You are on page 1of 25

MASUSING BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10

MGA KONTEMPORARYONG ISYU AT HAMONG PANLIPUNAN


Araw/Sesyon Blg.: Enero 15-19, 2018
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamayaan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa
Pangnilalaman pagkakaroon ng pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at may pagkakaisa
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga
Pagganap mamamayan sa kanilang sariling pamayanan
C. Mga Kasanayan Naipaliliwanag ang mga katangian na dapat taglayin ng isang aktibong mamamayan na nakikilahok sa mga gawain at usaping
sa Pagkatuto pansibiko (AP10PKKIVa-1)
Nasusuri ang mga pagbabago sa konsepto ng pagkamamamayan (AP10PKKIVb-2)
I. LAYUNIN Natataya ang kaalaman ng mga mag-aaral Natutukoy ang least learned at most Natataya ang kaalaman ng mga mag-aaral
sa mga paksa sa asignatura sa Ika-apat na learned skills ng mga mag-aaral ayon sa sa mga paksa sa asignatura sa Unang
Markahan kanilang paunang pagsusulit Markahan
II. NILALAMAN FOURTH QUARTER PRE-TEST ITEM ANALYSIS PAUNANG MGA GAWAIN SA
ARALIN 1
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian pp.345-353 pp. 345-353 p. 343-356
1. TG at LM,
Teksbuk Kopya ng pagsusulit Item analysis sheet Kagamitang Biswal
2. LRMDC
Portal
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Pagbasa sa Transisyon sa susunod na
modyul sa pahina 337 ng batayang aklat.

B. Paghahabi sa Pagbasa sa Panimula at Gabay na Tanong,


Layunin Pamantayan sa Pagkatuto, at Mga Aralin
at Sakop ng Modyul sa pahina 343-345 ng
batayang aklat.

Gawain 1.Awit-Suri, pp. 354-355 ng


C. Pag-uugnay ng batayang aklat.
halimbawa Gawain 2. My IRF Clock, pp. 355-356

Pagbibigay ng pagsusulit
Pagwawasto ng pagsusulit at pagsasagawa Gawain 3.Katangian ng Aktibong
D. Pagtatalakay sa ng item analysis Mamamayan, pp. 357-358
konsepto at
kasanayan

E. Pagtalakay sa
Konsepto at
Kasanayan # 2

F. Paglinang sa
kabihasaan

G. Paglalapat ng
Aralin

H. Paglalahat ng
Aralin

I. Pagtataya ng
Aralin

J. Karagdagang
Gawain
V. Mga Tala
VI. Pagninilay Pangkat 1 Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4 Pangkat 5 Pangkat 6 Pangkat 7
A. Bilang ng
mag-aaral
na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng
mag-aaral
na
nangangaila
ngan ng iba
pang
Gawain para
sa
remediation
C. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng
mag-aaral
na naka-
unawa sa
aralin
D. Bilang ng
mag-aaral
na
magpapatul
oy sa
remediation

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

__________________________ _____________________________
_____________________________
Teacher Head Teacher /Coordinator School Principal

MASUSING BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10


MGA KONTEMPORARYONG ISYU AT HAMONG PANLIPUNAN
Araw/Sesyon Blg.: Enero 22-26, 2018
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamayaan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa
Pangnilalaman pagkakaroon ng pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at may pagkakaisa
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga
Pagganap mamamayan sa kanilang sariling pamayanan
C. Mga Kasanayan Nasusuri ang mga pagbabago sa konsepto ng pagkamamamayan (AP10PKKIVb-2)
sa Pagkatuto Napahahalagahan ang papel ng isang mamamayan para sa pagbabagong panlipunan (AP10PKKIVc-3)
I. LAYUNIN Naipapaliwanag ang mga ligal na pananaw Napaghahambing ang ligal at lumalawak Nakabubuo ng konklusyon tungkol sa
ukol sa pagkamamamayang Pilipino na konsepto ng pagkamamamayang pagiging mabuting mamamayan ng mga
Pilipino Pilipino ayon sa isang artikulo
II. NILALAMAN LIGAL NA KONSEPTO NG LUMAWAK NA KONSEPTO NG PAGNILAYAN at UNAWAIN
PAGKAMAMAMAYAN PAGKAMAMAMAYAN (PERFORMANCE # 1)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian pp.358-362 pp. 362-365 p. 362-371
3. TG at LM,
Teksbuk Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal
4. LRMDC
Portal
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Ano-ano ang katangian ng isang aktibong Ano-ano ang mga ligal na pananaw ukol Ano ang pagkakaiba at pagkakatulad ng
mamamayan? sa pagkamamamayang Pilipino? mga ligal at lumalawak na konsepto ng
pagkamamamayang Pilipino
B. Paghahabi sa
Layunin

