You are on page 1of 8

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY

Paaralan Sta. Rita Nationalang


a. Nauunawaan High School teksto batay sa pangyayari
binasang Baitang/Antas
nito. 8
Guro Glenda D. Clarete
b. Nakabubuo ng mgapahayag na nagsasaad ng sanhi Asignatura
at bunga. Filipino
DAILY LESSON LOG
c. Nakapagdudugtong
27, 2022 ng mga pahayag na may sanhi at bunga.
(Pang-Araw-araw na Tala Petsa Setyembre Markahan 1
sa Pagtuturo) Oras ARIES 12:10 – 1:00 Sesyon 1
TAURUS 1:50 – 2:40
SAGITTARIUS 5:20 – 6:10
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa
A. Pamantayang Pangnilalaman Panahon ng mga Katutubo, Espanyol at Hapon
B. Pamantayan sa Pagganap Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo
MELC 9
C. Mga Importanteng Kasanayan sa
Pagkatuto (MELC)
Nagagamit ang mga hudyat ng sanhi at bunga ng mga pangyayari (dahil,
sapagkat,kaya,bu nga nito, iba pa)
II. NILALAMAN Hudyat ng Sanhi at Bunga
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Budget of Work, Curriculum Guide, ADM Filipino 8 Modyul 8 p. 4-15,
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- ADM Filipino 8 Modyul 8 p. 4-15,
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk ADM Filipino 8 Modyul 8 p. 4-15,
4. Karagdagang Kagamitan mula sa DepEd TV – Filipino Quarter 1, Budget of Work, Curriculum Guide, ADM Filipino 8
portal ng Learning Resource Modyul 8 p. 4-15, Banghay Aralin sa Filipino BNHS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Google form (kung may gamit na internet)
IV. PAMAMARAAN
Balikan
Panuto: Tukuyin kung anong bahagi ng talata ang isinasaad sa sumusunod na mga
pangugusap.
A. Simula B. Gitna C. Wakas
_____1. Ito ang pambungad na pangungusap sa isang talata.
_____2. Nilalaman nito ang pinakakatawan ng talata, mga mahahalagang impormasyon,
estatistika, mga ebidensya at marami pang ibang mga salitang naglalarawan sa kabuoan ng
paksa.
_____3. Ang layunin naman nito ay maibigay ang huling detalye, mga aral at opinyon ng
manunulat o ng paksa mismo.
_____4. Binubuod nito ang lahat ng nabanggit sa buong paksa o ilang mahahalagang bahagi
nito.
_____5. Ang layunin nito ay upang mabisang ipakilala ang paksa sa mga mambabasa.

Tuklasin
Panuto: Basahin ang pangyayari sa ibaba at pansinin ang mga sinalungguhitang
salita. Ano-ano kaya ang mga ito?

A. Panimula

B. Pagpapaunlad 1. Alin sa sumusunod ang dahilan ng pagkasira ng kalikasan ng Surigao?


A. Walang malinis na tubig ang lugar.
B. Maraming tao ang naninirahan sa lugar.
C. Hindi nagampanan ang pagiging responsable sa pagmimina.
D. Hindi na nagsasaka ang mga residente sa lugar na nabanggit.

2. Ang mga sumusunod ay bunga nang pagkasira ng kalikasan, maliban sa isa.

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY

A. Bumabaha na sa mabababang lugar.


B. Hindi na sariwa ang hanging nalalanghap.
C. Dumadami ang nahuhuling mga isda ng mga residente.
D. Wala nang malinis na suplay ng tubig mula sa mga watershed.

