Professional Documents
Culture Documents
Region XI
Division of Davao City
Sta. Ana National High School
D. Suazo St. Davao City
Mga Layunin
Sa katapusan ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
a. Nakakapagpaliwanang ng konsepto ng political dynasty.
b. Nasusuri ang sanhi at epekto ng political dynasties gamit ang T-chart.
c. Napapahalagahan ang sanhi at epekto ng political dynasties sa pagpapanatili
ng malinis at matatag na pamahalaan sa pamamagitan ng paggawa ng liham.
Code
AP10IPP-IId6
B. Konsepto
Republic of the Philippines
Region XI
Division of Davao City
Sta. Ana National High School
D. Suazo St. Davao City
C. Kasanayan
D. Sanggunian
Pilipinas: Bansang Papaunlad, Batayang Aklat 6. 2000. pp. 68-69
https://static1.squarespace.com/static/5ecc81ad6fe67345534cf8b9/t/5f
84387
cadcb2360b9703fa4/1602500744849/AP+10+
+2ND+QUARTER+LEARNING+
ACTIVITIES.pdf
E. Kagamitan
• Laptop at Projector
• Libro
• Marker
• Papel
III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
a. Pagsasaayos ng Silid
b. Pagdarasal
c. Pagtatala ng Liban
d. Balik-aral
B. Pagganyak
Ang bawat mag-aaral ay bibigyan ng isang sagutang papel at susuriin ang karikatura na nasa
papel at sagutin ang mga tanong na kaugnay nito.
Republic of the Philippines
Region XI
Division of Davao City
Sta. Ana National High School
D. Suazo St. Davao City
C. Aktibiti
Ang guro ay mag hahatiin ang klase sa apat na grupo. Ang bawat grupo ay bibigyan
ng mga salita tungkol sa sanhi at epekto ng political dynasties. Ang guro ay
maglalagay ng T-chart sa pisara. Ang bawat grupo ay ilalagay ang mga salita kung
nabibilang bai to sa sanhi or sa epekto ng political dynasty. Bibigyan lamang sila ng
sampung minute upang magawa ang aktibiti.
Political Dynasty
Epekto
Sanhi
Republic of the Philippines
Region XI
Division of Davao City
Sta. Ana National High School
D. Suazo St. Davao City
D. Analysis
Pamprosesong tanong:
1. Ano nga ba ang Politikal dynasty at pano ito nag ugat sa kasaysayang ng
ating bansa?
2. Paano nga ba nagkakaroon ng Politikal dynasty sa isang bansa kung may
limitasyon ng termino ng panunungkulang sa bansa?
3. Sa iyong palagay, mapipigilan pa ba ang pagkakaroon ng Politikal dynasty
sa bansa? Paano?
E. Abstraksyon
Pagkatapos ang maikling pagbalik tanaw at pag-alam sa kanilang mga nalalaman
tungkol sa panibagong aralin, sisimulan nang ibahagi ang aralin sa isang talakayan at
diskurso at ito ay bibigyang linaw at malalimang pag-unawa ng konsepto. Upang mas
malaman ang sanhi at epekto ng political dynasty sa bansa. Maaring mag tanong ang
mga mag-aaral at ito’y sasagutin ng guro.
F. Aplikasyon
Ang iyong pamilya ay kabilang sa political na dynastiya sa inyong lugar at sila ang pinuno sa
kasalukuyan. Nagkaroon ng isang plebesito na ipinagbabawal na ang political dynasty.
Napag-aralan na ang mga sanhi at epekto nito sa pamayanan at sa mga tao ng ito’y
tinalakay. Ano ang iyong gagawin? Paano mo ipapaliwanag ang iyong panig at saloobin sa
iyong pamilya? Sa opisyal na iyong kadugo? Isulat ito sa papel at ilagay sa isang white
envelope.
IV. PAGTATAYA
Sagutan ang mga sumusunod:
1. Singson A. Davao
2. Zubiri B. Zamboanga del norte
3. Maliksi, Remulla, Revilla C. La union
4. Ortega D. Ilocos Sur
5. Belmonte E. Caloocan
6. Romualdez F. Maguindanao
7. Recto at Laurel G. Bukidnon
8. Asistio H. Quezon City
9. Ampatuan I. Batangas
10. Jalosjos J. Cavite
K. Leyte
V. TAKDANG ARALIN
Magsaliksik ng positibo at negatibong epekto ng political dynasty para sa oral
na resitasyon sa susunod na pagkikita.