You are on page 1of 11

GRADES 1 to 12 Paaralan: Namayan Elementary School Baitang at Antas V-Bonifacio

Guro: Aaron Joshua M. G Asignatura: ESP


DAILY LESSON LOG

Petsa ng Pagtuturo: MAYO 29– HUNYO 2, 2023 Markahan: IKAAPAT MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pananalig sa Diyos na nagbigay ng buhay
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang tunay na pasasalamat sa Diyos na nagkaloob ng buhay Hal. - palagiang paggawa ng mabuti sa lahat

C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapakita ng iba’t ibang paraan ng pasasalamat sa Diyos (EsP5PD - IVe-i – 15)
Pagkatuto/Most Essential
Learning Competencies
(MELCs)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan.
D. Paksang Layunin a. Nakapagpapakita ng iba’t ibang paraan ng pasasalamat sa Diyos;
b. Nakikilala ang mga gawaing nagpapakita ng pananampalataya sa Diyos;at
c. Nakasusulat ng maikling panalangin ng pasasalamat sa Diyos.
II.NILALAMAN Pagpapasalamat sa Diyos Pagpapasalamat sa Diyos Pagpapasalamat sa Diyos Pagpapasalamat sa Diyos LINGGUHANG PAGSUSULIT
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
I. Mga pahina sa Gabay ng Guro
II. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
III. Mga pahina sa Teksbuk
IV. Karagdagang Kagamitan mula Pineda, MA (2020). Ikaapat na Pineda, MA (2020). Ikaapat na Pineda, MA (2020). Ikaapat na Markahan Pineda, MA (2020). Ikaapat na Pineda, MA (2020). Ikaapat na
sa portal ng Learning Markahan – Modyul 4: Markahan – Modyul 4: – Modyul 4: Pagpapasalamat sa Diyos! Markahan – Modyul 4: Pagpapasalamat Markahan – Modyul 4:
Resource/SLMs/LASs Pagpapasalamat sa Diyos! [Self Pagpapasalamat sa Diyos! [Self [Self Learning Module]. Moodle. sa Diyos! [Self Learning Module]. Pagpapasalamat sa Diyos! [Self
Learning Module]. Moodle. Learning Module]. Moodle. Department of Education. (March 14, Moodle. Department of Education. Learning Module]. Moodle.
Department of Education. (March Department of Education. (March 2023) from https://r7- (March 14, 2023) from https://r7- Department of Education. (March
14, 2023) from https://r7- 14, 2023) from https://r7- 2.lms.deped.gov.ph/moodle/mod/folder 2.lms.deped.gov.ph/moodle/mod/fold 14, 2023) from https://r7-
2.lms.deped.gov.ph/moodle/mod/ 2.lms.deped.gov.ph/moodle/mod /view.php?id=13090 er/view.php?id=13090 2.lms.deped.gov.ph/moodle/mod/f
folder/view.php?id=13090 /folder/view.php?id=13090 older/view.php?id=13090

