You are on page 1of 4

DAILY LESSON LOG Paaralan MABINI NATIONAL HIGH Antas 11

(Pang-araw-araw na tala SCHOOL


sa Pagtuturo) Guro DAISY JEAN D. COSAL Asignatura PAGBASA AT PAGSUSURI NG IBA’T IBANG TEKSTO
TUNGO SA PANANALIKSIK
Petsa/ APRIL 17-21, 2023/ LINGGO Markahan/ IKATLONG MARKAHAN/ IKALAWANG SEMESTRE
Linggo 10 Semestre

LUNES MARTES MIYERKU HUWEBES BIYERNES


11- ENTHUSIASM 11- ENTHUSIASM LES 11- ELOQUENCE 7:45-9:45 11- ELOQUENCE 7:45-95
7:45-95 3:00-5:00 11- EXCELLENCE 1:00-3:00 11- EXCELLENCE 10:00-
12:00
A. Pamantayang Nasusuri ang iba’t ibang uri ng Nasusuri ang iba’t ibang uri ng Nasusuri ang iba’t ibang uri ng Nasusuri ang iba’t ibang uri ng
Pangnilalaman, binasang teksto ayon sa binasang teksto ayon sa binasang teksto ayon sa binasang teksto ayon sa
kaugnayan nito sa sarili, kaugnayan nito sa sarili, pamilya, kaugnayan nito sa sarili, kaugnayan nito sa sarili,
pamilya, komunidad, bansa at komunidad, bansa at daigdig pamilya, komunidad, bansa at pamilya, komunidad, bansa at
daigdig daigdig daigdig
B. Pamantayang Pagganap Nasusuri ang iba’t ibang uri ng Nasusuri ang iba’t ibang uri ng Nasusuri ang iba’t ibang uri ng Nasusuri ang iba’t ibang uri ng
binasang teksto ayon sa binasang teksto ayon sa binasang teksto ayon sa binasang teksto ayon sa
kaugnayan nito sa sarili, kaugnayan nito sa sarili, pamilya, kaugnayan nito sa sarili, kaugnayan nito sa sarili,
pamilya, komunidad, bansa at komunidad, bansa at daigdig pamilya, komunidad, bansa at pamilya, komunidad, bansa at
daigdig daigdig daigdig
C. Mga Kasanayang 1. Natutukoy ang kahulugan at 1. Nagagamit ang cohesive device sa 1. Natutukoy ang kahulugan at 1. Nagagamit ang cohesive device
Pampagkatuto:/Layunin: katangian ng mahalagang salitang pagsulat ng katangian ng mahalagang salitang sa pagsulat ng
Pahina Blg. sa Gabay na ginamit ng sariling halimbawang teksto F11WG ginamit ng sariling halimbawang teksto
tekstong prosidyural. FIIPT-IIIa-88 – IIIc – 90 tekstong prosidyural. FIIPT-IIIa-88 F11WG – IIIc – 90
Kurikulum: 2
2. Naibabahagi ang katangian at 2. Nakakukuha ng angkop na datos 2. Naibabahagi ang katangian at 2. Nakakukuha ng angkop na datos
Code:___ kalikasan ng tekstong prosidyural. upang kalikasan ng tekstong prosidyural. upang
FIIPS-IIIb-91 mapaunlad ang sariling tekstong FIIPS-IIIb-91 mapaunlad ang sariling tekstong
3. Nakasusulat ng ilang halimbawa isinulat F11EP – IIId – 36 3. Nakasusulat ng ilang halimbawa isinulat F11EP – IIId – 36
ng tekstong prosidyural. ng tekstong prosidyural.
F11PU – IIIb – 89 F11PU – IIIb – 89
4. Naiuugnay ang mga kaisipang 4. Naiuugnay ang mga kaisipang
nakapaloob sa binasang tekstong nakapaloob sa binasang tekstong
prosidyural sa prosidyural sa
sarili, pamilya, komunidad, bansa at sarili, pamilya, komunidad, bansa at
daigdig. F11PB – IIId – 99 daigdig. F11PB – IIId – 99
5. Naipaliliwanag ang mga 5. Naipaliliwanag ang mga
kaisipang nakapaloob sa binasang kaisipang nakapaloob sa binasang
tekstong prosidyural. tekstong prosidyural.
F11PS – IIIf – 92 F11PS – IIIf – 92
LAYUNIN: 1. Nakatutukoy ng pagkakasunod- 1. natatalakay ng mga saligan sa
sunod ng paraan ng paggawa ng pagsulat sa iba’t ibang disipila gamit
isang bagay. ang kasanayan sa kritikal na pag-iisip;
2. Nakapagpapakita ng sariling 2. Nakapagsasagawa ng mga
kakayahan at husay sa pagbuo at kasanayan sa pagsulat sa mga
pag-oorganisa ng isang bagay; larangang pang-akademiko
3. Nakapagpapaliwanag ng mga 3. Nakapagpapakita ng katapatan at
elemento ng isang tekstong pagtitiyaga sa pagsulat;
prosidyural. 4. Nakakapili ng mga cohesive device
4. Nakasusulat ng isang tekstong na angkop gamitin sa pahayag.
prosidyural.
D. Paksang Aralin: TEKSTONG PROSIDYURAL MGA SALIGAN SA PAGSULAT IKATLONG IKATLONG
NG AKADEMIKONG PAPEL MARKAHANG MARKAHANG
PAGSUSULIT PAGSUSULIT
E. Sanggunian: TM/TG/s Modyul: Dilag, Dexie P. et. al. Aklat: Atanacio, Heidi C, et.al. 2016.
pahina: ______ (2020). Pagbasa at Pagsusuri ng Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t ibang
LM pahina: _______ Iba’t ibang teskto tungo sa teskto tungo sa pananaliksik. C & E
pananaliksik. Inilimbag sa Pilipinas Publishing House. Quezon City
Karagdagang
Kagawaran ng Edukasyon - Sangay Pahina: 111-120
Pampagkatutong
ng Misamis Oriental Office
Kagamitan : Address: Don Apolinar Velez
LR Portal: Street, Cagayan de Oro City, 9000
Module: P.8-17
Others
Aklat: Atanacio, Heidi C, et.al.
2016. Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t
ibang teskto tungo sa pananaliksik.
C & E Publishing House. Quezon
City
Pahina: 78-88
F. Mga Gawain/Estratehiya: Preliminari Preliminari Preliminari Preliminari
-Panalangin -Panalangin -Panalangin -Panalangin
-Pagbati -Pagbati -Pagbati -Pagbati
-Pagtala ng attendance -Pagtala ng attendance -Pagtala ng attendance -Pagtala ng attendance
-Balik-aral -Balik-aral -Balik-aral -Balik-aral

