You are on page 1of 5

School: MARCELO GREEN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: EDIELYN R. BARIT Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and BALAGTAS 3:10-3:40
Time: JANUARY 31 – FEBRUARY 2, 2024 (WEEK 1) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
Naipapamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagsususkat sa pagbuo ng mga kapakipakinabang na gawaing pang-industriya at ang maitutulong nito sa
A. Pamantayang
pag-unlad ng isang pamayanan
Pangnilalaman
Naisasagawa nang may kasanayan sa pagsusukat at pagpapahalaga sa mga batayang gawain sa sining pang-industriya na makapagpapaunlad sa kabuhayan ng sariling
B. Pamantayan sa Pagganap
pamayanan
1.1 Natatalakay ang mga kaalaman at 1.1 Natatalakay ang mga kaalaman To cultivate a culture of love for
kasanayan sa pagsusukat at kasanayan sa pagsusukat reading, and foster a deeper
C. Mga Kasanayan sa understanding of values, health, and
Pagkatuto (Isulat ang code ng 1.1.2 nagagamit ang dalawang sistemang 1.1.3 naisasalin ang sistemang peace education
bawat kasanayan) panukat (English at metric) panukat na Englishsa metric at
EPP4IA-0a-1 metric sa English
EPP4IA-0a-1
1. Basic sight words
INSET DAY 4 INSET DAY 5 1. Basic mensuration 1. Basic mensuration English and Filipio
II. NILALAMAN 2. Short Film “Ian”
3. Math Activity Sheet
4. Zumba – Galaw Pilipinas
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian CATCH UP FRIDAY
1. Mga pahina sa Gabay ng 212-214 214-
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
1.https://youtu.be/HydTdJ3babc
4. Karagdagang Kagamitan
2.https://youtu.be/JoX7BEcBTc4
musa sa portal ng
3.https://youtu.be/MU5nBCF5c94
Learning Resource
4.https://youtu.be/NSN_ClxmB5I
steel square, iskwala, meter stick, pull- tsart ng mga yunit ng panukat ng Audio-video presentation/PPT,
B. Iba pang kagamitang panturo push rule, zigzag rule, protraktor, ruler, English, metrik ruler All Flashcard, Reading power 5, Video
triangle, t-square lessons
IV. PAMAMARAAN
Itanong sa mga mag-aaral. 1. Ano-ano Ipalagay ang bawat yunit ng 1. Preliminary (20 Mins)
ang dalawang sistema ng pagsusukat? 2. pagsusukat .Sistemang English kung A. Prayer
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano-ano ang mga yunit na bumubuo sa ang yunit ay English at Sistemang B. Deped Mision, Vission, and Core
at/o pagsisimula ng bagong Values
bawat sistema? Metrik kung ito ay Metrik.
aralin. C. Dance/ Zumba
__Pulgada __sentimetro D. SEL
__ metro __kilometro __yarda 1. How are today?
Ipakita sa mga mag-aaral ang isang 2. sing the song “Kung Ikaw ay
pinalaki o drowing ng ruler at itanong; • Masaya”
Saan ginagamit ang ruler? • Paano - How do you feel after you sing the
song?
ginagamit ang ruler • Ano-ano ang ibig
- What is the message of the song?
sabihin ng mga guhit at linyang makikita
B. Paghahabi sa layunin ng aralin. - We have different problems and
sa ruler? different trials in life, but why is it
important to be happy despite of
having different trials and problem in
life?