C. Pag-uugnay ng
halimbawa

Pagtalakay sa paksang ligal na konsepto ng


pagkamamamayan, pp. 358-362
D. Pagtatalakay sa
konsepto at Pagtalakay sa paksang lumalawak na
kasanayan konsepto ng pagkamamamayan, pp. 362-
365
E. Pagtalakay sa Gawain 4.Filipino Citizenship Concept Map, Venn Diagram sa pahina 364
Konsepto at pp.361-362
Kasanayan # 2
Gawain 6.Ako Bilang Aktibong
Mamamayan, Pagnilayan at Unawain
F. Paglinang sa pp. 365 Gawain 7.Suri-Basa, pp. 362-371
kabihasaan

G. Paglalapat ng Written Work # 1 (5 item short test)


Aralin Written Work # 2 (5 item short test) Gawain 8.My IRF Clock, pp. 370

H. Paglalahat ng
Aralin

I. Pagtataya ng
Aralin

J. Karagdagang
Gawain
V. Mga Tala
VI. Pagninilay Pangkat 1 Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4 Pangkat 5 Pangkat 6 Pangkat 7
A. Bilang ng
mag-aaral
na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng
mag-aaral
na
nangangaila
ngan ng iba
pang Gawain
para sa
remediation
C. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng
mag-aaral
na naka-
unawa sa
aralin
D. Bilang ng
mag-aaral
na
magpapatul
oy sa
remediation

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

__________________________ _____________________________
_____________________________
Teacher Head Teacher /Coordinator School Principal

MASUSING BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10


MGA KONTEMPORARYONG ISYU AT HAMONG PANLIPUNAN
Araw/Sesyon Blg.: Enero 29-Pebrero 2, 2018
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamayaan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa
Pangnilalaman pagkakaroon ng pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at may pagkakaisa
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga
Pagganap mamamayan sa kanilang sariling pamayanan
C. Mga Kasanayan Natatalakay ang pagkabuo ng mga karapatang pantao batay sa Universal Declaration of Human Rights at Saligang Batas ng 1987 ng
sa Pagkatuto Pilipinas
AP10MKP-IVd-4
I. LAYUNIN Nasusuri ang pagkabuo ng mga karapatang Natutukoy ang mga karapatang pantao na Nakapagmumungkahi ng mga paraan
pantao mula sa mga tala ng kasaysayan nabuo sa Universal Declaration of Human upang maiwasan ang paglubha ng mga
Rights at ang Bill of Rights ng Pilipinas situwasiyong dulot ng paglabag sa mga
karapatang pantao
II. NILALAMAN PAGKABUO NG KARAPATANG ANG UNIVERSAL DECLARATION PERFORMANCE # 2
PANTAO OF HUMAN RIGHTS AT ANG BILL
OF RIGHTS
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian pp.373-376 pp. 377-388 p. 388
5. TG at LM,
Teksbuk Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal
6. LRMDC
Portal
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Ano ang nabuo mong konklusyon tungkol sa Paano nagsimula ang pagkabuo ng Gaano kahalaga ang Universal Declaration
pagiging mabuting mamamayan ng mga karapatang pantao sa mundo? of Human Rights at ang Bill of Rights?
Pilipino ayon sa isang artikulo?

