You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region XII
Kidapawan City Division
J.P. Laurel Corner Quirino Street, Kidapawan City

Paaralan SCNHS Baitang 8


Guro ANTHONY B. JOSE Asignatura ARALING
PANLIPUNAN
Petsa/Oras Markahan UNA

I – Layunin
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-
Pangnilalaman unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran
na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na
nagkaloob ng mga pamanang humubog sa
pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
B. . Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang
Pagganap proyektong nagsusulong sa pangangalaga at
preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa
susunod na henerasyon
C. Mga Kasanayan sa *Nasusuri ang mga sinaunang kabihasnan ng Egypt,
Pagkatuto Mesopotamia, India at China batay sa politika,
ekonomiya, kultura, relihiyon, paniniwala at lipunan
D. Tiyak na Layunin *Nasusuri ang mga sinaunang kabihasnan ng Egypt,
Mesopotamia, India at China batay sa politika,
ekonomiya, kultura, relihiyon, paniniwala at lipunan.
II. NILALAMAN
Aralin 2: Ang mga Sinaunang Tao

III. KAGAMITANG
Laptop, mga larawan hango sa internet, rubrics
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral

3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa Portal ng
Learning
Resource
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa - Ilarawan ang pamumuhay ng mga sinaunang
nakaraang tao noong Prehistorikong panahon.
aralin o
pagsisimula
ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa
- DECODING GAME
layunin ng
- Sumer, Ziggurat, stylus, Hammurabi, Hittite
aralin
C. Pag-uugnay ng
mga - Pagbibigay ng mga kahulugan sa salitang
halimbawa sa nabanggit.
bagong aralin
D. Pagtalakay ng
bagong
konsepto at - Pagtatalakay ng aralin:
paglalahad ng a. Ang Kabihasnang Mesopotamia sa Asya
bagong - Group reporting
kasanayan #1 a. Group 1 – SUMER
b. Group 2 – AKKAD
c. Group 3 – BABYLONIAN
d. GROUP 4 – ASSYRIAN
e. GRPUP 5 – PERSIAN

Pamantayan sa pag – iskor


Nilalaman 15
Partispasyon 10
Pagsagot sa mga tanong 10
Total 35 pts.

E. Pagtalakay ng
bagong
konsepto at
-
paglalahad ng
bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa Formative - Paano nagsimula at nagwakas ang
Assessment) Kabihasnang Mesopotamia?

G. Paglalapat ng
aralin sa pang- - Ano-ano ang mga dahilan sa pagbagsak ng
araw araw na isang Kabihasnan?
pamumuhay
H. Paglalahat ng
Aralin - Paano naitaguyod ng mga tao ang kabihasnan?

I. Pagtataya ng
Aralin

Ipaliwanag:

1. Bakit sinasabing ang kasaysayan ng


Mesopotamia ay “pag – usbong at pagbagsak ng
mga Kabihasnan?”.

Pamantayan sa pag – iskor


Nilalaman 10
Kahusayan ng pagsagot 10
Total 20 puntos

J. Takdang Aralin
-
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitang
panturo ng aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni: ANTHONY B. JOSE

Sinuri ni: MELODY G. ALMOCERA


Assistant to the Principal

Pinagtubay ni: CHERYL I. CERIAS


Principal II

You might also like