You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
National Capital Region
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF QUEZON CITY
FLORA A. YLAGAN HIGH SCHOOL
BARANGAY PINYAHAN, QUEZON CITY

BANGHAY-ARALIN SA
PAGBASA AT PAGSUSURI NG IBA’T IBANG TEKSTO TUNGO SA PANANALIKSIK

Ikaapat na
Baitang at Pangkat G11- Cookery Kwarter:
Markahan
Mayo 22-26,
Guro: Gng. Rica V. Alcantara Peta:
2023

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa
Pangnilalaman: Ssarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig
B. Pamantayan sa Nakapagpapamalas ng kasanayan sa pananaliksik sa Filipino batay sa
Pagganap: kaalaman sa oryentasyon, layunin, gamit, metodo, at etika ng pananaliksik
1. Nakabubuo ng isang maikling pananaliksik na napapanahon ang paksa
C. Kompetensi: F11EP – IVij - 38

1. Nabibigyang kahulugan ang mga konseptong kaugnay ng


pananaliksik (Halimbawa: balangkas konseptwal, balangkas
Ispesipikong Layunin: teoretikal, datos empirikal, atbp.) F11PT – IVcd – 89
2. Nakabubuo ng isang maikling pananaliksik na napapanahon ang
paksa F11EP – IVij - 38

II. PAKSANG ARALIN


Paksa: Pagtalakay at Pagsulat ng Kabanata 2 at 3
Sanggunian: 1. Magpile C. (2016). Lirip: Pagbasa at
pagsusuri sa Filipino tungo sa 129-133
pananaliksik. Quezon City: The
Inteligente Publishing, Inc. Pahina:
2. Pagbása at Pagsusuri ng Ibat Ibang Teksto
Tungo sa Pananaliksik. Alternative Delivery 14-16
Mode .Unang Edisyon, 2020
Kagamitang
Laptop, Projector, Pisara, Tisa at iba pa
Pampagtuturo:

III. PRELIMINARYONG GAWAIN


Pagbati, Panalangin, Pagtala ng Lumiban, Panuntunan, Kumustahan,
Paglalahad ng Layunin at Pagbabalik-aral

IV. PAMAMARAAN
A. Pagganyak Ano ang mga bahagi ng Kabanata 2at 3?

B. Paglalahad ng Pokus na 1. Ano ang mga bahagi na kailangan para sa pagsulat ng Kabanata 2 at
Tanong 3?
Mga Bahagi ng Kabanata 2

Iba’ibang Artikulo na may Kaugnayan sa Napiling Paksa


Sintesis ng Kabanata 2
C. Pagtalakay sa
Panibagong Paksa
Mga Bahagi ng Kabanata 3
Metodo ng Pananaliksik
Paraan ng Pangangalap ng Datos
Pagsusuri ng Datos
Mga Etikal na Konsiderasyon

D. Paglalahat ng
Aralin/Pagtataya PERFORMANCE TASK #2
Pagsulat ng Kabanata 2 at 3 ng Pananaliksik.

Pamantayan sa Paglikha:

Nilalaman – 10 puntos
Paggamit ng Wika- 5 puntos
Nakasusunod sa Pormat – 5 puntos

E. Paghahanap ng Katanungan:
Praktikal na Aplikasyon
ng Mga Konsepto at 1. Panno ko maiuugnay ang pag-aaral ng pananaliksik sa hinaharap?
Kasanayan sa pang-
araw-araw na
pamumuhay.
F. Paglalahat
Sa araw na ito, natutuhan ko na _______________________________. Kaya
dapat ay _________________________________________________.

Suriin ang halimbawa ng Kabanata 1 na ipinakita ng guro


G. Ebalwasyon

H. Kasunduan Takdang-aralin:

Magsaliksik ng mga may kaugnayang pag-aaral at literature sa napiling


paksa ng pananaliksik at dalhin ito sa susunod na pagtalakay. Ito ay
gagamitin sa pagsisimulang pagsulat ng Kabanata 2 at 3.

School ID: 305354  : (02) 8352-6051


: hs.floraylagan@depedqc.ph : registrarylagan@gmail.com
: www.facebook.com/floraylagan.hs1970 : https://fayhs.depedqc.ph/
: www.youtube.com/c/FloraYlaganHS1970
Republic of the Philippines
Department of Education
National Capital Region
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF QUEZON CITY
FLORA A. YLAGAN HIGH SCHOOL
BARANGAY PINYAHAN, QUEZON CITY
II. LAYUNIN
A. Pamantayang Nasusuri ang iba’t ibang uri ng binasang teksto ayon sa kaugnayan nito sa
Pangnilalaman: Ssarili, pamilya, komunidad, bansa at daigdig
B. Pamantayan sa Nakapagpapamalas ng kasanayan sa pananaliksik sa Filipino batay sa
Pagganap: kaalaman sa oryentasyon, layunin, gamit, metodo, at etika ng pananaliksik
1. Nakabubuo ng isang maikling pananaliksik na napapanahon ang paksa (F11EP –
C. Kompetensi:
IVij – 38)

1. Nakabubuo ng isang maikling pananaliksik na napapanahon ang


Ispesipikong Layunin: paksa (F11EP – IVij – 38)

II. PAKSANG ARALIN


Paksa: Pagsulat ng Kabanata 1: Suliranin at Kaligiran
Sanggunian: 1. Magpile C. (2016). Lirip: Pagbasa at
pagsusuri sa Filipino tungo sa 129-133
pananaliksik. Quezon City: The
Inteligente Publishing, Inc. Pahina:
2. Pagbása at Pagsusuri ng Ibat Ibang Teksto
Tungo sa Pananaliksik. Alternative Delivery 14-16
Mode .Unang Edisyon, 2020
Kagamitang
Laptop, Projector, Pisara, Tisa at iba pa
Pampagtuturo:

III. PRELIMINARYONG GAWAIN


Pagbati, Panalangin, Pagtala ng Lumiban, Panuntunan, Kumustahan,
Paglalahad ng Layunin at Pagbabalik-aral

IV. PAMAMARAAN

PAGTATAYA PERFORMANCE TASK #2


Pagsulat ng Kabanata 2 at 3 ng Pananaliksik.

Pamantayan sa Paglikha:

Nilalaman – 10 puntos
Paggamit ng Wika- 5 puntos
Nakasusunod sa Pormat – 5 puntos

A. Paglalahat
Sa araw na ito, natutuhan ko na _______________________________. Kaya dapat
ay _________________________________________________.

B. Kasunduan Takdang-aralin:

Magsaliksik ng mga may kaugnayang pag-aaral at literature sa napiling paksa ng


pananaliksik at dalhin ito sa susunod na pagtalakay. Ito ay gagamitin sa
pagsisimulang pagsulat ng Kabanata 2 at 3

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

GNG. RICA V. ALCANTARA


TIII- Filipino (SHS)

Binigyang-pansin nina:

GNG. ELESIAH T. SUNGA GNG. VILMA S. MARTIZON G. JUN S. NICOLAS


HT III, Filipino MT I, AP HT III, AP

Pinagtibay nina:

GNG. LERMA S. TUAZON G. NOEL M. DE LOS REYES


Katuwang na Punongguro II-SHS Punongguro I

School ID: 305354  : (02) 8352-6051


: hs.floraylagan@depedqc.ph : registrarylagan@gmail.com
: www.facebook.com/floraylagan.hs1970 : https://fayhs.depedqc.ph/
: www.youtube.com/c/FloraYlaganHS1970

You might also like