You are on page 1of 6

GRADE 1 School FRANCISCO P. FELIX ES Grade&Sec.

One-GUYABANO
DAILY LESSON LOG Teacher ILYN M. CARPIO Subject MTB-MLE (Week 2)
Date/Time SEPT.11-15, 2023 Quarter 1st
PRINCIPAL JANICE B. CAYETANO

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman The learner... The learner... The learner... The learner... The learner...
demonstrates understanding that demonstrates understanding that words demonstrates understanding that demonstrates demonstrates understanding that
words are made up of sounds and are made up of sounds and syllables words are made up of sounds and understanding that words words are made up of sounds and
syllables syllables are made up of sounds and syllables
syllables
B. Pamantayan sa Pagganap The learner... The learner... The learner... The learner... The learner...
uses knowledge of phonological uses knowledge of phonological skills uses knowledge of phonological uses knowledge of uses knowledge of phonological
skills to discriminate and to discriminate and manipulate sound skills to discriminate and manipulate phonological skills to skills to discriminate and
manipulate sound patterns. patterns. sound patterns. discriminate and manipulate manipulate sound patterns.
sound patterns.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Use the terms referring to Use the terms referring to conventions Read Grade 1 level words, phrases Read Grade 1 level words, Lagumang Pagsusulit
Isulat ang code ng bawat conventions of print: of print: and sentences with appropriate phrases and sentences with
kasanayan. - front and back cover - front and back cover speed and accuracy appropriate speed and
- beginning, ending, title page - beginning, ending, title page accuracy
- author and illustrator - author and illustrator
MT1BPK-Ia-c-1.1 MT1BPK-Ia-c-1.1
II. NILALAMAN Pagbasa ng Salita, Parirala, at
Iba’t Ibang Bahagi ng Aklat Pangungusap nang Wasto at Akma ang Bilis
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
MELC P. 367 MELC P. 367 MELC P. 367 MELC P. 367 MELC P. 367
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang PIVOT 4A MTB-MLE
PIVOT 4A MTB-MLE Learner’s PIVOT 4A MTB-MLE Learner’s Material PIVOT 4A MTB-MLE Learner’s PIVOT 4A MTB-MLE Learner’s
Pang-mag-aaral Learner’s Material pah 11-
Material pah 11-13 pah 11-13 Material pah 11-13 Material pah 6-13MTB-MLE Self-
13MTB-MLE Self- Learning
MTB-MLE Self- Learning Module MTB-MLE Self- Learning Module (SLM) MTB-MLE Self- Learning Module Learning Module (SLM) Unang
Module (SLM) Unang
(SLM) Unang Markahan Modyul 2: Unang Markahan Modyul 2: (SLM) Unang Markahan Modyul 3: Markahan Modyul 1-3
Markahan Modyul 3:
2. Mga pahina sa Teksbuk

3. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang


Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint
Panturo Summative Test Papers
presentation,tsart presentation,tsart presentation,tsart presentation,tsart
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Balik-Aral Pagsisimula ng bagong aralin Balik Aral Balik Aral Nababalikan ang mga nakalipas
aralin at/o pagsisimula ng Panuto: Sagutin ang mga Ano ang ang iyong paboritong aklat? Panuto: Lagyan ng tsek (√) ang Panuto. Basahin ang mga na aralin
bagong aralin. sumusunod na tanong. Bakit mo ito naging paborito? patlang kung angsalita ay bahagi ng sumusunod at sabayan ito
. Pagtambalin ang Hanay A aklat, ekis (x) naman kung hindi. ng palakpak.
at B. _______1. May-akda 1.Kusina
_______2. Cellular phone 2.Babae
_______3. Pamagat ng Aklat 3. paso
_______4. Tagaguhit 4. lababo
_______5. Papel 5. buwaya

B. Paghahabi sa layunin ng Pagkatapos ng araling ito, ikaw ay Pagkatapos ng araling ito, ikaw ay Pagkatapos ng araling ito, Pagkatapos ng araling ito,
aralin inaasahan na matututuhan at inaasahan na matututuhan at inaasahang ikaw inaasahang ikaw
Sabihin ang mga pamantayan sa
matutukoy ang mga bahagi ng matutukoy ang mga bahagi ng ay makababasa ng salita, parirala, at ay makababasa ng salita,
pagsagot sa lagumang pagsusulit.
aklatgaya ng pabalat na aklatgaya ng pabalat na naglalaman pangungusap parirala, at pangungusap
naglalaman ng: ng: nang wasto at akma ang bilis. nang wasto at akma ang
a. Pamagat a. Pamagat (MT1F-Ic- IVa-i-1.1) bilis. (MT1F-Ic- IVa-i-1.1)
Ipamahagi ang sagutang papel
b. May-akda b. May-akda
c. Tagaguhit c. Tagaguhit
C. Pag-uugnay ng mga Basahin ang tula. Suriin ang larawan Basahin ang mga nakasulat sa Basahin ang mga nakasulat
halimbawa sa bagong aralin. ibaba. sa ibaba.
a + sa = asa
sa + ma = sama
ba + ta = bata
La+la+ki= lalaki
Pa+la+ka= palaka
D. Pagtalakay ng bagong Mga tanong: Mga Tanong: Suriin Suriin
konsepto at paglalahad ng Ano ang pamagat ng tula? Sino Ang ang pamagat ng aklat? Ang salita ay binubuo ng Ang parirala ay binubuo ng
bagong kasanayan #1 ang sumulat o ang Sino ang may akda nito? pinagsamang mga pantig. dalawa o higit pang
may akda nito? Sino ang tagaguhit ng aklat na ito? Halimbawa: mga salita.
Ano ang turing ng may akda sa ma + pa = mapa Halimbawa:
aklat? -Ang aklat o libro ay mga pinagsama- me + sa = mesa ang + mama= ang mama
Ayon sa tula, anong bahagi ng samang mga bo + la = bola ang + mga + mapa=ang
aklat ang nailimbag na salita sa papel. Ang mga salitang mapa, mesa at mga mapa
kaygandang pagmasdan? Naglalaman ito ng mga bola ay may
Sino ang pinasasalamatan ng kaalaman maging ng mga larawan. dalawang pantig. Katulad din nga mga salita,
sumulat sa tula? Kaya mahalaga na ma + pa me + sa bo + la ang parirala at
magtuto kang magbasa upang mas Ang bawat pantig ay bibigyan mo ng pangungusap ay binabasa
-Ang aklat o libro ay mga lalong lumawak ang katumbas ng rin nang may tamang bilis.
pinagsama-samang mga iyong kaalaman. isang palakpak. Tingnan ang mga Ito din ay magagawa kapag
nailimbag na salita sa papel. halimbawa. sasabayan ng palakpak.
Naglalaman ito ng mga
kaalaman maging ng mga larawan.
Kaya mahalaga na Ang salitang mapa, mesa at bola ay
magtuto kang magbasa upang mas maytigdadalawang pantig at may
lalong lumawak ang katumbas din na Ang pangungusap ay grupo
iyong kaalaman. tigdadalawang palakpak. ng mga salita na maybuong
diwa. Ito ay nagsisimula sa
malaking letra atnagtatapos
sa pananda gaya ng
tuldok(.), tandang
pananong (?) at tandang
pandamdam (!).

