You are on page 1of 5

LINGGUHANG PAARALAN SOUTHVILLE 8C NHS GURO MARISH M.

RAMOS ARAW NG TURO Setyembre 4-8


BANGHAY SA PAGKATUTO
(WEEKLY LEARNING PLAN) ASIGNATURA FILIPINO MARKAHAN UNA BAITANG 10
SY:2023-2024 ISKEDYUL NG
KLASE 12:10-1:00 RIZAL, 1:00-1:50 AGUINALDO, 3:45-4:35 MALVAR, 5:25-6:15 LUNA
I. MGA LAYUNIN SESYON 1 SESYON 2 SESYON 3 SESYON 4 SESYON 5
Pamantayang Naipapamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan.
Pangnilalaman
(Content Standards)
Pamantayan sa Pagganap
(Performance Standards)
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal nap ag-susuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean.
Naiuugnay ang mga
mahahalagang kaisipang
Natutukoy ang mensahe at layunin
Pinakamahalagang nakapaloob sa binasang akda sa Naiuugnay ang kahulugan ng salita batay
Naipahahayag mahahalagang ng napanood na cartoon ng isang Nagagamit nang wasto ang pokus ng
Kasanayang sa Pagkatuto nangyayari sa: sa kayarian nito.
kaisipan/pananaw sa napakinggan, mitolohiya. pandiwa (tagaganap, layon,
at Koda Sariling karanasan, pamilya,
mitolohiya pinaglalaaanan at kagamitan.
( MELC with Code) pamayanan, lipunan, daigdig F10PT-Ia-b-61
F10PD-Ia-b-61
F10PB-Ia-b-62
Natutukoy ang mga katangian ng mga
PAGPAPAGANANG Nalalaman ang mensahe ng Nalalaman ang mensahe ng Natutukoy kung anong gamit ng pandiwa
Diyos at Diyosa ng Motolohiyang Nagagamit sa sariling pangungusap
KASANAYAN (Enabling motolohiyang Cupid at Psyche. motolohiyang Cupid at Psyche. ng mga salitang may salungguhit sa
Romano. ang iba’t ibang gamit ng pandiwa.
Competency) pangungusap.

Cupid at Psyche (Mitolohiya mula


Cupid at Psyche (Mitolohiya mula sa sa Rome-Italy) Cupid at Psyche (Mitolohiya mula sa
Rome-Italy) Rome-Italy)
Isinalaysay ni Apuleius
Isinalaysay ni Apuleius Isinalaysay ni Apuleius
II. NILALAMAN Isinalin sa Ingles ni Edith Gramatika at Retorika: Gramatika at Retorika:
Isinalin sa Ingles ni Edith Hamilton Hamilton Isinalin sa Ingles ni Edith Hamilton
Iba’t ibang Gamit ng Pandiwa Iba’t ibang Gamit ng Pandiwa
Isinalin sa Filipino ni Vilma C. Ambat Isinalin sa Filipino ni Vilma C. Isinalin sa Filipino ni Vilma C.
Ambat Ambat