B. Paghahabi sa
Layunin

C. Pag-uugnay ng
halimbawa
Pagtalakay sa paksang Pagkabuo ng
Karapatang Pantao, pp. 373-375
D. Pagtatalakay sa
konsepto at Pagtalakay sa paksang Ang Universal
kasanayan Declaration of Human Rights at ang Bill of
Rights, pp. 377-385
E. Pagtalakay sa
Konsepto at
Kasanayan # 2 Gawain 9.Human Rights Declared, pp. 375
Gawain 11.Kung Ikaw Ay …, pp. 386-387
Gawain 10.Connecting Human Rights Then
and Now, pp. 376 Gawain 12.Mga Scenario: Paglabag at
F. Paglinang sa Hakbang,
kabihasaan pp. 388
G. Paglalapat ng Gawain 12.Mga Scenario: Paglabag at
Aralin Written Work # 3 (5 item short test) Hakbang,
pp. 388
Written Work # 4 (5 item short test)
H. Paglalahat ng
Aralin

I. Pagtataya ng
Aralin

J. Karagdagang
Gawain
V. Mga Tala
VI. Pagninilay Pangkat 1 Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4 Pangkat 5 Pangkat 6 Pangkat 7
A. Bilang ng
mag-aaral
na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng
mag-aaral
na
nangangaila
ngan ng iba
pang
Gawain para
sa
remediation
C. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng
mag-aaral
na naka-
unawa sa
aralin
D. Bilang ng
mag-aaral
na
magpapatul
oy sa
remediation

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

__________________________ _____________________________
_____________________________
Teacher Head Teacher /Coordinator School Principal

MASUSING BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10


MGA KONTEMPORARYONG ISYU AT HAMONG PANLIPUNAN
Araw/Sesyon Blg.: Pebrero 26-29 2019
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamayaan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa
Pangnilalaman pagkakaroon ng pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at may pagkakaisa
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga
Pagganap mamamayan sa kanilang sariling pamayanan
C. Mga Kasanayan Nasusuri ang bahaging ginagampanan ng mga karapatang pantao upang matugunan ang iba’t ibang isyu at hamong panlipunan
sa Pagkatuto AP10MKP-IVe-5
Napahahalagahan ang aktibong pakikilahok ng mamamayan batay sa kanilang taglay na mga karapatang pantao
AP10MKP-IVf-6
I. LAYUNIN Natutukoy ang mga organisasyong Natatalakay ang ugnayan ng mga Natataya ang mga natutunan sa unang
nagtataguyod ng mga karapatang pantao at karapatan ng mga bata at ang karapatang bahagi ng Ika-apat na Markahan
ang kanilang mga adbokasiya pantao at ang pagkakamamamayan ng
mga Pilipino
II. NILALAMAN MGA ORGANISASYONG “MGA KARAPATAN NG BATA” AT LONG TEST # 1
NAGTATAGUYOD SA “ANG MGA KARAPATANG
KARAPATANG PANTAO PANTAO AT ANG
PAGKAMAMAMAYAN”
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian pp.389-393 pp. 393-398 p. 345-398
7. TG at LM,
Teksbuk Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal
8. LRMDC
Portal
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Paano ka makakatulong upang masugpo Gaano kahalaga ang mga organisasyong Bakit mahalagang mapangalagaan ang
ang mga paglabag sa mga karapatang nagtataguyod sa karapatang pantao? karapatan ng mga bata?
pantao?

B. Paghahabi sa
Layunin

C. Pag-uugnay ng
halimbawa
Pagtalakay sa paksang Mga Organisasyong
D. Pagtatalakay sa Nagtataguyod sa Karapatang Pantao, pp.
konsepto at 389-392
kasanayan Pagtalakay sa paksang Karapatan ng mga
Bata, pp. 393-397

E. Pagtalakay sa
Konsepto at Gawain 14.Triple Venn Diagram, pp. 395
Kasanayan # 2 Gawain 13.Hagdan ng Pagsasakatuparan,
pp. 392-393 Gawain 15. Pagsusuri.,pp. 397-398

F. Paglinang sa
kabihasaan
Written Work # 6 (5 item short test) Long Test # 1, pp. 345-398
G. Paglalapat ng Written Work # 5 (5 item short test)
Aralin PAGNILAYAN at UNAWAIN
Gawain 16. Mga Isyu at Karapatang
H. Paglalahat ng Pantao,
Aralin pp. 399-400 (Performance # 3)
Gawain 17.My IRF Clock, pp. 400
I. Pagtataya ng
Aralin

J. Karagdagang
Gawain
V. Mga Tala
VI. Pagninilay Pangkat 1 Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4 Pangkat 5 Pangkat 6 Pangkat 7
A. Bilang ng
mag-aaral
na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng
mag-aaral
na
nangangaila
ngan ng iba
pang
Gawain para
sa
remediation
C. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng
mag-aaral
na naka-
unawa sa
aralin
D. Bilang ng
mag-aaral
na
magpapatul
oy sa
remediation

