You are on page 1of 30

DAILY LESSON Paaralan BAWING NATIONAL HIGH SCHOOL Antas GRADE 10

LOG
(Pang-araw-araw Guro GLAXEL FAITH T. GAMOLO Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
na
Tala sa Pagtuturo) Seksyon 10- AGUINALDO, LUNA AT BONIFACIO Markahan IKALAWA

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
November 6,2023 November 7, 2023 November 8, 2023 November 9, 2023 November 10, 2023

A. Content Standards Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa konsepto ng pagkukusa ng makataong kilos.

B. Performance Standards Nakapagsusuri ang magaaral ng sariling kilos na dapat panagutan at nakagagawa ng paraan upang maging mapanagutan sa pagkilos.

a. Naipaliliwanag na may pagkukusa sa makataong kilos kung nagmumula


B. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
ito sa kalooban na malayang isinagawa sa pamamatnubay ng
kasanayan isip/kaalaman. (EsP10MP-Ia-5.1)
b. Natutukoy ang mga kilos na dapat panagutan. (EsP10MP-Ia-5.2)

II. NILALAMAN Ang Pagkukusa ng Makataong Kilos


(Voluntariness of Human Act)

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Kopya ng mga
Kopya ng mga babasahin at Kopya ng mga babasahin
mula babasahin at gawain. Kopya ng mga babasahin at gawain. Kopya ng mga babasahin at gawain.
gawain. Bond paper, Laptop, at gawain. Bond paper,
sa portal ng Learning Bond paper, Laptop, Bond paper, Laptop, Chalk Bond paper, Laptop, Chalk
Chalk Laptop, Chalk
Resources Chalk
B. Iba pang Kagamitang
Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules
Panturo
C. Istratehiya sa Pagtuturo Explicit Teaching ________ Explicit Teaching Explicit Teaching Explicit Teaching ________ Explicit Teaching ________
MI/DI ________ ________ MI/DI ________ MI/DI ________
________ MI/DI MI/DI Others ________ Others ________
________ ________
Others
Others Others
________
________ ________
IV. PAMAMARAAN
4 As GAWAIN 1: Balik-tanaw
Panuto: Mag-isip ng mga pangyayari sa
iyong buhay sa mga nakaraang buwan
at isipin kung mayroon kang ginawang
kilos. Ano ang kilos na iyong nagawa?

Aktibiti
Gawain 2: “Ug-ugbo”
Panuto: Basahin at unawain ang bawat
linya ng awitin sa ibaba pagkatapos ay
sagutin ang mga katanungan.

Ug-ugbo
Sanaysay ni Annie Rose B. Cayasen

Sagutin Mo

1. Ano ang ibig ipahiwatig ng sanaysay?


2. Anong imahe ang mabubuo mo sa
Analisis
mga taong nagtutulungan sa “ug-ugbo”?
Sa iyong palagay, may pananagutan
kaya ang bawat taong kasali sa grupo
ng “ug-ugbo”. Bakit?

Abstraksyon
2 URI NG KILOS NG TAO
May dalawang uri ang kilos ng tao: ang
kilos ng tao (acts of man) at makataong
kilos (humane act).

3 URI NG KILOS AYON SA


KAPANAGUTAN (Accountability)
Ayon kay Aristotle
1. KUSANG-LOOB - ito ang kilos na
isinasagawa nang may kaalaman at
pagsang-ayon sa kahihinatnan ng kilos
nito.
2. WALANG KUSANG-LOOB –kilos na
isinasagawa nang walang kaalaman,
walang pagsang-ayon kaya walang
pagkukusa sa kilos.
3. DI KUSANG-LOOB - kilos na
isinasagawa nang may kaalaman ngunit
kulang ang pagsang-ayon. Ibig sabihin,
ang gumagawa sa kilos ay may
kaalaman sa gawain na dapat
isakatuparan pero hindi isinagawa. Ito rin
ay ang sapilitan pagsagawa ng kilos.

Kilos Kilalanin Photo Collage

Panuto: Isulat sa ikalawang hanay kung Panuto: Gumawa ng photo collage


anong uri ng kilos (kilos ng tao o na naglalarawan ng mga nararapat
makataong kilos) ang ipinapahayag sa na gawain o kilos upang
unang hanay. At sa ikatlong hanay ay makatulong sa problemang
ang uri ng kilos ayon sa kapanagutan kinakaharap ng ating pamilya at ng
(Kusang loob, di-kusang loob , walang buong bansa.Maaaring kumuha
kusang loob). Pagkatapos, sagutan ang mula sa internet , lumang
Aplikasyon pahayagan , magazine o sarili
pamprosesong tanong na nasa ibaba.
ninyong mga larawan na hindi
Sagutin ang mga tanong:
bababa sa lima. Ipadikit sa isang
bond paper o mga nagamit na
a. Paano magiging mapanagutan ang
materyales tulad ng folder at iba
isang tao sa kaniyang piniling kilos?
pa. Magbigay ng maikling
b. Sa iyong palagay , maituturing ba na
paliwanag tungkol sa photo
ang makataong kilos ay mapanagutang
collage.
kilos? Bakit? Bakit hindi?
See ppt para sa rubrics
See PPT
Ebalwasyon / Pagtatasa Tayahin
Panuto: Basahing at unawaing mabuti
ang bawat pangungusap. Piliin ang titik
ng pinakaangkop na sagot at isulat sa
patlang na nakalaan bago ang
mga bilang.

