You are on page 1of 8

BAGBAGUIN NATIONAL HIGH

Paaralan : Baitang Antas: GRADE 9


SCHOOL
DAILY
LESSON Guro: JENNELYN S. DIVINA Asignatura: FILIPINO 9

LOG LUNES HANGGANG BIYERNES,


Petsa/Oras 12.20-n. t.-6:50 n.g. Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
(Nobyembre 13-17, 2022) Aralin 2 (Linggo 1 )

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA


ARAW
Nobyembre 13, 2023 Nobyembre 14, 2023 Nobyembre 15, 2023 Nobyembre 16-17,
Pagkatapos ng aralin, 100% ng mga mag- Pagkatapos ng aralin, 100% ng mga mag-aaral na Pagkatapos ng aralin, 100% ng mga mag-aaral 2023
aaral na may 75% kasanayan o higit pa ay may 75% kasanayan o higit pa ay na may 75% kasanayan o higit pa ay Pagkatapos ng aralin,
100% ng mga mag-
Mga pangkat Mga pangkat Mga pangkat aaral na may 75%
Milton (12:30-1:30) Eliot (12:30-1:30) Eliot (12:30-1:30) kasanayan o higit pa
Frost (2:30-3:30) Milton (1:30-2:30) Frost (2:30-3:30) ay
I. LAYUNIN Orwell (3:50-4:50) Orwell (2:30-3:30) Chaucer (3:50-4:50)
Chaucer (4:50-5:50) Chaucer (3:50-4:50) Orwell (5:50-6:50) Mga pangkat
Eliot (12:30-1:30)
Milton (1:30-
2:30)
Frost (2:30-3:30)
Chaucer (3:50-4:50)
Orwell (5:50-6:50)
Naipamamalas ng mag-aaral ng Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa Naipamamalas ng
pag-unawa sa mga akdang mga akdang pampanitikang lumaganap sa mga akdang pampanitikang lumaganap sa mag-aaral ng pag-
pampanitikang lumaganap Panahon ng Amerikano, Komonwelt Panahon ng Amerikano, Komonwelt unawa sa mga
sa Panahon ng Amerikano, at sa Kasalukuyan at sa Kasalukuyan akdang
A. Pamantayang Komonwelt pampanitikang
Pangnilalaman at sa Kasalukuyan lumaganap sa
Panahon ng
Amerikano,
Komonwelt
at sa Kasalukuyan
Naisusulat ang sariling tula sa Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong Naisusulat ang
alinmang anyong tinalakay tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o sariling tula sa
B. Pamantayan tungkol sa pag-ibig sa tao, kalikasan kalikasan alinmang anyong
sa Pagganap bayan o kalikasan tinalakay tungkol sa
pag-ibig sa tao,
bayan o kalikasan
Naiaantas ang mga salita o
Clining batay sa tindi ng Nabibigyang-puna ang kabisaan ng paggamit ng
C. Mga emosyon o damdamin hayop bilang mga tauhan na parang taong Naisusulat muli ang
Kasanayan sa F9PT-IIC-46 nagsasalita at kumikilos isang pabula sa
Nagagamit ang iba’t ibang ekspresyon sa
Pagkatuto F9PB-IIc-46 paraang babaguhin
pagpapahayag ng damdamin
(Isulat ang code Nahihinuha ang damdamin ang karakter ng isa
F9WG-IIc-48
ng bawat ng mga tauhan batay sa Nahihinuha ang damdamin ng mga tauhan batay sa mga tauhan nito
kasanayan) diyalogong napakinggan sa diyalogong napakinggan F9PU-IIc-48
F9PN-IIc-46 F9PN-IIc-46

