You are on page 1of 8

SPED DAILY LESSON LOG PAARALAN DOLORES CENTRAL BAITANG/ ANTAS Transition

FOR SCHOOL Program


INTELLECTUAL DISABLE GURO Ronapearl L. Lozano AREA NG PAGKATUTO Care Skills
DATE May 9,2021 QUARTER/ARALIN/ Q3/Aralin 4/
MODULE M3
I Layunin
Most Essential learning
Competencies Natutukoy ang ibat ibang gulay at prutas.
A. Pamantayang
Pangnilalaman
(Enabling competencies)
B. Pamantayan sa
pagganap enrichment Nakikilala kung alin ang prutas at gulay.
compentencies
C. Mga kasanayan sa Napapahalagahan ang pagkain ng gulay at prutas
pagkatuto
II. NILALAMAN Mga Prutas at Gulay
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian SDO QUEZON ID Transition Care Skills

a. Gabay ng guro- MELC

b. Kagamitan ng mag ID Early Transition Program Care Skills Quarter 3 Aralin 4


aaral-(Pahina)
Module 3 p. 18-26

c. Aklat-(pahina)
Module 3 p. 18-26

d. Additional Materials PowerPoint


from learning
Resources
B. List of learning Modules, printed materials, ID modules
Resources for
Development and
Engagement Activities
IV. PAMAMARAAN Alamin
A. Panimula Pag-awit ng Bahay Kubo.
Sasabayan ng guro ang mga bata sap ag awit ng Bahay Kubo

Balikan
Ano ang mga pagkaing kinakain ng mga batang tulad nyo?
Tayo ay kinakailangang kumain ng masusustansyang pagkain.
Magbigay ng halimbawa ng masusustansyang pagkain.
Magbigay ng halimbawa ng hindi masusustansyang pagkain.

Tuklasin
Panuto: Pagmasdan ang larawan. Ano ang nakikita nyo sa
larawan?
B. PAGPAPAUNLAD PAGLALAHAD
Anong larawan ang iyong nakikita?

Kamatis Talong Sitaw

Labanos Petchay Kalabasa


(Gulay)

Pinya Avocado saging

Pakwan Mansanas Buko


(Prutas)

PAGYAMANIN
Mahalaga ang pag kain ng gulay at prutas dahil nanggagaling
dito ang napakaraming sustansya na nakapagpapanatili sa isang
malakas at masiglang katawan. Ang pagkain ng sapat na prutas
at gulay ay nakakatulong sap ag-iwas ng maraming uri ng sakit.
C. PAKIKIPAGPALIHAN ISAGAWA
Pagsasanay 1:
Panuto: Pag ugnayin ng guhit upang mabuo ang larawan.

5.

Pagsasanay 2.
Panuto: Iguhit sa loob ng bilog ang prutas o gulay na tinutukoy
sa bawat bilang.
1. Pinya 2. Saging

2. Talong 4. Sitaw

5. Mansanas
Pagsasanay 3.
Panuto: Isulat sa loob ng kahon ang (G) kung ang pagkain ay
Gulay at (P) kung Prutas.

D. PAGLALAPAT TAYAHIN
Panuto: Tingnan ang mga larawan sa ibaba. Isulat ang mga ito
sa tamang basket.

Gulay Prutas
E. REPLEKSYON /
PAGNINILAY
GAWAIN NAGAWA HINDI NAGAWA

GAWAIN 1
GAWAIN 2
GAWAIN 3

PREPARED BY: CHEKED AND OBSERVED BY:


Teacher: RONAPEARL L. LOZANO Master Teacher: MA. ROWENA D. CAMPEÑA
Signature: Signature:
Date Submitted: MAY 9, 2021 Date: MAY 9, 2021
A. REPLEKSYON /
PAGNINILAY
GAWAIN NAGAWA HINDI NAGAWA

GAWAIN 1
GAWAIN 2
GAWAIN 3

PREPARED BY: CHEKED AND OBSERVED BY:


Teacher: RONAPEARL L. LOZANO Master Teacher: ROSALIE G. DIZON
Signature: Signature:
Date Submitted: MAY 9, 2021 Date: MAY 9, 2021
A. REPLEKSYON /
PAGNINILAY
GAWAIN NAGAWA HINDI NAGAWA

GAWAIN 1
GAWAIN 2
GAWAIN 3

PREPARED BY: CHEKED AND OBSERVED BY:


Teacher: RONAPEARL L. LOZANO Master Teacher: MARY ANN H. VERGARA
Signature: Signature:
Date Submitted: MAY 9, 2021 Date: MAY 9, 2021
A. REPLEKSYON /
PAGNINILAY
GAWAIN NAGAWA HINDI NAGAWA

GAWAIN 1
GAWAIN 2
GAWAIN 3

PREPARED BY: CHEKED AND OBSERVED BY:


Teacher: RONAPEARL L. LOZANO Principal: CATALINA V. BELDA
Signature: Signature:
Date Submitted: MAY 9, 2021 Date: MAY 9, 2021

You might also like