E. Pagtalakay ng bagong Panuto: Tukuyin ang bahagi ng Panuto: Anong bahagi ng aklat ang Panuto. Basahin ang mga Panuto. Basahin ang mga
konsepto at paglalahad ng aklat. Sabihin ang letra ng tinutukoy? Isulat ang ang letra ng sumusunod at sabayan ito ng sumusunod at sabayan ito .
bagong kasanayan #2 tamang sagot. tamang sagot sa inyong drill board palakpak. ng palakpak
1. karera 1. Aso at pusa
2. mata. 2. Ang nanay at tatay
3. lobo 3. Si Ana ay masaya.
4. pitaka 4. Ang palaka
5. Sabado 5. Ang laso ni Lora.
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano-ano ang Ano-ano ang Ano ang kailangan mong tandaan Ano ang kailangan mong
(Tungo sa Formative iba’t ibang bahagi ng aklat? iba’t ibang bahagi ng aklat? kung ikaw aynagbabasa? tandaan kung ikaw
Assessment) aynagbabasa?
G. Paglalapat ng aralin sa Bilang isng mag-aaral , sa paanong Kung ikaw ay gagawa ng aklat, ano Ano ang dapat mong gawin upang Ano ang dapat mong gawin
pang-araw-araw na buhay paraan mo pamamangalagaan ang ang gusto masanay ka sa upang masanay ka sa
mga librong ibinigay sa iyo ng mong pamagat? Sino ang gagawin pagbabasa nang tama at may akma pagbabasa nang tama at
iyong guro? mong taga-guhit? na bilis? may akma na bilis?
Saan mo ilalagay ang iyong pangalan?

H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Tandaan: Tandaan na ang mga salita ay Tandaan na ang mga salita
May iba’t ibang bahagi ang aklat May iba’t ibang bahagi ang aklat gaya binubuo ng mga ay binubuo ng mga
gaya ng pabalat ng pabalat pantig. Ang mga parirala at pantig. Ang mga parirala at
sa unahan at hulihan. sa unahan at hulihan. pangungusap naman ay pangungusap naman ay
Ang pabalat ay nagbibigay Ang pabalat ay nagbibigay proteksyon binubuo ng mga pinagsamang mga binubuo ng mga
proteksyon sa aklat. Dito sa aklat. Dito salita. Sapagbabasa ng mga ito, pinagsamang mga salita.
makikita ang pamagat, may-akda makikita ang pamagat, may-akda at dapat basahin mo ito nang Sapagbabasa ng mga ito,
at tagaguhit. tagaguhit. tama at may akma na bilis upang ito dapat basahin mo ito nang
Ang pamagat ay nagsasabi kung Ang pamagat ay nagsasabi kung ay maintindihan tama at may akma na bilis
tungkol saan ang tungkol saan ang nang mabuti. upang ito ay maintindihan
paksa. paksa. nang mabuti
Ang may-akda ay ang taong Ang may-akda ay ang taong sumulat
sumulat ng aklat. Itoay makikita sa ng aklat. Itoay makikita sa itaas ng
itaas ng pangalan ng tagaguhit. pangalan ng tagaguhit.
Ang tagaguhit ay ang gumawa ng Ang tagaguhit ay ang gumawa ng mga
mga makukulay makukulay
kaakit-akit na mga disensyo ng
aklat. Ito ay makikita sa
ilalim ng may-akda.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Ilagay sa tamang kalagyan Panuto: Basahin at ibigay ang Panuto. Basahin ang mga salita, Panuto. Basahin ang mga
ang bawat bahgi ng hinihinging kasagutan. Hanapin ang sabihin ang bilang ng pantignito. salita, sabihin ang bilang ng
aklat. Piliin ang mga bahagi sa loob iyong sagot sa loob ng kahon. Isulat ito Halimbawa: pantignito.
ng kahon sa kalakip na sanayang papel bata= 2 Halimbawa:
Ang bata= 3
1. masaya = __________
2. sipa = __________ 1. Ang mga bola
3. ama = __________ 2. Ang pera ay
4. Ana = __________ nawawala.
5. palaka = __________ 3. Ang mga puno.
4. Kay kuya
5. Kina Toni at Kiko

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like