1. Ang mga hindi mo namamalayang


galaw ng iyong katawan gaya ng
paghikab, reaksiyon sa pagkagulat o
pagkurap ng mata ay mga halimbawa
ng
Inihanda ni:
10- LUNA
V. Mga Tala / Pagninilay
Takdang Aralin

10- BONIFACIO
10- AGUINALDO
VI. PROFICIENCY LEVEL

Baitang at Pangkat

DAILY LESSON
Guro
Lalaki

Babae

Kabuuan

Paaralan
Bilang ng mag-aaral na

GLAXEL FAITH T. GAMOLO/ODEZA U. PANCHO


Lunes
nakakuha ng 80% sa
pagtataya

Bilang ng mag-aaral na

Instructional Decision

Lalaki
Babae
Kabuuan
Bilang ng mag-aaral na
Martes

Iniwasto at Sinuri ni:


nakakuha ng 80% sa
Bilang ng mag-aaral na
Instructional Decision
.

Lalaki
Babae

BAWING NATIONAL HIGH SCHOOL


Kabuuan

Puno ng Departamento
GLAXEL FAITH T. GAMOLO
Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
Miyerkules

pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
remediation.

Instructional Decision

Lalaki

Antas
Babae
Inaprubahan ni:

Kabuuan

Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
Huwebes

Master Teacher I

Bilang ng mag-aaral na
CHERYL O. CABRERA

nangangailangan ng

Instructional Decision

Lalaki

Babae
a. Kilos ng tao

c. Kusang-loob

Kabuuan
b. Di kusang-loob

See Questionnaire

GRADE 10

Bilang ng mag-aaral na
d. Nakasanayang kilos

nakakuha ng 80% sa
Naitala ni:
Biyernes

pagtataya

Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
Principal

Instructional Decision
CARLITO V. GILZA
LOG Guro GLAXEL FAITH T. GAMOLO Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
(Pang-araw-araw
na Seksyon 10- AGUINALDO, LUNA AT BONIFACIO Markahan IKALAWA
Tala sa Pagtuturo)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
November 13,2023 November 14, 2023 November 15, 2023 November 16, 2023 November 17, 2023

A. Content Standards Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa konsepto ng pagkukusa ng makataong kilos.

B. Performance Standards Nakapagsusuri ang magaaral ng sariling kilos na dapat panagutan at nakagagawa ng paraan upang maging mapanagutan sa pagkilos.

a. Naipaliliwanag na may pagkukusa sa makataong kilos kung nagmumula


B. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
ito sa kalooban na malayang isinagawa sa pamamatnubay ng
kasanayan isip/kaalaman. (EsP10MP-Ia-5.1)
b. Natutukoy ang mga kilos na dapat panagutan. (EsP10MP-Ia-5.2)

II. NILALAMAN Ang Pagkukusa ng Makataong Kilos


(Voluntariness of Human Act)

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Kopya ng mga
Kopya ng mga babasahin at Kopya ng mga babasahin
mula babasahin at gawain. Kopya ng mga babasahin at gawain. Kopya ng mga babasahin at gawain.
gawain. Bond paper, Laptop, at gawain. Bond paper,
sa portal ng Learning Bond paper, Laptop, Bond paper, Laptop, Chalk Bond paper, Laptop, Chalk
Chalk Laptop, Chalk
Resources Chalk
B. Iba pang Kagamitang
Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules
Panturo
C. Istratehiya sa Pagtuturo Explicit Teaching ________ Explicit Teaching Explicit Teaching ____ Explicit Teaching ________ Explicit Teaching ________
MI/DI ___ MI/DI MI/DI ________ MI/DI ________
________ MI/DI _____ Others ________ Others ________
Others ___ Others _____
Others
________
__
IV. PAMAMARAAN
4 As GAWAIN 1: Balik Tanaw
Panuto: Makikita sa ibaba ang tatlong uri
ng kilos ayon sa kapanagutan na ating
pinag-aralan sa nakaraang modyul. Mag-
isip ng mga nagawang kilos
sa loob ng paralan at isulat sa mga
kahon ayon sa hinihiling nito.

Aktibiti

Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang naramdaman mo habang
Analisis sinasagot ang Gawain?
2. Nasiyahan ka ba sa mga kilos na
isinulat mo? Bakit?

Abstraksyon Sa paggawa ng isang kilos o aksiyon,


nararapat na lagi itong tumutungo sa
kabutihan. Walang ibang dapat sisihin
kung ang iyong ikinilos ay mali dahil ito
ay nararapat na pinag-isipan. Nararapat
kung gayon ang masusing pag iisip at sa
pagbuo ng ating pasya, mahalaga ang
magkaroon ng batayan sa kabutihan
upang higit na mapili ang tama at
mabuti.

I. Layunin: Batayan ng
Mabuti at Masamang
Kilos
II. Makataong Kilos at
Obligasyon
III. Kabawasan ng
Pananagutan:
Kakulangan sa Proseso
ng Pagkilos

Makikita sa ibaba ang apat na elemento


sa prosesong ito.
1. Paglalayon.
2. Pag-iisip ng paraan na makarating sa
layunin.
3. Pagpili ng pinakamalapit na paraan.
4. Pagsasakilos ng paraan..

Panuto: Bumuo ng isang kasabihan o


sawikain na binubuo ng dalawa
hanggang tatlong linya na humihikayat
sa iyong kapwa kabataan na maging
mapanagutan sa kanilang kilos. Ilagay
ito sa loob ng hugis puso.

See rubrics:

Aplikasyon
Tayahin:
Panuto: Basahing mabuti ang bawat
pangungusap at unawain ang tanong.
Piliin ang titik ng pinakaangkop na
sagot at isulat ang sagot sa sagutang
papel.
1. Ayon kay Aristoteles, saan
nakasalalay ang pagiging mabuti at
Ebalwasyon / Pagtatasa masama ng isang kilos?
a. intensiyon kung bakit ginawa ang
kilos b. paraan upang maisagawa ang
kilos
c. obligasyong gawin ang kilos
d. pagkakataon kung kailan ginawa
ang kilos

See questionnaire

Takdang Aralin .

