You are on page 1of 2

Tambanan Elementary

GRADES 1 to 12 Paaralan: School Baitang: 6


DAILY LESSON Rizza Piedad at Jopeth
PLAN Guro: Lismis Asignatura: Filipino
Petsa ng
Pagtuturo Unang
at Oras: Abril 2, 2024 (6:00 pm) Markahan: Markahan

I. Layunin
Sa loob ng isang oras, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
a. Matukoy ang kahulugan ng Sawikain;
b. Makapagsulat ng mga halimbawang pangungusap na ginagamitan ng
sawikain; at
c. Mabigyang halaga ang wastong paggamit ng sawikain sa araw araw na
pakikipag usap.

Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa


A. Pamantayang Pangnilalaman
napakinggan.
Nasasaulo ang isang tula/awit na napakinggan at naisasadula ang isang isyu o
B. Pamantayan sa Pagganap
paksa mula sa tekstong napakinggan
C. Mga Kasanayang
Pampagkatuto (Isulat ang Code F6PN-Ij-28
ng Bawat Kasanayan)
II. PAKSA/NILALAMAN Pagbbigay-kahulugan sa mga Sawikain
III. KAGAMITANG PANTURO Pentel pen, cartolina, larawan
A. SANGGUNIAN Most Essential Learning Competencies (MELCs) F6PN-Ij-28,p.221
1. Mga pahina sa gabay Hiyas sa Pagbasa 4.2000.pp.89-90*
Pangkurikukum
2. Mga Pahina sa Kagamitan Filipino, Unang Markahan 6
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk pp.89-90*
4. Karagdagang kagamitan MISOSA Filipino 5. Modyul 21
( Portal Learning Resources)
IV. PAMAMARAAN
Gawaing Guro Gawaing Mag-aaral
A. PANIMULANG GAWAIN
1. Panalangin
2. Pagbati
3. Pagsasaayos ng
Silid-aralan
4. Pagtala ng liban sa
klase
5. Paalala
6. Pagbabalik-Aral
7. Pagbasa
B. PANLINANG NA GAWAIN
1. Pagganyak
2. Paglalahad
 Layunin
 Paghahawan
ng sagabal
3. Pagtatalakay
4. Paglalapat
5. Paglalahat

V. PAGTATAYA
VI. TAKDANG-ARALIN
VII. Mga Tala
VIII. Pagninilay
A. Bilang ng mga mag-aaral
Na nakakuhang 80% sa
Pagtataya

You might also like