You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A (CALABARZON)
SCHOOLS DIVISION OF CAVITE PROVINCE
EMILIANO TRIA TIRONA MEMORIAL NATIONAL INTEGRATED HIGH SCHOOL
GAHAK, KAWIT, CAVITE
GRADE LEVEL 7
DAILY LESSON LOG (DLL)
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (EsP)

GURO: KIMBERLY MAY P. BALBUENA MARKAHAN: UNA

ARAW/PETSA: Unang Pagkikita Ikalawang Pagkikita


(Setyembre 19-23,2022) (Setyembre 19-23,2022)
APPROACHES (2C-2I- Collaborative/Reflective Approach Collaborative/Reflective Approach
1R)

I.LAYUNIN Pagkatapos ng aralin ang mga mag-aaral ay inaasahang: Pagkatapos ng aralin ang mga mag-aaral ay inaasahang:
a. Nasusuri ang iba’t ibang Multiple Intelligences ni
a. Natutuklasan ang mga aking talento at kakayahan Howard Garner
b. Nakadarama ng kagustuhang mas lalong paunlarin ang mga angking b. . Nakatatamo ng pagtanggap sa sariling kahinaan at
talento at kakayahan kalakasan ng kakayahan at talento.
c. Nakagagawa ng mga hakbang sa paglinang ng mga angking talento at c. Nakabubuo ng mga pamamaraan kung paano
kakayahan upang magtamo ng malalim na pagkakakilala at tiwala sa mapauunlad ang mga kakayahan at talento.
sarili

A. Pamantayang Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa talento at kakayahan


Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop sa pagpapaunlad ng kanyang mga talento at kakayahan

C. Pinakamahalagang Natutukoy ang kanyang mga talento at kakayahan


Kasanayan sa Pagkatuto EsP7PS-Ic-2.1
(MELCS)
Natutukoy ang mga aspekto ng sarili kung saan kulang siya ng tiwala sa sarili at nakikilala ang mga paraan kung paano lalampasan ang
mga ito EsP7PS-Ic-2.2

D. Pagpapaganang
Kasanayan

II.NILALAMAN:

III.KAGAMITANG

PANTURO:

A. Mga Sanggunian

a. Mga pahina sa Gabay MELC EsP G7 Q1, PIVOT BOW R4QUBE, Curriculum Guide: MELC EsP G7 Q1, PIVOT BOW R4QUBE,
Ng Guro (p.92) Curriculum Guide: (p.92)
b. Mga Pahina sa CLMD4A_EsPG7ph. 18-28 CLMD4A_EsPG7ph. 18-28
Kagamitang Pang-Mag-
Aaral
c. Mga Pahina sa
Teksbuk
d. Karagdagang Chart Activities Chart Activities
Kagamitan mula sa portal ng Powerpoint Presentation Graphic Organizer
Learning Resource Video Presentation Powerpoint Presentation
https://www.youtube.com/watch?v=1ReuOnKSi0s
Mga Larawan
B. Listahan ng mga
Kagamitang Panturo para sa
mga Gawain sa Pagpapaunlad
at Pakikipagpalihan

IV.PAMAMARAAN
A. Panimula (Introduction) Pagbati ng guro at mga mag-aaral sa isa’t isa, maikling panalangin na Balik - aral : Rectation
pamumunuan ng isang mag-aaral at pagtatala ng liban sa klase ng bawat
kalihim.

