You are on page 1of 16

Grade 1 to Paaralan: City of Malolos Integrated School- Sto.

Rosario Antas: BAITANG 7


12
DAILY LESSON Guro: Vida Andreana T. Palacio Asignatura: ARALING PANLIPUNAN
LOG
Petsa: March 04-09 2024 Markahan: IKATLONG MARKAHAN

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW

I. LAYUNIN

A. Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa
Pamantayang Timog at Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon ( ika-16 hanggang ika-20 siglo)
Pangnilalaman

B. Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri sa pagbabago, pagunlad at pagpapatuloy sa Timog at


Pamantayang Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon (ika-16 hanggang ika-20 siglo)
Pagganap

C. Kasanayan sa Naipapaliwanag ang iba’t ibang Naipapahayag ang pagpapahalaga sa bahaging Nasusuri ang epekto ng nasyonalismo sa
Pagkatuto manipestasyon ng nasyonalismo sa Timog at ginampanan ng nasyonalismo sa Timog at sigalot etniko sa Asya katulad ng
Kanlurang Asya AP7TKA-IIId-1.9 Kanlurang Asya tungo sa paglaya ng mga bansa partisyon/paghahati ng India at
mula sa imperyalismo AP7TKA-IIId- 10 Pakistan AP7TKA-IIIe-1.11

II.
NILALAMA
N Iba’t-ibang manipestasyon ng nasyonalismo Bahaging Ginampanan ng Nasyonalismo sa Epekto ng nasyonalismo sa sigalot etniko
Sa Timog at Kanlurang Asya Timog at Kanlurang Asya Tungo sa Paglaya ng sa Asya katulad ng partisyon/paghahati ng
mga Bansa mula sa Imperyalismo India at Pakistan

KAGAMITANG
PANTURO

A.
SANGGUNIAN

1. Mga - - TG pahina 307-311


Pahina sa
Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina LM pahina 226-234 LM pahina 226-229 LM pahina 226-228
sa Kagamitang
Pang Mag-aaral

3. Mga Pahina sa 1. EASE II Module 8-9 1. EASE II Module 8-9 1. EASE II Module 9
Teksbuk 2. * Asya: Pagusbong ng Kabihasnan II. 2. * Asya: Pagusbong ng Kabihasnan II. 2. * Asya: Pagusbong ng Kabihasnan II
2008. Pp.308-320 2008. Pp.308-320 2008. Pp.308- 320

4. Karagdagang L. (2014). DIWA NG BANSA - Sid PTV (2015). Xiao Time: ANG UNANG SIGAW NG PTV (2013). Xiao Time: Ang Tejeros
Kagamitan Malhabour. Retrieved October 12, HIMAGSIKAN SA BALINTAWAK, KALOOKAN. Convention - [March 26, 2013]. Retrieved
mula sa portal 2016, from Retrieved October 09, 2016, from October 09, 2016, from
ng Learning https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch?
Resources o v=eWsLcf2qMIc v=fdP1ycFDTSU v=93Cv7tjXFfc
ibang website
News Framing on Indo-Pak Conflicts in the
News (Pakistan) and Times of India: War
and Peace Journalism Perspective. (2015,
August 18).

Journal of Mass Communication &


Journalism J Mass Communicat
Journalism, 05(08).
doi:10.4172/2165-7912.1000272
www.slideshare.com

B. IBA PANG KAGAMITANG Manila Paper, Projector, Laptop Speaker, Projector, Laptop, Manila Paper Manila Paper, Projector, Laptop
PANTURO

III. PAMAMARAAN

Balitaan Balita na may kaugnayan sa paksang Balita na may kaugnayan sa paksang tatalakayin Balita na may kaugnayan sa paksang
tatalakayin tatalakayin
a. Balik Aral Anu-ano ang mga pangyayaring naging Sino at paano niya ipinamalas ang Bumunot ng strip ng cartolina at
daan sa pagsibol ng nasyonalismo sa nasyonalismo sa bansang kanyang ipaliwanag ang konseptong mabubunot.
Timog at Kanlurang Asya? kinabibilangan?

