You are on page 1of 5

School: BAYANAN ELEMENTARY SCHOOL UNIT 1 Grade Level: III

GRADES 3 Teacher: RICA A. TOQUE Learning Area: MTB-MLE 3


DAILY LESSON LOG Teaching Dates: September 4 – 8, 2023(WEEK2) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipakikita ng mag-aaral ang kasanayan sa komunikasyon sa pamamagitan ng pagsasalaysay ng iba’t ibang paksa gamit ang pinalawak na
Pangnilalaman talasalitaan at mga parirla.

B. Pamantayan sa Naipakikita ang pagunawa ng wikang sinasalita sa iba’t ibang konteksto gamit ang mga pasalita at di-pasalitang pahiwatig,kayarian ng
pagganap talasalitaan at wika, aspektong pangkultura ng mga wika ,nababasa at nasusulat ang panitikan at impormasyunal na mga teksto.
C. Mga Kasanayan
sa Pagkatuto Naihahambing ang pagkakaiba ng pangngalan na pamilang at di-pamilang..
Isulatang code ng MT3G-Ia-c-4.2
bawat kasanayan
II. NILALAMAN Pangngalan na pamilang at di-pamilang
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2.MgaPahinasa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
KM pp. 23-25 KM pp.25-26 KM pp. 23-25 KM pp. 23-25
Teksbuk
4.Karagdagang
Kagamitan mula sa MTB-MLE 2 Curriculum MTB-MLE 2 MTB-MLE 2 Curriculum MTB-MLE 2
MTB-MLE 2 Curriculum Guide
portal ng Learning Guide Curriculum Guide Guide Curriculum Guide
Resource
B. Iba pang http://schoolkid.ph/ Tsart http://schoolkid.ph/ http://schoolkid.ph/
Kagamitang Panturo kailanan-ng-pangngalan-3 https://www.youtube.com/ kailanan-ng-pangngalan-3 kailanan-ng-
watch? pangngalan-3
https://www.youtube.com/ v=uCPFCqV6HJk&t=89s
watch?v=zRKQgByzFV4 https://samutsamot.com/
2012/09/28/panlapi-
worksheets/
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Balik-aral: Pangngalan Pagwawasto ng mga Pagwawasto ng mga takdang- Balik-aral: Pangngalan Balik-aral:
nakaraang aralin takdang-aralin. aralin. Pangngalan
at/o Balik-aral: Balik-aral:
pagsisimula ng Pangngalang Pamilang
bagong aralin at Di-Pamilang

B. Paghahabi sa Basahin at Alamin Alamain Natin Basahin at Pansinin ang mga Basahin at Alamin Basahin at Alamin
layunin ng aralin KM p.23 Ipasabi ang mga kayarian ng mga salita. KM p.23 KM p.23
(Pangganyak) Basahin ang mga pagkakasunud-sunod 1. mahiya 2. lumakad Basahin ang mga Basahin ang mga
pangungusap sa p. 32 ng KM na pangyayaring 3. nagdilig 4. matulungin pangungusap sa p. 32 ng pangungusap sa p. 32
ginawa nila bago 5. sumayaw 6. maglalaba KM ng KM
pumasok sa paaralan. 7. kumain 8. malusog
9. nagkwetuhan 10. naliligo
11. sasakay 12. tumakbo
C. Pag-uugnay ng Sagutin ang mga tanong: Isipin Natin Ipaliwanang ang uri ng mga Sagutin ang mga tanong: Sagutin ang mga
mga halimbawa sa Alin ang pangngalang Paano ninyo panlapi Alina ng pangngalang tanong:
Bagong aralin pamilang at di-pamilang sa isinalaysay ang inyong Ang pamilang at di-pamilang sa Alina ng pangngalang
pangungusap? mga gawain bago unlapi pangungusap? pamilang at di-
Aling pangalan ang maaring pumasok sa paaralan? ay kapag inilalagay sa unahan Aling pangalan ang pamilang sa
mabilang at hindi ng salita. maaring mabilang at hindi pangungusap?
mabibilang? Ang mabibilang? Aling pangalan ang
gitlapi maaring mabilang at
Ipapanood ng guro ang isang ay kapag nakalagay sa loob ng hindi mabibilang?
video clip na tungkol sa salita.
Aralin. -um-
Halimbawa: sumayaw,
https://www.youtube.com/w lumakad
atch?v=zRKQgByzFV4 Ang
hulapi
at pagtatanong tungkol dito. ay kapag nakalagay sa hulihan
ng salita.
Hal. Anihan
Ang
Kabilaan
-kapag ang isang pares ng
panlapi ay nakalagay sa
unahan at ang isa ay nasa
hulihan ng salita
mag-awitan,
paalisin,
Ang
laguhan
ay kapag mayroong panlapi sa
unahan,gitna at hulihan.
Hal.
pagsumikapan
D. Pagtalakay ng At tatalakayin ang mga sagot Ipasagawa ang Talakayin kung paano Talakayin ang mga sagot Talakayin ang mga
bagong konsepto at sa mga katanungan. Ipakilala pagsasanay sa binabago ng panlapi ang sa mga katanungan. sagot sa mga
paglalahad ng ang kailanan ng pangngalan. Gawain 6 kahulugan ng bawat salitang Ipakilala ang kailanan ng katanungan. Ipakilala
bagong kasanayan KM pp. 8 ugat. pangngalan. ang kailanan ng
#1 pangngalan.
E. Pagtalakay ng Gawain 1 Hayaang magbigay ng kanilang Gawain 1 Gawain 1
bagong konsepto at KM p. 24 sariling halimbawa ang mga KM p. 24 KM p. 24
paglalahad ng bagong bata.
kasanayan #2

