Professional Documents
Culture Documents
Week 1 Fil - DLL
Week 1 Fil - DLL
Ikalawa
DAILY PAARALAN Paaralang Elementarya Ng Nagpayong Kuwarter
V-
LESSON V-
LOG GURO Asignatura Filipino SEKSIYON V-
Nobyembre 6-
BAITANG Ikalima Linggo/Araw 10,2023
V-
I. Layunin
A.Pamantayang Naipapamalas ng mag-aaral ang Naipapamalas ng mag-aaral ang Naipapamalas ng mag-aaral ang Naipapamalas ng mag-aaral ang
Pangnilalaman kakayahan sa pakikipagtalastasan, kakayahan sa pakikipagtalastasan, kakayahan sa pakikipagtalastasan, kakayahan sa pakikipagtalastasan,
mapanuring pag-iisip at, mapanuring pag-iisip at, mapanuring pag-iisip at, mapanuring pag-iisip at,
pagpapahalaga sa panitikan at pagpapahalaga sa panitikan at pagpapahalaga sa panitikan at pagpapahalaga sa panitikan at kultura
kultura sa pamamagitan ng iba’t kultura sa pamamagitan ng iba’t kultura sa pamamagitan ng iba’t sa pamamagitan ng iba’t ibang
ibang teksto/ babasahing lokal at ibang teksto/ babasahing lokal at ibang teksto/ babasahing lokal at teksto/ babasahing lokal at
pambansa. pambansa. pambansa. pambansa.
B. Pamantayan sa Pagganap Naipapakita ng mga mag-aaral ang Naipapakita ng mga mag-aaral ang Naipapakita ng mga mag-aaral ang Naipapakita ng mga mag-aaral ang
sigla sa pagtuklas at pagdama sa sigla sa pagtuklas at pagdama sa sigla sa pagtuklas at pagdama sa sigla sa pagtuklas at pagdama sa
pagbigkas at pagsulat ng mga pagbigkas at pagsulat ng mga pagbigkas at pagsulat ng mga teksto pagbigkas at pagsulat ng mga teksto
teksto at ipahayag ng mabisa ang teksto at ipahayag ng mabisa ang at ipahayag ng mabisa ang mga ibig at ipahayag ng mabisa ang mga ibig
mga ibig sabihin at nadarama. mga ibig sabihin at nadarama. sabihin at nadarama. sabihin at nadarama.
C. Mga Kasanayan sa Nagagamit ang magagalang na Nagagamit ang magagalang na Nagagamit ang magagalang na Nasasagot nang wasto
Pagkatuto(Isulat ang code ng pananalita sa pagbibigay ng pananalita sa pagbibigay ng pananalita sa pagtanggi ang mga tanong sa
bawat kasanayan) reklamo o hinaing (F5PS-Ig-12.18) ideya/opinyon (F5PS-IIf-12.12) (F5PS-llj-12.10) Written Work #1
II. NILALAMAN Paggamit ng magagalang na Paggamit ng magagalang na Paggamit ng magagalang na ●Nababaybay nang
pananalita sa pagbibigay ng pananalita sa pagbibigay ng pananalita sa pagtanggi wasto ang mga salitang
reklamo o hinaing ideya/opinyon natutuhan at salitang
hiram.
● Nasasagot ang mga
tanong sa binasang
talaarawan, journal at
anekdota.
I. KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang DBOW, SDO Pasig modyul 11, CO DBOW, SDO Pasig modyul 11, CO DBOW, SDO Pasig Modyul 11
pang- Mag-aaral modyul 1 modyul 1
3. mga Pahina sa teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang kagamitang Powerpoint presentation Powerpoint presentation Powerpoint presentation Powerpoint presentation Test paper, Smart TV
Panturo Smart TV,Manila paper, pentel Smart TV,Manila paper, Smart TV,Manila paper, pentel pen, Smart TV,Manila paper, pentel pen,
pen, chalk, double sided tape, pentelpen, chalk, double sided chalk, double sided tape, larawan chalk, double sided tape, larawan
larawan tape, larawan
I. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang- Panuto:Punan ng angkop na salita Panuto: Magthumbs up Panuto: Isulat sa patlang ang tsek
aralin at/o pagsisimula ng ang mga pangungusap. Pumili ng Kung ang pahayag ay kung ang pangungusap ay
bagong aralin tamang sagot sa loob ng kahon. tama, magthumbs down gumagamit ng magagalang na
pananalita sa pagbibigay ng ideya
Kung mali.