Panitikan: Pabula Panitikan: Pabula Panitikan: Pabula Panitikan: Pabula


Ang Hatol ng Kuneho Ang Hatol ng Kuneho Ang Hatol ng Kuneho Ang Hatol ng
Isinalin sa Filipino ni Vilma Isinalin sa Filipino ni Vilma C. Ambat (Korea) Isinalin sa Filipino ni Vilma C. Ambat (Korea) Kuneho
C. Ambat (Korea) Gramatika at Retorika: Gramatika at Retorika: Isinalin sa Filipino
Gramatika at Retorika: Pag-aantas ng mga salita batay sa emosyon o Pag-aantas ng mga salita batay sa emosyon o ni Vilma C. Ambat
II. Pag-aantas ng mga salita damdamin damdamin (Korea)
NILALAMAN batay sa emosyon o damdamin Gramatika at
Retorika:
Pag-aantas ng mga
salita batay sa
emosyon o
damdamin
III.
KAGAMITANG
PANTURO
Learning Materials,
A. Sanggunian Learning Materials, MELCs Learning Materials, MELCs Learning Materials, MELCs
MELCs
1. Mga
Pahina sa
Pahina 5-10 Pahina 5-10 Pahina 5-10 Pahina 5-10
Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina 5-10 Pahina 5-10 Pahina 5-10 Pahina 5-10
Pahina sa

Kagamitang
Pang-
mag-aaral
3. Mga
Pahina sa
Teksbuk
4.
Karagdagang Learning Packets ng
Learning Packets ng mga mag-aaral Learning Packets ng mga mag-aaral Learning Packets ng mga mag-aaral
mga mag-aaral
Kagamitan
B. Iba pang
Cellphone/Laptop,
Kagamitang Cellphone/Laptop, chips Cellphone/Laptop, chips Cellphone/Laptop, chips
chips
Panturo
IV.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa PANIMULANG GAWAIN BALIK-ARAL BALIK-ARAL TUTOK-TURO
nakaraang Pagbabahagi ng mga kaalaman Sagutin ang 5 aytem na pagkiklino ng salita ayon Pahapyaw na balik-aral sa natapos na araling Sagutin ang 5 aytem
aralin tungkol sa bansang Korea. sa sidhi bilang pagbabalik-tanaw sa natapos na pabula. Hikayatin ang mga mag-aaral na bilang balik-aral sa
at/o Bilang pagkilala sa bansang aralin. magbahagi ng kanilang natutuhan. natapos na aralin sa
pagsisimula ng pinagmulang ng pabula. pagpapahayag ng
bagong damdamin.
aralin.
B. Paghahabi Ipabasa sa mag-aaral ang pahayag TUTOK-TURO TUTOK-TURO Paghahanda sa
ng Layunin at sagutin. (5 aytem) FEELINS MO, GUESS KO! Ipabasa sa mag-aaral ang pahayag at sagutin. (5 gawain
(Tuklasin-pahina 5) Basahin at unawain ang pangungusap, tukuyin aytem)
ang damdaming nakapaloob. (Pagyamanin-Gawain 2, pahina 8) Ibilog ang kalse ayon
(Tayahin-pahina 9) sa pangkat bilang
paghahanda sa
isasagawang
pangkatang gawain.
IBANG LEVEL NA ‘TO! Panoorin: Basahin at suriin ang mga pangungusap na nasa
Tulungan si kuneho na makain Si Tipaklong At Ang Langgam | Kwentong larawan.
ang kaniyang carrot sa Pambata | Filipino Story - YouTube Sagutin:
pamamagitan ng pagsasaayos 1. Anong uri ng panitikan ang iyong pinanood? 1. Ano-anong damdamin ang masasalamin sa
C. Pag-uugnay ng mga salita ayon sa tindi o 2. Ano ang iyong napansin sa mga tauhan? pangungusap?
ng mga intensidad ng kahulugang 3. Ilahad ang aral na iyong nakuha mula sa 2. Paano inilahad ang bawat pangungusap?
halimbawa sa ipinahihiwatig pinanood.
bagong nito mula sa masidhi
aralin hanggang sa pinakamasidhi.