b. Paghahabi sa Pagganyak: Pagpaparinig ng awiting Pagganyak: Ipanood sa mga mag-aaral ang Pangganyak: Pangkatin ang mga mag-
Layunin ng DIWA NG BANSA ni Sid Malhabour palabas ni Xiao Chua Xiao Time: ANG UNANG aaral sa apat at bumuo ng isang emoji
Aralin Ano ang iyong naging SIGAW NG HIMAGSIKAN SA BALINTAWAK, ng inyong grupo sa araw na ito.
damdamin mula sa KALOOKAN ∙ Ano ang emoji ng inyong pangkat sa
pinakinggang awitin? tuwing sasabihin ng guro na kayo ay
may pangkatang Gawain?
∙ Matapos makapili ng emoji ay isagawa sa
loob ng isang minute ang Human Emoji
Picture Frame ng inyong pangkat

Ano ang nagustuhan mo mula sa pinanood? Ano


ang iniisip mo matapos mapanood ito? Ano ang
bahaging ginampanan ng napanood ninyo sa
kasaysayan ng ating bansa?

Ano ang inyong naramdaman


matapos gawin ang Picture Frame?
c. Pag- 4 Pics 1 Name Charade Ipanood sa mga mag-aaral ang Xiao Time: Ang
uugnay ng ∙ Pangkatin ang mga mag-aaral sa Tejeros Convention - [March 26, 2013]
mga lima.
Halimbawa ∙ Bawat pangkat ang pabubunutin
sa Bagong ng pananaw o konseptong
Aralin pahuhulaan nila sa kalabang
pangkat.
∙ Ang pangkat na may
pinakamaraming sagot ang
siyang panalo
___
___________
∙ Mga konsepto at pananaw na
pahuhulaan ∙ Ano ang iyong naging emoji mula sa
pinanood?
IMPERYALISMO ∙ Paano nakaapekto ang sigalot sa pagitan ng
DIGMAANG PANDAIGDIG grupo ni Emilio Aguinaldo at Andres
KOMUNISMO Bonifacio?
DEMOKRASYA
NASYONALISMO
KALAYAAN

___
_____________

Anong bansa ang kinakatawan ng dalawang


hinulaan?

d. Pagtalakay Basahin ang teksto sa pahina 230-233 May kaugnayan ba ang mga Pag-usapan ng bawat pangkat ang mga
saBagong Ang bawat pangkat ay bigyan ng larawan ng mga isinagawa sa Gawaing Charade sa nakaatang na gawain at iulat pagkatapos.
Konsepto at nasyonalista. paglaya ng mga bansa sa Timog at
Paglalahat sa Gawin ng bawat pangkat ang “Paint Me A Picture”na Kanlurang Asya? Ipaliwamag ang
bagong naglalarawan sa paraan ginawa ng mga nasyonalista. iyong sagot.
kasanayan Pagsagot ng Pangkat 1 - Tri-Question Approach
#1
Mula sa mga konsepto at pananaw,
alin dito ang
Pagkatapos ng limang minuto ay wala nang ginawa ng mga bansa sa Timog at Bakit ito
gagalaw sa mabubuong larawan (picture Kanlurang Asya upang maging malaya nangyari?
frame)ng mga mag-aaral mula sa imperyalismo? Sa paanong
∙ Pangkat 1 – India paraan nila ito ipinakita? Ano ang
∙ Pangkat 2 – Pakistan Ano ang
∙ Pangkat 3 – Turkey kinahinatnan
∙ Pangkat 4 – Iran nangyari?
ng pangyayar?
∙ Pangkat 5- Saudi Arabia

