You are on page 1of 5

Paaralan Bognuyan Elem.

School Baitang 2
GRADES 1 TO 12
DAILY LESSON Guro JESSELIN M. GUEVARA Asignatura MTB
LOG Petsa Markahan 1st Quarter
(Pang-araw-araw na Tala ng
Oras .
Pagtuturo)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nagkakaroon ng papaunlad na kasanayan sa wasto at maayos na pagsulat

B. Pamantayan sa Pagganap Nagagamit ang mga salitang dinaglat sa wasto at maayos na pag-sulat

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakikilala ang mga pangkaraniwang dinaglat na mga salita
(Isulat ang code sa bawat - Ngalan ng Araw
kasanayan) - MT2VCD-Ii-i-4.1
II. NILALAMAN (Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng N/A
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitanng N/A
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa LRMDS
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Tsart, larawan, Kalendaryo, tarpapel/PPT, laptop. Telebisyon
CG Grade 2 sa Filipino 2016
III. PAMAMARAAN
A. Balik – aral Pagsasanay
Panuto: Hanapin at bilugan ang magagalang na pantawag sa ngalan ng tao.

A G I N O O E Y
B I N I B I N I
H N F D O J G W
N A I O U O I F
G N P K E E N N
U G Q T G G E G
A T T O R N E Y
R G E R K J R H
Balik-aral
Panuto: Tukuyin at guhitan sa pangungusap ang mga salitang
dinaglat na pantawag sa tao.
1. Si Gng. Asunto ang aming guro.
2. Kasaama niyang dumalo sa pagpupulong si G. Arturo Tan.
3. Nakita mo bang pumasok sa opisina si Bb. Gina Rosas.
4. Si Atty. Jadulong ang tumulong sa akin.
5. Sa Sabado ako dadalaw sa bahay ni Kgd. Navisa.

B. Paghahabi ng layunin ng Pagganyak:


aralin Pag-awit ng Pitong Araw sa Isang Linggo

Pito, pito, pito, pito ,pito


Ang araw sa loob ng isang Linggo
Linggo Lunes Martes Miyerkules
Huwebes Biyernes at ang Sabado
Mga araw sa isang linggo

Halina at awitin natin ‘to


Mga araw sa loob ng isang linggo
Linggo Lunes Martes Miyerkules
Huwebes Biyernes at ang Sabado
Mga araw sa isang linggo
Pitong araw sa isang linggo
Bumilang tayo ng pito
Isa dalawa tatlo apat lima anim pito

Tungkol saan ang awit na inyong napakinggan?


Ilang araw mayroon sa isang lingo?
Ano-ano ang mga araw na ito?
Kung ikaw ang papipiliin, anong araw ang pipiliin mo? Bakit?
C. Pag-uugnay ng halimbawa sa  Pagpapakita at pagsusuri ng laman ng dalawang kalendaryo.
bagong aralin
SETYEMBRE 2022
Linggo Lunes Martes Miyer-kules
Huwebes Biyernes Sabado
1 2 3
4 5 6 7 8 9 10
11 12 13 14 15 16 17
18 19 20 21 22 23 24
25 26 27 28

SETYEMBRE 2022
Ling. Lun. Mar. Miyer. Huweb. Biyer. Sab.
1 2 3
4 5 6 7 8 9 10
11 12 13 14 15 16 17
18 19 20 21 22 23 24
25 26 27 28

D. Pagtalakay ng bagong A. Itanong:


konsepto at paglalahad ng 1. Ano ang makikita ninyo sa kalendaryo?
bagong kasanayan #1 2. Ano ang napansin ninyo sa dalawang kalendaryo? Meron ba silang pagkakaiba?
3. Ano ang pagbabago sa pangalan ng mga araw sa ikalawang kalendaryo?
Gamit ang data retrieval chart, Isa-isahin natin ang panglan ng mga araw.
Pangalan ng mga Araw Dinaglat na pangalan ng mga araw
Linggo Ling
Lunes Lun.
Martes Mar.
Miyerkules Miyer.
Huwebes Huweb.
Biyernes Biyer.
Sabado Sab.

B.
1. Ano ang unang araw sa isang Linggo? Paano ito isinusulat?
2. Ano ang inilalagay sa hulihan ng dinaglat na salita?
3. Paano dinadaglat o pinapaikli ang bawat pangalan ng araw?
4. Anong bantas ang makikita sa hulihan ng salitang dinaglat?
5. Paano ito binabasa?

