You are on page 1of 4

Paaralan PINAGTONGULAN INTEGRATED NATIONAL HIGH SCHOOL Antas Baitang 10

Guro MYRA LYN D. DIOKNO Asignatura FILIPINO


Petsa/Oras Setyembre 18-22, 2023 Markahan UNA
Section Day 1 Oras Day 2 Oras Day 3 Oras Day 4 Oras
ST. SEBASTIAN Sep. 18 12:00 – 1:00 Sep. 19 1:00 – 2:00 Sep. 21 2:00 – 3:00 Set. 22 3:15 – 4:15

ST. JUDE Sep. 18 4:15 – 5:15 Sep. 19 5:15 – 6:15 Sep. 20 5:15 – 6:15 Sep. 21 1:00 – 2:00

ST. BERNARDINE Sep. 18 3:15 – 4:15 Sep. 20 1:00 – 2:00 Sep. 21 3:15 – 4:15 Set. 22 12:00 – 1:00

DAILY LESSON LOG ST. MARGARET Sep. 19 4:15 – 5:15 Sep. 20 4:15 – 5:15 Sep. 21 4:15 – 5:15 Set. 22 2:00 – 3:00

ST. DOMINIC Sep. 18 2:00 – 3:00 Sep. 19 3:15 – 4:15 Sep. 20 3:15 – 4:15 Sep. 21 12:00 – 1:00

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan. (Panitikang Mediterranean)
B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean.
Ang mag-aaral ay inaasahang makapagsasalaysay ng nasaliksik na mito o kauri nito.
F10PN-Ib-c-63 F10PN-Ib-c-63 F10PB-Ib-c-63 F10WG-Ib-c-58
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang tiyak na bahagi ng Nasusuri ang tiyak na bahagi ng Nasusuri ang nilalaman, elemento at Nagagamit ang angkop na mga piling
napakinggang parabula na napakinggang parabula na naglalahad kakanyahan ng binasang akda gamit pang-ugnay sa pagsasalaysay.
naglalahad ng katotohanan, ng katotohanan, kabutihan at ang mga ibinigay na tanong.
kabutihan at kagandahang-asal. kagandahang-asal. F10WG-Ib-c-58 *Nakabubuo ng mga tuntunin
F10PS-Ib-c-65 F10PB-Ib-c-63 Nagagamit ang angkop na mga piling (moral rules) ng isang huwarang
Naipakikita ang kakayahan sa Nasusuri ang nilalaman, elemento at pang-ugnay sa pagsasalaysay. kabataang pandaigdig.
pagsasalita sa paggamit ng mga kakanyahan ng binasang akda gamit
berbal at di-berbal na estratehiya. ang mga ibinigay na tanong.
F10PT-Ib-c-62
Nabibigyang-puna ang estilo ng may-
akda batay sa mga salita at
ekspresyong ginamit sa akda.

Aralin 1.3: Panitikan: Gramatika at Retorika: * Parabula


“Ang Tusong Katiwala” “Ang Tusong Katiwala” *Mga Piling Pang-ugnay sa * Mga Piling Pang-ugnay sa
Parabulang Naganap sa Syria Parabulang Naganap sa Syria Pagsasalaysay Pagsasalaysay
II. NILALAMAN
(Lukas 16:1-15) Teksto:
*Parabula Philippine Bible Society *Mensahe ng Butil ng Kape -Pagbuo ng mga Tuntunin ng Isang
Isinalin ni Willita A. Enrijo Huwarang Kabataan

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, p. Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, p. Filipino 10: Panitikang Pandaigdig,
I. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
pp. 17-18 18 18 pp. 17-18
II. Mga pahina sa Kagamitang Pang- Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, pp. Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig,
Mag-aaral pp. 47-49 50-54 pp. 54-55 pp. 47-49
III. Mga Pahina sa Teksbuk
IV. Karagdagang kagamitang mula sa
portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan, sipi ng akda, bidyu klips sipi ng akda, bidyu klip sipi ng akda, larawan Talahanayan
laptop, overhead projector, speaker laptop, overhead projector, speaker laptop, overhead projector, speaker laptop, overhead projector, speaker
IV. PAMAMARAAN
Gawain 1: Larawan ng Buhay Paglalahad sa mga nalaman sa Bakit mahalagang maunawaan at Pagnilayan at Unawain:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula
Parabula mapahalagahan ang parabula bilang -Pagbuo ng mahahalagang
ng bagong aralin
akdang pampanitikan? konseptong natutuhan sa aralin
Panonood ng Halimbawa ng Paglalahad sa Pokus na Tanong
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Parabula: “Ang Alibughang Anak”
Pagtalakay: Parabula Pagbasa sa Akda: Paglalahad sa Pamantayan
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
*Mensahe ng Butil ng Kape
aralin
Isinalin ni Willita A. Enrijo
Gawain 2: Bawat Pangyayari, Dugtungang pagbasa sa akda: Gawain 8: Pag-unawa sa Nilalaman
Mahalaga “Ang Tusong Katiwala” Gawain 9: Sino Ako?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
Pagbasa sa Akda: Parabulang Naganap sa Syria
ng bagong kasanayan #3
“Puasa: Pag-aayunong Islam” (Lukas 16:1-15)
Philippine Bible Society
Gawain 4: Paglinang ng Talasalitaan Pagsasanib ng Gramatika at
Gawain 5: Pag-unawa sa Akda Retorika:
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
*Mga Piling Pang-ugnay sa
ng bagong kasanayan #4
Pagsasalaysay

