You are on page 1of 3

Paaralan (School) MRMNHS Baitang/Antas (Grade Level) GRADE -8

GRADES 8
Guro (Teacher) ABEGAIL D. REYES Asignatura (Learning Area) ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON (KASAYSAYAN NG DAIGDIG)
PLAN Petsa/Oras (Teaching October 12-16, 2023 Markahan (Quarter) Unang Markahan/ First Grading
Date & Time) Period

Day 1 Day 2 Day 3

Bilang ng Linggo (Week No.) MONDAY WEDNESDAY FRIDAY


2:00-2:40- Creativity 1:20- 2:00- Dignity 12:40-1:20- Nobility
3:40-4:20- Dignity 2:00-2:40- Simplicity 1:20-2:00- Creativity
4:20- 5:00- Humility 4:20- 5:00- Simplicity 2:00-2:40- Dignity
TUESDAY THURSDAY
3:40-4:20- Simplicity 12:40-1:20- Nobility
WEDNESDAY 3:00-3:40- Creativity
12:40-1:20- Nobility 3:40-4:20- Humility

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards)

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance


Standards)

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Most Essential Nasusuri ang pag-usbong ng mga sinaunang
Learning Competencies- MELC) kabihasnan sa daigdig: pinagmulan, batayan, at katangian AP8HSK-Ih-7

II.NILALAMAN (Content) REGIONAL DIAGNOSTIC REGIONAL DIAGNOSTIC


ASSESSMENT ASSESSMENT
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s
Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource
(Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning
Resources)
(Balitaan)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Ano ang kabihsnang umusbong sa


ng aralin (Review Previous Lessons) Timog
Asya?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing Paano nakatulong ang heograpiya ng


purpose for the Lesson) Mesopotamia sa pag-usbong ng
sibilisasyon sa kanlurang asya?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ano ang kaibahan ng heograpiya ng


(Presenting examples /instances of the new lessons) Indus sa
Mesopotamia?

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad Ang Timog Asya ay kadalasang


ng bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts tinatawag na
and practicing new skills #1. sub-kontinente dahil sa kakaiba
nitong heograpiya.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad Ang timog Asya ay isang


ng bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & malawak na tangway na hugis
practicing new slills #2) tatsulok.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Ipaliwanag ang heograpiya ng Indus
Assesment 3)
Developing Mastery (Leads to Formative Assesment
3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Ang kalagayang heograpikal ay hindi
(Finding Practical Applications of concepts and skills sagabal sa pagsisimula ng isang
in daily living) kabihasnan.
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Sa kasalukuyan, isa lamang ang India sa
Abstractions about the lessons) mga bansa sa Timog Asya. Subalit kung
susuriin ang hilagang bahagi nito ay
tahanan ng kabihasang namumukod
tangi.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Ano ang dalawang lungsod na
umusbong sa
Timog Asya?

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at Pag-aralan ang susunod na aralin


remediation (Additional activities for application or
remediation)

V.MGA TALA (Remarks)


VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of learners who
earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation
(No.of learners who requires additional acts.for remediation who scored
below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-aaralnanakaunawasaaralin?
(Did the remedial lessons work? No.of learners who caught up with the
lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of learners who
continue to require remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos? Paanoitonakatulong?
(Which of my teaching strategies worked well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpunongguro
at superbisor? (What difficulties did I encounter which my
principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapwak
oguro? (What innovations or localized materials did I used/discover which I
wish to share with other teachers?)

Inihanda ni: Iwinasto at Sinuri ni: Nabatid:


ABEGAIL D. REYES CESAR G. LEGASPI ROSARIO S. SORIANO

Guro I HT-III Principal III

You might also like