/opinyon at ekis kung hindi.
1. Ang kasanayang gumamit ng ______1. Kung ako po ang
magagalang na pananalita ay tatanungin maganda talaga ang
nagpapakita ng respeto at
1. Ang ____________________ay face-to-face dahil maraming
paggalang sa kapuwa tao.
talâ ng mahahalagang pangyayari natutuhan ang mga mag-aaral.
sa buhay ng isang tao.
2. Kailangang maging magalang sa ______2. Hindi ko gusto ang iyong
pagsasabi ng reklamo o hinaing sa
2. Ito ay ___________________ ideya sa ating gagawing proyekto.
kapuwa.
pagsulat ng makatotohanan at
detalyadong talâ ng may-akda ______3. Hindi po ako sang-ayon sa
3. Si Ben ay pasigaw na nagsabi ng
tungkol sa kanyang sariling buhay. sinabi ninyo na hindi na kailangang
kaniyang reklamo sa kapitan ng paghiwalayin ang mga basura.
kanilang barangay.
3. Ang ____________________ay
tala ng araw-araw na pangyayari ______4. Hindi ko tinatangap ang
4. Kinausap nang maayos ni Aling
sa buhay ng isang tao na ibig iyong mungkahi.
Maria ang kanilang kapitbahay na
niyang matandaan.
malakas magpatugtog ng radyo. ______5. Naniniwala po ako na
4. Ang ___________________ ay maibabalik pa ang ganda ng ilog
5. Inaway ni Maria ang aleng
isang uri ng talambuhay sinulat ng kapag ang mga tao ay maging
nagtapon ng basura sa likod ng
isang tao tungkol sa buhay ng iba. responsable sa pagtatapon ng
kanilang bahay. basura.
5. Ang ___________________ ay
isang pelikula o programa sa
telebisyon tungkol sa totoong
pangyayari sa lipunan.
B. Paghahabi sa layunin ng Naranasan mo na bang makakuha Paano mo pupunahin ang Pakinggang mabuti ang isang awit Bakit sa inyong palagay
aralin (Pagganyak) ng mababang grado na sa tingin nakatatanda sa iyo para itigil na tungkol sa paggalang at sagutin ang ay kailangang bigyan
mo ay mas karapat dapat na niya ang paninigarilyo nang hindi mga sumusunod na tanong. kayo ng pagsusulit sa
makakuha ka ng mas mataas na nasasaktan ang kaniyang (Po at Opo Song Animated / natapos na mga aralin?
marka? Ano ang iyong ginawa? damdamin? Filipino / Tagalog / Awiting Pambata)
C. Pag-uugnay ng mga Basahin at unawain ang usapan Pagbasa sa isang usapan. Panuto: Basahin ang maikling Pagbibigay ng
halimbawa sa bagong aralin nina Kokoy at Gng. Santos. dayalogo ni Gerry at Tomas, at pamantayan sa
(Paglalahad) sagutin ang mga katanungan. pagsusulit.
Kokoy:“Magandang umaga po
Gng. Santos. Paumanhin po kung
naabala ko kayo. Mayroon po sana Gerry: Tomas, halika,mag-ML tayo
akong nais linawin. Hindi po kasi sa computer shop.
ako sang-ayon sa marka na
ibinigay ninyo sa aking ginawang Tomas: Naku,Gerry, hindi ako
proyekto. Sa tingin ko po, nasunod maaaring sumama sa’yo. Marami pa
ko akong tatapusing takdang-aralin.
naman ang mga pamantayan sa Natapos mo na bang lahat ang
pagbuo nito. Hindi ko po takdang-aralin natin?
matanggap na mababa ang nakuha
ko gayong pinagsumikapan ko po Gerry: Hindi pa. Sa Lunes pa naman
ito at ginawa nang maayos.” iyon eh. Sabado pa lang ngayon.
