You are on page 1of 4

DAILY School LUCENA EAST VIII ELEMENTARY SCHOOL Grade Level UNA

LESSON Teacher ARMAINE R. EUBRA Learning Area MATEMATIKA


PLAN
Date/Time Marso 23, 2023 Quarter IKATLO

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates understanding of continuous and repeating patterns and
mathematical sentences

B. Pamantayan sa Pagganap The learner is able to apply knowledge of continuous and repeating patterns and number
sentences in various situations.
The learner determines the missing term/s in a given repeating pattern using one
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto attribute (letters, numbers, colors, figures, sizes, etc.)
EXAMPLE: A, B, C, A, B, C, A, ___.
M1AL-IIIg- 1
II. NILALAMAN Number and Attribute Patterns
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sangunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Mathematics Grade 1(Teaching Guide) pp.
2. Mga Pahina ng Kagamitang
Mathematics Grade 1(Learning Guide) pp. 218-220
Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
LR Portal
5. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan ng mga bagay, Konkretong mga bagay, sagutang papel
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral
Kahapon ang bawat grupo ay pinagawa ko ng 3 dimensional na mga hugis.
Muli nating balikan ang tamang katawagan o pangalan ng mga three dimensional na bagay
na inyong ginawa kahapon.
Pipili ang guro ng limang bata para kumuha ng hugis sa loob ng kahon at isasabi kung
anong hugis ito.

rectangular prism

sphere

A. Panimulang Gawain cylinder


(Pre-assessment of Target Skills)
cone

cube

B. Gamit ang objective board, babasahin at ipaliliwanag ng guro ang mga layunin ng
aralin.
- Natutukoy o nalalaman ang nawawalang kasunod sa ibinigay na pattern.

B. Pagsasagawa ng Itinakdang A. Paunang Pagganyak


Gawain (Introduction) Ipakita ang larawan sa klase.

1
Itanong:
Ano ano ang nakikita sa larawan?
Saang bahagi ng Lucena nakikita ang ating palengke?
Ano ang pangalan ng palengke sa Lucena?

B. Pangalawang Pagganyak
Ipaalala ang mga panuntunan sa pakikinig ng kwento.
Kwento: Ang Aking Guro sa Palengke
Isang araw, sa Lugar ng Agora pumunta ang aking guro. Dala ang kanyang basket
upang bumili ng kanyang paboritong prutas. Prutas na nakakatulong upang mapanatiling
malakas ang kanyang katawan. Aniya panlaban sa sakit na dulot ng panahon na tag-init at
tag lamig. Una niyang nilapitan ang ay ang tindahan ng mangga at kumuha siya ng isa.
Pagkatapos magbayad ay pumunta naman sa tindahan ng mansanas at bumili ng isa. Ang
huli niyang pinuntahan ay ang tindahan ng saging, doon ay bumili rin siya ng isa. Nagpasya
na ang aking guro na umuwi sa kanilang bahay. Bago pa man tuluyang makalabas ng
palengke ay naalala niya ang kanyang asawa. “Kailangan din ng asawa ko ang prutas na
tumutulong sa pagpapalakas ng katawan”, sabi ng aking guro. Muli siyang bumalik sa
tindahan ng mangga upang bumili ng isa. Kasunod ay sa tindahan ng mansanas at bumili
ng isa. Huli ay sa tindahan ng saging at bumili rin ng isa. Noong kumpleto na ang prutas ay
siya ring umuwi ang aking guro.

Itanong:
Ano ang pamagat ng Kwento?
Saan pumunta ang guro?
Ano ang unang binili ng guro?
Ano ang pangalawang binili ng guro?
Ano ang pangatlong binili ng guro?
Umuwi na ba agad ang guro pagkatapos niyang bumili ng prutas para sa kanyang sarili?
Bakit?
Kumakain ka rin ba ng prutas? Bakit?
Papaano nakakatulong sa kalusugan ang pagkain ng prutas?

Ipakita ang mga aktwal na prutas ng may ulit ulit na pagkakasunod-sunod.


Pag-usapan ito sa klase.

Ano ang napapansin ninyo sa prutas?


Ang tawag dito ay REPEATING PATTERN.
Ang repeating pattern ay ang paglalagay ng letra, bilang, at iba pa ayon sa
tamang pagkaksunud-sunod nito o ayos nang paulit ulit.

Ito pa ang ibang halimabawa ng repeating pattern.


Magpakita pa ng ibang halimbawa:

A, B, C, A, B, C, A, B, ____

C. Paglalahad at Pagtalakay 1, 2, 3, 1, 2, 3, 1, 2, _____


(Teaching/ Modeling)

_____

Ano ang mga napansin ninyo sa ibinigay na halimbawa?


Sa unang halimbawa ano ang ginamit sa pattern? (letra ng alpabeto-malalaking letra)
Sa ikalawang hanay? ( bilang isa hanggang tatlo)
Sa ikatlo? (mga kulay)
Sa ika-apat? (mga iba’t ibang hugis)
Inulit-ulit ba ang pattern? (opo)

A. Pangkatin ang mga bata. Bigyan ang bawat pangkat ng sagutang papel at hayaang
sagutan ang pattern.
B. Ibigay ang panuntunan sa pagsasagawa ng mga Pangkatang Gawain.

D. Pinatnubayang Gawain
(Guided Practice)

2
Panuto: Itaas ang thumbs up kung ito ay tama ang pagkakasunod sunod, thumbs down
naman kung mali.

X Y X Y

E. Isahang Gawain
5 6 7 5
(Independent Practice)

Tandaan:
F. Paglalahat (Generalization) Ang repeating pattern ay ang paglalagay ng nawawalang kasunod sa mga letra,
bilang o salita ayon sa tamang pagkaksunud-sunod nito o ayos nang pauli ulit.
Si Noli ay nagsimulang mag ipon sa alkansyang lagayan ng cotton buds na hindi
G. Paglalapat na ginagamit sa kanilang bahay. Simula Lunes nagsimula na siyang mag ipon ng piso
araw-araw.

1. Kung ngayon ay Biyernes, magkano na kaya ang ipon ni Noli sa alkansya?


2. Ano anong mga araw ang kanyang nahulugan?
3. Bakit mahalagang mag-ipon?
4. Bakit kaya lagayan ng cotton buds ang kanyang ginamit na ipunan?

Panuto: Itapat sa tamang pattern ang hinahanap na kasunod.

1) 5, 6, 7, 5, 6, ___ N

2) L, M, N, L, M, ___

H. Pagtataya (Post-lesson 3) ___


assessment)
4) taas, baba, taas, ____ 7

5) baba
___

Takdang Aralin:
I. TAKDANG ARALIN Magdala ng beads na may iba’t-ibang kulay:
(Assignment) 5 kulay (maaaring 10 piraso bawat kulay) depende sa nais, gunting at garterized nylon.
Maghanda sa paggawa ng bracelet.
V. TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ________

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation _________

3
C. Nakakatulong ba ang remediaL? Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa aralin ________
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation ________

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturong nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ______________________________

F. Anong suliranin ang aking nararanasan solusyunan sa tulong ang aking punong guro at supervisor?
_____________________________________________________________________________________________

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kung ibahagi sa mga kapwa ko guro?
_____________________________________________________________________________________________

You might also like