B. Iba pang Kagamitang PowerPoint Presentation, laptop, PowerPoint Presentation, laptop, PowerPoint Presentation, laptop, PowerPoint Presentation, laptop, PowerPoint Presentation, laptop,
Panturo SLMs/Learning Activity Sheets, SLMs/Learning Activity Sheets, SLMs/Learning Activity Sheets, bolpen, SLMs/Learning Activity Sheets, bolpen, SLMs/Learning Activity Sheets,
bolpen, lapis, kuwaderno bolpen, lapis, kuwaderno lapis, kuwaderno lapis, kuwaderno bolpen, lapis, kuwaderno
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Panuto: Gamit ang pormat sa Panuto: Isulat ang OPO kung ang Panuto: Magbigay ng 5-10 tao na iyong
aralin at/o pagsisimula ng ibaba, magbigay ng tatlong pahayag ay wasto, HINDI PO kung hindi ipinapanalangin sa Diyos?
bagong aralin. nagawa mong pagtulong at Panuto: Iguhit ang kung naman.
pagkalinga sa iyong kapwa nitong
nagdaang isang linggo. Tiyakin 1. Nagpapasalamat sa 1.
mailagay kung sino ang ginawan Diyos sa mga biyayang dumarating sa iyo
mo ng pagtulong at kung ano ang ang pahayag ay wasto, 2.
kung hindi naman. at iyong pamilya.
tulong na iyong ginawa. Sagutin 3.
din ang mga gabay na tanong. 2. Sinisikap na
1. Si Aira ay nagdarasal sa makatulong sa mga taong palaboy sa 4.
lahat ng pagkakataon. abot ng makakaya. 5.
2. Si Joy ay nagpapakita ng 3. Taos-pusong umaawit 6.
paggalang sa opinyon at ng mga ispirituwal na kanta tuwing 7.
paniniwala ng ibang tao tungkol nagsisimba.
8.
Gabay na Tanong: 1. Ano ang sa Diyos. 4. Kapag nasa loob ng
naramdaman mo matapos simbahan, nakikinig sa ministro o pari. 9.
gumawa ng pagtulong o 3. Bilang pasasalamat sa 10.
pagkalinga sa kapwa? Ipaliwanag. Diyos, nagbahagi at nagbigay ng
mga damit at pagkain sa mga 5. Paggalang sa mga
taong nasunugan sina Cristen at awtoridad gayundin ang patakarang
Nicole. kanilang ipinatutupad sa panahon ng
2. Sa iyong palagay, bakit
pandemya
mahalaga ang pagtulong at
pagkalinga sa kapwa? 4. Si Joseph ay nag-aaral
nang mabuti para sa magandang
3. kinabukasan.
Bilang isang mag-aaral, paano mo
5.Si Maika ay palaging
maipapakita ang pagtulong sa
naglilinis ng buong bahay para
kapwa lalo na sa panahon ng
maiwasan ang sakit at upang
pandemya?
maipakita ang pagpapahalaga sa
buhay na biyaya ng Diyos.
B. Paghahabi sa layunin ng Gamit ang salitang “SALAMAT”, Ano-ano ang laging mong Ating panoorin at gawin ang ating Panuto: Paano mo mailalarawan ang
aralin paano mo maipapakita ang ipinagpapasalamat sa Diyos? mapapanuod sa bidyo. iyong pasasalamat sa Diyos? Basahin
pasasalamat sa Diyos? ang tula. Tuklasin kung bakit mahalaga
Youtube Link: ang pasasalamat sa Diyos ng bawat tao.
S– https://www.youtube.com/watch? Sagutin ang mga tanong sa ibaba.
A– v=0hF-9EvA0UQ
L– Aking Pasasalamat
A– Sinulat ni: Juliet Lugas Lim
M–
A– Sa bawat paggising, ang munting
T– dalangin
Aking sinasambit ng buong taimtim
Pagpapasalamat sa Diyos sa bagong
araw
Na sadyang bigay upang lumaban sa
buhay.
Bawat kilos at galaw aking inaalay

At ipinagpapasalamat sa Diyos buong


puso at damdamin
Upang aking malabanan at
mapagtagumpayan
Ano mang pagsubok dumating sa
buhay
Nang sa gayo’y buhay maging mahusay
at matiwasay.
Anoman ang iyong paniniwala
Huwag na huwag kaligtaan ang
pagsambit
Nang pagpapasalamat sa Diyos
Na Siyang tunay na lakas ng buhay.
Sagutin ang mga sumusunod na
tanong:

1. Ano ang iyong naramdaman


matapos mo mabasa ang tula?

2. Aling linya sa tula ang mas tumatak


sa iyo? Bakit?

3. Anong karanasan sa buhay ang


maiuugnay mo sa linya ng tula na
tumatak sa iyo?

4. Mahalaga ban a marunong tayong


magpasalamat sa Diyos sa anoman ang
ating mga nararanasan sa buhay?
Ipaliwanag ang iyong sagot.

