You are on page 1of 3

San Pedro National High

Paaralan Baitang 9
School
GRADES 9
Araling
DAILY LESSON PLAN Guro Giamarie A. Mangubat Asignatura
Panlipunan
Petsa February 14, 2024 Markahan IKATLO
(Myerkules) (Myerkules)
Araw ng pagtuturo at oras 8:15 – 9:15 am 8:15 – 9:15 am
Baitang at Seksyon 10-Rizal 10-Quezon

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagtanggap
at paggalang sa iba’t ibang perspektibo na may kaugnayan sa samu’t
saring isyu sa gender
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng dokyumentaryo na nagsusulong ng
Pagganap paggalang sa karapatan ng mga mamamayan sa pagpili ng kasarian at
sekswalidad
C. Kasanayan sa Pagkatuto 2. Nasusuri ang iba’t ibang salik na nagiging dahilan ng pagkakaroon ng
diskriminasyon sa kasarian AP10IKP-IIId-7
a. Naipaliliwanag ang mga kasaysayan ng iba’t-ibang gampanin ng
babae at lalaki sa Pilipinas
b. Masuri ang pagkakaiba – iba at pagkakatulad ng mga babae at
lalaki.
c. Mapahahalagahan ang kanilang mga gampanin bilang babae at
lalaki sa pag-unlad ng pamayanang Pilipinas

II. NILALAMAN GENDER ROLES SA PILIPINAS


III.KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanngunian
1. Mga pahina sa gabay Araling Panlipunan Ikatlong Markahan – Modyul 2 Konsepto ng Kasarian
ng guro at Sex
2. Mga pahina sa kagami- Araling Panlipunan Ikatlong Markahan – Modyul 2 Konsepto ng Kasarian
tang pang-mag-aaral at Sex
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula sa
portal learning
resource
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa SIKAP ACTIVITY
nakaraang aralin Basahin ang kwento at sagutin ang mga katanungan

B. Paghahabi sa layunin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan#1
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa
kabihasaan (Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin
sa pang-araw-araw
na Gawain.
H. Paglalahat ng aralin
I. Pagtataya ng aralin Isulat kung sa anong yugto o panahon nangyari ang mga sumusunod na
pagbabago sa gampanin ng babae at lalake sa Pilipinas. Isulat lamang ang
E kung ito ay sa panahon ng Espanyol, A kung ito ay naganap sa Panahon
ng Amerikano, H, kung sa Hapones, P kung ito ay nangyari pa noong
Panahon ng Pre- colonial. Isulat ang sagot sa notbuk.
____1. Ang mga babae, may trabaho man o wala, ay inaasahang gumawa
ng mga gawaingbahay.
____2. Kung gustong hiwalayan ng lalaki ang kaniyang asawa, maaari niya
itong gawin sa pamamagitan ng pagbawi sa ari-ariang ibinigay niya sa
pahahon ng kanilang pagsasama. Subalit kung ang babae ang magnanais
na hiwalayan ang kanyang asawa, wala siyang makukuhang anumang pag-
aari.
____3. Ang kababaihan sa Pilipinas noon maging ito man ay kabilang sa
pinakamataas na uri o sa uring timawa, ay pagmamay-ari ng mga lalaki.
Patunay nito ang pagkakaroon ng mga binukot at pagbibigay ng tinatawag
na bigay-kaya. Ang binukot ay mga babae na itinatago sa mata ng publiko.
Itinuturing silang prinsesa.
____4. Sa Panahon ng mga Pag-aalsa, may mga Pilipina ring nagpakita ng
kanilang kabayanihan gaya ni Gabriela Silang.
____5. Sa pagsisimula ng pampublikong paaralan na bukas para sa
kababaihan at kalalakihan, mahirap o mayaman, maraming kababaihan ang
nakapag-aral.
____6. Ang mga lalaki ay pinapayagang magkaroon ng maraming asawa
subalit maaaring patayin ng lalaki ang kaniyang asawang babae sa
sandaling makita niya itong kasama ng ibang lalaki.
____7. Maraming kababaihan ang nakapag-aral dahilan upang mabuksan
ang kanilang isipan na hindi lamang bahay at simbahan ang mundong
kanilang ginagalawan.
____8. Ang kababaihan ay inihahanda sa pagiging isang ina o paglilingkod
ng buhay sa Diyos.
____9. Ang kababaihan sa panahong ito ay kabahagi ng kalalakihan sa
paglaban noong Ikalawang Digmaang Pandaigdig.
____10. Ang isyu ng pagboto ng kababaihan sa Pilipinas ay naayos sa
pamamagitan ng isang espesyal na plebesito na ginanap noong Abril 30,
1937. 90% ng mga bumoto ay pabor sa pagbibigay-karapatan sa pagboto
ng kababaihan. Ito ang simula ng pakikilahok ng kababaihan sa mga isyu
na may kinalaman sa politika.

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang aralin
at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba Gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin

Inihanda ni: GIAMARIE A. MANGUBAT


Guro sa Araling Panlipunan

Iwinasto ni: MA. CECILE S. LUNA


OIC School Head

You might also like