You are on page 1of 3

DLP Blg.

: 30 Assignatura: ARALING Baitang: 6 Markahan: 3 Oras: 40


PANLIPUNAN MINUTO
Mga Kasanayan: Nakapagbibigay ng sariling pananaw tungkol sa mga pagtugon ng mga Code:
Pilipino sa patuloy na mga suliranin, isyu at hamon ng kasarinlan sa AP6SHK-IIIh-7
kasalukuyan.
Susi ng Pag-unawa na Sa pagsisimula pa lamang ng Republika, marami na itong kinaharap na krisis tulad ng:
Lilinangin: di ganap na malayang pamamahal gawa ng impluwensya ng Amerika; krisis sa
kabuhayan ; kakulangan ng pondo ng pamahalaan, katiwalian sa pamamahala, di ganap na
kapayapaan at kaayusan ng bansa; di ganap ng pagkakaisa ng mga mamamayan; at
pagbaba ng moralidad.
Bawat naging pangulo ng Republika ng Pilipinas ay nagsikap na matugunan ang
napakaraming hamon ng pagsasarili at pagiging malaya. Iba’t iba ang naging pamamaraan
ng pagtugon ng bawat panguluhan sa mga suliranin ng bansa. May mga programang
nakatulong sa pagbabago ng bansa at mayroon din namang nagdulot pa ng mas
malalaking suliranin sa pamayanan.
1. Mga Layunin
Kaalaman Natatalakay ang sariling pananaw tungkol sa mga pagtugon ng mga Pilipino sa patuloy na
mga suliranin, isyu at hamon ng kasarinlan sa kasalukuyan.
Kasanayan Nakikilala ang mga pangulo ng Ikatlong Republika ng Pilipinas.
Kaasalan Naibabahagi ng mga mag-aaral ang kanilang mga sariling pagtugon sa mga isyu, suliranin
at hamon sa kasalukuyang pamahalaan.
Kahalagahan Nasasabi ang kahalagahan ng pagtutulungan at pagkakaisa upang solusyunan ang mga
isyu, suliranin at hamon na kinakaharap ng ating bansa.
2. Nilalaman Sariling pananaw tungkol sa mga pagtugon ng mga Pilipino sa patuloy na mga suliranin,
isyu at hamon ng kasarinlan sa kasalukuyan.
3. Mga Kagamitan sa Laptop, projector, mga larawan
Pagtuturo file:///H:/MODYUL_16_MGA_PAGBABAGO_SA_IBA_.PDF
4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain Magpakita ng mga larawan ng mga pangulo ng Ikatlong Republika ng Pilipinas sa mga
mag-aaral.

Itanong:
1. Sino-sino ang nasa mga larawan?
2. Ano ang naging papel nila sa Ikatlong Republika ng ating bansa?
3. Sa anim na pangulo kanino niyo maihahalintulad ang ating kasulukuyang
pangulo?

4.2 Mga Gawain/Estratehiya Pangkatang Gawain:


1. Magpakita ng grap.
2. Bawat pangkat ay paghahambingin ang mga Suliranin, Isyu at Hamon sa
Kasarinlan ng Bansa na kinaharap ng mga pangulo sa ikatlong republika at ang
mga suliraning kinakaharap ng ating ksalukuyag pangulong na si Rodrigo Duterte
sa ngayon..
3. Ibahagi ito sa kapwa mag-aaral.
NOON KASALUKUYAN
DLP Blg.: 31 Assignatura: ARALING Baitang: 6 Markahan: 3 Oras: 40
PANLIPUNAN MINUTO
Mga Kasanayan: Nakapagbibigay ng sariling pananaw tungkol sa mga pagtugon ng mga Code:
Pilipino sa patuloy na mga suliranin, isyu at hamon ng kasarinlan sa AP6SHK-IIIh-7
kasalukuyan.
Susi ng Pag-unawa na Sa pagsisimula pa lamang ng Republika, marami na itong kinaharap na krisis tulad ng:
Lilinangin: di ganap na malayang pamamahal gawa ng impluwensya ng Amerika; krisis sa
kabuhayan ; kakulangan ng pondo ng pamahalaan, katiwalian sa pamamahala, di ganap na
kapayapaan at kaayusan ng bansa; di ganap ng pagkakaisa ng mga mamamayan; at
pagbaba ng moralidad.
Bawat naging pangulo ng Republika ng Pilipinas ay nagsikap na matugunan ang
napakaraming hamon ng pagsasarili at pagiging malaya. Iba’t iba ang naging pamamaraan
ng pagtugon ng bawat panguluhan sa mga suliranin ng bansa. May mga programang
nakatulong sa pagbabago ng bansa at mayroon din namang nagdulot pa ng mas
malalaking suliranin sa pamayanan.
1. Mga Layunin
Kaalaman Natatalakay ang sariling pananaw tungkol sa mga pagtugon ng mga Pilipino sa patuloy na
mga suliranin, isyu at hamon ng kasarinlan sa kasalukuyan.
Kasanayan Nakikilala ang mga pangulo ng Ikatlong Republika ng Pilipinas.
Kaasalan Naibabahagi ng mga mag-aaral ang kanilang mga sariling pagtugon sa mga isyu, suliranin
at hamon sa kasalukuyang pamahalaan.
Kahalagahan Nasasabi ang kahalagahan ng pagtutulungan at pagkakaisa upang solusyunan ang mga
isyu, suliranin at hamon na kinakaharap ng ating bansa.
2. Nilalaman Sariling pananaw tungkol sa mga pagtugon ng mga Pilipino sa patuloy na mga suliranin,
isyu at hamon ng kasarinlan sa kasalukuyan.
3. Mga Kagamitan sa Laptop, projector, mga larawan
Pagtuturo file:///H:/MODYUL_16_MGA_PAGBABAGO_SA_IBA_.PDF
4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain Magpakita ng larawan sa mga mag-aaral.

Itanong:
1.Sino-sino sa palagay niyo ang nasa mga larawan?
2. Ano sa palagay niyo ang gingawa nila?
3. Sa inyong pananaw ano ang ibig sabahin ng pagkakapit bisig nila?
4.2 Mga Gawain/Estratehiya Pangkatang Gawain:
4. Magpakita ng tsart.
5. Bawat pangkat ay magbibigay ng dahilan sa mga suliranin na nasa tsart
6. Ibahagi ito sa kapwa mag-aaral.

Suliranin Dahilan
1.) Kakapusan ng pondo ng pamahalaan.
2.) Lumalaking puwang sa pagitan ng
mahihirap at mayayaman.
3.) Kakulangan sa edukasyon at
kasanayan ng mga yamang-tao.
4. Hindi magandang kalagayang
pangkalusugan ng mga mamamayan.

You might also like