Pamprosesong tanong: Paghahati


ng India at
∙ Sa mga impormasyon na inyong Pakistan
nailahad, ano ang iyong mahihinuha
tungkol sa mga pag tugon ng mga Pangkat 2 – Map-ituro
Asyano sa nasyonalismo?
Gamit ang Mapa ay tukuyin ang mga lugar
kung saan naganap ang mga pangyayaring
∙ Maliban sa mga nanabanggit ano –ano pa sigalot sa pagitan ng mga Jew at Palestinong
ang maaring paraan ng pagpapakita ng Arabo.
nasyonalismo?
∙ Kung ikaw ay nabubuhay sa
panahon ng kolonyalismo at Pangkat 3 – Pagguhit ng simbolo
imperyalismo, anong Paano nakaapekto ang nasyonalismo sa
pamamaraan ang gagawin mo para sigalot sa pagitan ng India at Pakistan at Jew
ipakita ang pagmamahal sa bansa? at Palestinong Arabo

Pangkat 4- Pagsasatao
Ano sa iyong palagay ang naging malaking
hadlang sa pagpigil sa Pakistan sa paghiwalay
sa India at sigalot sa pagitan ng mga Jew at
Palestinong Arabo? Ipaliwanag ang sagot.

e. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
f. Paglinang sa 1. Paano nagkakatulad o nagkakaiba ang Kung papipiliin ka ng limang konsepto Sabayang Bigkas
kabihasnan (Tungo pamamaraan ng pagpapakita ng tungo sa paglaya ng isang bansa at ∙ nasyonalismo
sa Formative nasyonalismo ng mga bansa sa Timog at pagsusunud-sunurin ito, alin sa mga ito Gamitin ang mga salita sa
Assessment) Kanlurang Asya? ang pipiliin mo at bakit? ∙ ideolohiya
kahon sa pagbuo ng tula
∙ Paglaban
sa pagpasok ng
∙ Pagtanggap
kanluranin, kung ano
ang nagging epekto ng
∙ Pagkakahati
nasyonalismo sa sigalot
hati
ng mga etniko sa Asya.

Pagkakatulad Rubriks
(Iskala- 1 –Kailangan pang husayan , 2-
Katamtaman, 3-Mahusay, 4-
Pinakamahusay) Krayterya
Timog Kanluran
1. Pagpapalutang sa diwa ng tula
2. Kalidad, Indayog at kaisahan ng tinig sa
pagbigkas
2. Sa mga pamamaraan na ipinamalas ng 3. Makabuluhang galaw sa tanghalan
nasyonalismo ng mga bansa sa Timog at 4. Kasuotan, props at musika
Kanlurang Asya, alin sa mga ito ang sa tingin 5. Dating sa madla
mo ang pinaka epektibo? Bakit?

g. Paglalapat ng aralin sa ∙ Magpakita ng mga larawan ng mga Sa kasalukuyan, saan maihahalintulad Ang Rebolusyon sa Pilipinas ay isang
pang-araw-araw na sumusunod: Jose Rizal ang bahaging ginampanan ng konkretong halimbawa ng di pagkakasundo sa
buhay Andres Bonifacio nasyonalismo sa paglaya ng bansang una ngunit binuklod ng nasyonalismo tungo sa
Francisco Dagohoy asyano? iisang hangarin na makamit ang kalayaan. Sa
Tandang Sora kasalukuyan saan maaring ihalintulad
Lapu-Lapu atbp ang ganitong pangyayari.
∙ Sa paanong paraan nila ipanikita ang
pagmamamahal sa kanilang bansa?
h. Paglalahat ng Kung isasaayos ang mga naging Isa-isahin ang mga konsepto na Ano ang mga suliraning panloob ang
aralin pamamaraan ng mga nasyonalista, alin sa humubog sa transpormasyong nakaapekto sa nasyonalismo sa Asya?
mga ito ang maari mong ikategorya sa naganap noong ika-16 na siglo
Mapagtanggol na Nasyonalismo at hanggang sa kasalukuyan.
Mapusok na Nasyonalismo