B. Pagpapaunlad Reflective Approach Discussion Proper:


(Development) (Multimedia Presentation) Talento at Kakayahan
Pagpapakita o pagpapanood ng mga larawan o video ng mga kilalang Multiple Intelligences
tao sa iba’t ibang larangan ng talento at kakayahan.
Mga Gabay na Tanong:
1. Sinu-sino ang tanyag na tao ang ipinakita sa larawan?
2. Sa anong larangan masasabing tanyag ang ipinapakita sa
larawan?
3. Sa iyong palagay paano kaya nila narrating ang kanilang
hangarin o goal sa buhay?
4. Mayroon pa ba kayong maiibibigay na kilalang tao
nanaging matagumpay sa kanyang larangan? Sino ito at sa
anong larangan siya naging kilala?
C. Pagpapalihan Gawain sa Pagkatuto Blg. 1: Gawain sa Pagkatuto Bilang 3: Ang sumusunod ay isang
(Engagement) talaan ng mga talentong pangkaisipan, pangsining at
Ang aking mga kahinaan at kalakasan. pampalakasan na ayon sa imbentaryo ni Dr. Howard
Gardner. Lagyan ng tsek (/) ang mga talentong taglay at ekis
(X) ang hindi mo taglay. Gawin ito sa iyong kuwaderno.

D. Paglalapat (Assimilation) Gawain sa pagkatuto Bilang 3: Punan ng sagot ang dayagram na Repleksiyon:
spider web. Sa mga guhit ay isulat mo ang mga hakbang na maaari
mong gawin upang malinang ang iyong mga kakayahan sa aspektong
pang-kaisipan, pandamdamin, panlipunan at moral. 1. Mula sa imbentaryo na iyong sinagutan, sa ano-anong
kagalingan ka nagkaroon ng maraming tsek? Kailan mo ito
Halimbawa: natuklasan? Ipaliwanag.
Pangkaisipan:
Pakikipagtalakayan 2. Sa anong kagalingan o talino naman ang sa iyong palagay
Pagpapaunlad: Panonood ng mga makabuluhang debate, pagsali sa mga ay mayroon kang kahinaan? Ano ang mga maaari mong
academic debate sa school gawin upang ito ay mapagtagumpayan? Isa-isahin at
ipaliwanag.
Panlipunan:
Pagtulong sa mga nangangailangan 3. Nakatulong ba ang imbentaryo upang lubos mong makilala
Pagpapaunlad: Pagbibigay ng tinapay sa pulubi kapag may ang iyong
nakakasalubong, pagsali sa mga feeding program ng barangay sarili?

Pandamdamin:
Maibahagi ang aking nararamdaman
Pagpapaunlad: Pagiging kalmado at pagbabahagi lamang ng
nararamdamn sa tamang tao at oras/panahon

Moral:
Makipag-ugnayan sa Diyos
Pagpapaunlad: Pagdarasal at Pagsisimba

Mga Tanong:
1. Madali mo bang nabuo ang iyong spider web ng mga sagot?
2. Aling kakayahan ang nasagutan mo ng marami? Alin ang kakaunti?
3. Nagagawa mo bang paunlarin ang mga ito sa araw-araw? Patunayan.
E. Pagninilay (Reflection) Video Presentation: Ang mga mag-aaral ay magsusulat ng dyornal sa
kanilang kwaderno na nagpapakita ng kanilang
El Gamma's Touching Tribute To Mother Nature | Asia’s Got Talent natutunan mula sa aralin.
Grand Final 1
https://www.youtube.com/watch?v=1ReuOnKSi0s
Nauunawaan ko na
Mga Gabay na Tanong: _________________________________________.
1. Ano ang iyong naramdaman habang pinanonood ang video?
2. Kung ikaw ay isang hurado, ano ang maari mong maikomento
Nabatid ko na
sa kanilang naging pagganap?
3. Sa iyong palagay, paano naging matagumpay ang ipinakitang _____________________________________________
pagganap ng nasabing grupo? .
4. Bakit mahalaga na paunlarin natin ang ating mga kakayahan at
talent?

F. Kasunduan Takdang Aralin Paghahanda sa pagsusulit sa susunod na pagkikita (15


Alamin at isulat sa kwaderno ang depinisyon ng salitang Talento at items)
Kakayahan
IV. Index of Mastery

Inihanda ni:

KIMBERLY MAY P. BALBUENA


Guro I, EsP-7

Itinala ni:

IRMA L. LAGDA
Ulong Guro II, EsP
Pinagtibay ni:

BELINDA C. LOYOLA
Punungguro IV

You might also like