3. Ano-anong hanapbuhay ang naapektuhan sa pagkasira ng kalikasan? A. pagmimina at


pagsasaka B. pagmimina at pangingisda
C. pagsasaka at pangingisda D. pangingisda at pangangahoy

4. Ano ang inihuhudyat ng may guhit na mga salita/parirala sa binasang teksto?


A. sanhi at bunga B. solusyon at bunga
C. sanhi at pinagmulan D. solusyon at ebalwasyon

5. Batay sa binasang tekstong “Kalikasan”, alin sa mga sumusunod ang hudyat ng


pinagmulan o sanhi?
A. kung kaya B. dahilan sa C. bunga nito D. sa ganitong dahilan

Panuto: Punan ng angkop na salita upang makabuo ng kaisipang natutuhan sa araling ito. Isulat ang sagot
sa sagutang papel.
Sa pagsusuri ng anumang paksa, mahalagang malaman ang ______________ ng mga pangyayari.
C. Pakikipagpalihan Ang ugnayan ng sanhi at bunga ay inihuhudyat ng mga _______________ na maaaring salita o lipon ng
salita na tinatawag na pangatnig.
Tinatawag na sanhi ang ________________ ng isang pangyayari habang ang bunga ay
__________________, resulta, o dulot ng isang naunang pangyayari.
Mahalaga ang pagkatutong ito dahil _____________________________.
Panuto: Magbasa ng mga artikulo mula sa diyaryo o makinig sa mga balita sa radyo. Pagkatapos, bumuo
ng mga pahayag na nagsasaad ng sanhi at bunga gamit ang mga pang-ugnay sa bawat bilang.
1. Sapagkat
D. Paglalapat 2. Kung kaya
3. Palibhasa
4. Dahil
5. Bunga nito
Anong Sanhi, Anong Bunga!
Panuto: Pagdugtong-dugtungin ang sumusunod na parirala sa hanay A at B upang mabuo ang diwa ng
pangungusap batay sa pangyayaring nabasa at kaalaman sa itaas.

HANAY A HANAY B
1. Dahil sa matigas na lupa A. kasi kakaunti na lamang ang kanilang
E. Pagtataya ng Aralin nahuhuling mga isda.
2. Ang mga mangingisada ay kailangan pang B. kapag bumubuhos ang malakas na ulan.
pumalaot
3. Wala nang nagbibigay ng malinis na hangin C. mas kakaunti na ang kanilang ani.
4. Nagiging kulay kape ang ilog at dagat D. sapagkat sinisira ng mga ito ang kalikasan.
5. Labing-apat na minahan sa CARAGA ang E. dahil sa pagputol ng mga kahoy sa kagubatan.
pinasara ng DENR
V. Pagninilay Naging malinaw sa aking ang araling________________ dahil____________.
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ARIES TAURUS SAGITTARIUS
pagtataya
Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba ARIES TAURUS SAGITTARIUS
pang gawain para sa remediation
Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ARIES TAURUS SAGITTARIUS
remediation
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri: Binigyang pansin ni:

GLENDA D. CLARETE MYLA C. DE LIZO LARSIE M. MACARAIG


Filipino 8 Teacher Koordineytor sa Filipino
Principal II

Paaralan Sta. Rita Nationalang


a. Nauunawaan High School teksto batay sa pangyayari
binasang Baitang/Antas
nito. 8
Guro Glenda D. Clarete Asignatura Filipino
DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala Petsa Setyembre 28, 2022 Markahan 1
sa Pagtuturo)
Address: Sta
Oras Rita Karsada,
ARIESBatangas City
12:10 – 1:00 Sesyon 1
Contact Number: (043) 723 0118
TAURUS 1:50 – 2:40
Email Address: 308203@deped.gov.ph
SAGITTARIUS 5:20 – 6:10
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY

b. Nakabubuo ng mgapahayag na nagsasaad ng sanhi at bunga.


