You are on page 1of 2

DETAILED LESSON PLAN

DLP Blg. 14 Asignatura: Baitang: Markahan: 4th Oras:


Araling Panlipunan Three 40 min.

Mga Kasanayan: Natutukoy na ang rehiyon ay binubuo ng mga lalawigan na may sariling Code:
pamunuan. AP3EAP–IIIE-10
Susi ng Pag-unawa na Ang mga opisyal ng lalawigan na inihalal ng mga mamamayan ay gobernador,
Linangin: bise gobernador at sangguniang panlalawigan.
Mahalaga na may tagapamahala sa mga lalawigan upang mapanatili ang kaayusan at
kaunlaran.
Ang tagumpay ng pamumuno ng lalawigan ay nasa pagtutulungan ng mga mamamayang
nakatira dito.
1. Mga Layunin
Kaalaman Nakikilala ang mga namumuno at kasapi ng kinabibilangang lalawigan .
Kasanayan Naisasadula ang mga pangyayari na nagaganap sa kapitolyo ng lalawigan.

Kaasalan Naipapakita ang pagtutulungan ng mga namumuno at kasapi upang mapanatili ang kaayusan
at kaunlaran sa lalawigan.
Kahalagahan Napapahalagahan ang ambag ng mga kasapi at namumuno para sa ikabubuti ng lalawigan.
2. Nilalaman Mga Namumuno sa Aking Lalawigan (Lalawigan ng Cebu)
3. Mga Kagamitang Larawan, LM sa Araling Panlipunan,tsart
Pampagtuturo
4. Pamaraan (indicate the steps you will undertake to teach the lesson and indicate the no. of minutes each step will
consume)
4.1Panimulang Gawain 1. Ipakita ang larawan.
(2 min.)

Itanong: Ano ang nakita ninyo sa larawan? Ano ang tungkulin nila sa ating pamayanan?

4.2Mga Gawain 1. Pangkatin ang mga mag-aaral.


/Estratehiya (8 min.) 2. Pasagutan ang mga tanong.
a. Kinsa ang mga membro sa lalawigan?
b. Kinsa ang nagdumala sa usa ka lalawigan?
c.. Kinsa ang katimbang sa nagdumala sa lalawigan?
e. Nganong aduna may tagdumala ang usa ka lalawigan?
f. Membro ka ba sa lalawigan kon dili ka magpakabana ug motabang sa mga kalihukan?
Ngano man?

4.3Pagsusuri (2 min) Ipaulat ang sagot ng bawat pangkat .


Iproseso at pahalagahan ang kanilang mga sagot.
4.4Pagtatalakay (12 min) Mga tanong:

1. Kinsa ang tagdumala sa lalawigan nga gibotaran sa mga tawo? (gobernador)


2. Kinsa pa ang mga naapil /membro sa lalawigan? (mga pamilya,indibidwal nga mga tawo)
3. Kinsa ang mga katimbang sa gobernador sa pagdumala sa lalawigan?
(bise gobernador at sangguniang panlalawigan)
4. Unsa ang trabaho sa mga nagdumala sa lalawigan? (serbisyohan ang panginahanglan sa
mga tawong sakop niini.)
5. Isip usa ka tinun-an, unsa ang imong tulubagon sa atong lalawigan? (varied answers)

Ipabasa sa mga bata ang paglalahat ng paksa:


Ang mga opisyal ng lalawigan na inihalal ng mga mamamayan ay gobernador, bise
gobernador at sangguniang panlalawigan.Mahalaga na may tagapamahala sa mga lalawigan
upang mapanatili ang kaayusan at kaunlaran. Ang tagumpay ng pamumuno ng lalawigan ay
nasa pagtutulungan ng mga mamamayang nakatira dito.

4.5Paglalapat (6 min.) Pangkatang Gawain: Pangkatin ang mga mag-aaral.


1.Magdula dulaan tungkol sa mga pangyayari na nagaganap sa kapitolyo ng lalawigan.
2.Ipakita ang paraan ng pagpapanatili ng kaayusan at kaunlaran sa lalawigan.

4. Pagtataya (indicatewether it is thru Observation and/or Talking/conferencing to learners and/or Analysis of Learners’
Products and/or Tests) 6 minutes
Ilha ang mga hulagway ug isuwat ang ilang posisyon sa atong lalawigan.

Pasulit

1. Ngalan:______________________ 3. Ngalan:_______________________
2. Posisyon:____________________ 4. Posisyon:_____________________

5. Takdang- Aralin (indicate whether it is for Reinforcement and/or Enrichment and/or Enhancement of the day’s lesson
and/or Preparation for a new lesson) 2 minutes
Pagpapalinang / Sagutin:
Pagpapa-unlad ng 1. Paano mo mapahalagahan ang ambag ng mga kasapi at namumuno para sa ikabubuti
kasalukuyang aralin ng lalawigan? (Isulat sa isang talata)

6. Paglalagom o
Panapos na Gawain
2 minutes

Inihanda Ni:

Pangalan: Renarose C. Banzon Paaralan: Cogon Cruz Integrated School

Posisyon/Designasyon: Teacher III Division: Danao City Division

Contact Number: 09275068994 Email Address: renarose.banzon@deped.gov.ph

You might also like