You are on page 1of 2

Schedule of Classes

Margarito A. Duavit Memorial NHS Baitang 10


Paaralan: Antas: 7:45-8:30 -G10 Exceptional
DAILY 8:50-9:35 -G10 Spectacular
Guro: Raquel S. Mallari Asignatura: Filipino
LESSON 9:35-10:20 -G10 Peculiar
LOG Petsa: Markahan: Ikaapat na Markahan
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Enero 20, 2020 Enero 21, 2020 Enero 22, 2020 Enero 23, 2020 Enero 24, 2020

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa Kaligirang Pangkasaysayan ng El Filibusterismo

B. Pamantayan sa Pagganap Pagsulat ng buod ng Kaligirang Pangkasaysayan ng El Filibusterismo batay sa ginawang timeline
1. Naiuugnay ang kahulugan ng salita
batay sa kaligirang pangkasaysayan
nito.
2. Natitiyak ang kaligrang 1.Naisasalaysay ang magkakaugnay
pangkasaysayan ng akda sa na mga pangyayari sa pagkakasulat
Napapahalagahan ang panonood sa
Nagagamit ang iba't ibang pamamagitan ng: ng El Filibusterismo Naisusulat ang buod ng kaligirang
pamamagitan ng pagpapaliwanag sa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto reperensiya/batis ng impormasyon sa kaligirang kasaysayan ng -pagtukoy sa mga kondisyon sa 2. Naipamamalas ang kahusayang pangkasaysayan ng El Filibusterismo
pananaliksik. panahong isinulat ang akda magtala ng mahahalagang batay sa ginawang timeline
pagkakasulat
- pagpapatunay sa pag-iral ng mga impormasyong mula sa iba't ibang
kondisyong ito sa kabuuan o ilang pinagkukunang sanggunian
bahagi ng akda
-pagtukoy sa layunin ng may akda sa
pagsulat ng akda
Kaligirang Pangkasaysayan ng El Kaligirang Pangkasaysayan ng El Kaligirang Pangkasaysayan ng El Kaligirang Pangkasaysayan ng El Kaligirang Pangkasaysayan ng El
II. NILALAMAN
Filibusterismo Filibusterismo Filibusterismo Filibusterismo Filibusterismo
A. Sanggunian El Filibusterismo El Filibusterismo El Filibusterismo El Filibusterismo El Filibusterismo
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp. 140-144 pp. 140-144 pp. 140-144 pp. 140-144 pp. 140-144
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pangmag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Tsart, Modyul. Cellphone, TV Tsart, Modyul. Cellphone, TV Tsart, Modyul. Cellphone, TV Tsart, Modyul. Cellphone, TV Tsart, Modyul. Cellphone, TV
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
Pagpapakita ng larawan ni Dr. Jose Isalaysay ang magkaka-ugnay na mga
aralin at/o pagsisimula ng Pagbabalik sa nakaraang aralin Nababalikan ang nakaraang aralin Pagbabalik sa aralin
Rizal pangyayari sa pagkakasulat ng nobela
bagong aralin
Pagggamit ng Venn Diagram Pagbibigay kahuligan sa mga salitang
B. Paghahabi sa layunin ng -Pag-iisa-isa sa mga impormasyong Isa-isahin ang mahahalagang
pagkakatulad ng nobela sa iba pang may kaugnayan sa kaligirang Pag-isa-isang mula sa mga kaalaman
aralin alam ng mga mag-aaral impormasyon
akdang pampanitikan pangkasaysayan
Ano-ano ang mga sitwasyong Ano ang naging damdamin mo ng
C. Pag-uugnay ng mga Panonood ng video Kaligirang Pagbibigay ng input ng guro tungkol
naranasan ng mga Pilipino sa malaman mo ang kaligirang
halimbawa sa bagong aralin Pangkasaysayan ng El Filibusterismo sa gagawing timeline
panahon na iisinulat pangkasaysayan ng El Filibusterismo?

D. Pagtatalakay ng bagong
Pagpapasagot sa mga pokus na Pag-iisa-isa sa mga kaalamang Pagbibigay ng panuntunan sa
konsepto at paglalahad ng Pagkilala sa mga tauhan Pagpili sa tauhan na nais mo at Bakit?
tanong nakuha gagawing timeline
bagong kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng bagong Paano nakatulong ang kaligirang Ano kaya ang papel na
Pagsusuri sa nilalaman ng kaligirang
konsepto at paglalahad ng pangkasaysayan sa lubos na pag- gagampanan ng mga ito
pangkasaysayan ng El Filibusterismo
bagong kasanayan #2 unawa ng nobela? hanggang matapos ang akda?

F. Paglinang ng Kabihasaan Sino kaya sa kanila ang magiging Pagpapasulat ng Timeline ng


Ano ang ibig sabihin ng Kaligirag Bakit isinulat ni Dr. Jose Rizal ang Pagtukoy sa kondisyong isinulat ang
(Tungo sa Formative tauhang bilog o lapad sa pagtatapos Kaligirang Pangkasaysayan ng El
Pangkasaysayan? nobela? akda
Assessment) ng nobela? Filibusterismo

Ano ang naitutulong nito upang ganap pagpapatunay ng mga pag-iral ng mga
G. Paglalapat ng Aralin at Pang- Ano ang naging kaugnayan ng mga
na maunawaan ang alinmang akdang kondisyong ito sa kabuuan o ilang
araw-araw na buhay tauhan ito sa ating buhay?
babasahin? bahagi ng akda

Pagbibigay ng kaalamang nakuha pagtukoy sa layunin ng may akda sa Ano ang aral nakuha mula sa
H. Paglalahat ng Aralin
mula sa tinalakay pagsulat ng akda tinalakay?

I. Pagtataya ng Aralin

Magsagawa ng pananaliksik tungkol Pagkakaroon ng sipi ng mga kabanata


J. Karagdagang Gawain Para sa
sa kaligirang Pangkasaysayan ng El Pagpapatuloy ng aralin Kilalanin ang mga tauhan Pagpapatuloy ng aralin 6,7,23,26,31,33 at 34. Tungkol kay
Takdang Aralin at Remediation Filibusterismo Basilio

IV. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Binigyang-Pansin ni: Sinuri ni:

GNG. RAQUEL S. MALLARI G. EDGAR P. DIÑOZO GNG. ALMA G. BINADAS


Tagapangulo sa Filipino Punongguro I Ulong Guro I

You might also like