5. Bukod sa pagdarasal, sa paanong


paraan mo pa maipamamalas ang
pagpapasalamat sa Diyos?
C. Pag-uugnay ng mga Ang ating pagsambit ng Ang ating pagsambit ng Ang ating pagsambit ng pagpapasalamat Ang ating pagsambit ng
halimbawa sa bagong aralin. pagpapasalamat sa Diyos ay isang pagpapasalamat sa Diyos ay isang sa Diyos ay isang kaugaliang itinuro sa pagpapasalamat sa Diyos ay isang
kaugaliang itinuro sa atin ng ating kaugaliang itinuro sa atin ng ating atin ng ating mga magulang. Ang kaugaliang itinuro sa atin ng ating mga
mga magulang. Ang pananalangin mga magulang. Ang pananalangin pananalangin o pagdadasal ay isang magulang. Ang pananalangin o
o pagdadasal ay isang paraan kung o pagdadasal ay isang paraan paraan kung paano natin maipapakita pagdadasal ay isang paraan kung paano
paano natin maipapakita ang ating kung paano natin maipapakita ang ating pasasalamat. Magkakaiba man natin maipapakita ang ating
pasasalamat. Magkakaiba man ang ang ating pasasalamat. ang relihiyon ng bawat Pilipino pero pasasalamat. Magkakaiba man ang
relihiyon ng bawat Pilipino pero Magkakaiba man ang relihiyon ng nagkakaisa tayo sa pagsambit ng ating relihiyon ng bawat Pilipino pero
nagkakaisa tayo sa pagsambit ng bawat Pilipino pero nagkakaisa pasasalamat sa pamamagitan ng ating nagkakaisa tayo sa pagsambit ng ating
ating pasasalamat sa pamamagitan tayo sa pagsambit ng ating mga panalangin. Nararapat lamang na pasasalamat sa pamamagitan ng ating
ng ating mga panalangin. pasasalamat sa pamamagitan ng pasalamatan ang Diyos sa lahat ng mga panalangin. Nararapat lamang na
Nararapat lamang na pasalamatan ating mga panalangin. Nararapat biyayang natangap, natatanggap at pasalamatan ang Diyos sa lahat ng
ang Diyos sa lahat ng biyayang lamang na pasalamatan ang tatanggapin. Kaya kailangan nating biyayang natangap, natatanggap at
natangap, natatanggap at Diyos sa lahat ng biyayang ibahagi sa ating kapwa kung ano ang tatanggapin. Kaya kailangan nating
tatanggapin. Kaya kailangan nating natangap, natatanggap at meron tayo upang maipakita ang ating ibahagi sa ating kapwa kung ano ang
ibahagi sa ating kapwa kung ano tatanggapin. Kaya kailangan pagkalinga at pagmamalasakit. Sa meron tayo upang maipakita ang ating
ang meron tayo upang maipakita nating ibahagi sa ating kapwa ganitong paraan naipamamalas natin ang pagkalinga at pagmamalasakit. Sa
ang ating pagkalinga at kung ano ang meron tayo upang ating pasasalamat sa Diyos. ganitong paraan naipamamalas natin
pagmamalasakit. Sa ganitong maipakita ang ating pagkalinga at ang ating pasasalamat sa Diyos.
paraan naipamamalas natin ang pagmamalasakit. Sa ganitong
ating pasasalamat sa Diyos. paraan naipamamalas natin ang
ating pasasalamat sa Diyos.
D. Pagtalakay ng bagong Sadya nga bang mahiwaga ang Sadya nga bang mahiwaga ang Sadya nga bang mahiwaga ang buhay ng Sadya nga bang mahiwaga ang buhay
konsepto at paglalahad ng buhay ng tao? Ang katanungang buhay ng tao? Ang katanungang tao? Ang katanungang ito ay nakatatak ng tao? Ang katanungang ito ay
bagong kasanayan #1 ito ay nakatatak sa puso at isipan ito ay nakatatak sa puso at isipan sa puso at isipan ng bawat tao dahil sa nakatatak sa puso at isipan ng bawat
ng bawat tao dahil sa mga ng bawat tao dahil sa mga mga pangyayaring mahirap ipaliwanag sa tao dahil sa mga pangyayaring mahirap
pangyayaring mahirap ipaliwanag pangyayaring mahirap ipaliwanag ating paligid. Katulad halimbawa ng ipaliwanag sa ating paligid. Katulad
sa ating paligid. Katulad sa ating paligid. Katulad biglaang pagdating ng Covid 19 na sa halimbawa ng biglaang pagdating ng
halimbawa ng biglaang pagdating halimbawa ng biglaang pagdating isang iglap ay nakapagpabago sa buhay Covid 19 na sa isang iglap ay
ng Covid 19 na sa isang iglap ay ng Covid 19 na sa isang iglap ay ng bawat isa. Ating natunghayan na sa nakapagpabago sa buhay ng bawat isa.
nakapagpabago sa buhay ng bawat nakapagpabago sa buhay ng kabila ng ating nararanasan, lahat tayo ay Ating natunghayan na sa kabila ng ating
isa. Ating natunghayan na sa kabila bawat isa. Ating natunghayan na sa Diyos nananalangin. Sumasambit ng nararanasan, lahat tayo ay sa Diyos
ng ating nararanasan, lahat tayo ay sa kabila ng ating nararanasan, pasasalamat sa lahat ng mga nananalangin. Sumasambit ng
sa Diyos nananalangin. lahat tayo ay sa Diyos natatanggap na biyaya at tulong tulad ng pasasalamat sa lahat ng mga