I. LAYUNIN
c. Nakapagdudugtong ng mga pahayag na may sanhi at bunga.
Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa
A. Pamantayang Pangnilalaman Panahon ng mga Katutubo, Espanyol at Hapon
B. Pamantayan sa Pagganap Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo
MELC 9
C. Mga Importanteng Kasanayan sa
Pagkatuto (MELC)
Nagagamit ang mga hudyat ng sanhi at bunga ng mga pangyayari (dahil,
sapagkat,kaya,bunga nito, iba pa)
II. NILALAMAN Hudyat ng Sanhi at Bunga
III. KAGAMITANG PANTURO
B. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Budget of Work, Curriculum Guide, ADM Filipino 8 Modyul 8 p. 4-15,
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- ADM Filipino 8 Modyul 8 p. 4-15,
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk ADM Filipino 8 Modyul 8 p. 4-15,
4. Karagdagang Kagamitan mula sa DepEd TV – Filipino Quarter 1, Budget of Work, Curriculum Guide, ADM Filipino 8
portal ng Learning Resource Modyul 8 p. 4-15, Banghay Aralin sa Filipino BNHS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Google form (kung may gamit na internet)
IV. PAMAMARAAN
Balikan
Punan ang patlang ng angkop na hudyat ng sanhi at bunga batay sa
pangyayari. Isulat ang sagot sa sagutang papel.
1. ___________hindi nakikinig sa magulang, siya ay napariwara.
A. Bunga nito C. Dahilan B. Dahil D. Kaya
2. Hindi nahuhuli sa klase si Ana, __________maagang maaga siyang
gumigising.
A. bunga nito C. sa ganitong dahilan B. dahilan D. sapagkat
A. Panimula 3. _______ nagkakasakit dahil palaging nakatutok sa gadgets.
A. Dahil C. Kaya B. Dahilan D. Sapagkat
4. ___________ ng kanilang pagsisikap, lalong yumaman ang
magkakapatid.
A. Bunga C. Kung kaya B. Dahilan sa D. Sa ganitong dahilan
5.Nagkamit siya ng iba’t ibang karangalan sa kanyang paaralan
_________ nag-aral siya nang mabuti.
A. bunga ng C. mangyari B. dahil D. kung kaya

Pagbibigay Input ng guro tungkol sa SANHI at BUNGA


Panuto: Isulat ang titik S kung ang may salungguhit ay tumutukoy ng
sanhi at titik B kung ito ay tumutukoy sa bunga. Isulat ang sagot sa
sagutang papel.
_____ 1. Hindi nakatingin sa dinaraanan ang dalaga kaya nahulog ito sa
B. Pagpapaunlad kanal.
_____ 2. Nagkaroon ng baha dahil sa malakas na buhos ng ulan.
_____ 3. Dahil sa paninigarilyo, nasunog ang kanyang baga.
_____ 4. Sumusunod siya sa kanyang mga magulang kaya pinagpala siya
ng Diyos.
_____ 5. Gumuho ang mga gusali dahil sa malakas na lindol.
C. Pakikipagpalihan Sa araling ito nabigyang-linaw sa akin na ang SANHI ay ______________ at
ang bunga ay _____________.
D. Paglalapat Sumulat ng limang pangyayari sa buhay mo na nagsasaad ng sanhi at bunga.

Panuto: Kopyahin ang mga pangungusap sa ibaba at salungguhitan nang


minsan ang sanhi ng pangyayari at ikahon ang bunga ng pangyayari.
1. Hindi pinansin ni Tulalang si Agyu sapagkat inakala niyang mahina ito.
2. Pinawalan niya ang kanyang mahiwagang singsing upang
E. Pagtataya ng Aralin makipagtunggali.
3. Katangi-tangi ang kapatid nilang babae kaya lagi siyang nakatago sa
basket.
4. Dahil sa kinatatakutan ang higante, hinanap siya ni Tulalang.
5. Naging abala si Tulalang sa pakikidigma, bunga nito nalimutan na niya
si Macaranga.