Marpusok na
Nasyonalismo
Mapagtanggol na
Nasyonalismo

i. Pagtataya ng Panuto: Hanapin sa Hanay B ang Panuto: Pumili ng isang konsepto at Isulat ang kung ito ay nagdulot ng sigalot
aralin paraan ng pagpapakita ng mga nasa ipaliwanag ang kahalagahan ng etniko sa Timog at Kanlurang Asya X kund
Hanay A ng napiling konsepto sa paglaya ng mga hindi.
nasyonalismo bansa sa Timog at Kanlutang Asya.
Hanay A Hanay B 1. Paghiwalay ng Pakistan sa India
1. Ibn Saud 1. Demokrasya 2. Pagbabalik ng mga Palestinong Arabo sa
A.Civil Disobedience 2. Komunismo Israel
2. Mohamed Ali 3. Himagsikan 3. Mabigyang proteksyon ang karapatan ng
B.Hinikayat ang 4. Nasyonalismo mga Muslim
Jinah
Turkong militar
3. Mohandas Gandhi
upang maging
4. Mustafa Kemal 5. Digmaang Pandaigdig Pag-iisa-isa
Malaya 4-5 Magtala ng mga nagbago sa
Ataturk Rubriks Timog at Kanlurang Asya dulot ng
C.Hinimok ang mga 5 – Superyor ang paliwanag epekto ng nasyonalismo sa sigalot
nomadikong tribo 4- Napakahusay ng paliwanag etniko.
na iwasan ang 3 - Magaling-galing ang paliwanag
panggugulo at 2 -Di masyadong malinaw
paghihiganti ang paliwanag 1- Mahina
D.Namuno sa ang kaugnayan ng
pagkakaroon ng paliwanag
hiwalay na estado
ng mga Muslim sa Index of Mastery
India
Index of Mastery
5. Sang-ayon ka ba sa sinabi ni Mohandas Gandhi na
“Mas malakas ang puwersa ng walang karahasang
lumalaban, Malaya sa poot, at walang armas na
kailangan.” Bakit? Pangatwiranan ang sagot.

Index of Mastery

j. Karagdagang Ano ang mga konsepto na naging daan sa paglaya ng Paano nagsimula ang sigalot sa Ano ang bahaging ginampanan ng
Gawain para sa mga bansa sa Timog at Kanlurang Asya? Isulat ang pagitan ng India at Pakistan? mga sumusunod sa pagtamo ng
Takdang-Aralin at kahulugan ng mga konseptong ito. Paano nakaapekto ang kalayaan sa panahon ng
Remediation nasyonalismo sa sigalot etniko ng kolonyalismo at imperyalismo?
Pahina 226-229 mga bansa sa Timog at Kanlurang A. Mohandas Karamchad Gandhi
Asya ? B. Mohamed Ali Jinah
C. Mustafa Kemal Ataturk
Pahina 226-228 D. Ayatollah Rouhollah
Mousari Khomeini E. Ibn Saud
Pahina 230-233

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

a. Bilang ng mag-aaral na Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
nakakuha ng 80% sa ___ Games ___ Games ___ Games
pagtataya ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks

b. Bilang ng mag-aaral na __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
nangangailangan ng iba __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
pang gawain para sa __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
remediation __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
__Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness
__Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils

c. Nakatulong ba ang Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:


__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
remedial? __ Making use big books from views of the locality __ Making use big books from __ Making use big books from
__ Recycling of plastics to be used as Instructional views of the locality views of the locality
Materials __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional
__ local poetical composition Materials Materials
__Fashcards __ local poetical composition __ local poetical composition
__Pictures __Fashcards __Fashcards
__Pictures __Pictures

d. Bilang ng mga mag- Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
aaral na ___ Games ___ Games ___ Games
magpapatuloy sa ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
remediation activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks

e. Alin sa mga __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
estratehiyang __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
pagtuturo na __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
nakatulong __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
ng lubos? Paano ito Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
nakatulong? __Reading Readiness __Reading Readiness __Reading Readiness
__Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils

f. Anong suliranin ang Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:


__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
aking naranasan na __ Making use big books from views of the locality __ Making use big books from __ Making use big books from
solusyon na __ Recycling of plastics to be used as Instructional views of the locality views of the locality
Materials __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional
tulong ng aking __ local poetical composition Materials Materials
punongguro at __Fashcards __ local poetical composition __ local poetical composition
__Pictures __Fashcards __Fashcards
superbisor? __Pictures __Pictures

g. Anong kagamitang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
panturo ang aking ___ Games ___ Games ___ Games
nadibuho na nais kong ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
ibahagi sa mga kapwa activities/exercises activities/exercises activities/exercises
guro? ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks

Inihanda ni: Sinuri ni: Binigyang Pansin

Vida Andreana T. Palacio Danjo F.Guevarra Nova B. Santiago, Ed.D


Guro III, Araling Panlipunan 7 DalubGuro I, Araling Panlipunan Punung-guro IV
RUBRIKS PARA SA PANGKATANG GAWAIN
KRITERYA 5

Kaalaman sa paksa Higit na


nauunawaan
ang mga
paksa. Ang
mga
pangunahing
kaalaman ay
nailahad at
naibigay ang
kahalagaha
n, wasto at
magkakaugn
ay ang mga
impormasyo
n sa
kabuuan.

Pinagmulan/ Binatay sa
Pinanggal ingan iba’t ibang
datos saligan
ang mga
kaalaman
tulad ng mga
aklat,
pahayagan,
video clips,
interview,
radio at iba pa.
Organisasyon Organisado
ang mga
paksa at sa
kabuuan
maayos ang
presentasyo
n ng gawain
ang
pinagsama
samang
ideya ay
malinaw na
naipahayag
at natalakay
gamit ang
mga
makabuluhan
g graphic
organizer

Presentasyon Maayos ang


paglalahad.
Namumuko
d tangi ang
pamamaraa
n, malakas
at
malinaw ang
pagsasalita,
sapat para
marinig at
maintindiha
n ng lahat.
4 3 2

Naunawaan ang Hindi gaanong Hindi naunawaan


paksa, ang mga naunawaan ang ang paksa. Ang
pangunahing paksa.Hindi lahat ng mga pangunahing
kaalaman ay pangunahing kaalaman kaalaman ay
nailahad ngunit di ay nailahad, may mga hindi nailahad
wasto ang ilan, maling impormasyon at at
may ilang di natalakay, walang
impormasyon na naiugnay ang mga ito kaugnayan ang
di maliwanag sa kabuuang paksa. mga pangunahing
ang impormasyon sa
pagkakalahad. kabuuang gawain.

Binatay sa iba’t Binatay lamang ang Walang batayang


ibang saligan ng saligan ng impormasyon pinagkunan, at
impormasyon sa ang mga
ngunit limitado batayang aklat lamang. impormasyon ay
lamang. gawa-gawa
lamang.
Organisado ang Walang interaksyon Di-organisado ang
mga paksa sa at ugnayan sa mga paksa.Malinaw na
kabuuan at kasapi, walang walang
maayos na malinaw na preparasyon ang
presentasyon presentasyon ng pangkat.
ngunit di – paksa, may graphic
masydong organizer ngunit
nagamit nang hindi nagamit sa
maayos ang mga halip ay nagsilbing
graphic palamuti lamang sa pisara.
organizer

Maayos ang Simple at maikli ang Ang paglalahad


paglalahad.May presentasyon. ay hindi
ilang kinakabahan malinaw,
at walang gaanong
kahinaan ang tinig. preparasyon.

You might also like