F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Gawain 3: Isalaysay ang Nangyari Pagsasanay 1, p. 53 Gawain sa Paglipat:
Assesment) *Bumuo ng mga tuntunin (moral rules)
Paglalahad sa Bisa ng Akda: Gawain 7: Ugnayang Pangyayari ng isang huwarang kabataang
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na 1. Pangkaisipan pandaigdig
buhay 2. Pandamdamin
Pangkaasalan Pagbabahaginan ng Awtput
Bakit mahalagang maunawaan at
H. Paglalahat ng Aralin mapahalagahan ang parabula bilang
akdang pampanitikan?
Gawain 6: Mga Bahagi...Suriin Pagsasanay 3, p. 54
I. Pagtataya ng Aralin

Basahin: Magsaliksik: Kasunduan: Magsaliksik ng 5 pambansang


J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at “Ang Tusong Katiwala,” pp. 47-48 *Mga Piling Pang-ugnay sa Humanda sa paggawa ng kasuotan at alamin ang kultura ng
remediation Pagsasalaysay Inaasahang Produkto para sa aralin mga ito.

V. MGA TALA _____Natapos ang aralin at maaari _____Natapos ang aralin at maaari _____Natapos ang aralin at maaari _____Natapos ang aralin at maaari
nang magpatuloy sa susunod na nang magpatuloy sa susunod na nang magpatuloy sa susunod na nang magpatuloy sa susunod na
aralin. aralin. aralin. aralin.
_____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil
sa kakulangan sa oras. sa kakulangan sa oras. sa kakulangan sa oras. sa kakulangan sa oras.
_____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari.
_____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ibahagi ng mga mag-aaral patungkol
sa paksang pinag-aaralan sa paksang pinag-aaralan sa paksang pinag-aaralan sa paksang pinag-aaralan
_____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil
sa pagkakaantala/pagsuspindi sa sa pagkakaantala/pagsuspindi sa mga sa pagkakaantala/pagsuspindi sa sa pagkakaantala/pagsuspindi sa
mga klase dulot ng mga gawaing klase dulot ng mga gawaing pang- mga klase dulot ng mga gawaing mga klase dulot ng mga gawaing
pang-eskwela/mga sakuna/pagliban eskwela/mga sakuna/pagliban ng pang-eskwela/mga sakuna/pagliban pang-eskwela/mga sakuna/pagliban
ng gurong nagtuturo. gurong nagtuturo. ng gurong nagtuturo. ng gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

F G H I J F G H I J F G H I J F G H I J

TOTAL

TOTAL

TOTAL

TOTAL
VI. PAGNINILAY 38 38 39 38 38 38 38 39 38 38 38 38 39 38 38 38 38 39 38 38

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa


pagtataya.
B. Bilang ng Mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Maliit na Pangkatang Talakayan
____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan
____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning
____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto
____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster
____Panonood ng Video ____Panonood ng Video ____Panonood ng Video ____Panonood ng Video
____Powerpoint Presentations ____Powerpoint Presentations ____Powerpoint Presentations ____Powerpoint Presentations
____Integrative Learning ____Integrative Learning ____Integrative Learning ____Integrative Learning
(Integrating Current Issues) (Integrating Current Issues) (Integrating Current Issues) (Integrating Current Issues)
____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk
____Problem-based Learning ____Problem-based Learning ____Problem-based Learning ____Problem-based Learning
____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning
____Games ____Games ____Games ____Games
____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique
____Decision Chart ____Decision Chart ____Decision Chart ____Decision Chart
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya:
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
____Nakatulong upang maunawaan ____Nakatulong upang maunawaan ____Nakatulong upang maunawaan ____Nakatulong upang maunawaan
ng mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin.
____Naganyak ang mga mag-aaral ____Naganyak ang mga mag-aaral na ____Naganyak ang mga mag-aaral ____Naganyak ang mga mag-aaral
na gawin ang mga gawaing naiatas gawin ang mga gawaing naiatas sa na gawin ang mga gawaing naiatas na gawin ang mga gawaing naiatas
sa kanila. kanila. sa kanila. sa kanila.
____Nalinang ang mga kasanayan ____Nalinang ang mga kasanayan ng ____Nalinang ang mga kasanayan ____Nalinang ang mga kasanayan
ng mga mag-aaral. mga mag-aaral. ng mga mag-aaral. ng mga mag-aaral.
____Pinaaktibo nito ang klase. ____Pinaaktibo nito ang klase. ____Pinaaktibo nito ang klase. ____Pinaaktibo nito ang klase.
Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan:

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang aking nabuo
na nais kong ibahagi sa mga kapwa guro?

Inihanda Ni: Binigyang Pansin Ni:

MYRA LYN D. DIOKNO ARGIE A. CONCHA


Guro Principal I

You might also like