paano nakaapekto ang dalawang digmaang
bahaging ginampanan nila sa pagtamo ng bahaging ginampanan nila sa pagtamo ng pandaigdig sa pag-angat ng mga
kalayaan? kalayaan? malawakang kilusang nasyonalista?

b. Paghahabi sa Layunin ng Pagganyak: Pangkatin sa 4 hanggang 5 ang Pagganyak: Ipabasa ang CHILDREN OF THE
Aralin klase. Ihanay ang bawat pangkat. TATORS FAMILY
Bigyan ang bawat pangkat ng Children of the Tators Family To which do I
bilog na marker na may belong?
iba’-t-ibang kulay Pangkat 1 Some people never seem motivated to
– Red participate but are just content to watch
Pangkat 2 – others do the work,
Blue Pangkat 3 …..they are called “Speak Tators”
– Yellow Some people never do anything to help but
Pangkat 4 Pink are gifted at finding fault with the way
Magdikit sa pisara ng mapa ng school(kung others do the work,…..they are called
wala isang manila paper at sabihan na “Comment Tators”
lamang ang mag- aaral ilagay ang marker There are those who say they will
nila sa direksyon kung saan makikita ang
tutukuyin na bahagi ng school)
Sa unang round ang leader ay lalapit sa
guro upang kunin ang tanong/larawan
at babalik sa guro upang sabihin o
ipakita ang sagot.
Set of puzzle (maaring dagdagan)
help but somehow just never get around to
Ang unang grupo na makasagot ng Ano ang nais ipahawatig ng mensahe sa actually doing the promised help,
tama ay ididikit ang kanilang marker sa collage? …..they are called “Hessie Tators”
mapa. Ano ang negatibong epekto sa mga bansang Some people are looking to cause
Ang may pinakamaraming maidikit na Asyano? problems by asking others to agree with
marker sa loob ng dalawang minuto ang them. They are never satisfied. It is either
syang panalo too hot or too cold, too sour or too sweet.
….. they are called “Emmie Tators”
Ano ang naramdaman ninyo habang They are those who believe they are
ginagawa ang gawain? always right. They fail to listen to the
Paano ninyo maiuugnay ang gawain sa opinions of others and love to call the
pananakop ng mga Kanluranin sa Timog at shots. They are identified as commanders
Kanlurang Asya? and generals.
….. they are called “Dick Tators”

Then there are those who love and do what


they say they will. They are always
prepares to stop whatever they are doing
and lend a helping hand. They bring real
sunshine into the lives of others.
….. they are called “Facili Tators”

The question is ….. to which of the Tators


Family do you belong?
We also need people who will commit
themselves to our community. In short,
always ask yourself that familiar question.
AM I PROBLEM OR THE SOLUTION?

c. Pag-uugnay ng mga Paano maiiugnay ang mga “ viral videos” Pagtatalakay ng Karanasan at Implikasyon ng Fact or Opinion
Halimbawa sa Bagong sa pamamaraang ginamit ng mga Asyano Unang Digmaang Pandaigdig sa mga Bansang Suriin ang mga pahayag tungkol sa
Aralin tungosa pagkamit ng kalayaan. Magbigay Asyano ideolohiya. Ipaliliwanag nila ang dahilan
ng mga halimbawa kung bakit Fact o Opinion ang napili nila
Ano ang naging
kaugnayan ng mga
salitang nabuo sa sa
malawakang kilusang
nasyonalista sa Asya?