V. Mga Tala / Pagninilay

VI. PROFICIENCY LEVEL Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na
Instructional Decision

Instructional Decision

Instructional Decision

Instructional Decision
Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

nakakuha ng 80% sa

nakakuha ng 80% sa

nakakuha ng 80% sa

nakakuha ng 80% sa
nangangailangan ng

nangangailangan ng

nangangailangan ng
Instructional Decision
nakakuha ng 80% sa

remediation.
pagtataya

pagtataya
Kabuuan

Kabuuan

Kabuuan

Kabuuan
pagtataya
Kabuuan

Babae

Babae

Babae

Babae
Lalaki

Lalaki

Lalaki

Lalaki
Baitang at Pangkat
Babae
Lalaki

10- AGUINALDO
10- LUNA
10- BONIFACIO

Inihanda ni: Iniwasto at Sinuri ni: Inaprubahan ni: Naitala ni:

GLAXEL FAITH T. GAMOLO/ODEZA U. PANCHO GLAXEL FAITH T. GAMOLO CHERYL O. CABRERA CARLITO V. GILZA
Guro Puno ng Departamento Master Teacher I Principal 1
DAILY LESSON Paaralan BAWING NATIONAL HIGH SCHOOL Antas GRADE 10
LOG
(Pang-araw-araw Guro GLAXEL FAITH T. GAMOLO Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
na
Tala sa Pagtuturo) Seksyon 10- AGUINALDO, LUNA AT BONIFACIO Markahan IKALAWA

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
November 27,2023 November 28, 2023 November 29, 2023 November 30, 2023 December 1, 2023

A. Content Standards Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa konsepto ng pagkukusa ng makataong kilos.

B. Performance Standards Nakapagsusuri ang magaaral ng sariling kilos na dapat panagutan at nakagagawa ng paraan upang maging mapanagutan sa pagkilos.

B. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


Naipaliliwanag ang bawat salik na nakaaapekto sa pananagutan ng
Isulat ang code ng bawat
tao sa kahihinatnan ng kaniyang kilos at pasya (EsP10MK-IIc-6.1)
kasanayan

Mga Salik na Nakaaapekto sa Pananagutan ng Tao sa


II. NILALAMAN Kahihinatnan Ng Kilos at Pasya

III. KAGAMITANG PANTURO


D. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Kopya ng mga
Kopya ng mga babasahin at Kopya ng mga babasahin
mula babasahin at gawain. Kopya ng mga babasahin at gawain. Kopya ng mga babasahin at gawain.
gawain. Bond paper, Laptop, at gawain. Bond paper,
sa portal ng Learning Bond paper, Laptop, Bond paper, Laptop, Chalk Bond paper, Laptop, Chalk
Chalk Laptop, Chalk
Resources Chalk
E. Iba pang Kagamitang
Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules
Panturo
F. Istratehiya sa Pagtuturo Explicit Teaching ________ Explicit Teaching Explicit Teaching ____ Explicit Teaching ________ Explicit Teaching ________
MI/DI ___ MI/DI MI/DI ________ MI/DI ________
________ MI/DI _____ Others ________ Others ________
Others ___ Others _____
Others
________
__
IV. PAMAMARAAN
4 As Panuto: Suriin ang bawat situwasyon sa
ibaba at alamin kung mabuti o masama
ang ginawang pasiya o kilos ng tauhan.

Nais ni Grace na matulungan ang


kaniyang matalik na kaibigan na pumasa
sa
klase kaya’t siya mismo ang kusang
sumagot ng mga takdang aralin nito.
Paliwanag:
Naging punong barangay si Mang Nerio
Aktibiti
sa kanilang lugar. Buong katapatang
ibinigay niya ang kanyang sarili at oras
sa paglilingkod.
Paliwanag:
Si Sarah ay mahilig tumulong sa mga
pulubi. Ngunit sa kasamaang palad ay
ginagamit ng mga iilang pulubi ang
perang binigay sa pagbili ng rugby at
ipinagbabawal na gamot at pagsusugal.
Paliwanag:

Pamprosesong Tanong:
Paano mo nahugahan kung mabuti o
Analisis masama ang pasiya at kilos na ginawa
ng
mga tauhan sa bawat sitwasyon?

Abstraksyon
Mga Salik na Nakaaapekto sa
Pananagutan ng Tao sa
Kahihinatnan Ng Kilos at
Pasya

Layunin, Ito ay tumutukoy sa panloob na


kilos kung saan nakatuon
ang kilos-loob. Ito rin ay tumutukoy sa
taong gumagawa ng kilos (doer); hindi
ito
nakikita o nalalaman ng ibang tao dahil
ito ay personal sa taong gumagawa ng
kilos. Ito ang pinakalayunin o
pinatutunguhan ng kilos.
Paraan- Ito ay ang panlabas na kilos na
kasangkapan o paraan
upang makamit ang layunin.
Sirkumstansiya- Ito ay tumutukoy sa
isang kondisyon o kalagayan
ng kilos na nakababawas o
nakadaragdag sa kabutihan o kasamaan
ng isang kilos.
Kahihinatnan- Ang lahat ng ginagawang
kilos ng tao ay may
dahilan, batayan, at may kaakibat na
pananagutan. Anuman ang gawing kilos
ay
may kahihinatnan.

Aplikasyon Imbestigador Ako!


Panuto: Basahin ang bawat sitwasyon.
Tukuyin ang layunin, paraan, at
sirkumstansiya sa bawat ipinakitang
kilos.

SITWASYON

A.) Likas na mabait at tahimik na bata


si Brenda. Isang araw ay tinawag si
Brenda ng isang sigang kaklase.
Inutusan nito na
kunin ang wallet ng kanilang guro.
Dahil sa
takot napilitang itong sundin ni Brenda.

