You are on page 1of 2

1

Instructional Planning
(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional process by using principles of teaching and learning
– D.O. 42, s. 2016)

Detailed Lesson Plan ( DLP) Format

DLP No. 30 Asignatura: Filipino Baitang: Filipino Kwarter: 4 Inilaang Oras: 1 oras
(Pagbasa at Pagsusuri ng 11
Iba’t Ibang Teksto
Tungo sa Pananaliksik)

Mga Nagagamit ang mga katwirang lohikal at ugnayan ng mga Code:


Kasanayan: ideya sa pagsulat ng isang pananaliksik. F11WG-IVh-
(Hango sa Gabay 92
Pangkurikulum)
Susi ng Pag- Pag-ugnay ng ideya sa pagsulat ng isang pananaliksik
unawa na
Lilinganin:
Domain Adapted Cognitive Process Dimension (D.O. No. 8, s. 2015)
1. Mga Layunin:
Kaalaman Naipaliliwanag ang mga saklaw sa unang kabanata sa pinal na burador sa pagsulat ng
(Knowledge) pananaliksik

Kasanayan Nakasusulat ng mga suliranin o saligan nito sa unang kabanata sa pagsulat ng pinal na
(Skills) burador
Kaasalan Naipapakita ang kahalagahan sa pag-aaral na suliranin na kinakaharap habang
(Attitude) ginagawa ang pananaliksik
Pagpapahalaga Napapahalagahan ang paglutas ng mga suliranin sa buhay
(Values)

2. Nilalaman Pagbuo ng Pinal na Draft


* Kabanata 1- Suliranin o Saligan Nito
3. Mga Sanggunian (Pagbasa at pagsusuri), mga babasahin, internet, papel, pentel pen,
Kagamitang rubriks, laptop, cellphone, pocket wifi at mga nabuong draft
Pampagtuturo
4. Pamamaraan

*Pagbabalik-aral tungkol sa mga dapat isaalang-alang sa anyo ng akademikong


4.1 Panimulang sulatin
Gawain
(5 minuto)
4.2 * Itanong sa mga mag-aaral:
Gawain/Aktibiti Ano-ano ang saklaw sa unang kabanata? (flashback mula sa natutunan ng
(10 minuto) talakayan ukol sa mga saklaw ng unang kabanata sa pagsulat ng pananaliksik)

4.3 Pagsusuri  Pangkatang Gawain:


(10 minuto) Pagpapaliwanag ng mga mag-aaral sa saklaw ng unang kabanata
 Karagdagang tanong:
* Ano ang inyong naramdaman habang tinatalakay ninyo ang mga ito?
* Naging madali ba ang gawain? Bakit?
* Ano ang inyong natutunan sa tinalakay ng bawat pangkat?

4.4 Pagtatalakay  Pagtalakay sa bawat bahagi ng unang kabanata ng pananaliksik


( 15 na minuto) (isang pahapyaw na talakayan lamang)
 Pag-isa-isa muli sa bawat bahagi para sa karagdagang input
2

4.5 Paglalapat
( 8 na minuto) Paano natin mapapahalagahan ang paglutas ng ating suliranin sa buhay?

4.6 Pagtataya Mga Paraan ng Mga Maaaring Gawain:


( 10 na minuto) Pagtataya:

a.) Pagmamasid

b.) Pakikipag-usap sa Pagsusuri/ Pagpupuna sa nabuong papel batay sa bawat


mga Mag- bahagi ng unang kabanata.
aaral/Kumperensya (face-to-face checking)

Suriin ang ginawa ng mga bata at bigyan ng puna base sa


c.) Pagsusuri sa mga pamantayan:
Produkto ng mga Tamang pagsunod sa balangkas - 10
Mag-aaral Lohikal at malinaw na pagpapahayag ng ideya - 20
Wastong paggamit ng dokumentasyon - 20
d.) Pasulit

4.7 Paglalagom/
Panapos na Pag-eedit sa ginawang papel
Gawain:
5. Mga Tala/Puna Natamo
6. Pagninilay Nasa pagkakaisa ang tagumpay.

Inihanda nina:

Pangalan ng Guro: Paaralan:

Posisyon/Designasyon: Dibisyon: Cebu/Bohol

Contact Number: Email add:

You might also like