You are on page 1of 7

Republic of the Philippines

BULACAN AGRICULTURAL STATE COLLEGE

INSTITUTE OF AGROFORESTRY AND ENVIRONMENTAL SCIENCE


Sapang Bulac, Doña Remedios Trinidad Bulacan 30

Mala-Masusing Banghay Aralin

sa Matematika

I. LAYUNIN

a. Nagpapakita ng pang-unawa sa tuloy-tuloy at paulit-ulit na mga pattern.

b. Natutukoy ang nawawalang kasunod sa ibinigay na pattern.

c. Nakagagawa ng pattern.

II. PAKSANG ARALIN

Paksa: Pattern

Sanggunian: Mathematics Kagamitan ng Mag-aaral p. 301-308

MELC-Most Essential Learning Competencies

M1AL-IIIg-1

Kagamitan: Powerpoint, Visual aids, Pictures, Real objects, Video Clip

Pagpapahalaga: Matutong tumulong sa kapwa at magpasalamat.

III. PAMAMARAAN

A. Panimulang Gawain

1. Panalangin

2. Pagbati

3. Pagsasaayos ng Silid Aralan

4. Pagtala ng Lumiban sa Klase

5. Pampasiglang Awitin

Ang mga mag-aaral ay sasayaw ng “MathDali”.

6. Drill

Ang guro ay magpapakita ng larawan. Sa loob ng sampong segundo ay

oobserbahan at tatandaan ng mga bata ang nakalagay sa bawat pangkat.

Pagkatapos ng segundo ay magtatanggal ang guro ng bagay sa bawat pangkat.


7. Balik-Aral

Ang mga bata ay kukuha ng bagay sa loob ng mystery box at ito ay tutukuyin nila

kung anong hugis.

8. Pagganyak

Hanapin ang Naiiba!

Ang guro ay magpapakita ng dalawang (2) larawan, ito ay oobserbahan ng mga

mag aaral at hahanapin ang naiiba sa mga larawan.


B. Panglinang na Gawain

1. Presentasyon

Si Dora ay pupunta sa kaarawan ni Boots, pero bago siya pumunta sa

birthday party ni Boots ay may mga suliranin siyang madaraanan at ito ay

kailangan niyang malagpasan upang makapunta sa kaarawan ni Boots at

makapagdala ng mga bagay na kailangan sa kaarawan ng kanyang kaibigan.

Suliranin Bilang 1

Suliranin Bilang 2

Suliranin Bilang 3
Suliranin Bilang 4

Suliranin Bilang 5

2. Pagtalakay sa Aralin

Ano-ano ang mga bagay ang dal ani Dora para kay Boots?

Ano ang napansin Ninyo sa pagkakaayos ng mga bagayna dinaanan ni dora

kanina?

Pattern

 ay isang bagay na paulit-ulit ayon sa karaniwang paraan. Maaring ang

hugis kulay, direksyon, o bilang ang paulit-ulit.

3. Pagsasanay

Panuto: Isulat ang kasunod na bilang ayon sa pattern.


4. Paglalapat

Ang mga mag-aaral ay hahatiin ng guro sa tatlong (3) grupo, ang bawat grupo

ay makakatanggap ng enbelop na naglalaman ng Gawain.

Pangkat 1. Iguhit Mo Ako!

Panuto: Iguhit ang nawawalang kasunod ng bawat pattern.

1.

2.

3.

4.

5.

Pangkat 2. Kulayan Mo!

Panuto: Kulayan ang bagay batay sa pattern.

1.

2.

3.
4.

5.

Pangkat 3. Kumpletuhin Mo!

Panuto: Kuhain sa kahon ang angkop na larawan upang mabuo ang pattern.

1.

2.

3.

4.

5.

5. Paglalahat

Ano ang pinag-aralan natin ngayong araw?

Anon ga ulit ang pattern?

IV. PAGTATAYA

Panuto: Isulat ang kasunod na bilang ayon sa pattern.

1. 5, 10, 15, 5, 10

2. 10, 20, 30, 10, , 30


3. 2, 4, 6, , 4, 6

4. 3, 6, 9, 3, , 9

5. 6, 12, 18, 6, 12,

V. TAKDANG-ARALIN

Panuto: gumawa ng pattern gamit ang mga hugis sa ibaba.

Prepared by: Approved by:

ANGELYN F. GONZALO HERMINIA C. ROXAS

Practice Teacher Principal

JASMINE P. MENDOZA

Master Teacher

DORIS RUTH C. SELIBIO

Cooperating Teacher

Prepared to:

SALVADOR A. GUEVARRA

Adviser

ALLAN B. SARMIENTO

Program Chair, BEED

You might also like