You are on page 1of 13

GRADE 9 Paaralan: JUSTINO SEVILLA HIGH SCHOOL Baitang / Antas: GRADE 9

DAILY LESSON LOG


(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo)

Guro: NEMIGIO D. DIZON Asignatura: EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO

Petsa / Oras: SEPTEMBER 19-23, 2022 Markahan: UNANG MARKAHAN

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW


I. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN  Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa lipunan at layunin nito (kabutihang panlahat).

 Naisasagawa ng mag-aaral ang isang proyekto na makatutulong sa isang pamayanan o sektor sa


pangangailangang pangkabuhayan, kultural at kapayapaan

B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP
 Natutukoy ang mga elemento ng kabutihang panlahat

 Paglalarawan ng ideyal na lipunan

C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO

 Nakapagsusuri ng mga halimbawa ng pagsasaalang-alang


sa kabutihang panlahat sa pamilya, paaralan, pamayanan
o lipunan

 Paglikha ng recipe para sa isang matiwasay na lipunan

II. PAKSANG ARALIN MODYUL 1:LAYUNIN NG LIPUNAN: KABUTIHANG PANLAHAT

III. KAGAMITANG PANTURO LAPTOP, MONITOR - POWER POINT PRESENTATION

A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 1-9 Pahina 1-9

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral Pahina 1-6 Pahina 7 – 12 Pahina 13- 18

3. Mga Pahina sa Teksbuk

B. Iba pang Kagamitang Panturo EsP -9 Modyul with MELCS/ http://lrmds.deped.gov.ph/list/kto12/subject/883

IV. PAMAMARAAN

Balik-Aral sa Tinalakay Kahapon  Balik-Aral sa Tinalakay Kahapon


A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin

1. Tumawag ng ilang mag-aaral upang ibahagi ang kanilang mga


naging sagot: Ano ang kabuluhan ng Batayang Konsepto sa aking
pag-unlad bilang tao?
2. Matapos ang pagtawag sa ilang mag-aaral, bigyang diin ng guro
na ang pagsisikap ng bawat tao na makamit at mapanatili ang
kabutihang panlahat sa pamamagitan ng pagsasabuhay
ng moral na pagpapahalaga ay mga puwersang magpapatatag sa
lipunan. (Gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach)

• Ipaliwanag ang kahulugan ng Kabutihang Panlahat ayon


kay John Rawls B. Hatiin ang klase sa limang pangkat, ang bawat pangkat ay
• Mga Elemento ng Kabutihang Panlahat magsasama-sama upang bumuo ng isang human chair kung saan
ang bawat miyembro ng pangkat ay magsisimula sa pagtayo sa
pabilog na linya hanggang wala ng espasyo na naghihiwalay sa isa’t
isa. Dahan-dahan silang uupo hanggang sa maramdaman ng bawat
B. Pagganyak: Paghahabi sa layunin ng aralin isa na komportable na sila sa pagkakaupo sa tao sa kanilang
likuran: Gabay ang mga ipag-uutos ng guro tulad ng sabay-sabay
na paghakbang sa kaliwa at sa kanan, hanggang sila ay mabuo ng
umiikot habang nakaupo sa isa’t isa. Sagutin ang sumusunod na
tanong. (Gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective/Collaborative
Approach)

1. Ano ang naramdaman mo matapos ang gawain?


2. Ano-anong mga realisasyon ang nabuo sa inyong isipan matapos
ang isinagawang gawain na maaaring ihalintulad sa pagbuo ng
isang matiwasay na lipunan?
3. Ano-anong mga suliranin kung mayroon man ang inyong
kinaharap sa pagsasagawa ng gawain at paano ninyo ito
naresolba?

