You are on page 1of 4

GRADES 1 to 12

Paaralan: BALITI INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas: 10 Markahan: Una Petsa: Setyembre 26-30, 2022
Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo Guro: AREM KATE Z. DAVID Asignatura: FILIPINO Linggo: 4 Sek:
NEWTON, ARISTOTLE, EINSTEIN

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
I. LAYUNIN maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng
Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa
bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang
Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahahalaga sa mga akdang pampanitikan

B. Pamantayan sa
Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isininagawang critique tungkol sa limang akdang pampanitikang Mediterranean

C. Mga Kasanayan sa  Nahihinuha ang  Nahihinuha ang  Nahihinuha ang  Nahihinuha ang  Nahihinuha ang
Pagkatuto katangian ng tauhan sa katangian ng tauhan katangian ng tauhan katangian ng katangian ng
Isulat ang code sa bawat napakinggang epiko. sa napakinggang sa napakinggang tauhan sa tauhan sa
kasanayan (F10PN-Ie-f-65) epiko. (F10PN-Ie-f- epiko. (F10PN-Ie-f- napakinggang napakinggang
 Naibibigay ang sariling 65) 65) epiko. (F10PN-Ie- epiko. (F10PN-Ie-
interpretasyon sa mga  Naibibigay ang  Naibibigay ang f-65) f-65)
kinaharap na suliranin sariling sariling  Naibibigay ang  Naibibigay ang
ng tauhan. (F10PB-Ie-f- interpretasyon sa interpretasyon sa sariling sariling
65) mga kinaharap na mga kinaharap na interpretasyon sa interpretasyon sa
 Napapangatuwiranan suliranin ng tauhan. suliranin ng tauhan. mga kinaharap mga kinaharap na
ang kahalagahan ng (F10PB-Ie-f-65) (F10PB-Ie-f-65) na suliranin ng suliranin ng
epiko bilang akdang  Napapangatuwiranan  Napapangatuwirana tauhan. (F10PB- tauhan. (F10PB-
pandaigdig na ang kahalagahan ng n ang kahalagahan Ie-f-65) Ie-f-65)
sumasalamin ng isang epiko bilang akdang ng epiko bilang  Napapangatuwira  Napapangatuwira
bansa. (F10PB-Ie-f-65) pandaigdig na akdang pandaigdig nan ang nan ang
 Naisusulat nang wasto sumasalamin ng na sumasalamin ng kahalagahan ng kahalagahan ng
ang pananaw tungkol sa isang bansa. (F10PB- isang bansa. epiko bilang epiko bilang
pagkakaiba-iba at Ie-f-65) (F10PB-Ie-f-65) akdang akdang
pagkakatulad ng mga  Naisusulat nang  Naisusulat nang pandaigdig na pandaigdig na
epikong pandaigdig wasto ang pananaw wasto ang pananaw sumasalamin ng sumasalamin ng
(F10PU-Ie-f-67) tungkol sa tungkol sa isang bansa. isang bansa.
pagkakaiba-iba at pagkakaiba-iba at (F10PB-Ie-f-65) (F10PB-Ie-f-65)
pagkakatulad ng mga pagkakatulad ng  Naisusulat nang  Naisusulat nang
epikong pandaigdig mga epikong wasto ang wasto ang
(F10PU-Ie-f-67) pandaigdig (F10PU- pananaw tungkol pananaw tungkol
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

Ie-f-67) sa pagkakaiba- sa pagkakaiba-iba


iba at at pagkakatulad
pagkakatulad ng ng mga epikong
mga epikong pandaigdig
pandaigdig (F10PU-Ie-f-67)
(F10PU-Ie-f-67)

Nilalaman
III. KAGAMITANG
PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto
ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian

1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang- Pahina
Pahina Pahina Pahina Pahina
Mag-aaral
Panitikang Pandaigdig Filipino Panitikang Pandaigdig Panitikang Pandaigdig Panitikang Pandaigdig Panitikang Pandaigdig
3. Teksbuk 10 Filipino 10 Filipino 10 Filipino 10 Filipino 10

4. Karagdagang Internet, aklat at Model DLP Internet, aklat at Model Internet, aklat at Model Internet, aklat at Model Internet, aklat at Model
Kagamitan mula sa DLP DLP DLP DLP
Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Internet at TV Internet at TV Internet at TV Internet at TV Internet at TV
Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-
IV. PAMAMARAAN aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

A. Balik-aral sa Pagbibigay ng mga talasalitaan Pagbibigay ng mga Pagbibigay ng mga Pagbibigay ng mga Pagbibigay ng mga
Nakaraang Aralin o para sa araw na ito talasalitaan para sa araw na talasalitaan para sa araw talasalitaan para sa araw talasalitaan para sa araw
Pagsisimula ng ito na ito na ito na ito
Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Magkakaroon ng panimulang Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral sa mga
Layunin ng Aralin gawain nagdaang aralin
C. Pag-uugnay ng Magpapanood ng isang movie
Halimbawa sa Bagong trailer tungkol sa mga
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

Aralin superhero.
D. Pagtalakay ng Pagtalakay sa kahulugan ng Ilalahad muli ang mga Pagtalakay sa gramatika Bibigyan ng ilang minuto
Bagong Konsepto at epiko. mahahalagang pangyayari ng aralin para sa ang mga mag-aaral
Paglalahad ng Bagong sa akdang Epiko ni linggong ito. upang paghandaan ang
Kasanayan #1 Gilgamesh Lingguhang Pagsusulit
E. Pagtalakay ng Pagtalakay sa aralin na “Epiko Pagtalakay sa akdang
Bagong Konsepto at ni Gilagamesh” “Mashya at Mashayana”
Paglalahad ng Bagong
Kasanayan #2

F. Paglinang sa Malayang Talakayan Magkakaroon ng pangkatang Malayang Talakaya na


Kabihasaan gawain sinabayan ng graded
(Tungo sa Formative recitation
Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin Ilalahad ang mahalagang Paglalahad sa mahalagang
sa Pang-Araw-araw na kaisipang natutuhan sa akda aral na napulot sa akda
Buhay
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin Sa susunod na pagkikita Iuulat ang gawa ng bawat Magkakaroon ng indibidwal Lingguhang Pagsusulit
pangkat na gawain tungkol sa
natalakay na akda at
sasagutin ang mga gabay
na tanong
J. Karagdagang Gawain Maghanda para sa pangkatang Basahin ang akdang Maghanda para sa
para sa Takdang- gawain “Mashya at Mashayana” Lingguhang Pagsusulit
Aralin at Remediation

V. MGA TALA

Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan?
VI. PAGNINILAY Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
estratehiya ng
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
masosolusyunan sa
tulong ng aking
punongguro at
supervisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like