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY

V. Pagninilay Naging malinaw sa aking ang araling________________ dahil____________.


Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ARIES TAURUS SAGITTARIUS
pagtataya
Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba ARIES TAURUS SAGITTARIUS
pang gawain para sa remediation
Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ARIES TAURUS SAGITTARIUS
remediation
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni:

GLENDA D. CLARETE
Filipino 8 Teacher

Sinuri:

MYLA C. DE LIZO
Koordineytor sa Filipino

Binigyang pansin ni:

LARSIE M. MACARAIG

Principal II

Paaralan Sta. Rita National High School Baitang/Antas 8


a. Nauunawaan ang binasang teksto batay sa pangyayari nito.
Guro Glenda D. Clarete
b. Nakabubuo Asignatura
ng mgapahayag na nagsasaad ng sanhi at bunga. Filipino
DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala Petsa Setyembre 29, 2022 ng mga pahayag na may sanhi
c. Nakapagdudugtong Markahan
at bunga. 1
sa Pagtuturo) Oras ARIES 12:10 – 1:00 Sesyon 1
TAURUS 1:50 – 2:40
SAGITTARIUS 5:20 – 6:10
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa
A. Pamantayang Pangnilalaman Panahon ng mga Katutubo, Espanyol at Hapon
B. Pamantayan sa Pagganap Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo
C. Mga Importanteng Kasanayan sa MELC 9

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY

Nagagamit ang mga hudyat ng sanhi at bunga ng mga pangyayari (dahil,


Pagkatuto (MELC) sapagkat,kaya,bu nga nito, iba pa)
II. NILALAMAN Hudyat ng Sanhi at Bunga
III. KAGAMITANG PANTURO
C. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Budget of Work, Curriculum Guide, ADM Filipino 8 Modyul 9 p. 4-15,
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- ADM Filipino 8 Modyul 9 p. 4-15,
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk ADM Filipino 8 Modyul 8 p. 4-15,
4. Karagdagang Kagamitan mula sa DepEd TV – Filipino Quarter 1, Budget of Work, Curriculum Guide, ADM Filipino 8
portal ng Learning Resource Modyul 9 p. 4-15, Banghay Aralin sa Filipino BNHS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Google form (kung may gamit na internet)
IV. PAMAMARAAN
Panuto: Magbigay ng pangungusap na nagsasaad ng hudyat ng sanhi at bunga
A. Panimula tungkol sa PANDEMYANG COVID 19

B. Pagpapaunlad 1. Ano ano ang mga dahilan ng naranasang pandemya?


2. Ano ano ang mga naging bunga ng naranasang pandemya?
C. Pakikipagpalihan Sa araling ito natutuhan ko ang _________________________________.

D. Paglalapat Ibigay ang sariling karanasan sa PANDEMYANG COVID-19 at bumuo ng


mabisang titulo na magagamit sa pagawa ng performans task.
Performans Task
Sumulat ng isang talata na nagpapakita ng sanhi at bunga tungkol sa
pangyayaring nasaksihan sa pandemyang Covid-19. Pagkatapos, bilugan
E. Pagtataya ng Aralin ang hudyat ng sanhi at bunga.
Pamantayan
Nilalaman – 10
Pagkakabuo – 5
Orihinalidad – 5
Kabuuan – 20
V. Pagninilay Naging malinaw sa aking ang araling________________ dahil____________.
ARIES TAURUS SAGITTARIUS
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang ARIES TAURUS SAGITTARIUS
gawain para sa remediation
Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
ARIES TAURUS SAGITTARIUS
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro at superbisor?
Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri: Binigyang pansin ni:

GLENDA D. CLARETE MYLA C. DE LIZO LARSIE M. MACARAIG


Filipino 8 Teacher Koordineytor sa Filipino Principal II

Paaralan Sta. Rita Nationalang


a. Nauunawaan High School teksto bilang tekstongBaitang/Antas
nabasang nagpapahayag ng8 opinyon o
Guro Glenda
pananaw.D. Clarete Asignatura Filipino
DAILY LESSON LOG
b. Nasusuri 30,
ang2022
mga pahayag o pananaw sa nabasang teksto.
(Pang-Araw-araw na Tala Petsa Setyembre Markahan 1
Oras c. Nakapagbibigay12:10
ARIES ng sariling
– 1:00pananaw o opinyon tungkol
Sesyonsa napapanahong
1 isyu.
sa Pagtuturo)
TAURUS 1:50 – 2:40
SAGITTARIUS 5:20 – 6:10
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa
A. Pamantayang Pangnilalaman Panahon ng mga Katutubo, Espanyol at Hapon
B. Pamantayan sa Pagganap Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo
C. Mga Importanteng Kasanayan sa MELC 10
Pagkatuto (MELC)

