You are on page 1of 4

Detailed Lesson Plan No.

___
Learning Area: Islamic Values
Quarter: 1
Week:

Demonstrate knowledge and understanding that Ramadhan is an


Pamantayang Pangnilalaman
obligation to perform by every Muslim
Pamantayan sa Pagganap Enumerate the things that can nullify fasting
Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identify persons who are allowed not to fast
Pag-aayuno- hindi pagkain o pag inom sa loob ng isang araw
Hijri- Islamikong kalendaryo
Key Concept
Sahur- pagkain sa madaling araw bago mag alas 4 ng umaga
Iftar- pagtigil sa pag-aayuno
PSYCHOMOTOR: Demonstrate knowledge and understanding that
Ramadhan is an obligation to perform by every Muslim
COGNITIVE: Enumerate the things that can nullify fasting
I. LAYUNIN
Identify persons who are allowed not to fast
AFFECTIVE: Reflect one’s attitude in performing the obligation
during Ramadhan
II. NILALAMAN RAMADHAN
Madrasah Curriculum Guide, Islamic Values Textbook Grade 5 pages
Sanggunian
49 to 54

Visual aids, Manila paper, Laptop, TV, graphic organizer, activity


Iba pang Kagamitang Panturo
guide
III. PAMAMARAAN
1. Sa pamamagitan ng “speaker”, ipapakanta ng guro sa mga mag-aaral
A. Preliminary Activities ang kantang pinamagatang “Months in Islam”
2. Pagbibigay alituntunin sa silid-aralan
Pagpapabasa sa mag-aaral ng “flashcards”
1. Drill

2. Balik-Aral Ano ang paksang tinalakay natin kahapon?


Pagpapakita ng larawan (mga taong umiiwas sa pagkain at pag inom)
Gabay na tanong:
3. Pagganyak 1. Ano ang inyung napapansin sa mga larawan?
2. Mula sa ating kinanta kanina na “months in Islam” anong
buwan tayo nag-aayuno (fasting)?
B. Developmental Activities
Pagtatalakay sa bagong aralin RAMADHAN- Ang isang kaganapang pangrelihiyon ng mga muslim
na nagaganap tuwing ikasiyam na buwan sa kalendaryong Hijri, kung
saan unang naihayag ang Qur-an.

Ito ang panahon ng pag-aayuno na iniiwasan ang pagkain at pag inom


ng tubig mula pagsikat ng araw hanggang paglubog ng araw
Bakit tayo nag-aayuno?
-ang pag-aayuno ay ginagawa para maturuan ang isang tao na
magsakripisyo, magpakumbaba at maging mapaghintay. Bilang mga
muslim, ito rin ay isang gawaing inoobliga sa atin ng ating panginoong
Allah.

Sinu-sino ang mga pinahihintulutang di mag-ayuno?


a. Mga muslim na may sakit (kasama na ang mga taong wala sa
matinong pag-iisip)
b. May regla
c. Traveler (mga taong naglalakbay sa malalayong lugar)
d. Wala pa sa wastong edad (batang hindi pa binata at dalaga)
e. buntis

Anu-ano ang makasisira ng ating pag-aayuno?


a. Pagsisinungaling
b. Paninirang puri
c. Pakikipag ‘chismisan’
d. Nangangako ng hindi naman totoo
Pangkatang Gawain
Pangkat 1:
a. Anong buwan nag-aayuno ang mga muslim?
b. Bakit nag-aayuno ang mga muslim?
Pangkat 2:
a. Mula sa kahon, suriin at bilugan ang mga pinahihintulutang hindi
mag ayuno.
Pagsusuri
Pangkat 3:
a. Gamit ang graphic organizer, ibigay ang mga makasisira
ng ating pag-aayuno.
Pangkat 4:
a. Anong oras ang pag-aayuno ng isang muslim sa isang araw?
b. Bakit mahalaga na tayo ay gumising ng maaga sa araw ng pag-
aayuno?
Gabay na Tanong:
1. Anong oras gumigising ang inyong nanay sa paghahanda ng
makakain Ninyo sa madaling araw?
(Possible answer: 2:30 am /3:00 am or bago sumapit ang 4 am)
2. Bilang anak, ano ang pwede ninyong maitulong sa inyong
nanay sa paghahanda ng makakain?
Paglalahat
(Possible answer: gigising nang maaga para makatulong sa nanay)
3. Ano ang mangyayari kapag hindi tayo agad gumising ng maaga
sa araw ng pag-aayuno?
(Possible answer): di makapag-salah/dasal
Di makapag-ayuno

Gabay na tanong:
1. Bakit tayo nag-aayuno?
2. Ano ba ang magandang naidudulot sa atin ng pag-aayuno sa
Paglalapat
Ramadhan?
3. Anu-ano ang mga magagandang aral ang binibigay sa atin ng pag-
aayuno?
Panuto: Bilugan ang letra ng tamang sagot.

1. Anong buwan sa Hijri calendar isinasagawa ang pag-aayuno?


a. Rajab b. Ramadan
c. Safar d. Sha’ban

2. Anong oras nagsisimula at nagtatapos ang pag-aayuno?


a. Buong gabi
b. 6 ng umaga hanggang 12 ng tanghali
c. Madaling araw hanggang paglubog ng araw
d. wala sa mga nabanggit

3. Ang mga sumusunod ay pinahihintulutang hindi mag-ayuno


maliban sa isa;
a. Buntis b. may regla
IV. PAGTATAYA
c. may sakit d. taong nagtatrabho

4. Ito ang pangunahing iniiwasang gawin ng mga muslim sa


buwan ng ramadan.
a. Pagbigay limos b. Pagbasa ng qur-an
c. Pagdarasal d. Pagkain at pag-inom

5. Si Aliya ay panay cellphone dahil abala sa facebook. Ang


Gawain bang ito ni Aliya ay nagpapahalaga sa buwan ng
Ramadan?
a. oo basta sya ay nag-aayuno
b. oo dahil pampalipas oras lamang niya ito sa kanyang gutom
c. hindi dahil maraming makikita sa facebook na makasisira sap
ag-aayuno
d. wala sa nabanggit
Panuto: Magsaliksik tungkol sa layunin ng Ramadhan o pag-aayuno.
V. TAKDANG-ARALIN
Isulat sa buong papel.
VI. REFLECTION
A. Number of learners who earned 80% in the evaluation
_______________________________________________________________________
B. Number of learners who require additional activities for remediation who scored below 80%
_______________________________________________________________________
C. Did the remedial lessons work? Number of learners who have caught up with the lesson.
_______________________________________________________________________
D. Number of learners who needs to continue to remediation.
_______________________________________________________________________
E. Which of my teaching strategies works well? Why did this work?
_______________________________________________________________________

Writer: Safanah M. Cotongan


School: Santa Cruz Central Elementary School
Division: Davao del Sur

Prepared by: Observed by:

SAFANAH M. COTONGAN TERESITA Y. BAGAL


Teacher I/ Demo Teacher Master Teacher I

You might also like