MathIBAY Intervention
Ipaliwanag sa mga mag-aaral ang bawat Gawain 2: Ipagawa din ang gawain Post test
bahagi ng ruler at mga yunit na bumubuo B. Sukatin muli ang mga guhit gamit 1. 23x10 = ___
C. Pag-uugnay ng mga rito. Tingnan sa Linangin Natin sa LM. ang mga yunit ng pagsusukat sa 2. 18x10 = ___
halimbaawa sa bagong aralin. ibaba. 1. ______ milimetro 2. ______ 3. 15x10 = ___
sentimetro 3. ______ sentimetro 4. 4. 40x10 = ___
______ pulgada 5. ______ desimetro 5. 25x10 = ___
Sukatin ang sumusunod na guhit gamit Mga simbulo ng bawat yunit ng 6. 22x5 = ___
ang mga yunit sa sistemang English. 7. 11x5 = ___
pagsusukat pulgada = ″ piye = ‘ yarda
D. Pagtalakay ng bagong 8. 33x5 = ___
(Iguhit ang sumusunod na linya ayon sa = yd. milimetro = mm. sentimetro =
konsepto at paglalahad ng 9. 44x5 = ___
ibinigay na sukat.) 1. 3 mm. 2. 1 ½ sm. desimetro = dm. metro = m.
bagong kasanayan #1 10. 55x5 = ___
pulgada 3. 5 ½ sm. 4. ¾ pulgada 5. 50
kilometro = km 2. Reading Time
mm.
English (60 Mins)
E. Pagtalakay ng bagong Itanong sa mga mag-aaral. 1. Ano-ano Ipasagot ang mga tanong: 1. Ang
konsepto at paglalahad ng ang dalawang sistema ng pagsusukat? 2. linear measurement ba ay A. Basic sight words
bagong kasanayan #2 Ano-ano ang mga yunit na bumubuo sa pagsusukat ng distansiya? 2. Ang
bawat sistema?
milimetro ba ay ang a. NR-“D’ Heart of Intervention”
pinakamahabang yunit sa sistemang
Metrik? 3. Ang 100 sentimetro ba ay
katumbas ng 1 m.? 4. Kung ang isang
yarda ay katumbas ng isang
talampakan, ang 9 piye ba ay
. Reading aloud
katumbas ng 3 yarda? 5. Ang lapad b. individual reading infront
ng isang kahon ay 3 piye at 18
pulgada, ilang yarda ito?
Sabihin kung ang yunit ng pagsusukat ay Ipagawa ang isa pang gawain sa LM.
F. Paglinang sa Kabihasaan
Sistemang English o Metrik. 1. yarda 2. Maaaring isanib ang araling ito sa
( Tungo sa Formative
sentimetro 3. pulgada 4. metro 5. Matematika tungkol sa pagsusukat.
Assessment)
desimetro b. Fluency and Expanded
Ipagawa ang isa pang gawain sa LM.
Maaaring isanib ang araling ito sa -reading time-
Matematika tungkol sa pagsusukat. a. reading with peer
G. Paglalapat ng aralin sa pang- b. Individual reading
araw-araw na buhay.

Ang pagsusukat ay may dalawang Ipasabi sa mga bata na ang bawat


sistema. Ito ay Sistemang English at pagsusukat ay may katumbas na 3. Reading Time
H. Paglalahat ng Aralin
Sistemang Metrik. sukat sa sistemang English at sa Filipino (60 Mins)
Metrik a. NR-Heart of the intervention
Ipagawa sa mga mag-aaral ang Gawin Ipagawa sa mga mag-aaral ang 1. sabayang pagbasa
Natin sa LM. Gawin Natin sa LM. 2. pagbasa na may kapareha
I. Pagtataya ng Aralin
3. Isahang pagbasa
4. Health
J. Karagdagang gawain para sa Sagutin ang Pagyamanin Natin sa LM. Sagutin ang Pagyamanin Natin sa a. Zumba/dance
takdang-aralin at remediation LM. “Galaw Pilipinas
https://youtu.be/JoX7BEcBTc4

https://youtu.be/MU5nBCF5c94

- How do you feel after you dance?


- Do you enjoy it?
- Why do we need to do this kind of
activity?
- Do you think it is important to have
an exercise? To be healthy? Why?
5. Values Education (60 mins)
- Short film showing

“A disabled boy turns playground


bullies into friends. | Animated Short
Film "Ian"

https://youtu.be/NSN_ClxmB5I
- Ano ang pangalan ng bidang bata?
Ian
- Sino si Ian?
- Ilarawan nyo nga si Ian?
- Bakit kaya malungkot si Ian?
- Sa palagay ninyo ano ang
nararamdaman ni Ian habang nabu-
bully sya ng mga bata sa
playground/paglaruan?
- Ano ang ginawa ni Ian sa mga
batang nanunukso sa kanya?
- Ano ang ginawa niya upang maging
kaibigan nya ang mga batang ito?
- Kung ikaw si Ian, gagawin mo din ba
ang kanyang ginawa?
- Sa panahon natin ngayon o kaya
naman dito sa ating school, ano ang
nararapat nating gawin kapag may
kaklase tayong mayroong
kapansanan?
- Sa ating barangay o sa ibang lugar
kapag may nakita tayong bata o taong
mayroong kapansanan, dapat ba
natin silang kutyain, tuksuhin o
pagtawanan?

6. Peace Education (50mins)


- Simpleng Laro sa loob ng klase
« Sabi ni Simon»
- ang mga bata ay gagawin ang utos
ni Simon, ang mga batang gagawin
ang di inutos ni simon ay di na kasali
sa laro.
Hal. Sabi ni Simon pumalakpak ng
tatlong beses.
- Sabi ni Simon ipikit ang mga mata.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like