E. Pagtalakay ng bagong Pangkat 1 (Idikit Mo! )


konsepto at paglalahad ng Panuto:Idikit ang strip sa bahagi ng tren ang kaugnay na dinaglat na salita.
bagong kasanayan #2
Pangkat 2 (Hanapin mo ako)
Panuto: Pagparesin ang ngalan ng araw at ang angkop na daglat nito.

 Habang inaawit ang “Pitong Araw sa Isang Linggo”na may kasabay n


pagindak, hahanap ang mga bata ng kapareha ng salitang kanilang hawak

Pangkat 3 ()
 Tingnan ang salitang ipapakita ng guro. Itaas ang salitang TAMA kung
tama ang pagkakadaglat ng salita at MALI naman kung hindi.

F. Paglinang ng Kabihasnan
Panuto: Salungguhitan ang pangalan ng araw sa loob ng
pangungusap at isulat sa kahon ang daglat nito.
1. Ang aming mag-anak ay nagsisimba tuwing Linggo.

2-3 Pumapasok kami sa paaralan tuwing Lunes hanggang Biyernes.

4. Miyerkules ang ikaapat na araw sa isang Linggo.

5. Nagpunta kami sa tiyangge noong Sabado.

C. Paglalapat ng aralin sa pang- Panuto: Punan ng angkop na dinaglat na salita na ngalan ng araw ang
araw-araw na buhay mgapatlang upang mabuo ang kwento

Pumapasok sa paaralan si Rona mula 1._______. hanggang 2.______. ?


Kinabukasan ay araw ng 3. _______. Nagpunta sila sa Pinky’s Taha dahil natuwa
ang kaniyang magulang sa mataas niyang marka. Nagsimba sila ng sumunod na
araw ng 4. _______

D. Paglalahat ng aralin May pitong araw sa isang lingo. Ito y binubuo ng Linggo, Lunes, Martes,
Miyerkules, Huwebes, Biyernes at Sabado. Ang mga ngalan ng araw ay maaaring
daglatin. Nilalagyan ito ng tuldok sa hulihan.

E. Pagtataya ng aralin
Panuto: Kilalanin at isulat ang wastong daglat ng ngalan ng araw na
nakasalungguhit sa pangungusap.
________ 1. Bibisita kami sa probinsya ni lola sa darating na Linggo.
________ 2. Nagtalumpati si Ana noong Lunes.
________3. Binigyan ng parangal ang masisipag na mga magulang noong Martes
________ 4. Nagkaroon ng programa tungkol sa Buwan ng Wika noong
Miyerkules
________ 5.. Pinarangalan ang mga batang mahusay magtalumpati noong
Biyernes

F. Karagdagang gawain para sa Panuto: Punan ng tamang dinaglat na ngalan ng araw ang patlang.
takdang aralin at remediation
Tuwing _________ ang aming mag-anak ay sumisimba.
Pumapasok ako sa paaralan tuwing _______, __________ , _______,
_________ at _________.
Tumutulong kami sa bahay tuwing __________ at _________.

IV. Mga Tala .

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong.
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyonan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda nina:

JESSELYN M. GUEVARRA NOVA D. MAUPAY


Master Teacher I Teacher II

JENNEFER L. DE BELEN AMERLYSA S.


MASCARIÑAS
Master Teacher I Teacher II

Checked and reviewed by:


MYLENE M. FORTEZA
Principal I

DISTRICT QA LR TEAM COMPOSITION

ANGELINE L. MOTOL NORAVIL M. ARRIOLA MICHAEL S. SERDEṄA


Master Teacher II Master Teacher I Master Teacher II
Chairperson Vice Chairperson Language Editor

LORENZA R. GARAY ARLENE J. BRIONES SUSAN S. MURILLO


Master Teacher I Teacher III Master Teachero
IPR Evaluator/Plagiarism Checker Illustrator Evaluator Content Editor

LEO CARLO L. PRIMAVERA LERMET S. SENA


Teacher II Master Teacher I
Graphic Design Evaluator Secretariat

ERLAN M. MAMING FRANKLIN S. PALOMARES MYLENE JASMIN L.


Principal II Teacher III/ Teacher-in-Charge ROLLOQUE
District English Coordinator District LR Coordinator Principal I
District English Co-Coordinator

You might also like