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY

Naibabahagi ang sariling opinyon o pananaw batay sa napakinggang pag-


uulat
II. NILALAMAN Pagbabahagi ng Sariling Opinyon o Pananaw
III. KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Budget of Work, Curriculum Guide, ADM Filipino 8 Modyul 9 p. 4-15,
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- ADM Filipino 8 Modyul 9 p. 4-15,
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk ADM Filipino 8 Modyul 8 p. 4-15,
4. Karagdagang Kagamitan mula sa DepEd TV – Filipino Quarter 1, Budget of Work, Curriculum Guide, ADM Filipino 8
portal ng Learning Resource Modyul 9 p. 4-15, Banghay Aralin sa Filipino BNHS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Google form (kung may gamit na internet)
IV. PAMAMARAAN
Balikan Sanhi at Bunga
Panuto: Punan ang patlang ng naging Sanhi at Bunga ng mga sumusunod
na pahayag. Piliin sa loob ng kahon ang letra ng iyong kasagutan at isulat
ang sagot sa iyong sagutang papel.

A. Nagkaroon ng baha
B. Dahilsapaninigarilyo
C. Kaya natuyo angutak
D. Gumuho ang mga gusali
E. kaya nahulog ito sa kanal
F. sapagkat siya ay masigasig
G. kaya pinagpala siya ng Diyos
A. Panimula H. Ang pagkakaisa ng mga kalahok
I. Naging matagumpay angpagdaraos
J. Maganda ang pamamalakad ni mayor

1. Hindi nakatingin sa dinaraanan ang dalag_____________.


2. ___________________dahil sa malakas na buhos ng ulan.
3. ____________________, nasunog ang kaniyangbaga.
4. Sumusunod siya sa kaniyang mga magulang ___________.
5. ______________________dahil sa malakas na lindol

PAGBASA
10-M mawawalan ng trabaho hindi lang dahil sa pandemic SAPOL – Jarius
Bondoc (Pilipino Star Ngayon) Hunyo 6, 2020 – 12 ng Umaga
Panuto: Basahin at unawaing mabuti ang mga katanungan. Piliin at isulat
sa sagutang papel ang letra na iyong sagot.
1. Bakit maraming mga Pilipino ang nawalan ng hanapbuhay ayon sa
balita? A. dahil sa dami na ng populasyon sa ating bansa
B. dahil sa kawalan na magpahahanapan ng trabaho
C. dahil sa kawalan na ng pondo
D. dahil sa pandemyang kumakalat sa mundo
B. Pagpapaunlad 2. Alin sa sumusunod ang hindi tinatalakay sa balita?
A. pandemic B. isyung showbiz
C. patakaran ng gobyerno D. mga Pilipinong walang trabaho
3. Layunin ng balita na .
A. maglahad B. maglarawan C. magsalaysay D. mangatwiran
4. Aling bahagi ng balita ang inilalahad ng suliranin?
A. unang talata B. pangalawang talata C. pangatlong talata D. pang-apat
na talata
Pagbibigay ng Input tungkol sa Pagbibigay ng Pananaw o Opinyon
C. Pakikipagpalihan Panuto: Dugtungan ang bawat pahayag upang mabuo ang kaisipan ng
araling ito. Isulat ang sagot sa sagutang papel.
1. Mahalagang matutuhanko ang .
2. Sisimulan ko ang pahayag ng mga .
3. Magagamit ko ang natutuhan sa .
4. Sa pagpapahayag, dapat ding tandaan atisaalang-alang ang .