III.KAGAMITANG
PANTURO
Panitikang Pandaigdig, Filipino Panitikang Pandaigdig, Filipino
A. Mga Sanggunian
Panitikang Pandaigdig, Filipino Pivot Pivot Panitikang Pandaigdig, Filipino Pivot Panitikang Pandaigdig, Filipino Pivot Pivot
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro 3-10 3-10 3-10 3-10 3-10
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pangmag-
aaral 6-13 6-13 6-13 6-13 6-13
3. Mga Pahina sa 8-23 8-23 8-23 8-23 8-23
Teksbuk
4. Karagdagang www.youtube.com www.youtube.com www.youtube.com www.youtube.com www.youtube.com
Kagamitan mula sa www.google.com www.google.com www.google.com www.google.com www.google.com
Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Laptop, Cellphone, lapel, Marker
Panturo Laptop, Cellphone, lapel, Marker Laptop, Cellphone, lapel, Marker Laptop, Cellphone, lapel, Marker Laptop, Cellphone, lapel, Marker
IV. PAMAMARAAN
A.Umpisahan ang klase sa A.Umpisahan ang klase sa A.Umpisahan ang klase sa pamamagitan A.Umpisahan ang klase sa
A.Umpisahan ang klase sa pamamagitan ng pang-araw pamamagitan ng pang-araw araw na ng pang-araw araw na gawain: pamamagitan ng pang-araw araw na
pamamagitan ng pang-araw araw na gawain:  Panalangin gawain:
araw na gawain:
gawain:  Panalangin  Pagpapaalala sa classroom  Panalangin
 Panalangin  Panalangin  Pagpapaalala sa classroom health and safety norms  Pagpapaalala sa classroom
 Pagpapaalala sa classroom  Pagpapaalala sa health and safety norms  Pagtatala ng lumiban sa klase health and safety norms
health and safety norms classroom health and  Pagtatala ng lumiban sa  Quick: “Kumustahan  Pagtatala ng lumiban sa
 Pagtatala ng lumiban sa klase safety norms klase  Pagbabalik-aral klase
 Quick: “Kumustahan”  Pagtatala ng lumiban  Quick: “Kumustahan B. Pagganyak/Motibasyon:  Quick: “Kumustahan
B. Pagganyak/Motibasyon: sa klase  Pagbabalik-aral  Pagbabalik-aral
Gawain 1: Suri-Pic!  Quick: “Kumustahan B. Pagganyak/Motibasyon: Gawain 1: Isayaw mo B. Pagganyak/Motibasyon:
Ang guro ay magpapakita ng mga Ang mga mag-aaral ay sasayaw sa saliw
larawan. Tutukuyin ng mga mag-aaral  Pagbabalik-aral Gawain 1: Pagtapat-Tapatin ng musikang “Dreamers “ na Gawain 1: Isayaw mo
kung ano ang nilalaman ng bawat Bilang pagpapahalaga sa ilang pangungunahan ng kanilang guro. Ang mga mag-aaral ay sasayaw sa
larawan. B. Pagganyak/Motibasyon: akda mula sa iba’t ibang bansa saliw ng musikang “Dreamers “ na
Mahalagang Tanong: Narito ang isang Gawain na susubok C. Aktibiti: pangungunahan ng kanilang guro.
Batay sa mga larawang inyong Nakita, Gawain 1: Pagtapat-Tapatin sa iyong kakayahan. Pipiliin ng mga Gawain 2: Tayo, Upo, Takbo, Sigaw!
anong mahalagang kaisapan ang Bilang pagpapahalaga sa mag-aaral kung anong uri ng Tatawag ang guro ng ilang mag-aaral na C. Aktibiti:
M GAWAING mabubuo? ilang akda mula sa iba’t panitikan sa kolum B ang mga isasagula ang mga maikling eksena na Gawain 2: Tayo, Upo, Takbo,
PANGSILID- ibang bansa Narito ang pamagat ng akdang nasa Kolum A. bubunutin nila sa isang lalagyan o box. Sigaw!
ARALAN C. Aktibiti/Gawain: Tatawag ang guro ng ilang mag-
Gawain 2: Cross Word Puzzle isang Gawain na susubok C. Aktibiti/Gawain: D. Analysis: aaral na isasagula ang mga maikling
Susuriin ng mga mag-aaral ang Puzzle. sa iyong kakayahan. eksena na bubunutin nila sa isang
Guguhitan ang mga mag-aaral salitang Gawain 2: Magmina ng Magkakaroon ng malayang talakayan ang
Pipiliin ng mga mag-aaral Kaalaman! Guro kaugnay sa paksang: Iba’t ibang lalagyan o box.
mabubuo, maaaring Pahalang o
Pababa. kung anong uri ng Ang mga mag-aaral ay magsasaliksil gamit ng pandiwa.
Mga salitang nasa loob ng Puzzle: at aalamin ang katangian ng mga E. Abstraction: D. Analysis:
panitikan sa kolum B ang Diyos at Diyosa sa mitolohiyang Gawain 3: Pagbubuo Magkakaroon ng malayang
South America Iran
Persia Africa mga pamagat ng akdang pinagbatayan ng pagalan ng planeta. Ang mga mag-aaral ay bubuo ng talakayan ang Guro kaugnay sa
Mediterranea Wika nasa Kolum A. tiglilimang pangungusap na may paksang: Iba’t ibang gamit ng
Panitikan D. Analysis: pandiwang ginagamit bilang aksiyon, pandiwa.
Bago panoorin ng mga mag-aaral karanasan, at pangyayari. E. Abstraction:
C. Aktibiti/Gawain: ang isa sa mga mitolohiyang Gawain 3: Pagbubuo
Gawain 2: Magmina ng Romano, ipaliliwanag muna nila ang F. Application: Ang mga mag-aaral ay bubuo ng
D. Analysis: Kaalaman! pahayag na: Ang mga mag-aaral ay magsasagawa ng tiglilimang pangungusap na may
Gawain 3: Sine mo ‘to Ang mga mag-aaral ay isang pakikipanayam sa lolo o lola ng pandiwang ginagamit bilang
Magpapanood ng Video mula sa magsasaliksil at aalamin ang kanilang pamilya o komunidad. aksiyon, karanasan, at pangyayari.
“Hindi mabubuhay ang pag-ibig
www.youtube.com ang guro tungkol sa katangian ng mga Diyos at Diyosa kung walang tiwala.” Magpapakwento sila ng isang mito o iba
Panitikang Pandaigdig. sa mitolohiyang pinagbatayan ng pang kauri nito. Sikaping isa-alang-alang F. Application:
Tatalakayin ng Guro ang pagalan ng planeta. ang iba’t ibang gamit ng pandiwa. Ang mga mag-aaral ay
Panonood ng Mitolohiya: magsasagawa ng isang
D. Analysis: https://www.youtube.com/watch? G. Pagtataya: pakikipanayam sa lolo o lola ng
Bago panoorin ng mga mag- v=N-OBpCqXrMM Sisipiin ng mga mag-aaral ang sumusunod kanilang pamilya o komunidad.
aaral ang isa sa mga mitolohiyang na pangungusap. Tutukuyin ng mga mag- Magpapakwento sila ng isang mito o
Romano, ipaliliwanag muna nila D. Abstraction: aarala ang gamit ng pandiwang may iba pang kauri nito. Sikaping isa-
ang pahayag na: Gawain 3: Pagsusuri sa Tauhan salungguhit sa pangungusap. alang-alang ang iba’t ibang gamit ng
Susuriin ng mga mag-aaral ang Pahina 25 pandiwa.
“Hindi mabubuhay ang pag-ibig katangian nina Cupid at Psyche.
kung walang tiwala.” Tutukuyin nila ang kalakasan at G. Pagtataya:
Kahulugan, mga uri, at mga halimbawa kahinaan ng bawat isa. Sisipiin ng mga mag-aaral ang
ng Panitikan. sumusunod na pangungusap.
Panonood ng Mitolohiya:
E. Application: Tutukuyin ng mga mag-aarala ang
https://www.youtube.com/watch?
E. Abstraction: Gawain 5: Pag-uugnay gamit ng pandiwang may
v=N-OBpCqXrMM
Gawain 4: Ayusin mo! Batay sa mensaheng natutuhan nila salungguhit sa pangungusap.
Gamit ang Graphic Organizer, itatala sa mitolohiyang Cupid at Psyche, Pahina 25
ng mga mag-aaral ang mga pamagat ng D. Abstraction:
iugnay ito sa sarili, pamilya,
mga akdang pampanitikang tatalakayin. Gawain 3: Pagsusuri sa
pamayanan at lipunan.
Tauhan
F. Application: Susuriin ng mga mag-aaral ang
F. Pagtataya:
Gawain 5: Pagkukuro-kuro katangian nina Cupid at Psyche.
Gawain 6: Tama o Mali
Sasagutin ng mga mag-aaral ang mga Tutukuyin nila ang kalakasan at
Tutukuyin ng mga mag-aaral kung
katanungan na nasa Pahina 21-22. kahinaan ng bawat isa.
Tama o Mali ang bawat pahayag
batay sa napanood na Mitolohiya.
G. Pagtataya: E. Application:
Gawain 6: Fact or Bluff Gawain 5: Pag-uugnay
Tutukuyin ng mga mag-aaral kung Fact Batay sa mensaheng natutuhan
or Bluff ang mga Katangian ng mga nila sa mitolohiyang Cupid at
Diyos at Diyosa sa bawat bilang. Psyche, iugnay ito sa sarili,
pamilya, pamayanan at lipunan.