Sumasambit ng pasasalamat sa nananalangin. Sumasambit ng ayuda para malampasan ang kahirapan natatanggap na biyaya at tulong tulad
lahat ng mga natatanggap na pasasalamat sa lahat ng mga dulot ng pandemya. Sa kabila ng ng ayuda para malampasan ang
biyaya at tulong tulad ng ayuda natatanggap na biyaya at tulong napakaraming pagsubok at hirap na ating kahirapan dulot ng pandemya. Sa
para malampasan ang kahirapan tulad ng ayuda para malampasan kinakaharap tulad ng mawalan ng kabila ng napakaraming pagsubok at
dulot ng pandemya. Sa kabila ng ang kahirapan dulot ng hanapbuhay at mawalan ng minamahal o hirap na ating kinakaharap tulad ng
napakaraming pagsubok at hirap pandemya. Sa kabila ng miyembro ng pamilya ngunit hindi mawalan ng hanapbuhay at mawalan
na ating kinakaharap tulad ng napakaraming pagsubok at hirap maikakatuwa na tayong lahat ay ng minamahal o miyembro ng pamilya
mawalan ng hanapbuhay at na ating kinakaharap tulad ng tumatalima at nagpapasalamat pa rin sa ngunit hindi maikakatuwa na tayong
mawalan ng minamahal o mawalan ng hanapbuhay at Diyos. Ang mga pamamaraan sa lahat ay tumatalima at nagpapasalamat
miyembro ng pamilya ngunit hindi mawalan ng minamahal o pagpapakita ng pasasalamat sa Diyos ay pa rin sa Diyos. Ang mga pamamaraan
maikakatuwa na tayong lahat ay miyembro ng pamilya ngunit maaaring nakikilala sa pamamagitan ng sa pagpapakita ng pasasalamat sa Diyos
tumatalima at nagpapasalamat pa hindi maikakatuwa na tayong paggawa at paghangad ng mabuti sa ay maaaring nakikilala sa pamamagitan
rin sa Diyos. Ang mga lahat ay tumatalima at ating kapwa at pangangalaga sa Inang ng paggawa at paghangad ng mabuti sa
pamamaraan sa pagpapakita ng nagpapasalamat pa rin sa Diyos. Kalikasan dahil ang taong tunay na ating kapwa at pangangalaga sa Inang
pasasalamat sa Diyos ay maaaring Ang mga pamamaraan sa nagpapasalamat sa Diyos ay may Kalikasan dahil ang taong tunay na
nakikilala sa pamamagitan ng pagpapakita ng pasasalamat sa pagpapahalaga sa lahat ng may buhay nagpapasalamat sa Diyos ay may
paggawa at paghangad ng mabuti Diyos ay maaaring nakikilala sa para sa ikabubuti ng komunidad, ng pagpapahalaga sa lahat ng may buhay
sa ating kapwa at pangangalaga sa pamamagitan ng paggawa at buong bansa, at ng sanlibutan. Ang para sa ikabubuti ng komunidad, ng
Inang Kalikasan dahil ang taong paghangad ng mabuti sa ating pagpapakita ng pagmamalasakit sa buong bansa, at ng sanlibutan. Ang
tunay na nagpapasalamat sa Diyos kapwa at pangangalaga sa Inang kalagayan ng iba, at pagbibigay pag-asa pagpapakita ng pagmamalasakit sa
ay may pagpapahalaga sa lahat ng Kalikasan dahil ang taong tunay sa kapwa nang may pagkalinga at kalagayan ng iba, at pagbibigay pag-asa
may buhay para sa ikabubuti ng na nagpapasalamat sa Diyos ay pagmamahal, pagrespetong ipinakikita sa kapwa nang may pagkalinga at
komunidad, ng buong bansa, at ng may pagpapahalaga sa lahat ng natin sa kapwa ay isang mahalagang pagmamahal, pagrespetong ipinakikita
sanlibutan. Ang pagpapakita ng may buhay para sa ikabubuti ng pagpapatunay ng pagpapasalamat sa natin sa kapwa ay isang mahalagang
pagmamalasakit sa kalagayan ng komunidad, ng buong bansa, at Diyos. pagpapatunay ng pagpapasalamat sa
iba, at pagbibigay pag-asa sa ng sanlibutan. Ang pagpapakita Diyos.
kapwa nang may pagkalinga at ng pagmamalasakit sa kalagayan
pagmamahal, pagrespetong ng iba, at pagbibigay pag-asa sa
ipinakikita natin sa kapwa ay isang kapwa nang may pagkalinga at
mahalagang pagpapatunay ng pagmamahal, pagrespetong
pagpapasalamat sa Diyos. ipinakikita natin sa kapwa ay
isang mahalagang pagpapatunay
ng pagpapasalamat sa Diyos.
E. Pagtalakay ng bagong Mahalaga sa atin ang pasasalamat Mahalaga sa atin ang Mahalaga sa atin ang pasasalamat sa Mahalaga sa atin ang pasasalamat sa
konsepto at paglalahad ng sa Diyos at sa ating kapwa pasasalamat sa Diyos at sa ating Diyos at sa ating kapwa sapagkat Diyos at sa ating kapwa sapagkat
bagong kasanayan #2 sapagkat pinapahalagahan nito kapwa sapagkat pinapahalagahan pinapahalagahan nito ang mga pinapahalagahan nito ang mga
ang mga natanggap, natatanggap nito ang mga natanggap, natanggap, natatanggap at tatanggapin natanggap, natatanggap at tatanggapin
at tatanggapin pang biyaya na natatanggap at tatanggapin pang pang biyaya na maaaring humantong sa pang biyaya na maaaring humantong