• Mga Hadlang sa kabutihang Panlahat A. Sa isinagawang pangkatang gawain na human chair,


• Mga Kondisyon para sa Kabutihang Panlahat iproseso ng guro ang mga ibinigay na kasagutan ng mag-aaral
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong upang mabuo ang konseptong:
aralin bilang paglilinaw sa mga bagong
konsepto Ang ginawang human chair ay maihahalintulad sa lipunang
binubuo ng iba’t ibang uri ng tao. May kanya-kanyang
kontribusyon upang maisagawa ang mga mithiin na
magdudulot ng katiwasayan ng lipunan.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan (Unang Formative
Assessment)
Pangkatang Presentasyon sa Recipe ng matiwasay at
maunlad na lipunan

Sagutin ang katanungan:


E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
 Ibahagi sa klasi ang mga natutunan habang ginagawa ang 1. Kung gusto mong matanggap ang kabutihan mula sa lipunan,
ng bagong kasanayan (Ikalawang Formative paano ka naman tutugon sa hamon ng kabutihang panlahat?
pangkatang Gawain.
Assessment) (Constructivist Approach)
Sagutan sa notbuk ang sumusunod na tanong. (Gawin sa loob ng 5
minuto) (Reflective Approach)
 Paghinuha sa Batayang Konsepto
1. Ano ang maitutulong ng mga sektor ng lipunan na nabanggit sa
pagkamit ng layunin ng lipunan?
2. Ano ang maaaring maganap kung hindi matutupad ng mga
F. Paglinang sa Kabihasnan (Ikatlong Formative sektor na ito ang kanilang mga tungkulin sa lipunan?
Assessment) 3. Paano matitiyak na makatutulong ang lahat ng sektor na ito
upang gawing matiwasay ang lipunan?
4. Kung magkakaroon ng iisang layunin ang lahat ng sektor na
Pangkatang Presentasyon sa Recipe ng matiwasay at
nabanggit, ano kaya ang layunin na ito?
maunlad na lipunan ( Collaborative Approach )
5. Paano makatutulong ang mga sektor na ito ng lipunan sa
pagkamit ng kaganapan ng iyong pagkatao?

G. Pagpapahalaga: Paglalapat ng aralin sa pang-  Iapanood ang video clip na nag papakita ng kilos kung
araw-araw na buhay paano magpakatao sa lipunang kanyang ginagalawan.
Tanungin ang mga mag aaral kung ano ang ikinikilos atginagawa ng
lalaki sa kanyang lipunan. (Reflective and Inquiry Approach)

Ang lahat ng tao ay nararapat na magmalasakit upang lumikha o


Ipaliwanag ang sinabi ni John F. Kennedy
sumuporta sa mga institusyong panlipunan at paunlarin ang
“ Huwag mong itanong kung ano magagawa ng lipunan s aiyo,
kalagayan ng buhay ng bawat indibidwal na sumasalamin sa
itanong mo kung ano magagawa mo sa iyong lipunan.”
lipunan. Marahil bilang isang mag-aaral, iniisip mong masyado
pang maaga para masubok kung kaya mo nang pairalin ang
H. Paglalahat ng Aralin
kabutihan sa iyong lipunang ginagalawan sa kasalukuyan. Ngunit
mahalagang maunawaan mong bawat tao sa lipunan, anuman ang
kaniyang katayuan sa buhay at edad ay mayroong pagkakataong
magbahagi ng kaniyang magagawa upang matiyak na makakamit
ang kabutihang panlahat.

Sagutin ang mga sumusunod sa kalahating papel: Pagkakaroon Pagsususlit sa tinalakay na Aralin.
2. Ano ang tunay na layunin ng lipunan? Paano ito makakamit?
3. Paano makatutulong ang lipunan sa pagkamit ng kaganapan ng
pagkatao? ( Constructivist Approach )

I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin  Basahin ang modyul 2 sa EsP 9 para sa susunod na
at remediation kung kinakailangan talakyan.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya sa Formative Assessment

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba


pang gawain para sa remediation

C. Gawaing Pangremedyal Project CURES – Pagbibigay ng LAS bilang enrichment o remedial material. ( KUNG KINAKAILANGAN)

D. Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin

E. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

F. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

G. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?

H. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho


na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Submitted to: Reviewed by:


NEMIGIO D. DIZON MARICEL N. CASTRO MIGUEL R. RIVERA JR., Ph.D.
Teacher III TIC-EsP Principal IV

You might also like