You are on page 1of 5

Gnl,

GRADE 10-Aguinaldo
GRADES 1 to 12
PAARALAN: IPIL NHS Baitang/Angkas: at Rizal
DAILY LESSON LOG
EDUKASYON SA
GURO: DAVE M. YECLA Asignatura: PAGPAPAKATAO
Teaching Dates and
Time: MARCH 8, 2024 Markahan: IKATLO
I.LAYUNIN
(Learning Objectives)
A. Pamantayang pangnilalaman: Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pangangalaga sa Kalikasan.
(Content Standards)
B. Pamantayang ng Pagganap:
(Performance Standards) Nakagagawa ang mag-aaral ng angkop na kilos upang maipamalas ang pangangalaga sa Kalikasan.

C. Kasanayang pampagkatuto Nasusuri ang mga isyu tungkol sa paggamit ng kapangyarihan at pangangalaga sa kalikasan
(most essential learning
competencies):
(EsP10PB-lllg-12.2)
Write the LC Code for each.
a. Nahihinoha ang mahahalagang impormasiyon na napaloob sa akdang binasa
b. Napapahalagahan ang mga epekto ng mga paglabag ng tao sa ating kalikasan
c. Nakasusulat ng repleksiyon tungkol sa awit na Kalikasan.

II.NILALAMAN “ KALIKASAN(AWIT)” (Catch up)


III.KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa gabay ng guro ESP 10 Gabay sa Pagtuturo 10
2. Mga pahina sa kagamitang pang-mag- Modyul para sa mga Mag-aaral, pahina 209-253
aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa Printed Materials
Portal
B. Iba pang kagamitan panturo Visual Aids, Module, Textbook in ESP,
IV.PAMARAAN Preliminary Activities (Prayer, Checking of Attendance, Cleanliness of the Classroom, submission of assignments/outputs)
SIKAP INTEGRATION: Pagbasa at pag-unawa sa mga salitang :
(Kalikasan,Pollution,Illegal Logging, Tree planting, Pagbaha, Pagbagyo)
GAWAIN NG GURO GAWAIN NG MAG-AARAL
A.Panimulang Gawain

 Panalangin (tumayo ang mga mag-aaral para sa panalangin)


-Tumayo ang lahat para sa panalangin.
 Pagbati
-Magandang umaga sa lahat! -magandang umaga rin po sir!
-kamusta kayo? -mabuti po naman sir!
-ikinagagalak ko kayong makita! -kami din po sir!
-maraming salamat! -walang anuman po sir
-bago umupo pulutan niyo muna ang mga nakakalat na basura sa sahig at ayusin ang -opo sir
upuan.
 Pagtala ng liban
-Class beadle may liban ba sa araw na ito? -wala po sir

 Pagbalik-aral
-Sino ang nakaaalala kung ano ang tinalakay natin noong nakaraang pagkikita? -ako po sir
-magaling bigyan natin siya ng Barangay clap -ang tinalakay natin kahapon ay tungkol sa “Pangangalaga sa Kalikasan”

B. Pagbasa ng Layunin
-Ngayong araw ay may bago na naman tayong paksang tatalakayin at bagong layuning (Sinimulan ng basahin ng mga mag-aaral ang mga Layunin)
kakamitin
-Sabay-sabay ninyong basahin ang ating Layunin 1,2,3 basa

C.PAGANYAK

(nagsitaasan ang mga mag-aaral ng kanilang kamay upang sumagot)


1.ano ang kahalagahan ng Kalikasan sa buhay ng tao? -mahalaga ang ang Kalikasan sa ating buhay dahil dito tayo kumukuha ng mga bagay na ating
ginagamit para mabuhay sa mundong ito.
2.ano ang paraan upang mapangalagaan ang Kalikasan?
-mapapangalagaan natin ang Kalikasan sa paraan na wag natin itong abusuhin.

D.PAGLALAHAD

E. PAGLINANG NG KABIHASNAN
(Tungo sa Formative Assessment) Pagpapabasa ng akda/Pagtatalakay
F.PAGLALAPAT

Gawain 1.
Panuto: Sumulat ng sariling repleksyon tungkol sa awit na Kalikasan.

Gawain 2.
Panuto: Ibigay ang inyong hinuha sa awit na Kalikasan.

G.PAGLALAHAT

1. Ano ang kongklusyon na iyong mabuo tungkol sa epekto ng


mga suliranin sa Kalikasan?
2. Bakit mahalagang panatilihin ang kaayusan ng Kalikasan?
3. Ano ang damdamin na nangingibabaw sa awit?
V-Pagtataya ng Aralin PAMANTAYAN SA PAGSULAT NG REPLEKSYON
Takdang-aralin

Panuto: Basahin ang “Sampung utos ng Kalikasan”

Inihanda ni: Reviewed and Validated by: Noted by:


DAVE M. YECLA ESP-10 ST REBECCA A. FAMADICO RIZA D. MORADOS
HT-I PRINCIPAL IV

You might also like