You are on page 1of 4

LESSON PLAN IN KINDERGARTEN

WEEK 14
DAY 1 November 21, 2022
ARRIVAL
Developmental Domain: Kagandahang asal (KA)
Kaugnayang Pisikal: Pagpapahalaga sa sarili (PS)
Kasanayang Pisikal (Physical Fitness PF) KPKPF-Ia-2
Pamantayang Nilalaman: Ang bata ay nagkakaroon ng pag-unawa sa konsepto ng mga
sumusunod na batayan upang lubos na mapahalagahan ang sarili. - Disiplina
Pamantayang Paggganap: Ang bata ay nakapagpapamalas ng tamang pagkilos sa lahat ng
pagkakataon na may paggalang at pagsasaalang-alang sa sarili at sa iba.
Layunin: Nakasusunod sa mga itinakdang tuntunin at gawain (routines) sa paaralan at sa
silid-aralan. (SEKPSE-IIa-4)
Gawain:
1. Opening Prayer
2. Exercise
3. Kumustahan
4. Balitaan
5. Panahon
6. Attendance

MEETING TIME 1
Developmental Domain: Pagpapaunlad sa Kakayahang Sosyo-Emosyonal (SE)
Kaugnayan na Batayan: Pakikisalamuha sa iba bilang kasapi ng pamilya (PPam)
Pamantayang Nilalaman: Ang bata ay nagkakaroon ng pag-unawa sa konsepto ng pamilya,
paaralan at komunidad bilang kasapi nito.
Pamantayang Pagganap: Ang bata ay nakapagpapamalas ng pagmamalaki at kasiyahang
makapagkwento ng sariling karanasan bilang kabahagi ng pamilya, paaralan at komunidad.
Layaunin: Nailalarawan kung paano nagkakaiba at nagkakatulad ang bawat pamilya
(KMKPPam-00-3)

Pamamaraan:
a. Paglalahad/ Pagmomodelo
Ang aking pamilya ay nakatira sa isang bahay/tahanan.

b. Ginabayang Pagsasanay
Saan nakatira ang iyong pamilya? Bakit kailangan natin ng tahanan/bahay na
matitirahan?

c. Malayang Pagsasanay
Our House

Transition: Awit ng Alphabasa

WORK PERIOD 1
Developmental Domain: Language, Literacy and Communication (LL)
Kalusugang Pisikal at Pagpapaunlad ng Kakayahang Motor (KP)
Kaugnayan na Batayan: Alphabet Knowledge
Kasanayang “Fine Motor”
Pamantayang Nilalaman: The child demonstrates an understanding of letter representation
of sounds the letter as a symbol have names and distinct sounds.
Ang bata ay nagkakaroon ng pang-unawa sa sariling kakayahang sumubok gamitin nang
maayos ang kamay upang lumikha/lumimbag.
Pamantayang Pagganap: The child shall be able to identify the letter names and sounds.
Ang bata ay nakapagpapamalas ng kakayahang gamitin ang kamay at daliri.
Layunin: Talk about the details of an object/picture like toys, pets, foods, places (LLKOL-
Id-4). Pagbuo ng puzzles. (KPKFM-00-1.5)

Pamamaraan:
a. Paglalahad/ Pagmomodelo
Pagpapakita ng letrang Ss, pagpapakita ng mga larawang nagsisimula sa letrang Ss at
simulang letra at tunog nito.
b. Pinatnubayang Gawain
Spot the letter Ss
c. Malayang Pagsasanay
Picture Puzzles

MEETING TIME 2
Transition: Paghuhugas ng kamay.

SUPERVISED RECESS
Developmental Domain: Kalusugang Pisikal at Pagpapaunlad ng Kakayahang Motor (KP)
Kaugnayan na Batayan: Pangangalaga sa Sariling Kalusugan at Kaligtasan
Pamantayang Nilalaman: Ang bata ay nagkakaroon ng pag-unawa sa kakayahang
pangalagaan ang sariling kalusugan at kaligtasan.
Pamantayang Pagganap: Ang bata ay nakapagpapamalas ng pagsasagawa ng mga
pangunahing kasanayan ukol sa pansariling kalinisan sa pang araw-araw na pamumuhay at
pangangalaga para sa sariling kaligtasan.
Layunin: Naisasagawa ang mga pangangalaga sa pansariling kalusugan tulad ng paghuhugas
ng kamay bago at pagkatapos kumain. (KPKPKK-Ih-1)
Gawain:
1. Paghuhugaas ng kamay
2. Panalangin bago kumain

QUIET TIME
(Pupils are given time to rest for a few minutes)

STORY TELLING
Developmental Domain: Language, Literacy and Communication (LL)
Kagandahang Asal (KA)
Kaugnayan na Batayan: Listening Comprehension (LC)
Pagpapahalaga sa Sarili (PS)
Pamantayang Nilalaman: The child demonstrates understanding of information received by
listening stories and be able to relate within the context of their own experience.
Ang bata ay magkakaroon ng pag-unawa sa disiplina.
Pamantayang Pagganap: The child shall be able to listen attentively and respond/ interact
with peers and teacher/ adult appropriately.
Ang bata ay nakakapagpamalas ng tamang pagkilos sa lahat ng pagkakataon na may
paggalang at pagsasaalang-alang sa sarili at sa iba.