B.) Kilala bilang isang pilantropo si


Marvin de Gonzalo. Isa siya sikat na
negosyante, pintor at aktor. Nagpatayo
siya ng kanyang
sariling charity institution. Layunin
niyang tumulong sa mga mahihirap.
Ngunit hindi
alam ni Marvin na may ibang nabigyan
ng tulong na hindi ginagamit sa
mabuti. Ito ay
ginagawang puhunan sa pagsusugal
at ipinambibili ng alak at droga.

Layunin:
Paraan:
Sirkumstansya:
Panuto: Basahing mabuti ang bawat
pangungusap at unawain ang tanong.
Bilugan
lamang ang titik ng pinakaangkop na
sagot.
Ebalwasyon / Pagtatasa
1. Alin sa sumusunod na mga
pangungusap ang hindi kahulugan ng
Layunin?

See Questionnaire

Takdang Aralin .

V. Mga Tala / Pagninilay

VI. PROFICIENCY LEVEL Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na
Instructional Decision

Instructional Decision

Instructional Decision

Instructional Decision
Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

nakakuha ng 80% sa

nakakuha ng 80% sa

nakakuha ng 80% sa

nakakuha ng 80% sa
nangangailangan ng

nangangailangan ng

nangangailangan ng
Instructional Decision
nakakuha ng 80% sa

remediation.
pagtataya

pagtataya
Kabuuan

Kabuuan

Kabuuan

Kabuuan
pagtataya
Kabuuan

Babae

Babae

Babae

Babae
Lalaki

Lalaki

Lalaki

Lalaki
Baitang at Pangkat
Babae
Lalaki

10- AGUINALDO
10- LUNA
10- BONIFACIO

Inihanda ni: Iniwasto at Sinuri ni: Inaprubahan ni: Naitala ni:

GLAXEL FAITH T. GAMOLO/ODEZA U. PANCHO GLAXEL FAITH T. GAMOLO CHERYL O. CABRERA CARLITO V. GILZA
Guro Puno ng Departamento Master Teacher I Principal 1

DAILY LESSON Paaralan BAWING NATIONAL HIGH SCHOOL Antas GRADE 10


LOG
(Pang-araw-araw Guro GLAXEL FAITH T. GAMOLO Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
na
Tala sa Pagtuturo) Seksyon 10- AGUINALDO, LUNA AT BONIFACIO Markahan IKALAWA

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
December 4,2023 December 5,2023 December 6,2023 December 7,2023 December 8,2023

A. Content Standards Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa konsepto ng pagkukusa ng makataong kilos.

B. Performance Standards Nakapagsusuri ang magaaral ng sariling kilos na dapat panagutan at nakagagawa ng paraan upang maging mapanagutan sa pagkilos.

B. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagsusuri ng isang sitwasyong nakaaapekto sa pagkukusa sa


Isulat ang code ng bawat kilos dahil sa kamangmangan, masidhing damdamin, takot,
kasanayan karahasan at gawi (EsP10MK-IIc-6.2).

Mga Salik na Nakaaapekto sa Pananagutan ng Tao sa


II. NILALAMAN Kahihinatnan Ng Kilos at Pasya

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Kopya ng mga
Kopya ng mga babasahin at Kopya ng mga babasahin
mula babasahin at gawain. Kopya ng mga babasahin at gawain. Kopya ng mga babasahin at gawain.
gawain. Bond paper, Laptop, at gawain. Bond paper,
sa portal ng Learning Bond paper, Laptop, Bond paper, Laptop, Chalk Bond paper, Laptop, Chalk
Chalk Laptop, Chalk
Resources Chalk
B. Iba pang Kagamitang
Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules
Panturo
Explicit Teaching
Explicit Teaching ________
___ Explicit Teaching ____
MI/DI Explicit Teaching ________ Explicit Teaching ________
MI/DI MI/DI
C. Istratehiya sa Pagtuturo ________ MI/DI ________ MI/DI ________
___ _____
Others Others ________ Others ________
Others Others _____
________
__
IV. PAMAMARAAN
4 As
Bilang pagpapatuloy sa ating aralin,
Aktibiti panoorin ang mga piling eksena sa
Miracle Cell no. 7
Sagutan ang sumusunod na
katanungan.
1. Ano-ano ang mga mahahalagang
pangyayari sa napanood?
2. Anong mga salik ang nakita mong
nakaapekto sa kilos at pananagutan ng
Analisis
tauhan?
3. Sa bawat kalagayan ng mga tauhan
sa palabas, nabawasan ba o
naragdagan ang kanilang pananagutan
sa bawat kilos na kanilang
ginawa?
Abstraksyon Mga Salik na Nakaaapekto sa
Makataong Kilos

Kamangmangan- Isa sa
pinakamahalagang elemento ng
makataong kilos ay ang papel ng isip.
Ang kamangmangan ay tumutukoy sa
kawalan o kasalatan ng kaalamang
dapat taglay ng tao. Ito ay may dalawang
uri: nadaraig (vincible) at hindi nadaraig
(invincible).
Masidhing Damdamin- Ito ay ang dikta
ng bodily appetites, pagkiling sa
isang bagay o kilos (tendency) o
damdamin. Maituturing itong paglaban
ng masidhing damdamin sa isip - para
bang ang pangangailangan ng
masidhing damdamin ay mas matimbang
kaysa sa dikta ng isip.
Takot- ay ang pagkabagabag ng isip ng
tao na humaharap sa anumang uri
ng pagbabanta sa kanyang buhay o mga
mahal sa buhay.
Karahasan- Ito ay ang pagkakaroon ng
panlabas na puwersa upang pilitin
ang isang tao na gawin ang isang bagay
na labag sa kanyang kilos-loob at
pagkukusa.
Gawi- Ang mga gawaing paulit-ulit na
isinasagawa at naging bahagi na ng
sistema ng buhay sa araw-araw ay
itinuturing na gawi (habits).
Panuto: Pumili ng isang Gawain at
sagutin ang tanong. Isulat ito sa
kahon.
A. Balikan ninyo ang inyong Timeline
sa inyong FB Account. Basahin
ang hindi n’yo makakalimutang post o
comment o status.
Ano ang naging resulta nang inyong
ginawang post o status at ano ang
inyong naging damdamin?

