You are on page 1of 5

Paarala Sta.

Teresa Elementary Baitang: 5


n School
Guro Nor Jemma H. Tahil Asignatura EPP-Home
Economics
Petsa March 5, 2024 Quarter Third Quarter
GRADE 4 Module Module 1 Binigyang MARY CHERRY
Lesson No. pansin ni : DHEL P.
Plan BARRIOS

I. LAYUNIN Annotation
Naisasagawa ang wastong
KASANAYAN paraan ngpamamalantsa.
SA EPP5HE-0d-8
PAGKATUTO
(Isulat ang code ng
bawat kasanayan)
II. NILALAMAN
A. Paksa Wastong Pamamaraan ng Pamamalantsa
B. Sanggunian

1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pangmag-aaral
3. Modyul Pivot 4A EPP (HE)
Pahina 6-12
Powerpoint presentation, tsart,
C. Kagamitan loptop,hanger,plantsa,basket,spray,plantsang
kabayo,basahan
1. Panalangin
2. Pagbati
III.
3. Pagdadasal
Pamamaraan
4. Pagtsek ng Attendance

A. Balik-aral GAME: MINUTE TO WIN IT


Panuto: Pagtambal-tambalin ang mga salaysay
sa hanay A na makikita sa larawan sa hanay
B.Pagkatapos ng 5 segundo sa bawat bilang,
sagutin ang letra ng tamang sagot.

Mga tanong:
1. Ito ay ginagawang sabitan ng mga damit
2. Ito ay ginagamit upang maayos tingnan ang
mgta damit
3. Dito nakalagat ang hindi pa napaplantsa.
4. Ito ay ginagamit upang makapagbigay ng
katibayan sa ibabaw kung sakaling ididin ng
matagal ang mga tahi at makitid na bahagi ng tela.
5. Ginagamit ito para pangwisik upang madaling
maplantsa ang mga makakapal na pabrik
Indicator
Objective 1
Applied knowledge
of content within
Kantahin https://www.youtube.com/watch?
and across
v=5Pw56ahN1-I
curriculum
teaching areas
Mga katanungan:
Annotation
Ano ang mga damit na nabanggit sa kanta?
B. Pagganyak Integrasyon: Pagpapakita ng larawan ng mga Sa bahaging ito ay
lilinangin ang
Damit ng mga Mansaka :
kakayahan ng mga
Sa palagay mo paano mo mapapanatiling malinis at
bata na pagkanta
maganda tingnan ang mga damit kahit luma na?
ng damdamin, at
Ano-ano ang mga wastong hakbang ng
emosyon upang
pamamalantsa?
higit na
maunawaan ang
konsepto o
mensahe ng kanta

Indicator
Objective 2
Used a range of
Pagpapakita ng video: teaching strategies
to develop critical
and creative
Wastong Hakbang ng Pamamalantsa thinking as well as
https://www.youtube.com/watch? higher order
v=TCWBhrCu86s thinking skills
C. Paglalahad
Sa bahaging ito ay
Sagutin natin ang mga tanong. sasagutan ng mga
. bata ang
1. Tungkol saan ang video? nakahandang
2. Babae lang baa ng dapat marunong mamalantsa tanong upang
ng damit? matukoy kung
3. Ano ano ang mga hakbang sa pomamalantsa ng naunawaan nila ang
damit? video na
ipinapakita at
upang malinang
ang kakayahan ng
mga sa pag-unawa
Pagtalakay Mga Hakbang sa Pamamalantsa:
1. Ihanda ang lahat ng kailangan.
(Plantsa,Palntsahan,makapal at malambot na
sapin,spray,hanger at malinis na bashan na
pambasa.
2. Ihanda ang paplantsahin.Blusa at
polo,pantalon,palda,mga panloob,panyo.
3. Maingat na plantsahin ang mga bahgi ayon sa
pagkakasunod-sunod.
4. Isabit sa hanger ang mga nplantsang damit tulad
ng bestida,palda,pantalon, polo at blusa.ang mga
damit pambabae ay tiklupin at patasin ayon sa uri
at itago sa kahon o aparador.

Paglalapat Pangkatang Gawain

Hatiin ang ang klase sa apat grupo


-Bawat grupo ay inaasahang maisagawa ang mga
Wastong Hakbang ng Pamamalantsa.

- Pagtatakda ng Score card para sa wastong


Pamamlantsa

KATANGIAN TAKDANG AKING


MARKA MARKA
Naihanda ang lahat ng 20
kailangan sa
pamamalantsa.
Naihanda at 20
napagbukod-bukod ang
mga damit na
paplantsahin.
Sinubukan muna ang 20
init ng plantsa sa isang
malinis na basahan.
Maingat na pinalantsa 20
ang mga bahagi ng
damit ayon sa
pagkakasunud-sunod.
Isinampay ng maayos 20
sa mga sabitan ang
mga pinalantsa.
Kabuoan 100
Paglalahat Tanong:
1. Ilan ang natutunan mong hakbang sa wastong
pamamalantsa ng damit?
2. Ano ang pamamalantsa?
3. Ano ang Wastong Hakbang ng Pamamalantsa?
4. Ano ang mga kagamitan n adapt ihanda bago
ang pamamalantsa?
5.Ano ang dapat gawin upang maiwasan ang
pagkasunog ng damit habang namamalntsa?
Laging isaisip at isagawa ang wastong
pangangalaga ng iyong mga kasuotan. Magpakita
ng sipag at pagiging responsable sa pamamagitan
ng pagtulong sa mga gawaing bahay tulad ng
paglalaba at pamamalantsa.
I. Panuto: Lagyan ng bilang 1-5 ayon sa Indicator
pagkakasunud-sunod.. Objective 2
___Plantsahin ang mga damit ayon sa paalaalang Used a range of
taglay ng etiketa nito. teaching strategies
____Ihanda ang plantsahan. that enhance
____Ihanda ang mga paplantsahing damit. learner
____Tiyakin din na malinis ang plantsa at walang achievement in
kalawang. literacy and
____Baliktarin muna ang mga damit ayon sa numeracy
karayagan nito.
Sa bahaging ito ay
II. Panuto: Hanapin ang tamang larawan at ayusin lilinangin ang
ang magkakahalong titik. Gamitin ang gabay ng kakayahan ng mga
mga larawan sa loob ng kahon. bata sa pagbibilang
ng mga letra na
nasa bawat bilang
at sa pagbuo ng
mga letra na
IV. ibibgay ng guro.
Pagtataya

1.SULAB
2. LAATNNOP
3. ADLPA
4. LAATNSP
5. ASRYP

V. Takdang
Aralin Magsalaysay ayon sa iyong naging karanasan
sa pamamalantsa. Isulat ang iyong naging
damdamin sa gawaing ito.

Prepared by:

NOR JEMMA H. TAHIL


T-III
Checked and observed by:

MARY CHERRY DHEL P.


BARRIOS
Master Teacher I

You might also like