maaaring humantong sa matibay biyaya na maaaring humantong matibay na pananampalataya. Karaniwan sa matibay na pananampalataya.
na pananampalataya. Karaniwan sa matibay na pananampalataya. ang pasasalamat ay naipapamalas sa Karaniwan ang pasasalamat ay
ang pasasalamat ay naipapamalas Karaniwan ang pasasalamat ay pamamagitan ng panalangin. Pero mas naipapamalas sa pamamagitan ng
sa pamamagitan ng panalangin. naipapamalas sa pamamagitan ng madali itong maipakita sa pamamagitan panalangin. Pero mas madali itong
Pero mas madali itong maipakita panalangin. Pero mas madali ng pagtulong at pagkalinga sa kapwa maipakita sa pamamagitan ng
sa pamamagitan ng pagtulong at itong maipakita sa pamamagitan upang maranasan ang pagmamahal ng pagtulong at pagkalinga sa kapwa
pagkalinga sa kapwa upang ng pagtulong at pagkalinga sa Diyos. Maliit man o malaki ang upang maranasan ang pagmamahal ng
maranasan ang pagmamahal ng kapwa upang maranasan ang natanggap o naranasan na Diyos. Maliit man o malaki ang
Diyos. Maliit man o malaki ang pagmamahal ng Diyos. Maliit nakapagpagaan sa iyong buhay ay dapat natanggap o naranasan na
natanggap o naranasan na man o malaki ang natanggap o mo itong ipagpasalamat. Napabuti ang nakapagpagaan sa iyong buhay ay
nakapagpagaan sa iyong buhay ay naranasan na nakapagpagaan sa iyong pakiramdam at ikaw ay nasiyahan dapat mo itong ipagpasalamat.
dapat mo itong ipagpasalamat. iyong buhay ay dapat mo itong na siyang mahalaga sa atin maging ito Napabuti ang iyong pakiramdam at
Napabuti ang iyong pakiramdam at ipagpasalamat. Napabuti ang man ay ispiritwal o materyal. Maaaring ikaw ay nasiyahan na siyang mahalaga
ikaw ay nasiyahan na siyang iyong pakiramdam at ikaw ay ipakita ang pasasalamat sa Diyos sa sa atin maging ito man ay ispiritwal o
mahalaga sa atin maging ito man nasiyahan na siyang mahalaga sa pamamagitan ng: materyal. Maaaring ipakita ang
ay ispiritwal o materyal. Maaaring atin maging ito man ay ispiritwal 1. Palagiang pagdarasal sa Diyos upang pasasalamat sa Diyos sa pamamagitan
ipakita ang pasasalamat sa Diyos o materyal. Maaaring ipakita ang magpasalamat sa mga biyayang ng:
sa pamamagitan ng: pasasalamat sa Diyos sa natatanggap. 1. Palagiang pagdarasal sa Diyos upang
1. Palagiang pagdarasal sa Diyos pamamagitan ng: 2. Pakikiisa sa mga gawain sa simbahan o magpasalamat sa mga biyayang
upang magpasalamat sa mga 1. Palagiang pagdarasal sa Diyos bahay-dalanginan batay sa relihiyon na natatanggap.
biyayang natatanggap. upang magpasalamat sa mga kinabibilangan. 2. Pakikiisa sa mga gawain sa simbahan
2. Pakikiisa sa mga gawain sa biyayang natatanggap. 3. Paggawa ng mabuti at pagtulong sa o bahay-dalanginan batay sa relihiyon
simbahan o bahay-dalanginan 2. Pakikiisa sa mga gawain sa kapwa sa oras ng pangangailangan. na kinabibilangan.
batay sa relihiyon na simbahan o bahay-dalanginan 4. Pangangalaga sa ibang nilalang tulad 3. Paggawa ng mabuti at pagtulong sa
kinabibilangan. batay sa relihiyon na ng halaman at mga hayop. kapwa sa oras ng pangangailangan.
3. Paggawa ng mabuti at pagtulong kinabibilangan. 5. Pagiging mapagkumbaba sa lahat sa 4. Pangangalaga sa ibang nilalang tulad
sa kapwa sa oras ng 3. Paggawa ng mabuti at pagkakataon. Sa bawat pangyayari ng ng halaman at mga hayop.
pangangailangan. pagtulong sa kapwa sa oras ng ating buhay maging masaya man o 5. Pagiging mapagkumbaba sa lahat sa
4. Pangangalaga sa ibang nilalang pangangailangan. malungkot huwag kalimutan na sa ating pagkakataon. Sa bawat pangyayari ng
tulad ng halaman at mga hayop. 4. Pangangalaga sa ibang nilalang pagpapasalamat ating nabibigyan ng diin ating buhay maging masaya man o
5. Pagiging mapagkumbaba sa tulad ng halaman at mga hayop. ang ating pananalangin. Sa iyong murang malungkot huwag kalimutan na sa
lahat sa pagkakataon. Sa bawat 5. Pagiging mapagkumbaba sa edad kailangan mong palaging ating pagpapasalamat ating nabibigyan
pangyayari ng ating buhay maging lahat sa pagkakataon. Sa bawat magpasalamat sa Diyos sa bawat ng diin ang ating pananalangin. Sa
masaya man o malungkot huwag pangyayari ng ating buhay biyayang iyong matatanggap katulad ng iyong murang edad kailangan mong
kalimutan na sa ating maging masaya man o malungkot pagkaing naihahanda sa hapagkainan, palaging magpasalamat sa Diyos sa
pagpapasalamat ating nabibigyan huwag kalimutan na sa ating mga damit at gamit na iyong natatamasa, bawat biyayang iyong matatanggap