D. Pagtalakay TUTOK-TURO: TUTOK-TURO: TUTOK-TURO: PANGKATANG


ng PAGTALAKAY GAWAIN
bagong PAGTALAKAY Talakayin sa klase ang kahulugan at PAGTALAKAY Isulat muli sa isang
konsepto Pagtalakay sa pagkiklino o clining katangian ng pabula. buong papel ang
at paglalahad ng mga salita batay sa sidhi ng pabulang ibinigay at
ng damdamin. bigyan ng pagbabago
bagong ang karakter ng mga
kasanayan tauhan sa akda.
#1
Pagpapatuloy ng pagtalakay sa PANOORIN PAMANTAYAN
araling pagkiklino. Ang Hatol ng Kuneho Rubrik sa
(Pabula mula sa bansang Korea na isinalin sa Pagmamarka
Filipino ni Vilma C. Ambat) A. Malikhain ang
pagkakabuo muli
ng pabulang
E. Pagtalakay
isinulat – 10
ng
puntos
Bagong
Pagtukoy sa Pagpapahayag ng Damdamin na B. May kabisaan
konsepto
ginamit sa Pangungusap ang karakter na
at
ginampanan ng
paglalahad ng
10 aytem bawat tauhan –
bagong
10 puntos
kasanayan
C. Taglay ang
#2
katangian ng
isang pabula at
kapupulutan ng
aral - 10 puntos
KABUOANG
PUNTOS: 30
Gabay na tanong: Mga gabay na tanong: Panoorin ang pabula: PRESENTASYON
1. Isa-isahin ang mga tauhan sa binasang pabula. Magtala ng mga pahayag na nagpapakita ng Paglalahad ng gawa
F. Paglinang ng 2. Ilahad ang kanilang katangian. ibat-ibang paraan ng pagpapahayag ng ng mga pangkat
Kabihasaan 3. Sa iyong palagay, tam aba ang naging hatol ng damdamin at tukuyin kung anong paraan ito. Pagmamarka
(Tungo sa kuneho? Pangatwiranan ang iyong sagot. Feedback ng guro
Formative
Assessment)

PROJECT SEL PROJECT SEL PROJECT SEL


G. Paglalapat
Mula sa mga katangian ng tauhan na inilahad, alin Paano mo mailalapat sa iyong pang-araw-araw
ng aralin sa
Sa iyong palagay, paano mo magagamit sa sa mga katangiang ito ang dapat na taglayin mo na pamumuhay ang iyong natutuhan tungkol sa
pang- araw-
iyong pamumuhay ang pagkiklino ng bilang isang kabataan? pagpapahayag ng emosyon o damdamin?
araw na buhay
salita?
Natutuhan ko sa aralin na….. Natutuhan ko sa aralin na….. Natutuhan ko sa
H. Paglalahat
Pagbubuod ng tinalakay. Masasabi ko na …… Masasabi ko na …… pagtatapos ng aralin
ng Aralin
na…..
IKAW NAMAN! SURIIN ANG KARAKTER NG PABULA SAGUTIN
Sagutin ang 5 aytem ng pagsasanay sa Ikumpara ito sa mga tao sa kasalukuyang panahon Sa kwaderno ay sagutin ang 5 aytem na
pagkiklino ng salita. pagsasanay sa pagpapahayag ng damdamin.
(Pagyamanin-Gawain 1) Kuneho
Tigre
Kalabaw
Puno
Tao
I. Pagtataya ng
Aralin

J. Karagdagang KASUNDUAN KASUNDUAN KASUNDUAN TAKDANG-


gawain Muling balikan ang iyong kabataan, anong Itala sa kwaderno ang ibat-ibang paraan ng Magdala ng libro na Pabula para sa gawain ARALIN
kwentong pambata ang iyong pagpapahayag ng emosyon. Maghanda sa Isulat sa kwaderno
pinakakinahiligan? Ilata sa kwaderno ang talakayan sa klase. ang kahulugan ng
para sa
pamagat at ang dahilan kung bakit ito kontekstual klu.
takdang aralin
napili. Maghanda sa
at remediation
talakayan tungkol
dito.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral
na nakakuha
ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral
na
nangangailangan
ng iba para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang
remedial?
Bilang ng mag-
aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga
mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong
suliranin ang
aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punongguro
at superbisor?
G. Anong
kagamitang
panturo ang
aking nadibuho
na nais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko guro.

Inihanda ni:
JENNELYN S. DIVINA
Guro sa Grade 9

You might also like