B. Alalahanin at ibuod ang iyong


Aplikasyon karanasan kung saan ay nakapagbitiw
ka
na isang masakit na salita sa iyong
kaklase o kaibigan. Ano ang naging
resulta ng iyong sinabi? Ano ang iyong
naging damdamin?

C. Alalahanin at ibuod ang iyong


karanasan kung saan ay nakagawa ka
ng isang kilos na nagdulot ng hindi
maganda sa iyong kapwa. Ano ang
naging resulta nang iyong ginawa?
Ano ang iyong nagingdamdamin?
Ebalwasyon / Pagtatasa Panuto: Basahin at unawain ang bawat
pangungusap. Isulat ang sagot sa
patlang.
_________________ 1. Ito ay kilos ng
isang tao na nagiging parte na ng
kanyang sistema sa buhay.
Inihanda ni:
10- LUNA
V. Mga Tala / Pagninilay
Takdang Aralin

10- BONIFACIO
10- AGUINALDO
VI. PROFICIENCY LEVEL

Baitang at Pangkat

Guro
Lalaki

Babae

Kabuuan

Bilang ng mag-aaral na

GLAXEL FAITH T. GAMOLO/ODEZA U. PANCHO


Lunes

nakakuha ng 80% sa
pagtataya

Bilang ng mag-aaral na

Instructional Decision

Lalaki
Babae
Kabuuan
Bilang ng mag-aaral na
Martes

Iniwasto at Sinuri ni:


nakakuha ng 80% sa
Bilang ng mag-aaral na
Instructional Decision
.

Lalaki
Babae

Kabuuan
Puno ng Departamento
GLAXEL FAITH T. GAMOLO

Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
Miyerkules

pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
remediation.

Instructional Decision

Lalaki

Babae
Inaprubahan ni:

Kabuuan

Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
Huwebes

Master Teacher I

Bilang ng mag-aaral na
CHERYL O. CABRERA

nangangailangan ng

Instructional Decision

Lalaki

Babae

Kabuuan
See Questionnaire

Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
Naitala ni:
Biyernes

pagtataya

Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng

Instructional Decision
Principal 1
CARLITO V. GILZA
DAILY LESSON Paaralan BAWING NATIONAL HIGH SCHOOL Antas GRADE 10
LOG
(Pang-araw-araw Guro GLAXEL FAITH T. GAMOLO Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
na
Tala sa Pagtuturo) Seksyon 10- AGUINALDO, LUNA AT BONIFACIO Markahan IKALAWA

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
January 1,2024 January 2,2024 January 3,2024 January 4,2024 January 5,2024

A. Content Standards Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa konsepto ng pagkukusa ng makataong kilos.

B. Performance Standards Nakapagsusuri ang magaaral ng sariling kilos na dapat panagutan at nakagagawa ng paraan upang maging mapanagutan sa pagkilos.

a. Naipapaliwanag ang bawat yugto ng makataong kilos


B. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(ESP10MKlle-7.1)
Isulat ang code ng bawat
b. Natutukoy ang mga kilos at pasiyang nagawa na umaayon sa bawat
kasanayan
yugto ng makataong kilos (ESP10MK-lle-7.2)

II. NILALAMAN Mga Yugto ng Makataong Kilos

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Kopya ng mga
Kopya ng mga babasahin at Kopya ng mga babasahin
mula babasahin at gawain. Kopya ng mga babasahin at gawain. Kopya ng mga babasahin at gawain.
gawain. Bond paper, Laptop, at gawain. Bond paper,
sa portal ng Learning Bond paper, Laptop, Bond paper, Laptop, Chalk Bond paper, Laptop, Chalk
Chalk Laptop, Chalk
Resources Chalk
B. Iba pang Kagamitang
Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules
Panturo
Explicit Teaching
Explicit Teaching ________
___ Explicit Teaching ____
MI/DI Explicit Teaching ________ Explicit Teaching ________
MI/DI MI/DI
C. Istratehiya sa Pagtuturo ________ MI/DI ________ MI/DI ________
___ _____
Others Others ________ Others ________
Others Others _____
________
__
IV. PAMAMARAAN
4 As Aktibiti KILOS NG TAO VS. MAKATAONG
KILOS!
Panuto: Alamin natin ngayon kung may
natutunan kaba sa nakaraang aralin.
Tukuyin kung ang nasa story board ay
nagpapakita ba ng kilos ng tao o
makataong kilos ng tao,
Pamprosesong Tanong:
1.Para sa iyo ano ang kahulugan ng
salitang makataong kilos? Ipaliwanag.

2.Anu-ano ang pagkakaiba ng kilos ng


Analisis tao sa makataong kilos? Patunayan.

3.Paano ang makataong kilos


makatutulong sa iyo sa araw-araw na
pamumuhay?

Mga Yugto ng Makataong Kilos at


Mga Hakbang Moral na
Pagpapasiya.

May pagkakasunod-sunod
(sequence) ang pagsasagawa ng
makataong kilos. Para kay Sto.
Tomas de Aquino, may 12 yugto ito.
Nahahati sa dalawang kategorya ito:
Abstraksyon ang isip at kilos-loob.