d. Pagtalakay Pangkatin ang klase sa lima Pangkatin ang klase at ipagawa sa bawat Data Retrieval Chart
saBagongKonsepto at pangkat ang mga sumusunod:
Paglalahat sa bagong kasanayan Basahin ang teksto at suriin kung Pangkat 1 –Kaganapan Bago ang Pangkatin ang klase sa pito ang klase at
#1 Dalawang Digmaan
paanong nakamit ang kalayaan sa sagutan ang Chart.
Mga Kaganapan
panahon ng kolonyalismo ng mga Bago ang Unang
sumusunod na bansa: Digmaan sa Timog
at Kanlurang Asya
Pangkat 1
Pangkat I- India
Pangkat 2- Pakistan
Pangkat 3- Iran Pangkat 2
Pangkat 4- Turkey
Pangkat 5- Saudi Arabia Pangkat 2 Tri-Question Approach
Ano ang nangyari? Bakit nangyari ito? Pangkat 3
Ano-ano ang kinahinatnan ng pangyayari?
Pamprosesong tanong:  Pangkat 2-Ang Unang Digmaang Pandaigdig
Pangkat 3 Tree Diagram
Sino sa mga naging pinunong Epekto ng Unang Digmaang Pandaigdaig sa
nasyonalista sa Timog at Kanlurang Asya Timog at Kanlurang Asya sa pag-angat ng
ang naging daan sa pagtamo ng kalayaan? malawakang kilusang nasyonalista
 Ano-anong pamamaraan ang ginamit Rubrics nasa hulihang pahina
upang lumaya ang mga bansa sa Pamprosesong tanong
Timog at Kanlurang Asya? 1. Paano nakaapekto ang nasabing
 Paano mapangangalagaan ang digmaan sa mga tao at bansa ng Pangkat 4
kalayaan n gating bansa? Timog at Kanlurang Asya noon at sa
kasalukuyan?
Pangkat 5
2. Sa nangyaring mga kaguluhan sa mga
bansa sa Timog at Kanlurang Asya sa
kasaluluyan, nanaisin mo bang maulitpa Pangkat 6
ang isang digmaang pandaigdig? Bakit?

Pangkat 7

Pamprosesong tanong:
1. Paano ang mga kilalang personalidad ay
nakatulong sa pagkakaroon ng ideolohiya sa
kanilang bansa?
2. Paano ang iba't ibang ideolohiya ay
nakaapekto sa pagkakaroon ng
malawakang kilusang nasyonalista?
3. Sa kasaysayan ng Timog at Kanlurang Asya
anong ideolohiya ang higit na nakaapekto sa
pagkakaroon ng malawakang kilusang
nasyonalista.Bakit?
4. Paano nakamit ng mga bansa sa timog at
Kanlurang Asya ang pagbabagong dulot
ng ideolohiyang kanilang tinangkilik?
e.Pagtalakay sa bagong konsepto at
paglalahat sa bagong kasanayan #2
f.Paglinang sa kabihasnan Paghahambing:Saan nagkakapareho at Sagutan ang Gawain:Positibo o Negatibo Paano nakaapekto sa sa kalagayang
(Tungo sa Formative nagkakaiba ang mga bansa sa Timog at Panuto: Lagyan ng krus “ ( + )” ang pahayag na pangpolitika, pangkabuhayan at panlipunan ng
Assessment) Kanluwang Asya sa pagkamit ng kalayaan. iyong sinasang-ayunan at eks( x )” ang hindi ideolohiyang komunismo,demokrasya at
mo naman sinasang- ayunan.1.Nasyonalismo komunismo?
ang naging pangunahing tugon ng mga Asyano
sa pananakop ng mga Kanluranin.
2.Dahil sa Ikalawang Digmaang Pandaigdig
nagsibalik ang mga Jews sa Kanlurang Asya.
Pagkakatulad Pagkatapos ng Unang Digmaang
Pandaigdig ipinatupad ng mga
Kanluranin ang sistemang mandato sa
Timog Kanlurang Asya,
3) Ang patakarang Divide and Rule ng mga
Ingles ang nagbigay-daan sa pagkakaisa
Kanlurang Asya ng mga Indian.
Asya 4) Relihiyon ang naging pangunahing
batayan sa pagpapakita ng
nasyonalismo ng mga Indian.
g. Paglalapat ng aralin Ipanood sa mga mag-aaral ang Xiao Time:
sa pang-araw- araw Mga kabataan noong World War II ng PTV
na buhay Base sa pinanood, ano ang magagawa mo
bilang kabataan sa panahon ng kaguluhan?