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY

5. Ibabahagi ko dahil .
Panuto: Ibigay ang sariling pananaw o opinyon batay sa napapanahong
isyu o balita na ginagamitan ng panandang diskurso na mapapanood na
balita.
Sagot:

D. Paglalapat

https://www.youtube.com/watch?v=FhuKOG8QGb4
Panuto: Gamitin ang mga salitang panandang diskurso na nasa loob ng
kahon upang makabuo ng isang opinyon tungkol sa paksa:
DSWD: Educational Assistance

E. Pagtataya ng Aralin

V. Pagninilay Naging malinaw sa aking ang araling________________ dahil____________.


ARIES TAURUS SAGITTARIUS
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain ARIES TAURUS SAGITTARIUS


para sa remediation
Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
ARIES TAURUS SAGITTARIUS
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punongguro at superbisor?
Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni: Sinuri: Binigyang pansin ni:

GLENDA D. CLARETE MYLA C. DE LIZO LARSIE M. MACARAIG


Filipino 8 Teacher Koordineytor sa Filipino Principal II
Paaralan Sta. Rita National
a. Nauunawaan ang High School
nabasang Baitang/Antas
teksto bilang tekstong nagpapahayag 8 o pananaw.
ng opinyon
Guro Glenda D. ang
b. Nasusuri Clarete
mga pahayag o pananaw sa nabasang teksto.Asignatura Filipino
DAILY LESSON LOG c. Nakapagbibigay
(Pang-Araw-araw na Tala Petsa October 3, 2022 ng sariling pananaw o opinyon tungkol sa napapanahong isyu.
Markahan 1
sa Pagtuturo) Oras ARIES 12:10 – 1:00 Sesyon 1
TAURUS 1:50 – 2:40
SAGITTARIUS 5:20 – 6:10
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng
A. Pamantayang Pangnilalaman mga Katutubo, Espanyol at Hapon
B. Pamantayan sa Pagganap Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo
C. Mga Importanteng Kasanayan sa Pagkatuto MELC 10
(MELC) Naibabahagi ang sariling opinyon o pananaw batay sa napakinggang pag-uulat
II. NILALAMAN Pagbabahagi ng Sariling Opinyon o Pananaw
III. KAGAMITANG PANTURO
E. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Budget of Work, Curriculum Guide, ADM Filipino 8 Modyul 9 p. 4-15,
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag- ADM Filipino 8 Modyul 9 p. 4-15,
aaral

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY

3. Mga Pahina sa Teksbuk ADM Filipino 8 Modyul 8 p. 4-15,


4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal DepEd TV – Filipino Quarter 1, Budget of Work, Curriculum Guide, ADM Filipino 8 Modyul 9
ng Learning Resource p. 4-15, Banghay Aralin sa Filipino BNHS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Google form (kung may gamit na internet)
IV. PAMAMARAAN
Brain Storm
A. Panimula Isa-isahin ang kalagayan ng edukasyon ng Pilipinas sa kasalukuyan na iyong nararanasan.
EDUKASYON
1) Ano ang masasabi mo sa kalagayan ng edukasyon ng Pilipinas?
B. Pagpapaunlad 2) Ikumpara ang edukasyon noon sa kasalukuyan?
3) Bakit mahalaga ang edukasyon sa bawat mag-aaral na kagaya mo? Ipaliwanag
C. Pakikipagpalihan Sa araling ito natutuhan ko ang ________________________________________

D. Paglalapat Ang aking mga karansan sa PAG-AARAL ay _____________________________.

Performans Tasks
Sumulat ng sariling opinyon hinggil sa kalagayang pang-edukasyon sa Pilipinas. Isulat sa
papel ang iyong talata.
E. Pagtataya ng Aralin Pamantayan
Nilalaman – 10
Pagkakabuo – 5
Orihinalidad – 5
Kabuuan – 20
V. Pagninilay Naging malinaw sa aking ang araling________________ dahil____________.
ARIES TAURUS SAGITTARIUS
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang ARIES TAURUS SAGITTARIUS
gawain para sa remediation
Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
ARIES TAURUS SAGITTARIUS
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro at superbisor?
Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri: Binigyang pansin ni:

GLENDA D. CLARETE MYLA C. DE LIZO LARSIE M. MACARAIG


Filipino 8 Teacher Koordineytor sa Filipino Principal II

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph

You might also like