You are on page 1of 3

ARALING PANLIPUNAN

DAILY LESSON LOG

DAILY LESSON LOG Paaralan: City of Malolos Integrated Antas : Baitang 7


School- Sto. Rosario
Guro: Vida Andreana T. Palacio Asignatura: Araling Panlipuan 7

Petsa: Markahan: IKatlong Markahan

I.LAYUNIN
A.Pamanatayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa pagbabago, pag-
Pangnilalaman unlad at pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong
Panahon ( ika-16 hanggang ika-20 siglo)
B.Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pagunlad at
pagpapatuloy sa Timog at Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon (ika-
16 hanggang ika-20 siglo)
C.Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga dahilan at paraan ng kolonyalismo at imperyalismo ng mga Kanluranin
sa unang yugto (ika-16 at ika-17 siglo) pagdating nila sa Timog at Kanlurang Asya
AP7TKA-IIIa-1.1
II. NILALAMAN Mga Dahilan, Paraan at Epekto ng Kolonyalismo at Imperyalismo sa Timog at Kanlurang
Asya
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina na ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa AP 7- Quarter 3- Ikalawang Yugto ng Pananakop
Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan
mula sa portal ng
Learning
Resources o ibang
websit
B. IBA PANG KAGAMITANG
PANTURO
III. PAMAMARAAN
Balitaan Balita na may kaugnayan sa paksang tatalakayin
a. Balik Aral Anu-ano ang pamana ng mmga Asyano sa daigdig?
b. Paghahabi sa Layunin ng Hula-Rawan Suriin ang larawan sa ibaba at bumuo ng hinuha gamit ang concept map
Aralin
1. Ano ang kolonyalismo at imperyalismo? 2. Paano nakatulong sa mga bansa sa Timog
at Kanlurang Asya sa pananakop ng mga kanluranin? 3. Paano ito nakatulong sa
mismong kanluranin na mananakop?
c. Pag-uugnay ng mga GAWAIN BLG. 2: IMPERYO KO…………i-
Halimbawa sa Bagong TAPAT MO SA REHIYON KO! Mula sa dalawang rehiyon sa Asya: Ihilera ang imperyo
Aralin ayon kinabibilangan nitong rehiyon sa Asya at pagkatapos ay bumuo ng dayad upang
mapagusapan at masuri ang naging sagot

Pamprosesong tanong: 1. Paano nagiging imperyo ang isang maliit na pangkat lamang?
2. Nakaranas ba ang mga bansa sa Asya ng pagahahari ng imperyo bago ang ika-16
hanggang ika-19 na siglo, at sa panahon ng ika-16 hanggang ika-20 siglo?
3. Ano ang naging karanasan ng mga Asyano sa panahon na sila ay pinaghaharian ng
imperyo? Ano ang naging kalagayan ng pamumuhay ng mga naghari sa imperyo? 4. Ang
imperyo ba ay katulad ng salitang imperyalismo at kolonyalismo?
d. Pagtalakay sa Bagong Pangkat 1 – Mga Bansang Nanakop at Sinakop na bansa sa Timog at Kanlurang Asya sa
Konsepto at Paglalahat sa Unang Yugto ng Imperyalismo Pangkat
ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG

bagong kasanayan #1 2 - Dahilan ng Pananakop ng mga Kanluranin sa Timog at Kanlurang Asya sa Unang
Yugto ng Imperyalismo Pangkat
3 - Mga Bansang Nanakop at Sinakop sa Timog at Kanlurang Asya sa Ikalaang Yugto ng
Imperyalismo Pangkat
4 - Dahilan ng Pananakop ng mga Kanluranin sa Timog at Kanlurang Asya sa Ikalawang
Yugto ng Imperyalismo Pangkat
5 – Mga pagbabagong naganap sa Timog at Kanlurang Asya sa Panahon ng pananakop
e. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
f. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
g. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay
h. Paglalahat ng aralin Paano tinugunan ng mga bansa sa Timog at Kanlurang Asya ang pagbabagong dulot ng
kolonyalismo at imperyalismo?
i. Pagtataya ng aralin Isulat ang kung ito ay tumutukoy sa pagbabagong naganap sa mga bansa sa Timog at
Kanlurang Asya X kung hindi. 1. Pagyakap sa Kristiyanismo 2. Pagtulong ng mga Persian
sa Ingles laban sa Portugues 3. Nakilala sa pamilihang internasyunal ang mga
produktong Asyano 4. Direktang pinamunuan ng mga Asyano ang kanilang bansa sa
panahon ng pananakop

Essay 5.
Sa inyong palagay, ano ang malaking hamon sa pagbabago at ag-unlad ng mga bansa sa
Timog at Kanlurang Asya sa panhon ng ika- 16 hanggang ika- 20 siglo?
j. Karagdagang Gawain para Paano nasakop ng mga kanluranin ang Timog at Silangang Asya? Paano nakaapekto ang
sa Takdang-Aralin at pananakop ng mga kanluranin sa Timog at Kanlurang Asya? Pahina 201-210
Remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtatay
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
c. Nakatulong ba ang
remedial?
d. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
e. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon na
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
g. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
guro?
ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG
Inihanda ni:

Vida Andreana T. Palacio


Guro, Araling Panlipunan 7

Sinuri ni:

Danjo F. Guevarra
DalubGuro I, Araling Panlipunan

Binigyang Pansin

Nova B. Santiago, EdD.


Punong-guro IV

You might also like