Puwede pa nating gawin iyon bukas,
Gng. Santos:“Magandang umaga araw ng Linggo. Kaya tara na!
rin sa iyo Kokoy. Salamat sa iyong
matapat na pagsasabi ng iyong Tomas: Naku, pasensya ka na Gerry.
hinaing at ideya tungkol sa binigay Hindi talaga ako maaari. Nangako
kong marka sa iyong proyekto. ako kay Inay na uunahin ko ang pag-
Paumanhin kung hindi mo aaral bago ang iba pang gawain na
matanggap ang marka na binigay walang kaugnayan sa aking pag-
ko. Ipapaliwanag ko sa iyo kung aaral.
bakit. Kung babalikan natin
ang rubrik na pamantayan sa Gerry: Hay naku Tomas! Bahala ka
pagmamarka sa inyong proyekto, na.Ako’y pupunta na sa computer
sinasabi doon na ang tema ng
magiging nilalaman ng inyong shop upang maglaro!
proyekto ay may katumbas na 35%
na marka sa kabuoan. Sa bahaging Tomas: Pasensya na muli Gerry.
ito, nagkulang ang iyong proyekto. Sana ay maunawaan mo ako,mag-
Hindi kasi tumutugma sa ingat ka.
inaasahang tema ang iyong
nabuong proyekto. Kailangan mo
lamang laging unawaing mabuti
ang mga pamantayan para sa
susunod matiyak na tutugma ang
ginawa. Kung may mga tanong at
paglilinaw na gaya nito puntahan
mo lang ako sa faculty room.”
D. Pagtatalakay ng bagong Mga Tanong Mga tanong Mga Tanong Pagbibigay o
konsepto at paglalahad ng pamamahagi ng mga
bagong kasanayan # 1 1. Ano ang paksa ng binasang 1. Sino-sino ang nag-uusap? 1. Sino ang nag-uusap sa dayalogo? test paper sa mga mag-
(Mga tanong tungkol sa usapan? aaral
kuwento) 2. Saan sila nagkita? 2. Saan inaanyayahan ni Gerry si
2. Ano ang nais linawin ni Kokoy sa Tomas?
kaniyang guro? 3. Ano-ano ang mga magagalang
na pananalitang ginamit ni Alma 3. Ano ang kanilang gagawin?
3. Paano niya sinabi ang kaniyang sa usapan?
hinaing at ideya tungkol sa 3. Sumang-ayon ba si Tomas o
proyekto sa kaniyang guro? 3. Ayon kay Alma, bakit daw tumanggi siya?
masama ang paninigarilyo?
4. Ano ang paliwanag ni Gng. 4. Ano ang dahilan ng pagtanggi ni
Santos sa binigay niyang marka sa 4. Tama bang punahin ni Alma ang Tomas?
proyekto ni Kokoy? paninigarilyo ni Lolo Berting?
5. Paano ang paraan ng pagtanggi ni
5. Ikaw, kapag may mga 5. Anong magalang na pananalita Tomas sa imbitasyon ni Gerry?
pagkakataon na nais mo sabihin ang ginamit ni Alma upang
ang iyong hinaing / reklamo, ipahayag niya ang kaniyang ideya
paano mo ito sinasabi? o opinyon tungkol sa paninigarilyo
ni Lolo Berting?
E. Pagtatalakay ng bagong Suriin natin ang iyong binasang Ano ang ideya/opinyon? Anu-ano ang mga magagalang na
konsepto at paglalahad ng usapan: -ito ay ang palagay o pananaw ng pananalita sa pagsasabi ng
bagong kasanayan #2 isang tao tungkol sa isang isyu. pagtanggi na nabanggit sa usapan?
(Pagtatalakay sa aralin) Magandang umaga po Gng.
Santos. Bakit mahalaga ang maging Ilan sa mga nabanggit sa usapan ay
Paumanhin po kung naabala ko magalang sa pagbibigay ng ang mga pasensya kana,hindi talaga
kayo. ideya/opinyon? maaari, sana ay maunawaan mo
Hindi po kasi ako sang-ayon sa ako at pasensya na muli.
marka na ibinigay ninyo sa Mahalagang maging magalang sa
aking ginawang proyekto. pagbibigay ng isang ideya/opinyon Kailangan na maging magalang sa
Sa tingin ko po, nasunod ko dahil nagpapakita ito ng mabuting pagtanggi sa lahat ng pagkakataon.
naman ang mga pamantayan sa pag-uugali. Sa pamamagitan ng Maaari tayong tumanggi sa isang
pagbuo nito. pagiging magalang napananatili kaisipan nang may paggalang pa rin
ang maayos na pag-uusap, sa ating kausap. Sa kabuuan,ang
naitataguyod ang magandang paggamit ng mga ito ay nagpapakita
Ilarawan mo nga ang paraan samahan at naiiwasan ang ng respeto at paggalang sa kausap,
ng pakikipag-usap o pananalita ni pagkakaroon ng hindi kaya mahalagang nalalaman natin
Kokoy sa kaniyang guro. pagkakaunawaan. at mapagsanay ang kasanayang ito.
