You are on page 1of 5

WRIGHT NATIONAL HIGH

PANG-ARAW-
ARAW
Paaralan: SCHOOL Baitang/Seksiyon: 10 STE
NA TALA SA Guro: MARY JOY E. ABAMO Asignatura: Filipino
PAGTUTURO
Petsa at Pebrero 20, 2024
Oras: 3:00– 4:00 PM Markahan: Ikatlong Markahan

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa
Pangnilalaman: mga akdng pampanitikan ng Africa at Persia
Ang mga mag-aaral ay nakapanghihikayat tungkol sa kagandahan ng alinmang bansa
B. Pamantayang Pagganap:
batay sa binasang akdang pampanitikan.
Naisusulat ang isang orihinal na komik strip ng anekdota (F10PU-Illb-79)

a.Nasusuri ang bahagi ng komiks at ang anim na anyo ng lobo ng


C. Mga Kasanayan sa usapan;
Pagkatuto:
b.Nakagagawa ng darling pagpapaliwanag ukol sa komiks; at

c.Nakabubuo ng Isang komiks.

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
TG pahina 104-105
ng Guro
2. Mga pahina sa
kagamitang Pang LM pahina 258-262
Mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang
kagamitan mula sa
-
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Telebisyon o Laptop at Projector
Panturo

IV. PAMAMARAAN Gawaing ng Guro Gawain ng mga Mag-aaral


Pagbabalik-tanaw sa kahulugan at Magbabalik-aral ang mga mag-aaral
pagkakakilanlan ng anekdota. tungkol sa tanong ng guro

1. Panimulang Gawain Ang anekdota ay ay kawili-wiling kuwento


A. Balik-aral sa nakaraang at kapupulutan ng aral
aralin at/o pagsisimula Makikilala po ito kung ang kuwento ay
ng bagong Aralin kawili-wili.

Magaling!

B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
Sa araw na ito ay gagamitin natin ang Makikinig ang bawat mag-aaral.
inyong kasiningan at pagiging malikhain
dahil ngayong araw ay gagawa kayo ng
isang komik strip.

C. Pag-uugnay ng mga Magbibigay ang bawat isa ng katangian


halimbawa sa bagong tungkol sa larawan na ipinakita ng guro
aralin

Ano ang inyong masasabi tungkol sa


larawan?

2. Paglinang Ang komiks ay isang grapikong midyum na Ang komiks ay isang grapikong midyum
D. Pagtalakay sa konsepto at binubuo ng diyalogo, mga salita at larawan na kung saan ang mga salita at larawan
kasanayan Blg.1 na siyang nagsasalaysay sa diwa ng ang ginagamit upang ihatid ang isang
kuwento. salaysay o kuwento.

Mga Bahagi ng komiks

Anyo ng Lobo ng Usapan

Ang komiks ay may anim na anyo ng


usapin.

Ito ay ang caption box, speech bubble,


broadcast/radio bubble,scream bubble,
whisper bubble, thought bubble.

E. Pagtalakay sa konsepto at
kasanayan Blg. 2

1. Ilan ang tauhan sa komiks na binasa? Dalawa po ma'am!

Tama.
2. Ano ang tagpuan sa kuwento?

Ang tagpuan po sa kuwento ay sa bahay


po.
Magaling!

3. Tungkol saan ang komiks na binasa?

Ang komiks po na binasa ay tungkol sa


dalawang mag-aaral kung sila ba ay mag-
aaral para sa kanilang pagsusulit o
mamamasyal.

Magaling, bigyan ng masigabong


palakpakan.
3. Pangwakas
F. Paglinang na kabihasaan
(Tungo sa formative
assessment) Ang komiks ay magagamit sa
Paano mo maggamit ang komiks? paggawa ng Isang kuwento na
diyalogo

Tama.

Mahalaga ito dahil mas madali nating


Bakit ito mahalaga ? maunawaan ang Isang kuwento.

Magaling!

G. Paglalapat ng aralin sa Bakit mahalagang pag-aralan ang bahagi ng


pang- komiks at ang anim na anyo ng lobo ng
araw-araw na buhay usapan?
Mahalagang pag-aralan ay bahagi ng
komiks at uri upang mas maayos ang
pagpapahayag ng diwa ng kwento.
Mahusay, batid ngang alam na ninyo ang
bahagi ng komiks at ang anim na anyo ng
lobo ng usapan.

H. Paglalahat ng aralin Pangkatang Gawain:


Bawat pangkat ay gagawa ng komik strip
gamit ang daloy ng mga pangyayari ng
anekdotang isinulat ninyo o kahit anong Ang klase ay mahahati sa limang pangkat.
anekdota.
Kailangang isaalang-alang ang mga
sumusunod na pamantayan sa paggawa ng
sariling komik strip:
Pamantayan:
Pagkakasunod-sunod ng pangyayari - 50%
Malikhain at Masining - 30%
Maikli at kapanapanabik-20%
Kabuuan- 100%

I. Pagtataya ng aralin
Sagutin ang bawat sumusunod:
Masagutan ang bawat tanong na ibinigay
1. Ano ang limang bahagi ng komiks?
ng guro.
2. Ibigay ang anim na bahagi ng komiks.
3. Ano ang komiks?

J. Karagdagang gawain para


sa
takdang-aralin at
remediation

Basahin ang akdang "Ang Hele ng Ina sa


Kanyang Panganay

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang Gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
estratehiya ng
pagtuturo ang
nakatulong nang
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyonan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like