You are on page 1of 2

DEPARTMENT OF EDUCATION

DIVISION OF LAPU-LAPU CITY


MARIGONDON NATIONAL HIGH
SCHOOL
Marigondon, Lapu-Lapu City, Cebu, Philippines6015
Telephone Number: 254 -4295

BANGHAY-ARALIN
sa
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 10
Pangalan: Laures A. Cuevas Petsa Seksyon Oras
Teacher III (Agosto 29- Setyembre 1, 2023)
Ika-29 ng Agosto, 2023 10-Liwagon 6:00 – 8:00
Markahan: Unang
Markahan Ika-31 ng Agosto, 2023 10-Cuevas 6:00 – 8:00

Mga Kasanayan Pangangasiwa ng Diagnostic Test


(Learning
Competency/ies)
Susi ng Pag-unawa Ang pagsusuri ay mahalaga upang masuri ang pag-unlad o pagkatuto ng mag-aaral sa
na Lilinangin partikular na lugar at mula sa mga aralin na itinuro mula sa nakaraang antas ng baitang.
(Key Concepts to be
developed)
I.MGA LAYUNIN (Learning Objectives)
Kaalaman Alalahanin ang mga natutunan sa nakaraang antas ng baitang
Kasanayan Sagutin ang mga ibinigay na tanong sa pagsusulit
Kaasalan Ipakita ang kahalagahan ng pagsusuri bilang tagapagpahiwatig kung anong partikular na
pag-aaral ang kailangan niyang pagtuunan ng pansin
Kahalagahan Ipakita ang pakiramdam ng katapatan at pagpayag sa pagsagot sa pagsusulit.

II. NILALAMAN (Content)


Paksa ESP 10 DIAGNOSTIC TEST TOOL
Edukasyon sa Pagpapakatao 10 Module, Edukasyon sa Pagpapakatao 10 Teacher’s
Sanggunian Guide
MGA KAGAMITAN IPlan, Edukasyon sa Pagpapakatao 10 Module, Diagnostic Test Paper, Powerpoint
(Resources) Presentation
III.PAMAMARAAN (Procedure)
Isasagawa ang sumusunod:
A. Panimulang 1. Panimulang Panalangin
Gawain 2. Pagtatala ng liban (Checking of Attendance)
(Introductory 3. Pagreretaso
Activity) Sa nakaraang Baitang 7 nasabi na ang tao ay kawangis ng Diyos at ang tao ay obra maestra ng
Diyos.
Pagganyak A. Pasisimula ng bagong aralin.
(Motivation) Ano-ano ang mga bagay na natutunan niyo sa ESP simula baiting 7 hanggang 9?

B. Paglalahad UNANG BAHAGI: PAGPIPILIAN.


Panuto:
Basahing mabuti ang mga sumusunod na tanong. Pillin at bilugan ang titik ngtamang
sagot.1.

Alin ang hindi tinutukoy ng bahaging “madaling maging tao” sa kasabihang “Madaling
maging tao, mahirapmagpakatao?”
A. May isip at kilos-loob ang tao. B. May kamalayan siya sa kaniyang pagtungo sa
kaniyang kaganapan. C. Tapat ang tao sa kaniyang misyon. D. May konsensiya ang tao.

2. Ang bahaging “mahirap magpakatao” sa kasabihang “Madaling maging tao, mahirap


magpakatao” ay tumutukoy sa ano?
A. persona (person) ng tao B.pagka-ano ng tao C. pagkasilang ng tao D. esensiya ng tao

3. Ang paglikha ng pagka-sino ng tao ay dumaraan sa tatlong yugto. Alin sa mga


sumusunod ang hindi kasali?
A. tao bilang indibidwal B. tao bilang persona C. tao bilang personalidad D. tao bilang
lipunan

4. Ano ang itinutukoy sa talata?Ang kambal na Oyin at Yesa ay parehong mahilig umawit,
at pareho ang uri ng musikang gustonila, pero ibang mag-isip at tumugon si Oyin kung
“I am a Marigondonian. I believe I am skillful. I aspire to be globally competent. And I work
to achieve an impeccable integrity for today and tomorrow.”.
DEPARTMENT OF EDUCATION
DIVISION OF LAPU-LAPU CITY
MARIGONDON NATIONAL HIGH
SCHOOL
Marigondon, Lapu-Lapu City, Cebu, Philippines6015
Telephone Number: 254 -4295

maharap sila sa parehong sitwasyon. Sa kaniyangpag-iisip, pagpapasiya, at pagkilos,


nagiging bukod-tangi ang bawat tao.
A. madaling maging tao B. mahirap magpakatao C. A at B D. Wala sa dalawa

5. Ito ay sang proseso ng pagpupunyagi ng tao tungo sa pagiging ganap na siya.


A. tao bilang indibidwal B. tao bilang persona C. tao bilang personalidad D. tao bilang
Lipunan
Ang guro ay humingi ng mga ideya/kaisipan ng paglilinaw mula sa mga mag-aaral.
D. Pagsusuri
(Analysis)
E. Paglalahat Bakit mahalaga sa iyo bilang isang mag-aaral ang pagsusuri sa iyong nakaraang pag-aaral?
(Abstraction)
Ang mga mag-aaral ay binibigyan ng diagnostic tool. Ang mga mag-aaral ay
IV. PAGLALAPAT pinapaalalahanan ng ilang mga tuntunin habang sumasagot sa pagsusulit.
(Application)

Tayahin ang pagkatuto ng mga mag-aaral sa pamamagitan ng kanilang sagot.


IV.PAGTATAYA
(Assessment)
Alamin ang kahulugan ng isip at kilos-loob.
VI. GAWAING
BAHAY
(Assignment)

REMARKS:

Prepared by: Checked and Monitored by: Noted:

LAURES A. CUEVAS LEONORA U. GAMUTAN GILBERT Q.


ENECUELA
Teacher III, English Head Teacher III, ESP Assistant to the Principal

GARVIN Q. VELOS
Secondary School Principal II

“I am a Marigondonian. I believe I am skillful. I aspire to be globally competent. And I work


to achieve an impeccable integrity for today and tomorrow.”.

You might also like