• Pagsang-ayon
Naniniwala po ako...
Totoo na...
• Pagtutol o di-pagsang-ayon
Paumanhin, subalit hindi ko po
tinatanggap ang...
Hindi po ako sang-ayon...
Iba po ang pananaw ko...
• Pagmumungkahi
Kung ganito po kaya ang gawin
natin...
Maaaring ganito po ang gawin...
Subukin po natin ang ganito...
Pangkat 1
Pangkat 1
PANUTO: Sumulat ng maikling Pangkat 1
dayalogo na gumagamit ng Panuto: Lagyan ng (/) kung ang
Panuto:Lagyan ng ang
magagalang na pananalita sa pahayag ay nagpapakita ng
patlang kung ang pangungusap ay
pagrereklamo o hinaing. magagagalang na pananalita sa
gumagamit ng magagalang na
pananalita sa pagsasabi ng pagtanggi, at (X) kung hindi.
(Sitwasyon: Sira ang nabili mong
ideya/opinyon at naman
laruan sa tindahan) _____1. “Pasensya ka na, hindi ko
kung hindi.
magagawa ang inuutos mo na mag-
cutting classes tayo”.
_____1. “Paumanhin po nanay
ngunit sa tingin ko po mas gusto
Pangkat 2 ko pong kuning kurso ang nars _____2. “Ipagpaumanhin mo, mas
kaysa guro.” gusto kong mag-aral kaysa maglaro
PANUTO: Basahin ang mga _____2. “ Hindi tama ang iyong tayo.”.
magagalang na pananalita sa palagay kaya huwag ka ng
Hanay A. Itambal ang bawat isa sa magsasalita.” _____3. “ Hindi ito ang inorder kong
tamang pahayag o sitwasyon na _____3. Tama po ang iyong sinabi, pagkain, ibalik mo”.
nasa Hanay B. Pagkabitin ito ng sumasang-ayon ako sa iyo.”
guhit. _____4. “Tumigil ka na sa _____4. “Naku hindi po ako
pagsasabi ng iyong ideya dahil mali maaaring sumama sa mall sapagkat
Hanay A naman!” maglilinis po ako ng bahay”.
_____5. Sa aking pananaw dapat
1. Mga kapwa ko kamag-aral huwag pong magsikap ng pag-aaral upang _____5. “Mali ka, hindi ganyan ang
naman kayong magtapon ng kalat sa makamit natin ang ating mga paggawa nito”.
ating silid dahil hindi ito magandang pangarap.”
gawain. Pangkat 2
Panuto: Isulat ang T sa patlang kung
2. Pasensya ka na,hindi ko Pangkat 2 ang pahayag ay nagsasaad ng
magagawa,dahil hindi magandang Panuto: Gumawa ng isang dula- pagkamagalang sa pagsasabi ng
tingnan na may sulat ang uniporme. dulaan tungkol sa sumusunod na pagtanggi at M naman kung hindi.
sitwasyon. Gumamit ng mga _____1. “ Moses, ayaw ko sumama
3. Ma’am paumanhin po subalit hindi magagalang na pananalita sa sa iyo. Alis ka diyan”.
po ako makasasali, dahil hindi po pagbibigay ng mga ideya/opinyon. _____ 2. Pasensiya ka na kaibigan
pumayag si tatay. Nakita mo ang iyong kapitbahay kasi hindi ako makakapunta sa iyong
na nagsusunog ng mga basura kaarawan”.
4. Pasensya na po,huwag naman po imbes na ipaghiwa-hiwalayin niya _____ 3. Paumanhin po ma’am.
kayong sumingit sa pila. Hindi po
ang mga ito. Hindi po ako makakasali sa lakbay-
maganda ang ginagawa ninyo. aral dahil hindi po pumayag si nanay.
