You are on page 1of 10

Paaralan Maragondon National High Baitang / Antas BAITANG 8

GRADE 1 to 12 School
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na Guro Asignatura ARALING
Annalyn A. Villete PANLIPUNAN
Tala ng Pagtuturo) (Kasaysayn ng
Daigdig)
Petsa/ Oras Hunyo 5-7, 2017 Markahan Unang Markahan

PETSA Hunyo 13 Hunyo 14 Hunyo 15


I. LAYUNIN 1. Naipaliliwanag ang heograpiya;
2. Nailalahad ang limang tema ng
heograpiya at lokasyon ng daigdig;
3. Napahahalagahan ang ugnayan ng
temang heograpiya sa bansang
kinabibilangan at lokasyon ng daigdig
bilang sangkap sa pamumuhay ng tao sa
daigdig.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mga kasanayan sa pagsisiyasat, pagsusuri ng datos at iba’t ibang sanggunian, pagsasaliksik, mapanuring
pag-iisip, mabisang komunikasyon, at pag-unawa sa kasaysayan, politika, ekonomiya, kultura, at lipunan ng Daigdig mula sa
sinaunang panahon hanggang sa kasalukuyan.

B. Pamantayan sa Pagganap nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP8HSK-Id-4
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Modyul ng mag-aaral pp. 12-17
Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo laptop, mapa ng daigdig, lcd projector

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Review (Grade 7 lessons)
pagsisimula ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Loop a Word (Puzzle)

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Discussion


bagong aralin
Groupings

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Map Reading, Concept Mapping


paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Suring basa, Simulation, Paggawa ng


paglalahad ng bagong kasanayan #2 tula

F. Paglinang sa Kabihasaan Tukoy- Tema- Aplikasyon


(Tungo sa Formative Assessment )

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paano mo maipakikita ang iyong


araw na buhay pagmamalasakit sa kalikasan ng
daigdig?
H. Paglalahat ng Aralin Ang heograpiya ay _________
Ang limang tema ng heograpiya ay
______
Ang lokasyon ng daigdig ay ________
I. Pagtataya ng Aralin Skills Progression (5 Items)

J. Karagdagang gawain para sa takdang- 1. Ano ang topograpiya?


aralin at remediation 2. Bakit mahalagang mapag-aralan ang
topograpiya?
Magbigay ng mga uri ng topograpiya na
bumubuo sa ating daigdig.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa tulong ng
aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Inaprobahan ni:

EDWIN S. BUENO
Guro I

Paaralan Maragondon National High School Baitang / BAITANG 8


GRADE 1 to 12 Antas

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na Guro Asignatura ARALING
PANLIPUNAN :KAS
Tala ng Pagtuturo) ANNALYN A. VILLETE AYSAYAN NG
DAIGDIG
Markahan Unang Markahan

PETSA Day 2 Day 2


I. LAYUNIN 1. Nasusuri ang epekto ng
lokasyon sa pamumuhay ng
tao sa daigdig,
2. Napahahalagahan ang
lokasyon ng daigdig bilang
sangkap sa pamumuhay ng
tao sa daigdig;

3. Nakaguguhit ng iba’t ibang


anyong lupa at tubig sa
daigdig na matatagpuan sa
daigdig.

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipapamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng mga tao sa
kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na
nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa


pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa Daigdig
para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP8HSK-Id-4
II. NILALAMAN Lokasyon
III. KAGAMITANG PANTURO Powerpoint Presentation,
Laptop,Projector,

A. Sanggunian Araling
Panlipunan :Kasaysayan ng
Daigdig
1. Mga Pahina sa Gabay Pp.22-24
ng Guro
2. Mga Pahina sa Pp.22-24
Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Pisara, manila paper,


cartolina, laptop
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Isa-isahin ang mga tema ng
at/o pagsisimula ng bagong aralin heograpiya ng daigdig at
ipaliwanag ang mga ito
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Video clips (pagpapakita ng
iba'tibang larawan sa daigdig
at mga lokasyon nito)

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagtatanong sa mga mag-


sa bagong aralin aaral tungkol sa kahulugan ng
lokasyon at epekto nito sa
pamumuhay ng tao

D. Pagtalakay ng bagong Pagbibigay ng Kahulugan ng


konsepto at paglalahad ng bagong Lokasyon
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Mga Epekto ng Lokasyon sa
konsepto at paglalahad ng bagong Pamumuhay ng tao
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain : Ibibigay
(Tungo sa Formative Assessment ) ng guro ang gagawin ng mga
magaaral
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Bilang isang mag-aaral,paano
araw-araw na buhay mo maipapakita ang
kahalagahan ng lokasyon sa
buhay ng isang tao?.
Ipaliwanag ang kasagutan.
Paano mapapangalagaan ang
mga magagandang tanawin na
matatagpuan sa iba’t-ibang
bansa sa mundo?