Aplikasyon YUGTO NG MAKABAGONG KILOS, PAANO AKO NAGPAPASIYA?


ITUGMA MO! Panuto: Basahing at unawaing mabuti
ang pahayag ni Father Neil Sevilla ng
Panuto: Itugma ang mga sitwasyon Caloocan
na nasa hanay A sa mga yugto ng Parish at suriing mabuti ang sarili kung
makabagong kilos na nasa hanay B. naisama mo ba sa iyong pagpapasiya
ang
Isulat ang titik sa nakalaang patlang.
Diyos. Ipaliwanag at isulat ang
kasagutan sa nakalaang patlang.
_____1.Gusto na niyang magkaroon
ng bagong i-pod sapagkat wala pa siya
nito.
_____2. Ang unang reaksiyon niya ay
ang pagakakaroon n pagnanasa rito
kaya nag-isip na siya ng paraan kung
saan kukuha ng pera.
_____3. Ito ang nais ng kanyang
kalooban
ang magkaroon ng bagong modelo
ng i-pod.
_____4. Hanggang ngayon ay wala pa
rin siyang kalayaan dahil mayroon nga
siyang pera pero iniipon niya ito para
sa kanyang pag-aaral.
_____5. Kailangan niyang suriin ang
paraan ng kanyang gawain at
nagpapatuloy
ang pagsang-ayon niya sa
nasabing pagpipilian.
_____6.Ngayon huhusgahan niya kung
ano pinakamabuting gawin.
Panuto: Basahin at unawaing mabuti
ang mga katanungan. Isulat ang titik
ng
tamang sagot sa nakalaang patlang
bago ang bilang.
_____1. Bakit kailangang mabigyan ng
sapat na panahon sa pagpapasya ng
tao?
Ebalwasyon / Pagtatasa a. Kapag makita niya ang lampas sa
kaniyang sarili.
b.Upang magsilbing gabay sa buhay
c. magkaron ng sapat na pamantayan
sa pipilian
d.Upang mapagnilayan ang bawat
panig ng isasagawang pagpipili.

See questionnaire…

Takdang Aralin .
V. Mga Tala / Pagninilay

VI. PROFICIENCY LEVEL Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na
Instructional Decision

Instructional Decision

Instructional Decision

Instructional Decision
Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

nakakuha ng 80% sa

nakakuha ng 80% sa

nakakuha ng 80% sa

nakakuha ng 80% sa
nangangailangan ng

nangangailangan ng

nangangailangan ng
Instructional Decision
nakakuha ng 80% sa

remediation.
pagtataya

pagtataya
Kabuuan

Kabuuan

Kabuuan

Kabuuan
pagtataya
Kabuuan

Babae

Babae

Babae

Babae
Lalaki

Lalaki

Lalaki

Lalaki
Baitang at Pangkat
Babae
Lalaki

10- AGUINALDO
10- LUNA
10- BONIFACIO

Inihanda ni: Iniwasto at Sinuri ni: Inaprubahan ni: Naitala ni:

GLAXEL FAITH T. GAMOLO/ODEZA U. PANCHO GLAXEL FAITH T. GAMOLO CHERYL O. CABRERA CARLITO V. GILZA
Guro Puno ng Departamento Master Teacher I Principal 1

DAILY LESSON Paaralan BAWING NATIONAL HIGH SCHOOL Antas GRADE 10


LOG
(Pang-araw-araw Guro GLAXEL FAITH T. GAMOLO Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
na
Tala sa Pagtuturo) Seksyon 10- AGUINALDO, LUNA AT BONIFACIO Markahan IKALAWA

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
January 8,2024 January 9,2024 January 10,2024 January 11,2024 January 12,2024

A. Content Standards Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa konsepto ng pagkukusa ng makataong kilos.

B. Performance Standards Nakapagsusuri ang magaaral ng sariling kilos na dapat panagutan at nakagagawa ng paraan upang maging mapanagutan sa pagkilos.

B. Mga Kasanayan sa Pagkatuto a. Naipapaliwanag ang bawat yugto ng makataong kilos ay kakikitaan ng
Isulat ang code ng bawat kahalagahan ng deliberayon ng isip at kilos-loob sa paggawa ng moral
kasanayan na pasya at kilos (ESP10MKllf-7.3)
b. Nakapagsusuri ng sariling kilos at pasya batay sa mga yugto ng
makataong kilos at nakagagawa ng plano upang Maitama ang kilos o
pasya (ESP10MK-llf-7.4)

II. NILALAMAN Mga Yugto ng Makataong Kilos

III. KAGAMITANG PANTURO


D. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Kopya ng mga
Kopya ng mga babasahin at Kopya ng mga babasahin
mula babasahin at gawain. Kopya ng mga babasahin at gawain. Kopya ng mga babasahin at gawain.
gawain. Bond paper, Laptop, at gawain. Bond paper,
sa portal ng Learning Bond paper, Laptop, Bond paper, Laptop, Chalk Bond paper, Laptop, Chalk
Chalk Laptop, Chalk
Resources Chalk
E. Iba pang Kagamitang
Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules
Panturo
Explicit Teaching
Explicit Teaching ________
___ Explicit Teaching ____
MI/DI Explicit Teaching ________ Explicit Teaching ________
MI/DI MI/DI
F. Istratehiya sa Pagtuturo ________ MI/DI ________ MI/DI ________
___ _____
Others Others ________ Others ________
Others Others _____
________
__
IV. PAMAMARAAN
Gawain 1. “ Mga nagawa ko, makataong
kilos ba ito? ”
Panuto: Mag-isip ng mga sitwasyon sa
iyong buhay na hindi mo makalimutan.
Aktibiti
Isulat kung paano ka nagpasiya at
nagpakita ng makataong kilos sa bawat
sitwasyon.
4 As

Paano mo isinagawa ang makataong


Analisis
kilos?
Abstraksyon
Mga Hakbang sa Moral na Pagpapasiya
Sa yugto ng iyong buhay sa ngayon,
napakahalaga na dumaan ka sa proseso
bago ka magsagawa ng pagpapasiya.
Makatutulong sa iyo ang proseso ng
pakikinig (listen process). Ito ay isang
malalim na pagkaunawa gamit ang
tamang
konsensiya. Ito rin ang magsisilbing
gabay sa mga sitwasyon na kinakaharap
mo
sa ngayon at mula rito matututuhan mo
na ang moral na pagpapasiya ay isang
kakayahan na may malaking
kontribusyon sa anumang moral na
dilemma.