PAMAGAT: Ang Tatlong Biik

Expressive Objectives: Napapahalagahan ang kasama sa pamilya at kaibigan.


Instructional Objectives: Talk about the characters and events in short stories/ poems
listened to (LLKLC-Ih-3)

Pamamaraan:
A. Gawain Bago Bumasa:
1. Paghahawan ng Balakid:
Salita Paghahawan
Dayami Pagpapakita ng larawan
Patpat (kawayan/kahoy) Pagpapakita ng larawan
Arkitekto Pagpapakita ng larawan
2. Pagganyak: Anong uri ng bahay ang gusto mo? Sa anong materyales gusto mong
gawa/yari ang iyong bahay?

3. Pangganyak: Sa anong materyales gawa/yari ang mga bahay sa kwento??

4. Pagbasa ng kwento

B. Pagkatapos Bumasa:
A. Pagtatanong/ Engagement Activity
1. Tungkol saan ang kwento?
2. Anong materyales ang ginamit ng unang biik?
3. Anong materyales naman ang ginamit ng pangalawang biik?
4. Saan gawa/yari ang bahay ng pangatlo o bunsong biik?
5. Sa tatlong biik, kaninong bahay ang matibay?
6. Bakit hindi nasira ng lobo ang bahay ng pangatlong biik?

WORK PERIOD 2
Developmental Domain: Mathematics(M)
Kalusugang Pisikal at Pagpapaunlad ng Kakayahang Motor (KP)
Kaugnayan na Batayan: Number and Number Sense (NNS)
Kasanayang “Fine Motor”
Pamantayang Nilalaman: The child demonstrates an understanding of the sense of quality
and numeral relation, that addition results in increase and subtraction result in decrease.
Ang bata ay nagkakaroon ng pag-unawa sa sariling kakayahang sumubok gamitin nang
maayos angkamay upang lumikha/lumimbag.
Pamantayang Pagganap: The child shall be able to perform simple addition and subtraction
of up to 10 objects or pictures/drawings.
Ang bata ay nakapagpapamalas ng kakayahang gamitin ang kamay at daliri.
Layunin: Recognize and identify numerals 0-10 (MKC-00-2)
Pagbakat, pagkopya, ng larawan, hugis, at titik (KPKFM-00-1.4)

Pamamaraan
A. Paglalahad /Pagmomodelo
Paglalahad ng guro ng mga gagawin, pagpapakita ng paraan ng paggawa.
B. Pinatnubayang Pagsasanay:
Number Hunt
C. Malayang Pagsasanay:
Writing Numerals

INDOOR/OUTDOOR NA GAWAIN
Developmental Domain: Kalusugang Pisikal at Pagpapaunlad ng Kakayahang Motor (KP)
Kaugnayan na Batayan: Kasanayang “gross motor” (GM)
Pamantayang Nilalaman: Ang bata ay nagkakaroon ng pag-unawa kanyang kapaligiran at
naiuugnay ditto ang angkop na paggalaw ng katawan.
Pamantayang Pagganap: Ang bata ay nakakapgpamalas ng maayos na galaw at
koordinasyon ng mga bahagi ng katawan.
Layunin: Nagagamit ang mga kilos lokomotor at di-lokomotor sa paglalaro, pageehersisyo,
pagsasayaw (KPKGM-Ig-3)
Gawain:Bagyo! Bagyo! Sisilong ako!
1. Pagbibigay ng panuto tungkol sa gawain.
2. Pagganap sa itinakdang gawain.

Transition: Maghanda handa na.


MEETING TIME 3
Layunin: Nakagagawa nang nag-iisa.
Developmental Domain: Kagandahang Asa (KA)
Kaugnayan na Batayan: Pagpapahalaga sa sairili
Gawain: Dismissal Routine
1. Pagliligpit ng mga gamit
2. Pagpupulot ng mga kalat
3. Pagsasaayos ng mga upuan
4. Panalangin

Prepared by:

LYZIEL M. ROBLEDO
Substitute Teacher

Checked by:

MERCEDITA Z. MACUTONG
Head Teacher II

You might also like