H. Paglalahat ng Aralin Ang lokasyon ay isang


posisyon o punto sa pisikal na
espasiyo na sumasakop sa
ibawbaw ng daigdig.Maaaring
kadalasang tinalaga ang tiyak
na lokasyon sa paggamit ng
partikular na latitude at
longitude

I. Pagtataya ng Aralin Maikling Pagsusulit

J. Karagdagang gawain para sa 1. Basahin ang teksto tungkol


takdang-aralin at remediation sa topograpiya ng daigdig at
magdala ng mga larawan ng
mga anyong lupa at tubig sa
daigdig
Sanggunian:Araling
Panlipunan: Kasaysayan ng
Daigdig
Modyul Para sa Mga Mag-
aaral
pp. 27-28

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa tulong ng
aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Daily Lesson Log School MARAGONDON NATIONAL HIGH SCHOOL Grade Level GRADE 8
(Pang-araw-araw na Tala sa Teacher ANNALYN A. VILLETE Learning Area AP
Pagtuturo Teaching Dates and Time June 7,2017 Quarter 1/Week 1/Day 3

Day 1 Day 2 Day 3


I.LAYUNIN 1.Nakapagtatala ng mga
kapakinabangan ng anyong lupa at
tubig sa pamumuhay ng tao sa
daigdig.
2.Napahahalagahan ang topograpiya
sa pamumuhay ng tao sa daigdig
3. Natutukoy ang ibat ibang anyong
lupa at tubig sa daigdig

Naipamamalas ang pag-


unawa sa interaksiyon ng
tao sa kaniyang kapaligiran
na nagbigay-daan sa pag-
A.Pamantayang Pangnilalaman
usbong ng mga sinaunang
kabihasnan na nagkaloob ng
mga pamanang humubog sa
pamumuhay ng
kasalukuyang henerasyon

Nakabubuo ng panukalang
proyektong nagsusulong sa
pangangalaga at
preserbasyon ng mga
B.Pamantayan sa Pagganap pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para
sa kasalukuyan at sa
susunod na henerasyon

AP8HSK-la-1
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto
AP8HSK-la-1

II. NILALAMAN TOPOGRAPIYA


Multimedia ( Power Point Presentation, Video
A.KAGAMITANG PANTURO
Clips, mga larawan )
Sanggunian
Kasaysayan ng Daigdig
Mga pahina sa Gabay ng Guro pp.12-14
Mga pahina sa Kagamitang Pangmag-
pp. 12-14
aaral
Mga pahina sa Teksbuk pp. 12-14
Karagdagang kagamitan mula sa
pp. 12-14
portal ng Learning Resource
Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
ABalik-Aral sa nakaraang aralin at/o
Ano ang kahalagahan ng lokasyon
pagsisimula ng bagong aralin
sa pamumuhay ng tao sa daigdig?
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng larawan
Aano ang kaugnayan ng mga
A. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong larawan na inyong nakita sa
aralin pamumuhay ng tao.
B. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Pagbibigay ng mga konsepto
C. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Pagtalakay ng Konsepto ayon sa aralin
D. Paglinang sa Kabihasaan Gawain #1: Photo –Suri
(Tungo sa Formative Assessment) Gawain #2: Hula-Larawan
Sa iyong palagay, anong naibibigay
na tulong ng kapaligiran sa mga tao
E. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
buhay sa inyong lugar.Paano ito nagkaroon
ng kaugnayan sa kanilang
pamumuhay?
Ang tao ay may interaksiyon sa kanyang
kapaligiran. Siyay nakikinabang sa mga
likas na yaman nito. Ano anong
F. Paglalahat sa Aralin
pakinabang mayroon ang tao sa
kanyang kapligiran at paano niya ito
pahahalagahan?
G. Pagtataya ng Aralin Skills Progression
Gumuhi
t ng larawan ng isang anyong lupa o
H. Karagdagang Gawain para sa takdang-
aralin at remediation anyong tubig na maroon sa daigdig
at ipaliwanag ang kaugnayan
nito sa pamumuhay ng tao.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
VI. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
VII. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang Gawain sa remediation.
VIII. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
IX. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation.
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulog?
XI. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro
at superbisor?
XII. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like