Naririto ang mga Hakbang sa Moral na


Pagpapasiya:

1.Magkalap ng patunay (Look for the


facts).
2. Isaisip ang mga posibilidad (Imagine
possibilities).
3. Maghanap ng ibang kaalaman (Seek
insight beyond your own).
4.Tingnan ang kalooban (Turn inward).
5.Umasa at magtiwala sa tulong ng
Diyos (Expect and trust in God’s help).
6.Magsagawa ng pasiya (Name your
decision).
Gawain: Plano ko,Tungo sa bagong
Ako?
Panuto: Gawin ang sumusunod
1. Bumuo ng tatlong plano sa
pagpapasiyang gagawin sa mga
susunod na araw.
2. Isulat ang mga pasiya ng gagawin at
kung paano isasabalikat ang
pananagutan nang sa gayon ay
Aplikasyon
magbunga ng makataong pagkilos.
3. Isulat sa ikatlong kolum ang
maaaring mangyari kung sakaling hindi
magiging
mapanagutan sa gagawing pasiya.
4. Ipakita sa magulang ang ginawang
plano at ipasulat sa kanila ang
kanilang puna at payo.
5. Palagdaan ito sa kanila

Ebalwasyon / Pagtatasa Piliin sa ibaba ang tamang hakbang sa


sumusunod na sitwasyon.
 Magkalap ng patunay (Look for the
facts).
 Isaisip ang mga posibilidad (Imagine
possibilities).
 Maghanap ng ibang kaalaman (Seek
insight beyond your own).
 Tingnan ang kalooban (Turn inward).
 Umasa at magtiwala sa tulong ng
Diyos (Expect and trust in God’s
help)
1.Ano ang pinakaunang hakbang
gagawin ni Kylle sa kanyang
Suliranin
2. Sa ano mang sitwasyon ay hindi
nawalan ng tiwala si Jeffrey sa
Diyos
3. Sa pagkakataon na gumagawa ng
desisyon tinitingnan palagi ni April ang
kalalabasan nito Mabuti man o
Inihanda ni:
10- LUNA
V. Mga Tala / Pagninilay
Takdang Aralin

10- BONIFACIO
10- AGUINALDO
VI. PROFICIENCY LEVEL

Baitang at Pangkat

Guro
Lalaki

Babae

Kabuuan

Bilang ng mag-aaral na

GLAXEL FAITH T. GAMOLO/ODEZA U. PANCHO


Lunes
nakakuha ng 80% sa
pagtataya

Bilang ng mag-aaral na

Instructional Decision

Lalaki
Babae
Kabuuan
Bilang ng mag-aaral na
Martes

Iniwasto at Sinuri ni:


nakakuha ng 80% sa
Bilang ng mag-aaral na
Instructional Decision
.

Lalaki
Babae

Kabuuan

Puno ng Departamento
GLAXEL FAITH T. GAMOLO
Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
Miyerkules

pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
remediation.

Instructional Decision

Lalaki

Babae
Inaprubahan ni:

Kabuuan

Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
Huwebes

Master Teacher I

Bilang ng mag-aaral na
CHERYL O. CABRERA

nangangailangan ng

Instructional Decision

Lalaki
masama

Babae
Konsensiya.

Kabuuan

Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
Naitala ni:
Biyernes

pagtataya

Bilang ng mag-aaral na
sa kaniyang magulang si Mary.

nangangailangan ng
4. Palaging humihingi ng gabay mula

at pinakikinggan ni Leila ang kanyang

Instructional Decision
Principal 1
5. Sa maraming pagkakataon tinitignan

CARLITO V. GILZA
DAILY LESSON Paaralan BAWING NATIONAL HIGH SCHOOL Antas GRADE 10
LOG
(Pang-araw-araw Guro GLAXEL FAITH T. GAMOLO Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
na
Tala sa Pagtuturo) Seksyon 10- AGUINALDO, LUNA AT BONIFACIO Markahan IKALAWA

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
January 15 ,2024 January 16, 2024 January 17,2024 January 18, 2024 January 19,2024

A. Content Standards Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa konsepto ng pagkukusa ng makataong kilos.

B. Performance Standards Nakapagsusuri ang magaaral ng sariling kilos na dapat panagutan at nakagagawa ng paraan upang maging mapanagutan sa pagkilos.