Pagganyak: . Lagyan ng titik ang Pagganyak: Humanap ng kapareha. -Pagbibigay ng panuto at patakaran -Pagbibigay ng panuto at patakaran
bawat kahon ayon sa tamang Pag-usapan ninyo kung paano kayo sa pagsusulit. sa pagsusulit.
pagkakasunud-sunod ng mga nagsusulat. Paano ninyo
sumusunod na sitwasyon. pinaghahandaan ang pagsusulat?
Gaano kayo katagal magsulat?Paano
ninyo ito sinisimulan at nagagawa
nang tuloy2? Maging matapat sa
pagsagot.
-Pagbabahagi ng kasagotan.

-Pagtalakay sa naturang aralin


Pagsusuri: -Paglalahad ng halimbawa
Sundan ang video na “7 RINGS -
ARIANA GRANDE Dance
Tutorial” na
makikita sa
https://www.youtube.com/watch? -Papangkatin ang klase sa 3 pangkat.
v=fP_IZKfc4vo&t=473s . Pumili -Mag-iisip ng 3 pamagat ang pangkat
ng sang para sa pananaliksik na isusulat sa
bahagi ng sayaw mula rito at Ikaapat na Markahan.
subuking ilahad ang mga hakbang
sa pagsasayaw nito.

-Pagtalakay sa naturang aralin.


-Paglalahad ng halimbawa

Itatanong sa mag-aaral ang


kahalagahan ng tekstong
prosidyural. (Oral Recitation)

Pangkatang Gawain:
Pangkat 1: Paggawa ng Origami
Pangkat 2: Paggawa ng Origaming
Kahon
Pangkat 3: Pagsunod sa Nakasulat
sa Panuto
G. Assessment: Maikling Pasulit (15 pts) Maikling Pasulit
Assessment Notebook:
Formative Notebook pp: Kasunduan
Sumulat ng isang tekstong
Summative Notebook pp:
prosidyural sa anyong de-numero
ukol sa
GABAY KUNG PAANO
AAYUSIN ANG PRIVACY
SETTING NG FACEBOOK
PROFIL
H. Remarks
Bilang ng mag-aaral sa
Mastery Level: _____
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation/intervention
I. Mga Naisagawang
Gawain:
________Oo
(Naisakaturaparan ang
aralin, magpatuloy sa
kasunod na paksang
nakatakda)
_______ Hindi (Ilahad ang
kadahilanan na hindi
naisagawa ang klase)
Inihanda ni: Iniwasto ni:

DAISY JEAN D. COSAL LUDY ROSE D. PUMIKPIK


Guro Sa Filipino/ Guro II Ulong Guro III

Pinagtibay ni:
TEODORA P. BARING
Punong Guro II

You might also like