Professional Documents
Culture Documents
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga Kasanayan
sa Pagkatuto
D. Mga Layunin Nakapagsagawa ng Pangkalahatang Naibahagi ang mahahalagang Nakapagsagawa ng pre-test para sa
Oryentasyon sa mga hawak na Grade 7 impormasyon patungkol sa paaralan. paghahanda sa Araling Asyano.
bilang guro sa Araling Panlipunan.
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng
bagong aralin.
B. Paghahabi sa Ihahayag ng guro sa klase ang mga Ihahayag ng guro sa klase ang mga Ihahayag ng guro sa klase ang mga
layunin ng aralin layuning inaasahang layuning inaasahang maisakatuparan layuning inaasahang maisakatuparan
maisakatuparan para sa araw na ito para sa araw na ito para sa araw na ito
C. Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin
(Pagganyak)
D. Pagtalakay ng Pagpapakilala sa sarili bilang Short biography of Pres. Sergio Pamamahagi ng kwestyoner
bagong konsepto at Guro sa AP Osmeña Sr. Pagpapaliwanag sa mga uri ng
paglalahad ng Pagkuha ng enrolment slip at School History pagsusulit na sasagutan:
bagong kasanayan pag-check sa master list School Administrators / Offices Kaalaman sa mga naging aralin
#1. Pagpapaliwanag sa mga Discussion of the class name sa Araling Panlipunan 1-6
alituntunin sa loob ng klase of section Reading comprehension skills
Paghahayag ng iskedyul School Tour (Grade 7 students) Memory skills
Pagpapaliwanag ng grading Pagsagot sa pagsusulit
system Graphic Organizers / Thinking Maps Paglikom sa mga sagutang
(Emphasized its relevance in doing papel at sa mga kwestyoner
Course / Subject Students assignments and reporting in class)
Expectations Pre-Test (make use of our last year
Course / Subject Description Individual / Group Activities test papers)
Grading System commonly used in AP Classes
Class Rules (Reporting, Interview, Pannel
Routines to be observed / follow Discussion, skit and others) (explain
well how it should be correctly done)
Content of Notebook
(Assignments and lectures)
and Reflection Journals
(Quizzes, seatwork, summative test,
art works, reflections on lesson
discussed)
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
#2.
F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo
sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng
aralin sa pang-
araw-araw na
pamumuhay
H. Paglalahat ng
aralin
I. Pagtataya ng
aralin
J. Karagdagang
Gawain para sa
Takdang-Aralin at
remediations
IV. MGA TALA Agosto 28, 2023 – No Classes
NATIONAL HEROES’ DAY
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-
aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediaton.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Inihanda ni:
ANJELA M. MOPERA
Guro II
Siniyasat Nina:
NELDA H. VILLANUEVA
Dalubguro I