_____ 4. “Hindi naman masarap
Pangkat 3 itong binigay mo! Sa iyo na yan!”
5. Hindi po ako sumasang-ayon,dahil
Basahin at dugtungan ang pahayag _____ 5. “Aling Belen, huwag po
mas maganda na unahin nating
sa bawat bilang. Gumamit ng muna niyong hiramin ang cellphone
mamasyal sa magagandang tanawin sa
magagalang na pananalita sa dahil wala pa si nanay, ipapaalam ko
ating bansa.
pagbuo ng pangungusap. po muna?”
1. Maganda ang sinabi mo,
Hanay B
ngunit… Pangkat 3
2. Hanga ako sa liwanag ng iyong
A.Pagtanggi sa isang paligsahan.
ideya, ngunit … Panuto: Sumulat ng 5 magagalang
3. Alam ko pinag-isipan mo ng na pananalita sa pagtanggi at
B. Isyu sa pamamasyal sa South Korea
mabuti ito, pero… gamitin ito sa pangungusap.
mas maganda kaysa sa pamamasyal sa 4. Oo nga sang-ayon ako sa
magagandang tanawin sa ating bansa. sinasabi mo, pero…
Pangkat 4
5. Iyon din ang nasa isip ko,
C. Reklamo tungkol sa pagkakalat ng ngunit… Panuto: Niyayaya ka ng iyong
kaibigan na bumili ng junk foods sa
mga kamag-aral sa loob ng silid aralan. Pangkat 4 labas upang meryendahin ninyo.
Sumulat ng inyong ideya/opinyon Paano mo sasabihin sa iyong
D. Inuutusan ka ng iyong kaklase na tungkol sa isyung pagkolekta ng kaibigan ang iyong pagtanggi?
sulatan ang uniporme ng iyong katabi. basura isang beses sa isang Gumawa ng isang dula-dulaan ukol
buwan. Gumamit ng mga dito. Gumamit ng magagagalang na
E. Reklamo tungkol sa pagsingit sa magagalang na pananalita sa pananalita sa pagtanggi.
pila. pagpapahayag ng inyong
ideya/opinyon.
Pangkat 3
PANUTO: Lagyan ng tsek (/) ang
patlang kung ang pahayag ay
nagpapakita ng magagalang na
pananalita at ekis (x) kung hindi.
G. Paglalapat ng aralin sa Panuto:Tingnan ang larawan at Panuto: Sabihin ang TAMA kung Panuto: Basahin ang dayalogo nina Ano ang dapat gawin
pang-araw-araw na buhay basahin ang sitwasyon. Piliin sa ang sitwasyon ay nagpapakita ng Susan at Mang Juan. kapag nagsasagot ng
loob ng kahon ang angkop na paggalang sa ideya/opinyon at isang pagsusulit?
magalang na pananalita na iyong MALI naman kung hindi. Isang araw, nagkasalubong sina
gagamitin. Mang Juan at Susan sa daan.
1. Nakangiting pinakinggan ni Rico
ang mga ideya ng kaniyang Susan: Magandang tanghali po Mang
kapangkat. Juan.
2. Iniwasan ni Jane ang mga Mang Juan: Aba’y magandang
kaibigang nagbigay ng puna sa tanghali rin Susan. Saan ka galing?
kaniyang proyekto. Tanghaling tapat na, hindi ka pa
mananghalian?
3. Hinihikayat ni Bb. Castro na
Susan: Hindi pa po lolo. Galing po
magbigay ng ideya/opinyon ang
ako sa paaralan. Malayo po kasi ang
kaniyang mga estudyante.
inuuwian ko.
Mga Tanong:
1. Saan nagkasalubong sina Susan
at Mang Juan?
J. Karagdagang gawain para Panuto: Isulat ang mga Panuto: Ipahayag ang iyong Panuto: Basahin ang bawat Pag-aralan ang
sa takdang-aralin at magagalang na pananalitang ideya/opinyon o reaksiyon gamit sitwasyon sa ibaba. Sagutin ang susunod na modyul
remediation ginagamit sa pagsasabi ng ang mga magagalang na mga tanong ukol dito. Gumamit ng tungkol sa
ideya/opinyon. pananalita sa sumusunod na magagalang na pananalita. pagbabahagi ng isang
sitwasyon. pangyayaring
1. May takdang-aralin kayo, ngunit nasaksihan o
Ipinagbabawal sa Pasig City ang naobserbahan.
nakalimutan mong gumawa.
paggamit ng plastic bag kapag
Binigyan ka ng iyong kaklase ng
namimili sa palengke. Sang-ayon papel upang kopyahin mo na lang
ka ba rito? ang sagot. Tinanggihan mo ang alok
nito. Paano mo ito sasabihin?