F. Paglinang sa Gawain 2 Bilugan ang mga panlapi at Talakayin ang mga sagot Talakayin ang mga
Kabihasaan (Tungo KM p. 25 salungguhitan salitang ugat sa sa Gawain 1 sagot sa Gawain 1
sa Formative mga sumusunod na mga
Assessment) salita.
1. handaan
2. kasabay
3. magtapon
4. tumanggap
5. pasayahin
6. habulin
7. hiniram
8. ipamili
9. masunurin
10. kasinghirap
G. Paglalapat ng Pagsunud-sunurin ang Bilugan ang mga panlapi at
aralin sa pang-araw- Pangkatang Gawain pangyayari sa kuwento. ikahon salitang ugat sa mga Talakayin ang mga sagot Talakayin ang mga
Araw na buhay sumusunod na mga salita sa Gawain 2 sagot sa Gawain 2
Ang mga bata ay hahatiin ng ANG LOBO AT ANG 1. umpisahan
guro sa apat na pangkat at UBAS 2. gustuhin
ipapagawa ang nasa baba. 3. lumangoy
Minsan ay inabot ng 4. pag-awayan
Pangkat 1 at 3 gutom sa kagubatan 5. tinulungan
Sumulat ng limang ang isang lobo.
pangngalang pamilang Nakakita siya ng isang
puno ng ubas na hitik
Pangkat 2 at 4 ng hinog na bunga.
Sumulat ng limang
pangngalang di-pamilang "Swerte ko naman.
Hinog na at tila
matatamis ang bunga
ng ubas," ang sabi ng
lobo sa sarili.

Lumundag ang lobo


upang sakmalin ang
isang bungkos ng hinog
na ubas subalit hindi
niya maabot ang
bunga. Lumundag
siyang muli, at muli, at
muli pa subalit hindi
pa rin niya maabot ang
ubas.

Nang mapagod na ay
sumuko rin sa wakas
ang lobo at malungkot
na umalis palayo sa
puno. "Hindi na bale,
tiyak na maasim
naman ang bunga ng
ubas na iyon," ang sabi
niya sa sarili.

H. Paglalahat ng Ang pangngalang pamilang ay Basahin ang Tandaan Paano binubuo ang mga Basahin ang Tandaan sa Basahin ang Tandaan
Aralin mga pangngalang nabibilang. KM p.26 salitang may panlapi? KM p. 23 sa KM p. 23
Ang pangngalang di-pamilang Nababago ba nito ang
ay ang mga pangngalang di- kahulugan ng salitang ugat?
nabibilang.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang P kung pamilang at Ayusin ang larawan Dagdagan ng panlapi ang Gawain 2 Gawain 2
DP kung di-pamilang ang ayon sa pagkasunud- salitang-ugat upang mabuo KM p. 25 KM p. 25
bawat pangngalan. sunod na pangyayari ang diwa ng pangungusap.
sa kuwento. 1. ______alis ang aking Tito
___ 1. asukal Lagyan ng bilang sa papuntang Singapore.
___ 2. lapis loob ng bituin. 2. Ang mga bata ay
___ 3. gatas _________aaral para sa
___ 4. Juice pagsusulit bukas.
___ 5. laptop 3. _______laro ako sa park
kanina.
4. T_________ulong ako sa
aking guro magbuhat ng libro.
5. Maari mo ba akong
sama__________ sa bookstore?
J. Karagdagang
Gawain para sa Sagutan ang nasa gawain 5
takdang- aralin at ng batayang aklat pahina 27
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
C. Did the remedial
lessons work? No. of
learners who have
caught up with the
lesson.
D. No. of learners who
continue to require
remediation
E. Which of my
teaching strategies
worked well? Why
did these work?
F. What difficulties
did I encounter which
my principal or
supervisor can help
me solve?
G. What innovation or
localized materials
did I use/discover
which I wish to share
with other teachers?

You might also like