You are on page 1of 2

Instructional Planning

Detailed Lesson Plan (DLP)

DLP Blg: 1 Asignatura: FILIPINO Baitang: 7 Markahan: UNA Oras:60 minuto


Kasanayan: Nahihinuha ang kaugalian at kalagayang panlipunan ng Code:
lugar na pinagmulan ng kuwentong bayan batay sa mga F7PN-Ia-b-1
pangyayari at usapan ng mga tauhan

Susi sa Pag-  Ang kuwentong – bayan ay binubuo ng mga kuwento tungkol sa buhay,
unawa na pakikipagsapalaran, pag-iibigan, katatakutan, at katatawanan na kapupulutan ng
Lilinangin magandang aral.
 Kaligirang Pangkasaysayan ng Kwentong Bayan

1. Mga Layunin
Kaalaman Nabibigyang-kahulugan ang kwentong bayan.

Kasanayan Nahihinuha ang kaugalian at kalagayang panlipunan ng lugar na pinagmulan ng kuwentong-


bayan batay sa mga pangyayari at usapan ng mga tauhan.

Kaasalan Natatalakay nang maayos ang isang halimbawa ng kuwentong- bayan.


Kahalagahan Napapahalagahan ang kwentong bayan bilang akdang pampanitikan.
2. Nilalaman Kuwentong- Bayan ng Mindanao: Manik Buangsi

3. Mga Pantulong na mga biswal at Gantimpala 7 LM


Kagamitan
g Ginamit
sa
Pagtuturo
4. Pamamaraan
4.1. Panimulang Gamit ang salawikaing “ Ang maniwala sa sabi-sabi ay walang bait sa sarili”? Pipili ang guro ng
Gawain magpapaliwanag na mag-aaral batay sa kanyang pagkakaintindi.
(5 minuto)
4.2 Mga Gawain/ Pangkatin ang klase sa lima. Bawat pangkat ay may lider.
Estratehiya * Sa isang buong papel, bawat grupo ay mag-uunahan sa pagsulat ng isang pangyayari sa
napanood na isang episode ng Wansapanatym .
(10minuto) Ang unang makatapos ay magbabahagi sa klase.

4.3.Pagsusuri Ang ginawang pampukaw- sigla ay may kaugnayan sa tatalakayin ng guro, “Kuwentong-Bayan
(5 ng Mindanao”.
minuto)
4.4.Pagtatalakay Mga Gabay na Tanong:
1. Ano ang kwentong bayan?
(15minuto) 2. Magbigay ng mga halimbawa ng kwentong-bayan.

Ibabahagi ng guro ang mga mahahalagang pangyayari sa kwentong bayan na Manik Buangsi
gamit ang mga tanong:
1. Ano-anong ugali ang ipinakita nina Manik Buangsi at Tuan Putli? Magbigay ng mga
halimbawa.
2. Dapat bang tularan ang kanilang ugali? Bakit?
3. Anong aral ang natutuhan mo mula sa kwentong-bayang iyon?

4.5.Paglalapat Ipaliwanag ng guro ang kahalagahan ng kwentong-bayan bilang akdang pampanitikan?


(5
minuto) DRRM Integration: Gaano ba kahalaga sa inyong mga kabataan ang makibahagi sa mga
proyekto sa komunidad ukol sa kalamidad? Ipaliwanag ang iyong sagot.

5.Pagtataya Ano ang iyong paghihinuha batay sa mga pangyayari at usapan ng mga tauhan batay sa mga
(10 sumusunod:
minuto) Kaugalian-
Pamumuhay-
Kultura-
Instructional Planning
Detailed Lesson Plan (DLP)

6.Takdang-Aralin *Magsaliksik o di kaya’y gumawa ng pagsisiyasat sa mga kuwentong- bayan mula sa Mindanao
(2 at isulat ito isa-isa sa isang buong papel.
minuto)
7. Paglalagum/ Ang guro ay magbibigay ng isang makabuluhan ngunit maikli na panapos hinggil sa
Panapos kahalagahan ng kuwentong-bayan sa pagkatao at kaugalian nating mga Pilipino at paano ito
na Gawain panatilihin at gamitin.

(8minuto)

Inihanda ni:

Pangalan: ANDRES V. GIANGO Paaralan: RMDF STEC


Posisyon/Designasyon: TEACHER I Sangay:DANAO CITY
Contact Number: 09223360305 Email Address:ggian89@y.c.

Bibliograpiya:
Gantimpala 7 LM – pahina: ______

Appendices:

1. Susi sa Pagwawasto: Iba-iba ang sagot ng mga mag-aaral

You might also like