ng diin ang ating pananalangin. Sa pagpapasalamat ating nabibigyan bahay na iyong natitirhan at iba pang katulad ng pagkaing naihahanda sa
iyong murang edad kailangan ng diin ang ating pananalangin. mga biyayang iyong natatanggap. Dahil hapagkainan, mga damit at gamit na
mong palaging magpasalamat sa Sa iyong murang edad kailangan sa pagpapasalamat, iyong binubuksan iyong natatamasa, bahay na iyong
Diyos sa bawat biyayang iyong mong palaging magpasalamat sa ang iyong puso sa marami pang biyayang natitirhan at iba pang mga biyayang
matatanggap katulad ng pagkaing Diyos sa bawat biyayang iyong dumadating. Isang mahalagang gawain iyong natatanggap. Dahil sa
naihahanda sa hapagkainan, mga matatanggap katulad ng pagkaing din ang pagtulong sa iba, pagrespeto at pagpapasalamat, iyong binubuksan ang
damit at gamit na iyong naihahanda sa hapagkainan, mga pagmamahal sa kapwa ay malaking iyong puso sa marami pang biyayang
natatamasa, bahay na iyong damit at gamit na iyong pagpapakilanlan ng iyong buong pusong dumadating. Isang mahalagang gawain
natitirhan at iba pang mga natatamasa, bahay na iyong pasasalamat sa Diyos. din ang pagtulong sa iba, pagrespeto at
biyayang iyong natatanggap. Dahil natitirhan at iba pang mga pagmamahal sa kapwa ay malaking
sa pagpapasalamat, iyong biyayang iyong natatanggap. pagpapakilanlan ng iyong buong
binubuksan ang iyong puso sa Dahil sa pagpapasalamat, iyong pusong pasasalamat sa Diyos.
marami pang biyayang binubuksan ang iyong puso sa
dumadating. Isang mahalagang marami pang biyayang
gawain din ang pagtulong sa iba, dumadating. Isang mahalagang
pagrespeto at pagmamahal sa gawain din ang pagtulong sa iba,
kapwa ay malaking pagrespeto at pagmamahal sa
pagpapakilanlan ng iyong buong kapwa ay malaking
pusong pasasalamat sa Diyos. pagpapakilanlan ng iyong buong
pusong pasasalamat sa Diyos.
F. Paglinang sa Kabihasaan Panuto: Basahin ang mga Panuto: Isulat ang (/) kung ang Panuto: Basahing mabuti ang bawat
(Tungo sa Formative nakatalang katangian sa unang mga pangungusap ay Panuto: Iguhit ang kung ang mga pahayag. Isulat sa patlang ang TAMA
Assessment) hanay. Mula naman sa ikalawang nagpapakita ng pasasalamat sa pangungusap ay nagpapakita ng kung ang isinasaad ng pangungusap ay
hanay, lagyan ng tsek (/) ang mga Diyos at (X) naman kung hindi. nagpapakita ng pagmamahal sa Diyos
katangian na iyong ginagawa at sa pamamagitan paggawa nang mabuti
pasasalamat sa Diyos at naman
ekis (X) naman ang mga hindi. 1. Si Ariel ay naglalaan ng sa kapwa at MALI kung hindi.
kung hindi.
oras para magdasal sa loob ng _________1. Si Pio ay araw-araw
tahanan o magpunta sa pook nagdarasal at nagpapasalamat sa Diyos
dalanginan. kaya lalong lumalalim ang kaniyang
1. Si Joseph ay nagpapasalamat sa
lahat ng mga bagay na natatanggap pananampalataya.
2. Ang pamilya nila Leni ay _________2. Maayos na inaalagaan ni
araw-araw.
nagdarasal bago at pagkatapos Marie ang kaniyang mga alagang hayop
kumain bilang pasasalamat sa dahil naniniwala ito na ito ay likha ng
2. Sinasayang ni Archie ang
mga biyayang natatanggap. Maykapal.
pagkain.
_________3. Si Jose ay laging
3. Para kay Amy, ang
3. Masiglang bumabati si Lendelle tumutulong sa mga gawaing bahay.
pagtulong sa iba na may
sa mga miyembro ng pamilya. _________4. Ang kumpanya nila
hinihintay na kapalit.
Emerson ay nagpuputol ng mga
4. Hindi pinapansin ni Justine ang punongkahoy at sumisira ng mga
4. Si Ali ay tumutulong sa
paghingi ng tulong ng mga kapatid o halaman.
mga taong nawawalan ng pag-asa
kapitbahay. _________5. Ang pamilya nila James ay
sa buhay.
sumasambit ng dasal ng pasasalamat
5. Nagpapasalamat si Ariana mga
5. Si John ay nagsasalita bago kumain
magulang sa lahat nang kanilang
nang mahinahon.
ginagawa para saiyo.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano mo maipapakita ang iyong Paano mo maipapakita ang iyong Paano mo maipapakita ang iyong Paano mo maipapakita ang iyong
araw-araw na buhay pasasalamat sa Diyos? Magbigay pasasalamat sa Diyos? Magbigay pasasalamat sa Diyos? Magbigay ng pasasalamat sa Diyos? Magbigay ng
ng limang (5) sitwasyon? ng limang (5) sitwasyon? limang (5) sitwasyon? limang (5) sitwasyon?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng pagpapasalamat Ano ang kahalagahan ng
pagpapasalamat sa ating Diyos? pagpapasalamat sa ating Diyos? sa ating Diyos? pagpapasalamat sa ating Diyos?