Anong bahaging ginampanan niya sa


Mula sa larawan kasaysayan ng Pilipinas?
Saan ito makikita?
Ano ang makasaysayang
pangyayaring naganap dito?
Paano naisakatuparan ang pagkamit
ng kalayaan ng Pilipinas?
h. Paglalahat ng aralin Ano ang ginamit na pamamaraan ng mga Paano nakaapekto ang Una at Ikalawang Ano ang kaugnayan ng iba’t-ibang ideolohiya
bansa sa Timog at Kanlurang Asya sa Digmaang Pandaigdig sa paglaya ng mga sa mga malawakang kilusang nasyonalista sa
pagtatamo ng kalayaan? bansa sa Silangan at Timog Silangang Asya? Timog at Kanlurang Asya?

i. Pagtataya ng aralin Hanapin sa Hanay B ang pamamaraang Iguhit ang kung ito ay nagpapakita ng Isulat kung ang mga pahayag ay tumutukoy sa
ginamit ng mga bansa sa Hanay A sa epekto sa TImog at Kanlurang ieolohiyang Demokrasya o Komunismo
pagkamit ng kalayaan ng mga bansa sa Asya Kung hindi.
Timog at Kanlurang Asya 1. Nagkaisa ang mga kilusang 1. Ang magiging pinuno ng pamahalaan ay
pangkalayaang at tumulong sa panig pinipili ng mga tao sa pamamagitan ng
Hanay A Hanay B ng Allied. halalan.
2. Nagsimula ang sigalot sa pagitan ng mga 2. Ang pamahalaan ang nagtatakda ng
Islam
at Hindu sa Unang Digmaang Pandaigdig.
1. India A. Pagtatatag ng 3. Naging interesado ang mga presyo ng bilihin.
2. Iran Muslim League kanluranin sa pagtatag ng Pagkilala
3. Pakistan B. Nagsulat at sistemang mandato. Ideolohiyang tinangkilik ng mga sumusunod
4. Turkey nangaral laban sa 4. Nagtulak sa mga Asyano na na bansa.
pamahalaang Shah ipaglaban ang kalayaan. 4. India
C. Pag-aayuno o 5. Nagkaroon ng malawakang 5.Pakistan Essay
Hunger Strike demonstrasyon at di pagsunod ng mga Paano nakatulong ang mga ideolohiyang pinili ng
D. Paglaban sa mga India sa mga Pranses. mga bansa sa Silangan at Timog-Silangang Asya
Italyano sa malawakang kilusang nasyonalista?

5. Ano sa iyong palagay ang pinaka- Index of Mastery


epektibong paraan ng pagkamit ng Index of Mastery
kalayaan ng mga bansa sa Timog at
Kanlurang Asya? Bakit?
Index of Mastery
j. Karagdagang 1. Bakit nasangkot ang mga bansa sa Asya 1. Ano ang ideolohiya? Gumawa ng Picture Collage
Gawain para sa sa Digmaang Pandaigdig? 2. Ano ang mga ideolohiyang tinangkilik ng Sa kasalukuyang panahon,
Takdang-Aralin at 2. Ano ang naging epekto ng Digmaang mga bansa sa Timog at Kanlurang Asya? magsaliksik ng limang personalidad sa Timog
Remediation Pandaigdig sa mga bansa sa TImog Asya Pahina 242-249 at Kanlurang Asya na naging instrumento sa
at Kanlurang Asya? kanilang pagbabago. Humanap ng kanilang
Gumuhit ng isang poster na nagpapakita ng larawan at ang kanilang mga inilunsad na
Pahina 234-237 implikasyon ng digmaan sa mga kabataang gawaing naging instrumento sa pagbabago
katulad mo. at ipakita ito sa pamamagitan ng isang
Pagkamalikhain-10 picture collage. Ito ay kinakailangang
Organisasyon- 15 magpakita ng sumusunod na mga kraytirya:
Kalinisan- 5 Nilalaman-10 puntos
Nilalaman-10 Organisasyon ng mga ideya -5 puntos
Kabuuan-40 puntos Pagkamalikhain -5 puntos

