You are on page 1of 5

Paaralan (School) MRMNHS Baitang/Antas (Grade Level) GRADE -8

GRADES 8
Guro (Teacher) ABEGAIL D. REYES Asignatura (Learning Area) ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON (KASAYSAYAN NG DAIGDIG)
PLAN Petsa/Oras (Teaching October 2-6, 2023 Markahan (Quarter) Unang Markahan/ First Grading Period
Date & Time)

Day 1 Day 2 Day 3

Bilang ng Linggo (Week No.) MONDAY WEDNESDAY FRIDAY


2:00-2:40- Creativity 1:20- 2:00- Dignity 12:40-1:20- Nobility
3:40-4:20- Dignity 2:00-2:40- Simplicity 1:20-2:00- Creativity
4:20- 5:00- Humility 4:20- 5:00- Simplicity 2:00-2:40- Dignity
TUESDAY THURSDAY REMEDIATION
3:40-4:20- Simplicity 12:40-1:20- Nobility Thursday
WEDNESDAY 3:00-3:40- Creativity 9:00-9:40- Humility
12:40-1:20- Nobility 3:40-4:20- Humility Friday
MODULAR MODULAR 9:00-9:40- Nobility
Monday Tuesday
9:40- 10:20- Nobility 11:00-11:40- Humility
10:20- 11:00- Dignity
11:00-11:40 Simplicity

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards)

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards)

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Most Essential Learning Naiuugnay ang heograpiya sa pagbuo at pag- Naiuugnay ang heograpiya sa pagbuo at Naiuugnay ang heograpiya sa pagbuo at
Competencies- MELC) unlad ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig pag- pag-unlad ng mga sinaunang kabihasnan sa
(AP8HSK-Ig-6) unlad ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig AP8HSK-Ig-6
daigdig AP8HSK-Ig-6
1. Nasasabi ang impluwensiya ng Naipapalliwanag ang mga salik sa
heograpiya sa pagbuo at pag-unlad Natutukoy ang ilang kaisipan ukol sa pagsisimula ng isang kabihasnan
ng sinaunang kabihasnan. pagsisimula ng isang kabihasnan Nailalahad ang impluwensya ng heograpiya
sa pag-unlad ng mga sinaunang
2. Naipapaliwanag ang kahalagahan kabihasnan
ng heograpiya sa pag-buo at pag-
unlad ng sinaunang kabihasnan
II.NILALAMAN (Content) Ang Pagsisimula ng mga Kabihasnan sa
Daigdig (Prehistoriko - 1000 BCE),
Heograpiya ng Daigdig
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References) Mapa ng mundo, projector, modyul Mapa ng mundo, projector, modyul Mapa ng mundo, projector, modyul
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) Kasaysayan ng Daigdig (Manwal ng Guro)
III. 2012. pp. 6 - 9
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Kasaysayan ng Daigdig (Batayang Aklat) III.
Pages)
2000. p.11 - 15, EASE III Modyul 1
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) Kasaysayan ng Daigdig (Batayang Aklat) Modyul ph. 55-56 Modyul ph. 57-64
III. 2012. pp.19
- 20
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource (Additional Ph. 55-56 Ph. 57-64
Materials from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning
Resources)
(Balitaan)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Ano ang ibig sabihin ng salitang Anong kabihasnan ang umusbong sa Timog Ano ang kabihasnang umusbong sa
aralin (Review Previous Lessons) Heograpiya? Asya? Kanlurang Asya?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose Gawain 1: Pag-isipan Mo! Map reading Ano ang impluwensya ng heograpiya sa
for the Lesson) Panuto: Ibigay ang katangiang heograpikal pag-unlad ng mga sinaunang kabihasnan?
ng lugar batay sa larawan ng kagamitang
pangkabuhayan na ipapakita sainyo

Maglakip ng mga larawan ng mga


kagamitang pangkabuhayan mula sa iba't
ibang lugar.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Saang bahagi ng Asya umusbong ang Ano ang naging pangunahing tungkulin ng
(Presenting examples /instances of the new lessons) Ngayong araw, iisa-isahin natin ang mga kabihasnang Tsino? Ilog Pasig sa pagsisimula ng mga
kaugnayan o kahalagahan ng heograpiya sa pamayanan sa Pilipinas?
pag-aaral ng kasaysayan sa pamamagitan ng
pagbibigay pansin sa mga larawang aking
ipapakita.
Handa na ba kayo?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and Ano ang ibig sabihin ng salitang
practicing new skills #1. Heograpiya?

Ano anong ibang disiplina o ibang paksa


ang maaaring pag-aaralan sa heograpiya?

Ano- ano ang kaugnayan o


kahalagahan ng heograpiya sa
pag-aaral ng kasaysayan?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts &
practicing new slills #2)

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Pangkatang Gawain:


Assesment 3)
Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) Hatiin ang klase sa 5 pangkat. Ang guro
ay magbibigay ng mga kagamitan para
sa gagawing collage tungkol sa kanilang
paglalarawan ng heograpiya.

Gamit ang Talahayan 1.1 Ilang


Mahahalagang Kaalaman tungkol sa
Daigdig sa pahina 17 ng Batayang Aklat
2014 Kasaysayan ng Daigdig, gumawa
ng isang ulat pagkilala kung ano ang
daigdig. Gawing kaaya-aya ang
presentasyon. Gumamit ng mga ginupit o
ginuhit na larawan at iba pang materyales
- Ang bawat pangkat ay mag-uulat at
magpapakita ng kani-kanilang
ginawang paglalarawan ng mundo.

Rubriks sa paggawa:

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Bakit mahalagang malaman ng tao ang
(Finding Practical Applications of concepts and skills in tungkol sa pisikal na aspeto ng daigdig?
daily living)
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Panuto: Concept Map. Lagyan ng mga
Abstractions about the lessons) datos tungkol sa Heograpiya ang concept
map para sa mas malinaw na daloy ng mga
impormasyong kaugnay sa paksa

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning)

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at Magbigay ng paliwanag o halimbawa sa


remediation (Additional activities for application or kaugnayan at kahalagahan heograpiya sa
remediation) mga sumusunod:

1. Paghubog sa kabihasnan
2. Paghubog sa Kultura at kabuhayan
3. Paghubog sa Kalagayang Pulitikal ng
mga Bansa
Sa mga PandaigdigangPenomenon
For students asynchronous session using their
books/modules

V.MGA TALA (Remarks)


VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of learners who earned
80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for remediation who scored below 80%)

C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did the


remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who
continue to require remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos? Paanoitonakatulong? (Which
of my teaching strategies worked well? Why did this work?)
F. Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongguro at
superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can help
me solve?)

G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapwakoguro?
(What innovations or localized materials did I used/discover which I wish to share
with other teachers?)

Inihanda ni: Iwinasto at Sinuri ni: Nabatid:


ABEGAIL D. REYES CESAR G. LEGASPI ROSARIO S. SORIANO

Guro I HT-III Principal III

You might also like