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Sagutin ang mga tanong: Panuto: Lumala ang pagkalat ng Panuto: Napakaraming dahilan ang Basahin mabuti ang deskripsiyon ng
1. Batay sa resulta ipinakita sa sakit na COVID-19 sa buong kailangan nating ipagpasalamat sa Diyos. bawat anyo ng panitikan. Pumili ng isa
talahanayan, masasabi mo bang bansa. Marami ang nagugutom Mahalagang naipapakita natin ang sa mga ito at gawan ng akda na
ikaw ay nakapagsasabuhay ng bunsod ng lockdown at pagpapahalaga at pagpapasalamat sa nagpapakita ng iyong pananalig at
pagmamahal at pasasalamat sa nawawalan ng mahal sa buhay Diyos para sa mga maliliit at malalaking pagpapasalamat sa Diyos. Tignan ang
Diyos? Paano mo nasabi? dahil sa tindi ng sakit na bagay at pangyayaring na natatangap o rubrik upang magabayan sa paggawa.
kinahaharap. Ngunit sa kabila ng nararanasan natin. Sumulat ng isang 1. Tula – Sumulat ng tula ng
takot at pangamba, nananatili ka pangako na kailangan mong gawin upang pasasalamat sa Diyos na hindi bababa
at ang iyong pamilya na ligtas at maisabuhay ang pagiging sa tatlong saknong.
nasa maayos na kalagayan. Kung mapagpasalamat sa Diyos. 2. Maikling Sanaysay – Sumulat ng
2. Bukod sa mga nabanggit na kilos kaya nararapat lamang na sanaysay na may tatlong talata tungkol
magpasalamat sa Diyos para sa sa kahalagahan ng pananalig at
sa itaas, ano ano pa ang mga ___________________
maaari mong gawin upang mga biyayang ito. Gamit ang pagpapasalamat sa Diyos.
maipakita ang pagmamahal at pormat sa ibaba, sumulat ng ___________________ 3. Awit – Bumuo ng isang maikling awit
pasasalamat sa Diyos? isang maikling panalangin ng ___________________ ng pasasalamat sa Diyos. Maaaring
pasasalamat sa Diyos. gumamit ng tono mula sa mga popular
Ang Aking Panalangin ng ___________________ na kanta.
Pasasalamat sa Diyos ___________________ 4. Liham – Sumulat ng isang maikling
liham sa Diyos na naglalaman ng iyong
___________________ pasasalamat sa mga biyayang
natatanggap mo at ng iyong pamilya.

