Professional Documents
Culture Documents
DLP Template 1 2
DLP Template 1 2
I. LAYUNIN:
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pang-unawa sa pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga
Pangnilalaman: katangiang heograpikal gamit ang mapa.
B. Pamantayang Ang mag-aaral ay naipamamalas ang kasanayan sa paggamit ng mapa sa pagtukoy ng iba’t ibang
Pagganap lalawigan at rehiyon ng bansa
C. Mga Kasanayan sa Nakapagmumungkahi ng mga paraan upang mabawasan ang epekto ng kalamidad;
Pagkatuto AP4AAB- Ii-j-12
Sa pagtatapos ng talakayin ang mga mag-aaral ay inaasahan na:
Natatalakay ang mga pag-ingat o paghahanda sa oras ng kalamidad.
Naisasabuhay ang kanilang pag-unawa sa mga konsepto nang kalamidad,
paghahanda at pagtugon
Naisasagawa ang mga paraan upang mabawasan ang epekto ng kalamidad.
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Gabay ng
Guro
2. Kagamitang
Pang-Mag-
aaral
3. Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan
mula sa Portal
ng Learning
Resources
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Magandang umaga mga bata!
Nakaraang Aralin o Magandang umaga rin po, aming guro!
Pagsisimula ng Bago tayo magsimula ng ating
Bagong Aralin panibagong aralin tayo muna ay
magkakaroon ng isang aktibidad tungkol
sa ating nag daang aralin.
Opo, Titser.
Natatandaan ninyo pa ba ito? (Ang mga bata ay kumuha ng kani- kaniyang
Magaling! Kumuha na kayo ng isang papel)
papel at tayo ay magsisimula na.
1.B _ _ D _ K
Ito ay ang itinuturing na pinaka mataas
at may matulis na tuktok na anyong
lupa.
2.L _ M _ A _
Ito ay isang patag na lupa sa pagitan ng
bundok.
3. _ U _ _ A _
Ito ay isang mataas na anyong lupa na
may bunganga sa tuktok.
Opo, Titser.
Tapos na ba ang lahat?
Magaling mga bata! Atin namang
alamin ang sagot sa mga ito.
(Itinaas ni gian ang kanyang kamay)
Ano ang sagot sa unang numero? Bundok po, Titser.
Tama! Ano naman sa ikalawa? (Sabay sabay na winika ng mga bata ang
sagot)
Nako ang gagaling talaga ninyo. At ano Lambak po, Titser!
naman sa pang huli?
(Itinaas ni Genicka ang kaniyang kamay)
Magaling! Mabuti naman at hindi Bulkan po ang sagot, Titser.
nalilimutan ang ating nag daang aralin.
Opo, Titser.
Philip kagaya nang nauna sa iyo maari
mo din bang buoin ang ikalawang
puzzle? Makikita po natin sa nabuong nalarawan na
may pagguho ng lupa at kalsada na kadalasang
Mahusay Philip, ngayon ano naman ang makikita kapag nagkakaroon ng malakas na
ipinapakita nang nasa ikalawang lindol.
larawan?
3. Opo,
Titser.
Magalingy jerrylyn, ngayon ano ang (Sabay-sabay na binasa ng mga mag-aaral ang
ipinapakita nang nasa ikatlong larawan? layunin.)
C. Pag-uugnay ng
Halimbawa sa
Bagong Aralin
D. Pagtalakay ng
Bagong Konsepto
at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng Pangkatang Gawain
Bagong Konsepto Ngayon ay magkakaroon tayo ng
at Paglalahad ng pangkatang Gawain, ngunit bago iyon
Bagong Kasanayan ano-ano ang mga dapat gawin kapag
#2 nagkakaroon ng pangkatang gawain?
Sa pagsasagawa ng pangkatang gawain
kailangang sundin ang mga sumusunod:
Magaling! Narito naman ang sunod na Sa aking palagay, kapag bumabaha na sa ating
larawan. Ano sa tingin mo, Dhanyca? paligid, dapat na tayong mag-impake ng
mahahalagang gamit at pumunta sa pinaka
malapit na evacuation center.
IV. Mga Tala _________Natapos ang aralin at maaari nang magpatuloy sa susunod na aralin.
_________Hindi natapos ang aralin dahil sa kakulangan sa oras.
_________Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong
pangyayari.
_________Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkakaantala/pagsuspinde sa mga klase
dulot ng mga gawaing pang-eskwela/mga sakuna/pagliban ng gurong
magtuturo.
Pagninilay