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

Jocelyn D. Roxas Violeta S. Bugay Rosalinda S. Pascua


Teacher I Coordinator HT VI RSD
MASUSING BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10

MGA KONTEMPORARYONG ISYU AT HAMONG PANLIPUNAN


Araw/Sesyon Blg.: Pebrero 12-16, 2018
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamayaan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa
Pangnilalaman pagkakaroon ng pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at may pagkakaisa
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga
Pagganap mamamayan sa kanilang sariling pamayanan
C. Mga Kasanayan Natatalakay ang mga epekto ng pakikilahok ng mamamayan sa mga gawaing pansibiko sa kabuhayan, politika, at lipunan
sa Pagkatuto AP10PNP-IVg-7
I. LAYUNIN Napapahalagahan ang paglahok sa mga Nakikita ang kahalagahan at papel ng mga Natutukoy ng mg civil organizations
usaping politikal sa ating bansa civil society groups sa ating lipunan groups sa komunidad at ang kanilang
layunin at adbokasiya o Nakakangalap ng
mga istorya na gagawin sa documentary
II. NILALAMAN POLITIKAL NA PAKIKILAHOK PAGLAHOK SA CIVIL SOCIETY PERFORMANCE # 4
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian pp.389-393 pp. 393-398 p. 345-398
9. TG at LM,
Teksbuk Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal
10. LRMDC
Portal
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Gaano kahalaga na mapangalagaan ang Sa paanong paraan ka makakalahok sa Bakit mahalaga ang mga civil society
mga karapatang pantao? mga politikal na usapin ng ating bayan? groups sa ating lipunan?
B. Paghahabi sa
Layunin

C. Pag-uugnay ng Pagtalakay sa paksang Politikal na


halimbawa Pakikilahok, pp. 402-405

D. Pagtatalakay sa
konsepto at Pagtalakay sa paksang Paglahok sa Civil
kasanayan Society, pp. 408-413

E. Pagtalakay sa
Konsepto at
Kasanayan # 2 Gawain 18.Suriin Natin!, pp. 406-407 Gawain 20.Civil Society Organizations
Mapping, pp. 414 o Docu-Story Gathering

F. Paglinang sa
kabihasaan Written Work # 7 (5 item short test) Written Work # 8
Gawain 19.Tukoy Salita!, pp. 413
G. Paglalapat ng
Aralin

H. Paglalahat ng
Aralin

I. Pagtataya ng
Aralin

J. Karagdagang
Gawain
V. Mga Tala
VI. Pagninilay Pangkat 1 Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4 Pangkat 5 Pangkat 6 Pangkat 7
A. Bilang ng
mag-aaral
na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng
mag-aaral
na
nangangaila
ngan ng iba
pang
Gawain para
sa
remediation
C. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng
mag-aaral
na naka-
unawa sa
aralin
D. Bilang ng
mag-aaral
na
magpapatul
oy sa
remediation

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

__________________________ _____________________________
_____________________________
Teacher Head Teacher /Coordinator School Principal
MASUSING BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10
MGA KONTEMPORARYONG ISYU AT HAMONG PANLIPUNAN
Araw/Sesyon Blg.: Pebrero 19-23, 2018
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamayaan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa
Pangnilalaman pagkakaroon ng pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at may pagkakaisa
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga
Pagganap mamamayan sa kanilang sariling pamayanan
C. Mga Kasanayan Napahahalagahan ang papel ng mamamayan sa pamamahala ng isang komunidad
sa Pagkatuto AP10PNP-IVh-8
I. LAYUNIN Napapahalagahan ang papel ng Nakapagsasagawa ng mga case study Nakapaghahambing ng mga case studies
mamamayan sa pagkakaroon ng mabuting analysis ukol sa participatory governance ukol sa participatory governance
pamamahala
II. NILALAMAN PAPEL NG MAMAMAYAN SA PARTICIPATORY GOVERNANCE PERFORMANCE # 5
PAGKAKAROON NG MABUTING
PAMAMAHALA
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian pp.414-417 pp. 417-423 p. 424-425
11. TG at LM,
Teksbuk Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal
12. LRMDC
Portal
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Ano ang papel ng mga civil organizations sa Gaano kahalaga ang papel ng mga Ano ang participatory governance at bakit
ating mga komunidad? mamamayan sa pagkakaroon ng mabuting ito mahalaga sa isang lipunan?
pamamahala?

