You are on page 1of 13

Paaralan Bayan Luma 1 Elementary School Baitang Una

Guro Juliefer R. Villanueva Antas Matematika


TALA SA
PAGTUTUR
Petsa Markahan Unang Markahan (Ikaapat na
O September 19, 2023
Linggo)

Oras Bilang ng Araw

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates understanding of whole numbers up to 100, ordinal numbers up to
10th, money up to PhP100 and fractions ½ and 1/4

B. Pamantayan sa Pagganap The learner is able to recognize, represent, and order whole numbers up to 100 and money up
to PhP100 in various forms and contexts.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Sa pagtatapos ng aralin, inaasahan na iyong:

a. naikukumpara ang dalawang pangkat gamit ang


“mas kaunti”, mas marami” at magkasindami;

b. nagagamit ang mas kaunti , mas marami at


magkasindami; at

c. nabibigyan halaga ang kalusugan ng katawan

D. Pinakamahalagang Kasanayan sa
Pagkatuto (MELC) Compares two sets using the expressions “less than”, “ more than” and “as many as” and
orders sets from least to greates and vice versa (MELC 4)
(Kung mayroon, isulat ang pinakamahalagang kasanayan
sa pagkatuto o MELC)

E. Pagpapaganang Kasanayan

(Kung mayroon, isulat ang pagpapaganang kasanayan.)

II. NILALAMAN Numbers and Number Sense

Paghahambing ng Dalawang Pangkat Gamit ang Salitang Mas Kaunti, Mas Marami, at
Magkasindami

III. KAGAMITAN NA PANTURO

A. Mga Sanggunian

a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro pahina 13

b. Mga Pahina sa Kagamitang


pahina 10 -11
Pangmag-aaral

c. Mga Pahina sa Teksbuk pahina 39 - 46

d. Karagdagang Kagamitan mula

sa Portal ng Learning Resource


B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo set cards , activity sheets, powerpoint presentation, real object,
para sa mga Gawain sa Pagpapaunlad
at Pakikipagpalihan Wordwall, Wheel of Names

IV. PAMAMARAAN

A. Panimula Panalangin

Pag-tsek ng mga batang pumasok at lumiban sa klase

Mga paalala hingil sa kalusugan

Laging i-sanitize ang mga kamay.

Panatilihin ang social distancing

Gumamit ng sariling bolpen, tsok, atbp.

Panuntunan sa loob ng klase

1. Sara ang bibig kung di oras magsalita


2. Tumingin sa nagsasalitang guro
3. Makinig kapag may nagsasalita
4. Umupo ng tuwid sa inilaang upuan.
5. Tumayo ng tuwid kung magsasalita

-Math Song

https://www.youtube.com/watch?v=_vEc88YAxmQ

Paano binabaybay ang MATH?

“M A T H”

Pagkatapos ng aralin inaasahang naikukumpara ang


dalawang pangkat gamit ang “mas kaunti”, mas marami”
at magkasindami; nagagamit ang mas kaunti, mas marami
at magkasindami; at nabibigyan halaga ang kalusugan ng
katawan.

Ang mag-aaral ay sasagutan ang subukin para alamin ang


kaya nilang gawin.

Pre Test:

Paghambingin ang dalawang pangkat gamit ang mas kaunti,


mas marami at magkasindami.
B. Pagpapaunlad -Makinig sa kwentong ibabahagi ng guro.

-Ano ang dapat gawin kapag nakikinig o nanunuod?

(sara ang bibig, tuingin, makinig at umupo ng tuwid)

-Bago panuorin ang kwento ipaliwanag muna ang ibig


sabihin ng mga sumusunod;

a. Dumagat

b. Lungsod Antipolo

c. Rizal

Saan pumunta ang mag-anak ni mang Ambo?

Sino-sino ang mga anak ni Mang Ambo?


Ano ang kanilang ginawa?

Parareho ba ang dami ng kanilang nakuhang bayabas?

Ilan ang batang nabanggit sa kwento?

Ilang bayabas ang pinitas ni Ana?


Ilang bayabas ang pinitas ni Petra?
Sino ang mas maraming pinitas?
Sino ang mas kaunti ang pinitas?
Magkapareho ba ang dami ng pinitas ni Ana at Petra?

Gawain 1

Panuto: Gamit ang whiteboard isulat ang opo kung tama


ang isinasaad sa pangungusap at hindi po kung mali naman.

___1. Ang ba ay mas

kaunti kaysa sa ?
___2. Ang ba ay mas

marami kaysa sa ?

___3. Ang ba ay

kasindami ng ?

___4. Ang ba ay mas

kaunti kaysa sa ?

___5. Ang ba ay mas

marami kaysa sa ?

Ano ang marka na iyong nakuha?

Kung wasto lahat ang iyong sagot, napakagaling! Patunay


ito na malawak na ang iyong kaalaman sa ating aralin na
pagkukumpara ng dalawang pangkat gamit ang “mas
kaunti”, mas marami” at magkasindami.

