You are on page 1of 7

GRADE 1 PAARALAN BACON EAST CENTRAL BAITANG UNANG

DETAILED SCHOOL BAITANG


LESSON GURO KRISHA ROSE M. DON ASIGNATURA MATH
PLAN PETSA AT APRIL 11, 2024 MARKAHAN IKATLONG
ORAS 1:00 - 1:50 MARKAHAN

I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman Demonstrates understanding of 2-dimensional and 3-dimensional figures.

B. Pamantayan sa
Pagganap Describe, compare, and construct 2-dimensional and 3-dimensional objects

C. Mga
Kasanayan sa Draws the four basic shapes
Pagkatuto (M1GE-IIIf-3)

Values Integration: Sharing, Helping one another, accuracy

Specific Daily At the end of the lesson, the students should be able to:
Objectives
a. name the four basic shapes;

b. identify the four basic shapes; and

c. draw the four basic shapes


(M1GE-IIIf-3)
.
II. PAKSA/ APAT NA PANGUNAHING HUGIS
NILALAMAN
III. MGA
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
Mathematics I Curriculum Guide p. 24/MELC p.
263
Mathematics I pp. 149 - 152
Mathematics I pp. 206 - 207l
https://youtu.be/WoRGfB6INz0?si=tQPHJExlsApWz1EWhttps://youtu.be/uo4ChV02PmA?si=
UxPWggFf_Fo_zWqo
B. Kagamitan Cut-out of different shapes, ball, pictures, cartolina, paste/glue, scissors, crayons, tv/computer
IV. Pamamaraan GAWAIN NG GURO GAWAIN NG BATA
A. 1. Panalangin
Panimulang Maaari bang tumayo ang lahat para sa
gawain panalangin

Ama namin…..Amen Ama namin……Amen

2. Panimulang Pagbati
Magandang araw mga bata Magandang araw din po
Kamusta ang lahat? Mabuti naman po.

3. Pagsusuri ng lumiban
Sino ang lumiban ngayong araw? Wala po
Maaari bang tumayo ang mga lalaki? (Ang mga lalaking mag-aaral ay tatayo)
Maari bang tumayo ang mga babae?
Bilangin natin kung kumpleto ang bilang (Ang mga babaeng mag-aaral ay tatayo)
ng mga babae at lalaki.
Mahusay! walang lumiban sa araw na ito.

4. Pamantayan sa loob ng klase


Ngayon, nais kong ipaalam sa inyo ang
mga pamantayan ko sa loob ng klase.
1. Kung gustong sumagot, itaas ang
isang kamay. Kapag hindi
tinawag, huwag sasagot. (Ang mga bata ay makikinig ng mabuti)
2. Kapag sinabi kong “eyes on me”
sasabihin nyo “eyes on you”
3. Makinig ng mabuti.
4. Huwag maingay.
5. Makilahok sa mga talakayan at
mg gawain.

5. Pagganyak

“IPASA MO ANG BOLA”


Ang guro ay magbigay ng bola sa mga bata at
magpapatugtog ng kanta. Kapag huminto ang
kanta, ang batang may hawak ng bola ang siyang
sasagot sa pinapakita ng guro.

Panuto: Tukuyin ang hugis na ipinapakita ng guro.

1. circle/bilog

2. square/parisukat

rectangle/parihaba
3.
4. triangle/parisukat

Mahusay! Palakpakan ang bawat isa.


Nag enjoy ba kayo? Mabuti kung ganon. Opo
Base sa ating laro kanina, ano ang mga pinakita
ko? Ano ang tawag sa kanila? Mga hugis
Very good.

Ang laro na ginawa natin kanina ay may


kaugnayan sa talakayan natin sa araw na ito. Ang
paksa natin ngayon ay ang Apat na pangunahing
hugis o four basic shapes.

B. Paglalahad at
pagtatalakay Video presentation

Tungkol saan ang kanta? Tungkol sa mga pangunahing hugis

Very good!

Ano ang mga pangunahing hugis ang inilarawan at Bilog, parisukat, parihaba, tatsulok
binanggit sa kanta?

Paano kaya sila iginuguhit?

Ngayon ay isa isahin natin ang APAT NA


PANGUNAHING HUGIS at kung paano ito
iguhit.

1. (Ang mga bata ay makikinig ng mabuti)

➢ Ang bilog ay walang gilid at walang


sulok.
Halimbawa ng mga hugis bilog:

● relo, bola, drum, donut, gulong, barya

Paano ito iguhit:

(Ang mga bata ay makikinig ng mabuti)

2.

➢ Ang parisukat ay may apat na pantay na


gilid at apat na sulok.

Halimbawa ng mga hugis parisukat.

● panyo, bintana, kahon, mesa


(Ang mga bata ay makikinig ng mabuti)
Paano ito iguhit:

3.

➢ Ang parihaba ay may dalawang pantay na


gilid at apat na sulok.

Halimbawa ng mga hugis parihaba:

● tv, blackboard, pinto, cellphone, flag (Ang mga bata ay makikinig ng mabuti)

Paano ito iguhit:


4.

➢ Ang tatsulok ay may tatlong gilid at


tatlong sulok.

Halimbawa ng mga hugis tatsulok:

● Hanger, pizza, bulkan, ice cream cone (Ang mga bata ay makikinig ng mabuti)

Paano ito iguhit:

Naintindihan ba kung ano ang apat na


pangunahing hugis at kung paano ito iguhit? Opo!
Mahusay!

C. Pagsasanay 1. PANGKATANG GAWAIN

Group 1 and 4: Bilugan ang tamang hugis ng


bawat bagay.

parisukat tatsulok bilog

bilog parihaba tatsulok

parihaba parisukat tatsulok

parisukat tatsulok bilog (Ang mga bata ay makikilahok sa gawain)


parihaba bilog tatsulok

Group 2 and 5: Iguhit ang mga sumusunod na


pangunahing hugis gamit ang mga tuldok.

(Ang mga bata ay makikilahok sa gawain)


Group 3 and 6: Buoin ang puzzle upang
maipakita ang apat na pangunahing hugis.

(Ang mga bata ay makikilahok sa gawain)

2. PAGLALAHAT

● Ano nga ulit ang tinalakay natin kanina? Apat na pangunahing hugis
● Ano-ano ang apat na pangunahing hugis? Bilog, parisukat, parihaba, tatsulok
● Anong hugis ang walang gilid at walang
sulok? bilog
● Anong hugis ang may tatlong gilid at
tatlong sulok? tatsulok
● Anong hugis ang may apat na pantay na
gilid at apat na sulok? parisukat
● Anong hugis ang may dalawang pantay na
gilid at apat na sulok? parihaba
● Paano iguhit ang bilog, tatsulok, parihaba,
at parisukat? Iguhit natin ito sa hangin. (Ang mga bata ay guguhit sa hangin)

IV. PAGTATAYA
Panuto: Iguhit ang hugis ng mga sumusunod na
bagay.

________________

________________

_________________

________________

_________________
Panuto: Gumuhit ng robot gamit ang parisukat,
V. TAKDANG tatsulok, parihaba, at bilog.
ARALIN

Inihanda ni:
KRISHA ROSE M. DON
Pre-service teacher

You might also like