B. Paghahabi sa
Layunin

C. Pag-uugnay ng
halimbawa Pagtalakay sa paksang Papel ng
Mamamayan sa Pagkakaroon ng Mabuting
D. Pagtatalakay sa Pamamahala, pp. 413-417
konsepto at
kasanayan
Pagtalakay sa paksang Participatory
Governance, pp. 417-423
E. Pagtalakay sa
Konsepto at
Kasanayan # 2 Gawain 21.One Minute Essay, pp. 423

F. Paglinang sa Gawain 22.Compare and Contrast Matrix,


kabihasaan pp. 424-425

G. Paglalapat ng Written Work # 9 (5 item short test)


Aralin Written Work # 10 (5 item short test)

H. Paglalahat ng
Aralin

I. Pagtataya ng
Aralin

J. Karagdagang
Gawain
V. Mga Tala
VI. Pagninilay Pangkat 1 Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4 Pangkat 5 Pangkat 6 Pangkat 7
A. Bilang ng
mag-aaral
na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng
mag-aaral
na
nangangaila
ngan ng iba
pang
Gawain para
sa
remediation
C. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng
mag-aaral
na naka-
unawa sa
aralin
D. Bilang ng
mag-aaral
na
magpapatul
oy sa
remediation

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

__________________________ _____________________________
_____________________________
Teacher Head Teacher /Coordinator School Principal

MASUSING BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10


MGA KONTEMPORARYONG ISYU AT HAMONG PANLIPUNAN
Araw/Sesyon Blg.: Pebrero 26-Marso 2, 2018
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamayaan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa
Pangnilalaman pagkakaroon ng pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at may pagkakaisa
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga
Pagganap mamamayan sa kanilang sariling pamayanan
C. Mga Kasanayan Nasusuri ang mga elemento ng isang mabuting pamahalaan
sa Pagkatuto AP10PNP-IVi-9
I. LAYUNIN Napapahalagahan ang papel ng Nakapagsasagawa ng mga case study Nakapaghahambing ng mga case studies
mamamayan sa pagkakaroon ng mabuting analysis ukol sa participatory governance ukol sa participatory governance
pamamahala
II. NILALAMAN MABUTING PAMAMAHALA O PAGNILAYAN AT UNAWAIN LONG TEST # 2
GOOD GOVERNANCE
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian pp.425-433 pp. 434-435 pp. 389-435
13. TG at LM,
Teksbuk Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal Kopya ng pagsusulit
14. LRMDC
Portal
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Ano ang mahalagang papel ng participatory Ano-ano ang mga palatandaan ng
governance sa mabuting pamamahala? pagkakaroon ng mabuting pamamahala s
mabuting pamamahala isang
pamahalaan?
B. Paghahabi sa
Layunin

C. Pag-uugnay ng
halimbawa Pagtalakay sa paksang Mabuting
Pamamahala o Good Governance, pp. 425-
D. Pagtatalakay sa 430
konsepto at
kasanayan

E. Pagtalakay sa
Konsepto at
Kasanayan # 2 Gawain 23. Tsart ng Mabuting
Pamamahala, pp. 431

F. Paglinang sa
kabihasaan
Gawain 25.Katangian ng Aktibong
Mamamayan, pp.434 Long Test # 2, pp. 389-435
G. Paglalapat ng Written Work # 11 Gawain 24.Hagdan
Aralin Patungong Mabuting Pamamahala, pp. 432

H. Paglalahat ng Gawain 26. My IRF Clock, pp. 435


Aralin

I. Pagtataya ng
Aralin

J. Karagdagang
Gawain
V. Mga Tala
VI. Pagninilay Pangkat 1 Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4 Pangkat 5 Pangkat 6 Pangkat 7
A. Bilang ng
mag-aaral
na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng
mag-aaral
na
nangangaila
ngan ng iba
pang
Gawain para
sa
remediation
C. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng
mag-aaral
na naka-
unawa sa
aralin
D. Bilang ng
mag-aaral
na
magpapatul
oy sa
remediation

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

__________________________ _____________________________
_____________________________
Teacher Head Teacher /Coordinator School Principal