Maaari mo pa rin itong pagbalik-aralan at muli ay matuto ng


mga bagong kaalaman. Kung hindi mataas ang iyong
nakuhang tamang sagot, huwag mag-alala.. Pag-aralan
mong mabuti ang aralin na ito at malalaman mo lahat ng
kasagutan sa mga gabay sa gawain. Handa ka na ba?
Gawain 2:

Basahin ang Kuwentong Suliranin:

Si Heleina ay umiinom ng 8 baso ng tubig araw-araw


samantalang si Halsey ay umiinom ng 10 basong tubig
araw-araw. Ilan basong tubig

ang dapat inumin araw-araw?

Pagtalakay sa Kuwentong Suliranin.

1. Sino ang umiinom ng 8 basong

tubig araw-araw?

2. Sino ang umiinom ng 10 basong

tubig araw-araw?

3. Sino ang mas maraming naiinom

na tubig? mas kaunti?

4. Ilan basong tubig ang dapat

inumin araw-araw?

5. Ano ang kabutihang dulot ng

pag-inom ng 8-10 basong tubig

araw-araw?

Pagkumparahin ang bilang ng basong tubig ng kambal


gamit ang

“mas kaunti” at “mas marami”

Kailan ginagamit ang “mas kaunti” ?

Kailan ginagamit ang “mas marami”?


Pagpapangkat na Gawain

Pangkat ng mga babae:

Isulat sa sagutang papel ang letra ng tamang sagot.

Pangkat ng mga lalaki

Isulat kung mas marami , mas kaunti o magkasindami:


C. Pakikipagpalihan Gawain 1:

Pumili ng mag-aaral na sasagod sa Gawain


https://wordwall.net/resource/23480306/pagha
hambing gamit ang wheel of names.
https://wheelofnames.com/
Pangkatang Gawain

Bumuo ng tatlong pangkat. Sabihin kung mas marami, mas


kaunti o magkapareho ang pangkat ng MALALAKI at
maliliit na letra.

Pangkat 1

Pangakat 2
PAngkat 3

D. Paglalapat Ang mga mag-aaral ay malayang magpapahayag ng


kanilang saloobin batay sa kanilang natutuhan na ang “mas
kaunti “ ay ginagamit kung ang unang opangkat ay mas
kaunti sa ikalawang pangkat . Ang “mas marami”ay
ginagamit kung ang unang pangkat ay mas marami sa
ikalawang pangkat. Ang “magkasindami” ay ginagamit
kung ang dalawang pangkat ay pareho ng dami.
Panuto: Isulat sa sagutang papel ang opo tama ang isinasaad
sa pangungusap at hindi po kung mali naman.

___1. Ang ba ay mas

marami kaysa sa ?

___2. Ang ba ay mas

kaunti kaysa sa ?

___3. Ang ba ay kasindami

ng ?

___4. Ang ba ay mas kaunti

kaysa sa ?

___5. Ang ba ay mas

marami kaysa sa ?
Karagdagang Gawain:

Kwentong Suliranin1: (Masustansiya at di-


masusytansiyang pagkain- Health) (Pangangalaga sa sarili
kalusugan-EsP)

Bumili ako ng 12 saging sa Tindahan ni Aleng Betty.

Papasok na ako sa paaralann ng makasalubong ko sina


Anthony at Zach. Dahil gutom na silia ibinigay ko kay
Anthony ang 6 saging at 6 na gaing rn kay Zach.

Tanong:

1.Sino ang bumili ng saging?

2. Sino ang nakasalubong ko?

3.Ilan ang ibinigay kong saging kay Anthoy? Kay Zach?

4. Sino ang binigyan ko ng as kaunting saging? Mas


marami? O magkapareho ba?

5. Bakit magkapareho ng dami ang ibinigay ko sa kanilang


dalawa?

Kwentong Suliranin 2:

Si Wyvern ay may 16 na lansones, ibinigay iya sa kanyang


kaibigang si Jerah an 6 na lansones, at kay Bea ang 10 na
lansones.

Tanong:

Ilang lansones ang ibinigay kay Jerah? Kay Bea?

Magkapareho ba ng bilang ng lansones ang ibinigay sa


kanila?

Sino ang may mas maraming lansones? Mas kaunti?

Bakit kaya mas marami ang ibigay kay Bea?

(Maaalagaan natin ang ating kalusugan sa pamamagitan


ng ppagkain ng masusustansiyang pagkain, tulad ng prutas
at gulay)

V. PAGNINILAY Magsusulat ang mga bata sa kanilang journal o portfolio ng


kanilang nararamdaman o realisasyon gamit ang mga
sumusunod na prompt:

Naunawaan ko na _________________

Nababatid ko na __________________

Ratee:
JULIEFER R. VILLANUEVA
Teacher 1

Rater:
EVA F. LUISTRO
Master Teacher II

You might also like