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Baitang at Bilang ng mag- Baitang at Bilang ng mag- Baitang at Bilang ng mag- Baitang at Bilang ng mag-
gawain para sa remediation pangkat aaral para sa pangkat aaral para sa pangkat aaral para sa pangkat aaral para sa
remediation remediation remediation remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag- Baitang at Bilang ng ma- Baitang at Bilang ng ma- Baitang at Bilang ng ma- Baitang at Bilang ng ma-
aaral na nakaunawa sa aralin pangkat aaral na pangkat aaral na pangkat aaral na pangkat aaral na
nakaunawa sa nakaunawa sa nakaunawa sa nakaunawa sa
remedial remedial remedial remedial
E. Alin sa mga istratehiyang ____sama-samang pagkatuto ____sama-samang pagkatuto ____sama-samang pagkatuto ____sama-samang pagkatuto
pagtuturo nakatulong ng ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
lubos? Paano ito nakatulong? ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan
talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____malayang talakayan ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____replektibong pagkatuto ____paggawa ng poster ____paggawa ng poster ____paggawa ng poster
____paggawa ng poster ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
____pagpapakita ng video ____Powerpoint Presentation ____Powerpoint Presentation ____Powerpoint Presentation
____Powerpoint Presentation ____Integrative learning ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating
____Integrative learning (integrating current issues) current issues) current issues)
(integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
____Problem-based learning ____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning
____Peer Learning ____Games ____Games ____Games
____Games ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models
____Realias/models ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
____KWL Technique ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:___________________ pagtuturo:____________________ pagtuturo:____________________
pagtuturo:__________________
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
Paano ito nakatulong? _____Nakatulong upang _____Nakatulong upang _____Nakatulong upang
_____Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang maunawaan ng mga mag-aaral ang maunawaan ng mga mag-aaral ang
maunawaan ng mga mag-aaral aralin. aralin. aralin.
ang aralin. _____ Naganyak ang mga mag-aaral _____ Naganyak ang mga mag-aaral _____ Naganyak ang mga mag-aaral
_____ Naganyak ang mga mag- na gawin ang mga gawaing naiatas na gawin ang mga gawaing naiatas na gawin ang mga gawaing naiatas
aaral na gawin ang mga gawaing sa kanila. sa kanila. sa kanila.
naiatas sa kanila. _____Nalinang ang mga kasanayan _____Nalinang ang mga kasanayan _____Nalinang ang mga kasanayan
_____Nalinang ang mga ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral
kasanayan ng mga mag-aaral _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
_____Pinaaktibo nito ang klase Iba Pang Rason:
Iba Pang Rason: ____________________________ Iba Pang Rason: Iba Pang Rason:
___________________________ ____________________________ ____________________________
_
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na solusyunan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
tulong ng aking punong-guro kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
at superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
mga bata. bata. bata. bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
bata bata bata bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitang __Paggamit ng localized __Paggamit ng localized __Paggamit ng localized instructional __Paggamit ng localized instructional
panturo ang aking nadibuho instructional materials instructional materials materials materials
na nais kong ibahagi sa mga __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
kapuwa ko guro? __Paggamit ng interaktibong __Paggamit ng interaktibong __Paggamit ng interaktibong __Paggamit ng interaktibong
kagamitan sa pagtuturo kagamitan sa pagtuturo kagamitan sa pagtuturo kagamitan sa pagtuturo
__Pagtuturo sa pamamagitan ng __Pagtuturo sa pamamagitan ng __Pagtuturo sa pamamagitan ng laro __Pagtuturo sa pamamagitan ng laro
laro laro
Inihanda ni:
Guro
Sinuri ni:
MIRASOL F. GALLEGO
Dalubgurong Namamahala
Binigyang-pansin ni:
EMELITA T. MEDINA
Punongguro IV