You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
Region X
Division of Misamis Oriental
ALUBIJID NATIONAL COMPREHENSIVE HIGH SCHOOL
Alubijid, Misamis Oriental
School ID: 304059
Pang Araw-araw na Tala sa Pagtuturo
Petsa/Oras: _1:00-2:00, Miyerkules, Pebrero 13,2019 Baitang/Antas: ___Grade 10 - Earth____
Asignatura: Filipino 10 Markahan: Ikaapat na Markahan

I. Layunin:
a. Pamantayang a. Naipapamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa nobelang El
Pangnilalaman Filibusterismo bilang isang obra maestrang pampanitikan.
b. Pamantayan sa Pagganap
c. Kasanayang b. Ang mag-aaral ay nakapagpapalabas g makabuluhang photo/video
Pampagkatuto documentary na nagmumungkahi sa solusyon sa isang suliraning panlipunansa
kasalukuyan.

c. Naibabahagi ang ginawang pagsusuri sa napakinggang buod ng binasang


akda batay sa katangian ng mga tauhan,pagkamakatotohanan ng mga pangyayari
at tunggalian sa bawat kabanata.F10PS-IVb-c-86

II. Paksang- Kabanata IV – Kabesang Tales


Aralin/Nilalaman

III. Kagamitang Panturo


A. Sanggunian A.
1. Mga Pahina sa Gabay 1. 145-150
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral 2. 29 - 31
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa Portal B. Construction paper , pentel pen at laptop
ng Learning Resource

B. Iba Pang Kagamitang


Panturo
IV. Pamamaraan: - Sisimulan ng isang dalangin.
1. Balik-aral sa nakaraang - Susuriin kung sino ang nagsipaliban na mga mag-aaral.
aralin at/o pagsisimula sa - Ngayon naman ay magbalik-aral muna tayo.
bagong aralin - Ano ang tinalakay natin sa nakaraang kabanata?
- Sino-sino ang mga tauhan sa nakaraang kabanata?
- Sino doon ang magkasintahan?
- Sino sa inyo ang may kasintahan na?
- Ano ang inyong nararamdaman? Alam niyo ba kung saang pamilya nagmula
ang inyong kasintahan?

2. Paghahabi sa Layunin - Magaling! Dahil sa nabanggit ninyo ang magkasintahang Huli at Basilio,ay
ng Aralin alamin natin sa bagong kabanata kung saang pamilya nanggaling si Huli/Juli
At paano niya pinahalagahan ang kanyang pamilya at ng kasintahan na si Basilio.

3. Pag-uugnay ng mga - Aalamin natin sa kabanatang ito kung sino ang mga magulang ni Huli at paano
halimbawa sa bagong aralin sila namuhay sa ilang taong pananakop ng mga Kastila.
4. Pagtalakay ng bagong - Basahin ang slide na makikita sa harap...
konsepto at paglalahad ng - Maghahawi ng sagabal sa kabanata IV.
bagong kasanayan #1.
5. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng 1. Paano umunlad ang kabuhayan nina Kabesang Tales?
bagong kasanayan #2. 2. Anu ang nangyari sa kanyang asawa pagkaraan ng ilang taon?
3. Bakit kaya iyon ang ang nagyari sa kanyang asawa?
4 .Ano ang suliranin ni Kabesang Tales hinggil sa lupang kanyang sinasaka?
5. Ano ang inaasahan ni Tales sa pagtanggap ng tungkulin bilang Cabeza de
barangay?
6.Paano ipinaglaban ni Kabesang tales ang kanyang karapatan? Ano ang
ibinunga ng kanyang pakikipaglaban?
7. Paano nakaapekto sa katauhan ni Tata Selo at Huli ang mga pagyayaring
naganap sa kanilang buhay?
8. Bakit hindi ipinagbili ni Julia ng agnos na ibinigay sa kanya ni Basilio?
9. Kung kayo si Huli,isasanla nyo baa ng agnos upang matubos ang inyong ama
sa kamay ng mga tulisan? Bakit? Ipaliwanag ang iyong kasagutan.

Ang bawat pangkat ay magtatalakay sa mga katanungan na ibibigay.Bawat


grupo ay may katanungan na sasagutin na nakasulat sa papel at ang mga lider ng
bawat grupo ang mangunguna sa pagsagot nito.
-

6. Paglinang sa Rubrics for group presentation


Kabihasaan
1-4 5-6 7-8 9-10 Score
Hindi maayos May lohikal Maayos ang
na na organisasyon,p Mahusay
organisasyon organisasyon agkakabuo ng ang
ng mga ediya ngunit hindi talata na may pagkakasu
at walang masyadong angkop na nod-sunod
panimula at mabisa ang simula at ng mga
konklusyon. panimula at kongklusyon. ediya sa
kongklusyon. kabuuan
ng
talata,mabi
sa ang
panimula
at malakas
ang
kongklusy
on batay
sa
ebidensya.

Group A
Tanong : Gumawa ng ” Family tree” ni Kabesang Tales at isulat sa kahon ang
mga kaugnayan at mga katagian nito.

Group B
Tanong : Isulat ang kahulugan sa manila paper ang mga sumusunod na
matalinghagang salita:
a. Magiging lupa rin tayo at hubad tayong ipinanganak.
b. Ipinagpasya ni Kabesang Tales na basagin ang palayok sa kawaling bakal.
c. Isipin mo na lamang na lumaki ang buwaya’t sumama pang kanyang mga
kamag-anak.

Group C.
Isadula ang mga katangian ng mga pangunahing tauhan sa El Filibusterismo
kabanata IV at pumili ng paboritong tagpuan sa kabanata.
7. Paglalapat ng Aralin sa 1. Kung ikaw si Kabesang Tales,ipaglalaban mo rin ba ang iyong karapatan? Bakit?
Pang-Araw-araw na ;. 2. Kung ikaw si Huli,ano ang gagawin mo upang matubos ang iyong ama sa kamay
ng mga tulisan?
3. Kung ikaw si Huli,isasanla mo ba ang agnos o locket? Bakit? Ipaliwanag ang
iyong kasagutan.

8. Paglalahat ng Aralin 1. Paano ninyo pahahalagahan ang iyong pamilya?


2. Paano mo pahahalagahan ang iyong ari-arian?

9. Pagtataya ng Aralin Sagutin ang Subukin A at B. pahina 33 sa inyong mga aklat.

10. Kasunduan/Takdang Gumawa ng “Valentines Card” para sa inyong mga magulang at kasintahan kung
Aralin meron man. Isulat niyo doon ang nararamdaman ninyo tungkol sa kanila..Gawing
Kaaya-aya ang inyong mga kards.

V. Mga Tala

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
b. Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan pa ng
ibang Gawain para sa
remediation
c. Nakatutulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
d. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
e. Alin sa estratehiya sa
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasulusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
g. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

JESSIE C. MADRIA

Guro Ipapasa kay:

EUGENIE FAY L. UBAY-UBAY


Head Teacher III

You might also like