J. Karagdagang Gawain para


sa takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on to the next ___Lesson carried. Move on to the next
nakakuha ng 80% sa next objective. the next objective. objective. objective.
pagtataya.
___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.

_____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% mastery _____% of the pupils got 80% mastery
mastery mastery
B. Bilang ng mag-aaral na ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in
nangangailangan ng iba answering their lesson. in answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson.
pang gawain para sa
remediation. ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in answering ___Pupils found difficulties in
answering their lesson. answering their lesson. their lesson. answering their lesson.

___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson
because of lack of knowledge, lesson because of lack of because of lack of knowledge, skills and because of lack of knowledge, skills
skills and interest about the knowledge, skills and interest interest about the lesson. and interest about the lesson.
lesson. about the lesson.
___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the
___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties
lesson, despite of some difficulties the lesson, despite of some encountered in answering the questions encountered in answering the
encountered in answering the difficulties encountered in asked by the teacher. questions asked by the teacher.
questions asked by the teacher. answering the questions asked by
the teacher. ___Pupils mastered the lesson despite of ___Pupils mastered the lesson despite
___Pupils mastered the lesson limited resources used by the teacher. of limited resources used by the
despite of limited resources used ___Pupils mastered the lesson teacher.
by the teacher. despite of limited resources used ___Majority of the pupils finished their
by the teacher. work on time. ___Majority of the pupils finished their
___Majority of the pupils finished work on time.
their work on time. ___Majority of the pupils finished ___Some pupils did not finish their work
their work on time. on time due to unnecessary behavior. ___Some pupils did not finish their
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary
work on time due to unnecessary ___Some pupils did not finish behavior.
behavior. their work on time due to
unnecessary behavior.

C. Nakatulong ba ang ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above
remedial? Bilang ng mag- above above
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional
magpapatuloy sa additional activities for additional activities for activities for remediation activities for remediation
remediation. remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the
nakatulong? the lesson the lesson lesson lesson

F. Anong suliranin ang aking ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to
naranasan na solusyunan sa require remediation require remediation remediation require remediation
tulong ng aking punungguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development:
ko guro? Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note taking Examples: Self assessments, note
taking and studying techniques, taking and studying techniques, and studying techniques, and vocabulary taking and studying techniques, and
and vocabulary assignments. and vocabulary assignments. assignments. vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think- ___Bridging: Examples: Think-pair-share, ___Bridging: Examples: Think-pair-
share, quick-writes, and pair-share, quick-writes, and quick-writes, and anticipatory charts. share, quick-writes, and anticipatory
anticipatory charts. anticipatory charts. charts.
___Schema-Building: Examples:
___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, ___Schema-Building: Examples:
Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw peer teaching, and projects. Compare and contrast, jigsaw learning,
learning, peer teaching, and learning, peer teaching, and peer teaching, and projects.
projects. projects.
___Contextualization: 
Examples: Demonstrations, media, ___Contextualization: 
___Contextualization:  ___Contextualization:  manipulatives, repetition, and local Examples: Demonstrations, media,
Examples: Demonstrations, media, Examples: Demonstrations, opportunities. manipulatives, repetition, and local
manipulatives, repetition, and media, manipulatives, repetition, opportunities.
local opportunities. and local opportunities.
___Text Representation: 
Examples: Student created drawings, ___Text Representation: 
___Text Representation:  ___Text Representation:  videos, and games. Examples: Student created drawings,
Examples: Student created Examples: Student created ___Modeling: Examples: Speaking slowly videos, and games.
drawings, videos, and games. drawings, videos, and games. and clearly, modeling the language you ___Modeling: Examples: Speaking
___Modeling: Examples: Speaking ___Modeling: Examples: want students to use, and providing slowly and clearly, modeling the
slowly and clearly, modeling the Speaking slowly and clearly, samples of student work. language you want students to use,
language you want students to modeling the language you want and providing samples of student work.
use, and providing samples of students to use, and providing
student work. samples of student work.
Other Techniques and Strategies used: Other Techniques and Strategies used:

Other Techniques and Strategies Other Techniques and Strategies ___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching
used: used:
___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching
___Gamification/Learning throuh play ___Gamification/Learning throuh play
___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
___Gamification/Learning throuh ___Gamification/Learning throuh
play play activities/exercises activities/exercises

___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Carousel ___ Carousel

activities/exercises activities/exercises ___ Diads ___ Diads

___ Carousel ___ Carousel ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction

___ Diads ___ Diads ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama

___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Discovery Method ___ Discovery Method

___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Lecture Method ___ Lecture Method

___ Discovery Method ___ Discovery Method Why? Why?

___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Complete IMs ___ Complete IMs

Why? Why? ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials

___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn

___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Group member’s ___ Group member’s

___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn collaboration/cooperation collaboration/cooperation

___ Group member’s ___ Group member’s in doing their tasks in doing their tasks

collaboration/cooperation collaboration/cooperation ___ Audio Visual Presentation ___ Audio Visual Presentation

in doing their tasks in doing their tasks of the lesson of the lesson

___ Audio Visual Presentation ___ Audio Visual Presentation


of the lesson of the lesson

Prepared by: Checked by: Noted:


Aaron Joshua M. Garcia Arabelle A. Narciso Alberto P. Caparas
Substitute teacher I Master Teacher I School Head/HT-III

You might also like