Professional Documents
Culture Documents
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan,
Pangnilalaman karanasan at damdamin.
B. Pamantayang Naipapahayag ang ideya/kaisipan/damdamin/reaksyon nang may wastong tono, diin, bilis, antala at
Pagganap intonasyon.
C. Mga Kasanayan sa Nakapaglalarawan ng mga bagay, tao, hayop, pangyayari, at lugar.
Pagkatuto
II. NILALAMAN
Paksa Pang-uri
III. KAGAMITANG Laptop
PANTURO
A. SANGGUNIAN
1.Mga pahina sa Gabay G3 Q2
ng Guro
2. Mga Pahina Sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina Sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan Mula Sa
Portal Ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang Laptop, Powerpoint presentation, pictures, tarpapel
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
nakaraang aralin at/ o
pagsisimula sa bagong Magandang umaga mga bata. Kumusta kayong lahat? Magandang umaga rin po
aralin Gng. _______________.
1.
- mahaba
- malambot
2.
- makapal
3.
1. Bahay-ampunan
Tirahan ng mga batang nangulila na sa kanilang mga magulang.
2. Karangyaan
Isang taong mayaman at sagana sa pera at ari-arian.
3. Auto
Sasakyan
B. Pagganyak na tanong
1. Sino ang tinulungan ni Agnes?
2. Bakit kaya malapit sa puso ni Agnes ang mga bata sa bahay-ampunan?
C. Pag-uugnay ng mga Guro: Ngayon ay magbabasa tayo ng maikling kuwento. Pero bago natin 1. Bigkasin nang malinaw
halimbawa sa layunin ng ipagpatuloy, ano ang mga pamantayan sa pagbabasa ng malakas? ang mga salita.
bagong aralin 2. Bumasa ng
katamtamang bilis.
3. Huminto ng bahagya
kung may kuwit.
4. Tumigil kung may
tuldok.
5. Unawain ang binabasa.
Pagbasa ng Kuwento
“Pagtulong sa Kapwa”
- Opo, tutularan ko si
Agnes dahil tama ang
ginawa niyang pagtulong
sa kapwa.
Makipagtulungan sa
mga miyembro.
Maging
magalang sa opinion ng
iyong miyembro.
Tapusin ang
nakaatang na gawain sa
tamang oras.
Huwag maingay
Huwag makipag-
away sa miyembro ng
iyong grupo.
Huwag mag-
iiwan ng mga kalat
Huwag
hahayaang isa lang ang
gumawa ng inyong
gawain
Huwag
pakikialaman ang ibang
grupo.
1. matalino -
2. mahaba -
3. mabangis -
4. malungkot -
5. malawak -
F. Paglinang sa Tukuyin ang mga pang-uri sa pangungusap. Isulat ang sagot sa patlang.
Kabihasaan
(Tungo sa Formative _______1. Pagkagising sa umaga, nakasanayan na ni Lorna ang mag-
Test) ehersisyo. Ginagamit niya ang paborito niyang puting sapatos.
Itanong ito matapos sagutin ng bata:
Sa tingin mo, mahalaga ba ang pag-eehersisyo araw-araw? Bakit?
- Opo, Sapagkat
_______2. Binigyan ako ng mabait kong ninong ng tatlong daan noong nagpapalakas ito ng ating
kaarawan ko. katawan.
Itanong ito matapos sagutin ng bata:
- Kung ikaw ay may sampung piso at binili mo ito ng kendi na - Mayroon nalang akong
nagkakahalaga ng limang piso, ilan nalang lahat ang natira natirang limang piso.
mong pera? Paano mo nakuha ang iyong sagot? Binawas ko ang sampung
piso sa limang piso upang
makuha ko ang sagot.
- Ang sitwasyon ay
nagpapakita ng pag
“bully” kay Carlo ng
malaking lalaki. Hindi ito
magandang gawain.
Hanay A Hanay B
Sagutin:
II. (4-6) Buuin ang mga pangungusap. Hanapin ang sagot sa kahon.
7. Pasko - ______________________________________
8. Baguio - ______________________________________
9. Kaarawan - ______________________________________
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na
nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Prepared by:
Teacher
Noted:
REY S. VILLAMOR
PRINCIPAL