You are on page 1of 4

Paaralan (School) San Nicolas Integrated School Baitang/Antas (GradeLevel) GRADE -IV

GRADE 4
Guro (Teacher) RAYMOND B. SAMBO Asignatura (Learning Area) EPP
DAILY LESSON LOG
Petsa/Oras OCTOBER 3- OCTOBER 7, 2022 Markahan (Quarter) 1st Quarter (6th Week)
(Teaching Date & Time) ICT & Entrepreneur

Lunes (Monday) Martes (Tuesday) Miyerkules (Wed.) Huwebes (Thurs.) Biyernes (Friday)
10/03/2022 10/04/2022 10/05/2022 10/06/2022 10/07/2022
I.LAYUNIN (Objectives) Nabibigyang-kahulugan Nakagagawa ng sariling Nakagagawa ng sariling Nakapagpapadala ng Nakapagpapadala ng
ang email email account o address email account o address mensahe gamit ang mensahe gamit ang
gamit ang internet gamit ang internet sariling email account o sariling email account o
address address

A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Naipakikita ang kaalaman at kasanayan sa paggamit ng email


Standards)
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Nakagagamit ng email.
Standards)
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Nakasasagot sa email ng iba.
Competencies) Nakapagpapadala ng email na may kalakip na dokumento o iba pang media file.
II.NILALAMAN (Content) KAALAMAN SA KASANAYAN SA PAGGAMIT NG EMAIL
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Kagamitan ng Mag-aaral Kagamitan ng Mag-aaral Kagamitan ng Mag-aaral Kagamitan ng Mag-aaral - Kagamitan ng Mag-aaral
Materials Pages)
- Edukasyong - Edukasyong - Edukasyong Edukasyong Pantahanan - Edukasyong
Pantahanan at Pantahanan at Pantahanan at at Pangkabuhayan pahina Pantahanan at
Pangkabuhayan pahina 151-160 Pangkabuhayan pahina
Pangkabuhayan pahina Pangkabuhayan pahina
151-160 151-160
151-160 151-160

3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)


4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource
(Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)
http://www.netliteracy.orgwp- http://www.netliteracy.orgwp- http://www.netliteracy.orgwp- http://www.netliteracy.orgwp- http://www.netliteracy.orgwp-
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning contentuploads201207Basic-EmailSkills contentuploads201207Basic-EmailSkills contentuploads201207Basic-EmailSkills contentuploads201207Basic-EmailSkills contentuploads201207Basic-EmailSkills
Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Magandang araw Bago tayo magpatuloy sa Bago tayo magpatuloy sa Bago tayo magpatuloy sa Bago tayo magpatuloy sa
pagsisimula ng aralin (Review Previous Lessons) sa iyo! Napag-aralan ating aralin, magbalik-aral ating aralin, magbalik-aral ating aralin, magbalik-aral ating aralin, magbalik-aral
muna tayo sa ating muna tayo sa ating muna tayo sa ating natalakay muna tayo sa ating
natin sa nakaraang natalakay kahapon. natalakay kahapon. kahapon. natalakay kahapon.
leksiyon ang
kahalagahan ng
electronic spreadsheet
tool. Napadadali ang
ating gawain kung
gagamit ng tool na ito
lalo na sa mga datos na
numerikal at tekstwal.
Bago natin
umpisahan ang araw na
ito, tingnan ang larawan
sa ibaba.
Subukan mong
tulungan ang bata sa mga
katanungan niya.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing Ngayong araw na ito sa


purpose for the Lesson) ating talakayan ay
inaasahang
mabibigyang-kahulugan
ang email, makagagawa
ng sariling email
account o address gamit
ang internet, at
makapagpapadala ng
mensahe gamit ang
sariling email account o
address.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Sa kasalukuyan, ang email
aralin (Presenting examples /instances of the ang pinakamabilis na paraan
new lessons) ng pagpapadala at pagtanggap
ng mensahe gamit ang
internet.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Paggawa ng Gmail Account
paglalahad ng bagong kasanayan #1 ng mga mag-aaral
(Discussing new concepts and practicing new
skills #1.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pag-sign in sa ginawang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing Google Account
new concepts & practicing new skills #2)

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Paggawa ng mensahe sa


Formative Assesment 3) email
Developing Mastery (Leads to Formative
Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na
Paggawa ng mensahe sa
buhay (Finding Practical Applications of
email
concepts and skills in daily living)
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations Isa sa mga bunga ng pag-unlad ng teknolohiya sa komunikasyon ang eletronikong liham o email ang isa sa pinakamabilis na paraan ng pagpapadala at
& Abstractions about the lessons) pagtanggap ng mensahe sa ibang tao gamit ang internet. Ang kaalaman at kasanayan sa paggamit ng email ay malaking tulong sa pagsasagawa ng
pang-araw-araw mong gawain.,
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Pagsagot sa Letter I ng
Module
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at Gamit ang nagawang
remediation (Additional activities for email ay magpadala sa
application or remediation) akin ng mensahe ukol sa
karanasan mo sa ating
leksiyon. Ipadala ito sa
aking email account. Ang
aking email account ay
ipopost sa ating GC.
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of
learners who earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa
remediation (No.of learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of
learners who continue to require remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos?
Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies worked
well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngakingpu
nongguro at superbisor? (What difficulties did I encounter which
my principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongiba
hagisamgakapwakoguro? (What innovations or localized
materials did I used/discover which I wish to share with
other teachers?)
Prepared by: Checked by: Noted by:
RAYMOND B. SAMBO FELISA P. ACORDON MARITES D. BAYANI
Teacher III Assistant Principal Principal II

You might also like