1. Nakapagpapaliwanag ng layunin, paraan at mga sirkumstansiya ng


B. Mga Kasanayan sa Pagkatuto makataong kilos. (EsP10MK-IIg-8.1)
Isulat ang code ng bawat 2. Nakapagsusuri ng kabutihan o kasamaan ng sariling pasiya o kilos
kasanayan sa isang sitwasyon batay sa layunin, paraan, at sirkumstansiya nito
(EsP10MK-IIg-8.2)

II. NILALAMAN Layunin, Paraan at Sirkumstansiya ng Makataong Kilos

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Kopya ng mga
Kopya ng mga babasahin at Kopya ng mga babasahin
mula babasahin at gawain. Kopya ng mga babasahin at gawain. Kopya ng mga babasahin at gawain.
gawain. Bond paper, Laptop, at gawain. Bond paper,
sa portal ng Learning Bond paper, Laptop, Bond paper, Laptop, Chalk Bond paper, Laptop, Chalk
Chalk Laptop, Chalk
Resources Chalk
B. Iba pang Kagamitang
Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules
Panturo
C. Istratehiya sa Pagtuturo Explicit Teaching ________ Explicit Teaching Explicit Teaching ____ Explicit Teaching ________ Explicit Teaching ________
___
MI/DI
MI/DI MI/DI
________ MI/DI ________ MI/DI ________
___ _____
Others Others ________ Others ________
Others Others _____
________
__
IV. PAMAMARAAN
4 As Aktibiti Likha-Konsepto!
1. Si Divine ay niyaya ng dalawang
kakalase niya na liliban sa pang hapon
na
klase. Sumama siya pag-uwi ng
tanghalian hindi na papasok at niyaya
siya na
mag-inuman sa bahay ng isa pa nilang
kaibigan. Dahil sa gusto niyang
mapasama
sa barkada, agad siyang pumayag at
tumungo sa bahay ng barkada para
makipaginuman.
LAYUNIN:
PARAAN:
SIRKUMSTANSIYA:

2. Magaling sa Math si April Lyn. Siya


ang panlaban ng paaralan sa mga
contest at
palagi syang nananalo. Siya ay
nagtuturo sa kanyang kamag-aral na
nahihirapan
sa Math tuwing hapon bago sya umuwi.

LAYUNIN:
PARAAN:
SIRKUMSTANSIYA:

3. Matagal nang nais ni Christine na


magkaroon ng cellphone. Isang araw,
habang
mag-isa lang sya sa kanilang silid-aralan
ay nakita nyang naiwan ng kanyang
kamag-aral ang cellphone nito. Kinuha
ito ni Kim at itinago.
LAYUNIN:
PARAAN:
SIRKUMSTANSIYA:

Mga Pamprosesong Tanong:


1. Ano ang layunin, paraan at
sirkumstansiya sa bawat sitwasyon?
2. May pagkakaiba ba ang kilos sa
Analisis
sitwasyon bilang 1, 2 at 3?
3. Kung ikaw ang tatanungin, ano ang
mas tamang kilos, sitwasyon 1, 2 at 3?
Patunayan.
Abstraksyon Layunin, Paraan, Sirkumstansya, at
Kahihinatnan ng Makataong Kilos

Mga Batayan sa Paghuhusga kung ang


Kilos ay Moral o Hindi
Ito ay mga salik na nakakaapekto sa
resulta ng kilos, kung ito ay
maituturing na mabuti o masama.
Una, Layunin. Ito ay tumutukoy sa
panloob na kilos kung saan nakatuon
ang kilos-loob. Ito rin ay tumutukoy sa
taong gumagawa ng kilos (doer); hindi
ito
nakikita o nalalaman ng ibang tao dahil
ito ay personal sa taong gumagawa ng
kilos. Ito ang pinakalayunin o
pinatutunguhan ng kilos.
Ikalawa, Paraan: Ito ay ang panlabas na
kilos na kasangkapan o paraan
upang makamit ang layunin.
Ikatlo, Sirkumstansiya. Ito ay tumutukoy
sa isang kondisyon o kalagayan
ng kilos na nakababawas o
nakadaragdag sa kabutihan o kasamaan
ng isang kilos.
Ikaapat, Kahihinatnan. Ang lahat ng
ginagawang kilos ng tao ay may
dahilan, batayan, at may kaakibat na
pananagutan anuman ang gawing kilos
ay
may kahihinatnan.
Sitwasyon-Suri!
Panuto: Mag-isip ng isang sitwasyon
sa iyong buhay na kung saan
naipaliliwanag
mo ang iyong layunin, paraan,at mga
Aplikasyon sirkumstansiya ng makataong kilos.
Isulat sa patlang ang iyong sanaysay
at sa ibaba ay tukuyin kung ano ang
layunin,
paraan at mga sirkumstansiya base sa
iyong naranasan.
Panuto: Piliin at bilugan ang
pinakaangkop na sagot.
1. Ito ay tumutukoy sa panloob na kilos
Ebalwasyon / Pagtatasa kung saan nakatuon ang kilosloob?
a. Layunin c. Sirkumstansiya
b. Paraan d. Kahihinatnan ng
Makataong Kilos

Takdang Aralin .

V. Mga Tala / Pagninilay

VI. PROFICIENCY LEVEL Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na
Instructional Decision

Instructional Decision

Instructional Decision

Instructional Decision
Bilang ng mag-aaral na

Bilang ng mag-aaral na

nakakuha ng 80% sa

nakakuha ng 80% sa

nakakuha ng 80% sa

nakakuha ng 80% sa
nangangailangan ng

nangangailangan ng

nangangailangan ng
Instructional Decision
nakakuha ng 80% sa

remediation.
pagtataya

pagtataya
Kabuuan

Kabuuan

Kabuuan

Kabuuan
pagtataya
Kabuuan

Babae

Babae

Babae

Babae
Lalaki

Lalaki

Lalaki

Lalaki
Baitang at Pangkat
Babae
Lalaki

10- AGUINALDO
10- LUNA
10- BONIFACIO

Inihanda ni: Iniwasto at Sinuri ni: Inaprubahan ni: Naitala ni:

GLAXEL FAITH T. GAMOLO/ODEZA U. PANCHO GLAXEL FAITH T. GAMOLO CHERYL O. CABRERA CARLITO V. GILZA
Guro Puno ng Departamento Master Teacher I Principal 1

You might also like