MASUSING BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10


MGA KONTEMPORARYONG ISYU AT HAMONG PANLIPUNAN

Araw/Sesyon Blg.: Marso 5-9, 2018


A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamayaan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa
Pangnilalaman pagkakaroon ng pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at may pagkakaisa
B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga
Pagganap mamamayan sa kanilang sariling pamayanan
C. Mga Kasanayan
sa Pagkatuto
I. LAYUNIN Nakapagsasagawa ng panayam sa mga civic o non-governmental organizations sa pamayanan ng mga mag-aaral ukol sa kanilang mga
gawain o adbokasiya/Nakakagawa ng documentary ukol/may kinalaman sa mga isyung pulitikal na natalakay.
II. NILALAMAN ILIPAT AT ISABUHAY
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian pp. 436-438
15. TG at LM,
Teksbuk
16. LRMDC
Portal
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral

B. Paghahabi sa
Layunin

C. Pag-uugnay ng
halimbawa

D. Pagtatalakay sa
konsepto at
kasanayan

E. Pagtalakay sa
Konsepto at
Kasanayan # 2

F. Paglinang sa
kabihasaan

G. Paglalapat ng
Aralin

H. Paglalahat ng
Aralin
I. Pagtataya ng
Aralin

J. Karagdagang
Gawain
V. Mga Tala
VI. Pagninilay Pangkat 1 Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4 Pangkat 5 Pangkat 6 Pangkat 7
E. Bilang ng
mag-aaral
na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
F. Bilang ng
mag-aaral
na
nangangaila
ngan ng iba
pang Gawain
para sa
remediation
G. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng
mag-aaral
na naka-
unawa sa
aralin
H. Bilang ng
mag-aaral
na
magpapatul
oy sa
remediation

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

__________________________ _____________________________
_____________________________
Teacher Head Teacher /Coordinator School Principal

MASUSING BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10


MGA KONTEMPORARYONG ISYU AT HAMONG PANLIPUNAN
Araw/Sesyon Blg.: Marso 12-16, 2018
D. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamayaan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa
Pangnilalaman pagkakaroon ng pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at may pagkakaisa
E. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga
Pagganap mamamayan sa kanilang sariling pamayanan
F. Mga Kasanayan Nasusuri ang mga elemento ng isang mabuting pamahalaan
sa Pagkatuto AP10PNP-IVi-9
VII. LAYUNIN Napapahalagahan ang papel ng Nakapagsasagawa ng mga case study Nakapaghahambing ng mga case studies
mamamayan sa pagkakaroon ng mabuting analysis ukol sa participatory governance ukol sa participatory governance
pamamahala
VIII. NILALAMAN IKA-APAT NA MARKAHANG ITEM ANALYSIS ACHIEVEMENT TEST
PAGSUSULIT
IX. KAGAMITANG
PANTURO
C. Sanggunian pp.345-435 pp. 1-435
17. TG at LM,
Teksbuk Kopya ng Pagsusulit Item Analysis Sheet Kopya ng pagsusulit
18. LRMDC
Portal
D. Iba pang
Kagamitang
Panturo

X. PAMAMARAAN
K. Balik-Aral

L. Paghahabi sa
Layunin

M. Pag-uugnay ng
halimbawa

N. Pagtatalakay sa
konsepto at
kasanayan

O. Pagtalakay sa
Konsepto at
Kasanayan # 2

P. Paglinang sa
kabihasaan

Pagkuha ng Pagsusulit Pagwawasto ng Pagsusulit at Pagsasagawa Pagkuha ng Pagsusulit


Q. Paglalapat ng ng Item analysis
Aralin

R. Paglalahat ng
Aralin

S. Pagtataya ng
Aralin

T. Karagdagang
Gawain
XI. Mga Tala
XII. Pagninilay Pangkat 1 Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4 Pangkat 5 Pangkat 6 Pangkat 7
I. Bilang ng
mag-aaral
na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
J. Bilang ng
mag-aaral
na
nangangaila
ngan ng iba
pang
Gawain para
sa
remediation
K. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng
mag-aaral
na naka-
unawa sa
aralin
L. Bilang ng
mag-aaral
na
magpapatul
oy sa
remediation

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

__________________________ _____________________________
_____________________________
Teacher Head Teacher /Coordinator School Principal

You might also like