F. Pagtataya:
Gawain 6: Tama o Mali
Tutukuyin ng mga mag-aaral
kung Tama o Mali ang bawat
pahayag batay sa napanood na
Mitolohiya.

Sasagutin ng mga mag-aaral ang mga Note: Hindi muna magbibigay ang
katanungan: guro ng gawaing pangtahanan.
1. Paano magagamit ang pandiwa
Magsaliksik tungkol sa kahulugan ng
Basahin ang isang halimbawa ng Magsaliksik tungkol sa kahulugan at sa pagsasalaysay ng mito o ng
MGA GAWAING Mitolohiya, Mga Diyos at Diyosa ng
Mitong Filipino ang: Nagkaroon mga gamit ng pandiwa. Isulat ang kauri nito?
PANGTAHANAN Mitolohiyang Romano. Isusulat ng mga
ng anak sina Wigan at Bugan. sagot sa kwaderno. 2. Paano makatutulong ang
mag-aaral ang sagot sa kwaderno.
mitolohiya ng Roma sa
pagpapaunlad ng panitikang
Filipino?
MGA TALA

PAGNINILAY NG GURO

1. Alin sa mga istratehiyang


pampagtuturo ang nakatulong
ng lubos?

2. Anong mga suliranin ang


aking naranasan sa linggong
ito na maaaring
masolusyonan sa tulong ng
aking punongguro/
tagapangulo/
Kasamahan?

3. Iba pang dapat bigyang


pansin

Inihanda ni: Iniwasto ni: Binigyang pansin ni:

_MARISH M. RAMOS___ MILAGROS R. SEROMA _________ ___CAREN S. CATUIRAN_____


Guro sa Filipino 10 Tagapangulo ng Kagawaran sa Filipino Punongguro

You might also like