Professional Documents
Culture Documents
Co Lesson Plan Filipino 3
Co Lesson Plan Filipino 3
Department of Education
REGION III – CENTRAL LUZON
SCHOOLS DIVISION OF AURORA
DINALUNGAN CENTRAL SCHOOL
BRGY. PALEG, DINALUNGAN, AURORA
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng
Pangnilalaman sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Naipahahayag ang ideya/kaisipan/damdamin/reaksyon nang may wastong tono,
B. Pamantayan sa Pagganap
diin, bilis, antala at intonasyon
Natutukoy ang mga uri ng pangalan.
C. Mga Kasanayan sa
Nagagamit ang pangngalan sa pagsasalaysay tungkol sa mga tao, lugar at bagay
Pagkakatuto
sa paligid.
Isulat ang code ng bawat
F3WG-Ia-d-2
kasanayan
F3WG-IIa-c-2
PANGNGALAN
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk pp.
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo Powerpoint presentation, flashcards, pictures, model objects.
GAWAIN NG
GAWAIN NG GURO
MAG AARAL
IV. PAMAMARAAN
Panalangin Ang mga bata ay
mananalangin.
Ehersisyo!!!
13 po maam
Pagtatala ng mga pumasok 15 po maam
Lalaki 28 po lahat ang pumasok
Babae maam.
Kabuong Bilang
bahay po maam
saranggola po maam
nanay po maam
maam papel po
eroplano
palaka po
bata po maam
kaibigan po maam
Pangkat 1
Pangkat 2
Pangkat 3
Panuto: Gamit ang mga salita sa ibaba gawan
ito ng tig iisang pangungusap . Pagkatapus
bilugan ang ginamit na pangalan.
Halimbawa:
1. payong- Ang payong ay kulay pula.
1. tigre
2. bahay
3. pasko
4. Cardo
5. aklat
Numeracy:
Ilan ang uri ng Pangngalan?
H. Paglalahat ng Aralin
Isusulat ng guro ang mga salita na ibibigay
ng mga bata at pagkatapus ay tutukuyin muli
nila kung anong uri ng mga pangalan ito.
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain
para sa takdang aralin
at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
nararanasan na nasulusyunan
sa tulong ng punong guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa kapwa ko guro?