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaral na Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
nakakuha ng ___ Games ___ Games ___ Games
80% sa pagtataya ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks
b. Bilang ng mag-aaral na __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
nangangailangan ng iba pang __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
gawain para sa remediation __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
__Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness
__Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils
c.Nakatulong ba ang remedial? Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making use big books from views of the locality __ Making use big books from __ Making use big books from
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials views of the locality views of the locality
__ local poetical composition __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__Fashcards __ local poetical composition __ local poetical composition
__Pictures __Fashcards __Fashcards
__Pictures __Pictures

Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games
___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks
d. Bilang ng mga mag-aaral na __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
magpapatuloy sa remediation __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
__Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness
__Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils
e. Alin sa mga estratehiyang Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
pagtuturo na nakatulong ng __ Making use big books from views of the locality __ Making use big books from __ Making use big books from
lubos? Paano ito nakatulong? __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials views of the locality views of the locality
__ local poetical composition __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__Fashcards __ local poetical composition __ local poetical composition
__Pictures __Fashcards __Fashcards
__Pictures __Pictures

f. Anong suliranin ang aking Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
naranasan na solusyon na ___ Games ___ Games ___ Games
tulong ng aking ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
punongguro at superbisor? ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks
g. Anong kagamitang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
panturo ang aking nadibuho ___ Games ___ Games ___ Games
na nais kong ibahagi ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
sa mga kapwa guro? ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks

INIHANDA NI: SINURI NI: BINIGYANG PANSIN

VIDA ANDREANA T. PALACIO DANJO F.GUEVARRA NOVA B. SANTIAGO, ED.D


GURO, ARALING PANLIPUNAN 7 DALUBGURO I, ARALING PANLIPUNAN PUNUNG-GURO IV
RUBRIKS PARA SA PANGKATANG GAWAIN

KRITERYA 5 4 3 2
Kaalaman sa paksa Higit na Naunawaan ang Hindi gaanong naunawaan Hindi naunawaan
nauunawaan paksa, ang mga ang paksa.Hindi lahat ng ang paksa. Ang mga
ang mga paksa. pangunahing pangunahing kaalaman ay pangunahing
Ang mga kaalaman ay nailahad nailahad, may mga maling kaalaman ay hindi
pangunahing ngunit di wasto ang impormasyon at di nailahad at
kaalaman ay ilan, may ilang naiugnay ang mga ito sa natalakay, walang
nailahad at impormasyon na di kabuuang paksa. kaugnayan ang mga
naibigay ang maliwanag ang pangunahing
kahalagahan, pagkakalahad. impormasyon sa
wasto at kabuuang gawain.
magkakaugnay
ang mga
impormasyon
sa kabuuan.
Pinagmulan/Pinanggal Binatay sa iba’t Binatay sa iba’t ibang Binatay lamang ang saligan Walang batayang
ingan datos ibang saligan saligan ng ng impormasyon sa pinagkunan, at ang
ang mga impormasyon ngunit batayang aklat lamang. mga impormasyon
kaalaman tulad limitado lamang. ay gawa-gawa
ng mga aklat, lamang.
pahayagan,
video clips,
interview,
radio at iba pa.
Organisasyon Organisado Organisado ang mga Walang interaksyon at Di-organisado ang
ang mga paksa paksa sa kabuuan at ugnayan sa mga kasapi, paksa.Malinaw na
at sa kabuuan maayos na walang malinaw na walang preparasyon
maayos ang presentasyon ngunit presentasyon ng paksa, ang pangkat.
presentasyon di –masydong may graphic organizer
ng gawain ang nagamit nang maayos ngunit hindi nagamit sa
pinagsama- ang mga graphic halip ay nagsilbing
samang ideya organizer palamuti lamang sa pisara.
ay malinaw na
naipahayag at
natalakay
gamit ang mga
makabuluhang
graphic
organizer
Presentasyon Maayos ang Maayos ang Simple at maikli ang Ang paglalahad ay
paglalahad. paglalahad.May ilang presentasyon. hindi malinaw,
Namumukod- kinakabahan at walang gaanong
tangi ang kahinaan ang tinig. preparasyon.
pamamaraan,
malakas at
malinaw ang
pagsasalita,
sapat para
marinig at
maintindihan
ng lahat.

You might also like